Văn hóa làng thôn !

linhtran09

Xe hơi
Website
www.bolaccau.com
Em về quê vợ, chạ dám nói rõ vùng miền không có một số cụ trên này lại bảo em là chia rẽ dân tộc. Chuyện là thế này, xe em đỗ ở ngõ làng, đang chuẩn bị sắp đồ để về Hà Nội, được ngay 2 ông choai choai đi qua thò chân ra đạp đánh bụp phát, em điên máu, nhảy ra, mắt trợn ngược chửi bới loạn xạ, 2 ông choai choai, cũng xin lỗi em tưởng thế là xong, xe cộ cũng chẳng làm sao, mặc kệ vào sắp đồ tiếp, phải cái tội, nhà có ông anh vợ, gấu mèo quá, lại đc tiếp thêm tí men, ra chửi tiếp. Em đang lui cui trên xe cài số lùi, lại có thê 2 ông choai choai cùng hội 2 thằng kia làm cho phát nữa, gương lái đang từ nhìn sau khi lùi thành ra gương trang điểm cho người giao thông bên cạnh luôn, bà cả em đang đứng gần đấy, liều mình như chẳng có xông ra, giữ mẹ xe của 2 ông choai sau, thằng ngồi sau nhảy xuống cản người, thằng lái chạy mất. Em giờ mới biết, lấy phải bà cả thuộc dạng gấu mèo, nhảy vào tát luôn ông choai cản người...kinh éo tả.
Kiểm tra xe, thấy cũng chẳng làm sao, thôi thì đầu năm cho qua đi cho xong, nhưng chuyện ở đời nó không dễ thế, mấy ông choai choai gọi cả đàn đến, kinh vãi tè, gần 20 thằng, nào đao, nào kiếm, rồi phóng hàn tuýp nước sáng lòa, từ đâu xông ra cứ đòi gặp em nói chuyện, em được cái anh dũng từ bé, cứ ngồi trong xe ôm con, khóa mẹ chốt cửa, kéo hết kính, thằng nào gấu, cứ đạp kính mà vào, em éo ra. Ngồi trong xe gần nửa tiếng, con cái sợ hết hồn, khóc như DJ phối nhạc, em thì vận dụng mọi quan hệ, alo gọi điện thoại cho người thân, cũng kéo đc khoảng 40 người cùng vài anh hình sự huyện xuống đám kia mới giải tán kèm theo lời dặn là đã ghi biển số của em rồi, cả đám ngồi chờ em ở ngã ba đường cái rồi. Thôi thì đã nhờ thì nhờ cho chót, em đc các anh hình sự cùng toàn thể bạn bè gia quyến áp tải ra đường cái như đưa dâu ngày cưới, mãi mới thoát được để về đây hàn huyên cùng các cụ.
Ra tết, em lại phải đi đi về về giúp ông nhạc xây cái nhà ở đây, các cụ cho em xin vài lời khuyên, xử lý vụ này thế nào, chứ em còn phải nộp gà hàng năm cho bố vợ, mà cứ ám ảnh mấy anh choai choai thế này thì kinh quá.

Marlon Brando

Xe buýt
Lần sau về làng cụ nên hóa trang đi 2b thôi,chấp làm gì mấy cháu trai làng cụ nhá.

tung lavi

Xe tăng
em cung trai làng nhưng có dám đao kiếm ba giơ đâu
cụ lên cẩn thận không mấy thằng đo hay làm liều lắm ạ
Năm mới chúc cụ và gia đình mạnh khỏe, vạn sự như ý.

