[Thảo luận] Văn hoá lái xe 30M-4519 không bằng con "ruồi"

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Kính các cụ / mợ

Thật ngại khi liên tiếp phải mở những thớt liên quan đến vấn đề sai làn này (tốn tài nguyên diễn đàn, tốn thời gian đọc của cụ / mợ), tuy nhiên em hứa, em đảm báo nếu đi đường gặp những tình huống khó chịu như thế này thì em vẫn phọt lên. Các cụ, các mợ thông cảm cho em nhé. E xin cảm ơn trước ah.

Đường Yecxanh hướng ra Lò Đúc hôm này tắc một cách bất thường, những hình ảnh sau đây là nguyên nhân chính đấy ah.

Ảnh 1: "Một mình một làn thế này "bố" muốn chơi trội đây.

Ảnh 2: E thật sự không hiểu "nó" đi như thế này thì nhanh hơn được bao nhiêu người

Ảnh 3: E cầu mong đối mặt với "nó" là chú Bus phía sau chứ k phải chú Toyota này.

Xe thì đẹp nhưng văn hoá kém quá. Em rất mong muốn ofers nhà mình không bao giờ để xảy ra những hình ảnh trên. Vì một ngày mai giao thông tươi sáng hơn: Hãy nhớ. "Một người sai làn cả ngàn người khổ"

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

fuxe

Xe container
Anh ý thật là khôn :@)

raotro

Xe container
Cháu hiểu rồi!
Lẽ ra kụ nhanh chân hơn tý....để ko cho nó về làn...để em Bus nói chuyện.:D

Chỉnh sửa cuối:

QUYVIP

Xe hơi
Xe đẹp nhưng ý thức ko bằng cái lá. Loại này em ghét nhấtb-(b-(b-(

inovavgj

Xe container
lấn làn cứ như 2B ấy nhỉ, gét nhất mấy loại như lày nhưng cũng chả làm gì đc ló , thế mới cay

chicubi

Xe tải

petitjean

Xe hơi
Nhân tiện em xin trình bày 1 sự kiện sau, nhờ các cụ phân xử xem em đúng hay sai?

Sáng nay e đưa F1 đến trường trong khu đô thị Nam Trung Yên, em đỗ xe đúng chiều, sát lề, cho F1 xuống rồi xi nhan, từ từ đi ra ngoài. Em đợi khoảng >20 xe đi qua nhưng không xe nào nhường cho em đi vào luồng. Khi em thấy có khoảng cách một chút, e dấn đầu xe ra một chút, được gần 1/3 đường chiều thuận e đang đi cùng các cụ ấy. Ấy thế mà có 1 cụ Innova, vẫn chạy vòng qua trước đầu xe em, đã thế còn mở cửa ra, chỉ trỏ và nói (em k nghe được) đại ý là không biết nhìn à!!! Em nhường cho cụ ấy đi qua, rồi liên tiếp vài cụ tiếp theo cũng vẫn k nhường đường, chạy vòng qua mũi xe em để vượt lên. Em cảm thấy quá chán cho cách đi kiểu này, nhường các cụ, các mợ ấy đi hết rồi em đi.

Em cũng đã nhiều lần nhường đường kiểu này khi có người xi nhan xin nhập làn (chạy đúng luật chứ k như cái cụ 30M nói trên).

Chỉnh sửa cuối:

sakuraluu

Xe buýt
Ý thức nhiều bác đi củ chuối vô cùng, xe đẹp mà đi thì lởm vãi

sakuraluu

Xe buýt
Nhân tiện em xin trình bày 1 sự kiện sau, nhờ các cụ phân xử xem em đúng hay sai?

Sáng nay e đưa F1 đến trường trong khu đô thị Nam Trung Yên, em đỗ xe đúng chiều, sát lề, cho F1 xuống rồi xi nhan, từ từ đi ra ngoài. Em đợi khoảng >20 xe đi qua nhưng không xe nào nhường cho em đi vào luồng. Khi em thấy có khoảng cách một chút, e dấn đầu xe ra một chút, được gần 1/3 đường chiều thuận e đang đi cùng các cụ ấy. Ấy thế mà có 1 cụ Innova, vẫn chạy vòng qua trước đầu xe em, đã thế còn mở cửa ra, chỉ trỏ và nói (em k nghe được) đại ý là không biết nhìn à!!! Em nhường cho cụ ấy đi qua, rồi liên tiếp vài cụ tiếp theo cũng vẫn k nhường đường, chạy vòng qua mũi xe em để vượt lên. Em cảm thấy quá chán cho cách đi kiểu này, nhường các cụ, các mợ ấy đi hết rồi em đi.

Em cũng đã nhiều lần nhường đường kiểu này khi có người xi nhan xin nhập làn (chạy đúng luật chứ k như cái cụ 30M nói trên).
Cái này là thói quen xấu roài cụ ạ. Cụ cứ thử chạy Khuất Duy Tiến cái đoạn qua bùng binh Big C đi, em chạy làn 3 mà tìm cách xin được vào làn trong thì 1 bác phải nhảy xuống cản đường xin, còn mình cứ nhan xin vào, vẫy tay bên phụ xin vào còn lâu mới được nhá. Kể cũng khổ cụ ạ, khi đi học lái, thầy em bảo cứ bám *** thằng khác mà đi chứ nhường thế kia thì tụi vô ý thức xen ngang vào, những người đi sau cũng bấm còi và liếc đểu coi như mình mới học lái ấy

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Lại có một một ông lái xe khác người....................

cwise

Xe container
Hay quá là hay, lại là bác giám đốc dự án, Anh em tham gia chương trình ngày 18/12/2011 tại Mỹ Đình nhé. Ra đấy anh em cùng chửi cho cho vui ạ.

tuuquy

Xe tải
Gặp mấy thằng lấn kiểu này em toàn dí sát vào mít xe trước: "Ông đố mày về làn được đới!"

niceshot

Xe container

Nếu nói về lý, thì cụ phải đợi các xe đi thẳng, đúng làn qua hết cụ mới được nhập làn!

Nếu nói về tình, thì 1 trong các xe đi thẳng nên nhường cho cụ nhập làn, vì chắc trong số đó cũng có cụ đưa con vào trường giống cụ nên dễ thông cảm với nhau!

Nếu xét về thực trạng giao thông Việt Nam, cụ cứ phải lấn dần ra, ép đầu xe sau để nhập làn thôi, ai thích chửi thì cứ chửi, cửa xe đóng kín ai chửi người ấy nghe!

sh150i1980

Xe tăng
Em xin lỗi , các cụ ah , gặp phải em thì thằng đó ăn đủ với em . em cứ nhập làn mà khó là em thò tay ra giơ xin và cứ thế lấn luôn .

Nục

Xe tăng
Trọc phú - nhìn thế này thì đến anh # có đưa ra hàng chục giải pháp cũng không xử lý được nạn tắc đường.

sontung2402

Xe buýt
Lấn làn thế này gặp con bus thì tuyệt vời