[Thảo luận] Văn hoá lái xe 30M-4519 không bằng con "ruồi"

czechonline

Xe điện
Những loại đi như bốn cẳng thì nên thu bằng cho rồi dù là vì lý do gì đi nữa .

ngonamtri

Xe tăng
E ủng hộ có như vậy nó mới cảm nhận đc cái ngu của mình.
Chuẩn đấy cụ ạ, hôm trước ở bạch mai em cũng ép không cho cái thắng Altis màu bạc chưa đăng ký biển không vào được làn, nó nhìn em căm hờn lắm, nhưng em cứ bám đuôi thằng đằng trước đi hihi...

kent8791

Xe tải
Đúng là không có gì để nói, không biết khi đi học luật đồng chí lái xe 30M-4519 này có được dạy là không được lấn làn không nhỉ. Tôi đồ rằng đồng chí này chạy luật rồi

azzA

Xe tải
Nhân tiện em xin trình bày 1 sự kiện sau, nhờ các cụ phân xử xem em đúng hay sai?

Sáng nay e đưa F1 đến trường trong khu đô thị Nam Trung Yên, em đỗ xe đúng chiều, sát lề, cho F1 xuống rồi xi nhan, từ từ đi ra ngoài. Em đợi khoảng >20 xe đi qua nhưng không xe nào nhường cho em đi vào luồng. Khi em thấy có khoảng cách một chút, e dấn đầu xe ra một chút, được gần 1/3 đường chiều thuận e đang đi cùng các cụ ấy. Ấy thế mà có 1 cụ Innova, vẫn chạy vòng qua trước đầu xe em, đã thế còn mở cửa ra, chỉ trỏ và nói (em k nghe được) đại ý là không biết nhìn à!!! Em nhường cho cụ ấy đi qua, rồi liên tiếp vài cụ tiếp theo cũng vẫn k nhường đường, chạy vòng qua mũi xe em để vượt lên. Em cảm thấy quá chán cho cách đi kiểu này, nhường các cụ, các mợ ấy đi hết rồi em đi.

Em cũng đã nhiều lần nhường đường kiểu này khi có người xi nhan xin nhập làn (chạy đúng luật chứ k như cái cụ 30M nói trên).
Hoàn cảnh của bác giống của em, chỗ lối ra của cơ quan em chiều nào cũng đông, em ra theo chiều thuận (bên phải) và khi ra cũng xi nhan từ từ và nhường một cơ số xe để sang bên trái đường (vì nó gần với ngã tư và em cần rẽ trái), sau đó khi có đủ khoảng trống là sang xe luôn, vì đa số các xe chạy sau mặc dù thấy mình xi nhan nhưng họ vẫn tấn tới không cho mình chuyển làn. Nhưng có một số lần em cảm kích các bác đi sau lắm, họ dừng hẳn lại xe ra cho em sang, và gần đây nhất là có một bác đi Lexus màu đỏ cũng dừng hẳn lại, em cảm kích lắm và khi em đã sang được làn và Lexus đi qua em cố nhìn thấy một bác cũng trẻ lắm và cũng quay lại nhìn em với nét mặt cũng vui vẻ. Qua đây cho gửi lời cảm ơn tới bác Lexus!
Tóm lại theo em là bác chỉ nhường 1 cơ số xe thôi, còn bác mà cứ nhường hết thì mút mùa mới chuyển làn được và có khi còn gây cản trở làn bác đang đi.

SHTP

Xe buýt
Chủ thớt thông cảm đi, cháu nó đâu có tiền mua xe đâu. Mượn của thằng bạn tranh thủ lấy le tí mà. Dưng mà phải chạy như thế mới gây được sự chú ý! =))=))=))

minkain

Xe máy
Em ghét nhất những loại như thế này,nguyên nhân gây ách tắc là do bon ngu đó mà ra cả

Kia7879

Xe đạp
Có bài " Dù chỉ là nửa cái bánh xe"... các cụ lên Google .... tìm và đọc nhé...
Đi như này, chỉ tổ bọn vo trách nhiệm nó chửi là ... "tắc đường là do ý thức nhân dân kém..."
ê hê hê