buonduale

Xe tăng
Cụ ko phải lo đâu anh vợ cụ là gấu mèo chắc là biết thằng cầm đầu đó con nhà ai. Anh cụ chỉ cần gặp thằng oắt con đó dàn xếp là ổn thôi . Em ở quê lên biết tính cái bọn dở hơi này chúng nó thích thể hiện số má nhưng gặp phải bộ đội thì quỳ xuống xin tha .Các cụ đã nói Già *** nhưng non hột ko bao giơ sai cả. Còn một cách # đó là mời anh xxx quản lý khu vực đó lại nói chuyện nhờ vả , cu chọi con kia bị gọi lên huyện vài lần là *** ra quần ngay. Lần sau cụ về lại đứng trông xe cho cụ đảm bảo ko vết xước gặp cụ phải chào từ xa .Đây là kinh nghiệm thực của em đấy , về quê cứ vất xe thoải mái bọn choai choại gặp em đã chào từ xa rồi

giacmoxe4

Xe điện
Năm mới mà đã gặp chuyện bực mình rồi,chia sẻ cùng Cụ chủ nhé.Hôm qua em đi chúc Tết nhà ông bà nội trong phố đỗ xe một lát ở cửa nhà hàng xóm mà bị nó cầm bút viết linh tinh lên nắp capo về nhà mới phát hiện ra,Gấu và F1 bực mình quá bảo em quay lại định cho nhà đấy một trận cho ra nhẽ nhưng em bảo thôi chấp làm gì hạng người ích kỷ đấy.Thôi thì năm mới bỏ qua cho nó nhẹ đầu.

vietran

Xe ba gác
Em đồ rằng cụ đỗ xe vướng đường bọn nó mới đạp thế, nhiều xe về làng đỗ nghênh ngang em cũng muốn đạp lắm, thậm chí đốt bỏ.
Em đi xe hơn chục năm rồi nhưng chưa bao giờ bị thèng nào đạp cả, xe em chả có chỗ nào là chưa chui vào

Canon_s3is

Xe điện
Cụ ko phải lo đâu anh vợ cụ là gấu mèo chắc là biết thằng cầm đầu đó con nhà ai. Anh cụ chỉ cần gặp thằng oắt con đó dàn xếp là ổn thôi . Em ở quê lên biết tính cái bọn dở hơi này chúng nó thích thể hiện số má nhưng gặp phải bộ đội thì quỳ xuống xin tha .Các cụ đã nói Già *** nhưng non hột ko bao giơ sai cả. Còn một cách # đó là mời anh xxx quản lý khu vực đó lại nói chuyện nhờ vả , cu chọi con kia bị gọi lên huyện vài lần là *** ra quần ngay. Lần sau cụ về lại đứng trông xe cho cụ đảm bảo ko vết xước gặp cụ phải chào từ xa .Đây là kinh nghiệm thực của em đấy , về quê cứ vất xe thoải mái bọn choai choại gặp em đã chào từ xa rồi
Đồng ý với giải pháp đỏ đậm của cụ. Dĩ độc trị độc, choai choai nó thích số má, khoái làm "bộ đội" thì tìm đại ka đại tẩu nào đó mà trị choai choai. Tìm ra thằng thủ lĩnh rồi tùy cơ mà ứng biến với thằng này, lành thì nói chuyện, láo nháo thì đập. Đại ý cách xử lý là thế, cụ chủ tùy ứng :P

DUONGLAM

Xe điện
Cụ qua em cho mượn mấy cái hoa cải giơ ra mà vẫy là bọn kia từ gấu mèo thành gấu trúc ngay thôi mà, không việc gì phải xoắn

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Ra tết, em lại phải đi đi về về giúp ông nhạc xây cái nhà ở đây, các cụ cho em xin vài lời khuyên, xử lý vụ này thế nào, chứ em còn phải nộp gà hàng năm cho bố vợ, mà cứ ám ảnh mấy anh choai choai thế này thì kinh quá.
Vào ngay Bán Xế lập thớt chứ còn gì nữa, ai mua đề nghị khai lý lịch quê quán dây mơ, chống chỉ định bán cho cụ nào cùng quê hay có họ hàng cùng quê với gấu nhà cụ

ltgbau

Xe tăng
Nhớ bỉm thì cụ đổi lại cho nó nhớ tiếp :))

QUYNHCHI

Xe buýt
Chuyện của em cũng tương tự như chuyện của chủ thớt, nhưng có khác là hậu quả nhẹ hơn. Em ở Hà nội nhưng hay đi tỉnh nhiều, lần đó đưa bạn em về nhà, phải đi qua 1 chiếc cầu (tạm gọi là cầu liên thôn, chỉ rộng khoảng 4m và dài khoảng 10m). Khi quay ra là 9h tối, qua ánh đèn pha thì em thấy khoảng hơn 10 đầu gấu thôn ngồi trên 2 thành cầu, em biết ý tắt đèn pha, chỉ bật đèn gầm để khỏi làm chói mắt các anh ý. Khi đến giữa cầu thì mấy thanh niên bắt em dừng lại, sau đó bắt em xuống xe. Có 1 đầu gấu (em dự là đại ca) ra hất hàm hỏi em:
ĐGT: Tại sao mày nhìn bọn tao? Mày biết tao là ai không? :-?
Em: Em có nhìn các anh đâu ^#(^
ĐGT: DCMM mày không nhìn bon tao thì mày đâm vào bọn tao thì sao? :D
Em: Thế thì em xin lỗi các anh, em ở nơi khác đến không biết tục lệ ở đây. Thôi em xin các anh.
ĐGT: sau 1 hồi văng tục thì tát em 1 cái rồi xin bao thuốc gọi là lễ vật chuộc lỗi.
Em mở xe vứt cho chúng nó bao thuốc VINA rồi lên xe lượn thẳng. Cũng may mà chúng nó không manh động

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em mở xe vứt cho chúng nó bao thuốc VINA rồi lên xe lượn thẳng. Cũng may mà chúng nó không manh động
Đoạn bôi đen này cụ kể không đúng rồi, em cam đoan là cụ đưa bao thuốc đoàng hoàng kính cẩn chứ không phải "vứt cho" :))

ttngoc

Xe tăng
Website
alocanhosg.com
Ngày thường thì không sao, chứ tết nhất thanh niên làng đi làm ăn xa về tụ tập lại phiền lắm. Em nhớ ngày xưa về quê thằng bạn, qua cái làng nổi tiếng là gấu nhất xã, trời thì mùa đông mà các anh trai làng bắt bọn em xuống mò ốc, lại phải là ốc đực nữa chứ, vừa mò vừa hát bài Chưa có bao giờ đẹp như hôm nay

hungbm

Xe điện
Một điều nhịn là chín điều lành. Còn nhớ năm ngoái ở Phó Đức Chính - Làng đúc đồng Ngũ Xá có vụ chạy xe qua làng va chạm nhẹ mà bị đầu gấu khu đạp tan xe đấy.

ltgbau

Xe tăng
Em về làng giữa đường tự nhiên mọc ra em Lac chắn đến xe máy cũng chả đi nổi, hỏi người gần đó thì không biết xe ai, cú lắm nhưng cũng chỉ dám rón rén tin tin 2 cái, đợi 1 phút không thấy gì mới lại mạnh dạn tin tin 2 cái nữa, thấy trong ngõ cách đó dăm chục mét một chú đầu đinh thò mẹt ra lững thững hút thuốc đi lại, đến nơi hất hàm "Có việc gì thế?", thấy thế em chả dám nói gì chỉ cung kính xin phép anh cho em đi nhờ một tí, may anh ý không bảo mày khoe còi à mà oánh xe vào lề cho qua luôn, đường làng mình có khác :))

Libor

Xe điện
Úi giời ơi, trưa hôm qua em cũng về quê nhà mụ gấu gặp cảnh cũng y chang...chả là nhà ông anh họ ở đó thì cũng dạng máu mặt trong làng (kể cả về tiền bạc và quan hệ xã hội) về đến nơi ông ý chỉ ra 1 bãi đỗ xe (đất nhà ông ý, và đã cho san lấp đổ bê tông đàng hoàng để gia đình sử dụng) khi vào đã có 2 bác khách ở nhà khác đỗ trước rồi, thế là ông ý bẩu mấy xe nhà em đỗ sau chặn hết lối ra của mấy bác kia...em thì không khoái nhậu nhẹt nên ăn xong là ra xe nằm nghỉ trưa luôn, nằm đc 1 lúc thì gặp mấy bác xe kia cũng ra lấy xe, thấy chửi bới um xùm bên ngoài, em nằm im trong xe mặc kệ xem ra sao...i như rằng 1 ông cúi xuống xì lốp xe của ông anh đi cùng với đoàn nhà em .. lúc này đành phải xuống bắt quả tang luôn, sau mấy câu chửi mắng thì bác ý cũng biết lỗi nên em chỉ cho nhà để vào gọi người ra đánh xe cho bác ý ra... em cũng ko kể gì lại cho mấy ông anh họ ở quê biết chuyện xì lốp ngay lúc đó vì em cũng dự đc là nếu kể ra chắc lại to chuyện...mãi lúc mấy ông kia đi hết em mới kể lại, thế mờ còn bị mắng là sao ko kể ngay để nhốt xe nó đến tối luôn! :(( Bó tay với mấy bác oách xà lách này!:P

quynhanh03

Xe điện
Em về quê vợ, chạ dám nói rõ vùng miền không có một số cụ trên này lại bảo em là chia rẽ dân tộc. Chuyện là thế này, xe em đỗ ở ngõ làng, đang chuẩn bị sắp đồ để về Hà Nội, được ngay 2 ông choai choai đi qua thò chân ra đạp đánh bụp phát, em điên máu, nhảy ra, mắt trợn ngược chửi bới loạn xạ, 2 ông choai choai, cũng xin lỗi em tưởng thế là xong, xe cộ cũng chẳng làm sao, mặc kệ vào sắp đồ tiếp, phải cái tội, nhà có ông anh vợ, gấu mèo quá, lại đc tiếp thêm tí men, ra chửi tiếp. Em đang lui cui trên xe cài số lùi, lại có thê 2 ông choai choai cùng hội 2 thằng kia làm cho phát nữa, gương lái đang từ nhìn sau khi lùi thành ra gương trang điểm cho người giao thông bên cạnh luôn, bà cả em đang đứng gần đấy, liều mình như chẳng có xông ra, giữ mẹ xe của 2 ông choai sau, thằng ngồi sau nhảy xuống cản người, thằng lái chạy mất. Em giờ mới biết, lấy phải bà cả thuộc dạng gấu mèo, nhảy vào tát luôn ông choai cản người...kinh éo tả.
Kiểm tra xe, thấy cũng chẳng làm sao, thôi thì đầu năm cho qua đi cho xong, nhưng chuyện ở đời nó không dễ thế, mấy ông choai choai gọi cả đàn đến, kinh vãi tè, gần 20 thằng, nào đao, nào kiếm, rồi phóng hàn tuýp nước sáng lòa, từ đâu xông ra cứ đòi gặp em nói chuyện, em được cái anh dũng từ bé, cứ ngồi trong xe ôm con, khóa mẹ chốt cửa, kéo hết kính, thằng nào gấu, cứ đạp kính mà vào, em éo ra. Ngồi trong xe gần nửa tiếng, con cái sợ hết hồn, khóc như DJ phối nhạc, em thì vận dụng mọi quan hệ, alo gọi điện thoại cho người thân, cũng kéo đc khoảng 40 người cùng vài anh hình sự huyện xuống đám kia mới giải tán kèm theo lời dặn là đã ghi biển số của em rồi, cả đám ngồi chờ em ở ngã ba đường cái rồi. Thôi thì đã nhờ thì nhờ cho chót, em đc các anh hình sự cùng toàn thể bạn bè gia quyến áp tải ra đường cái như đưa dâu ngày cưới, mãi mới thoát được để về đây hàn huyên cùng các cụ.
Ai bảo cụ ko lấy vợ làng em hị hị!!!