[Thảo luận] Văn hóa dẹp đường và ứng xử

Tba.hanoi

Xe tải
Em có địa chỉ cả 3 miền http://thanhbinhauto.com
Website
thanhbinhauto.com

Chaukga

Xe container
Già mà lãng tai khi ra đường ko đi ở giữa đường. Tai lãng nghe không ra còi hụ mà mấy thằng nó quát thì lại giật mình.
Chán phèo.
Dẫn đường nó rít thì đấy là việc của nó phải làm, mình đen khi ở trên tuyến nó chạy thường xuyên (1 năm cũng phải 5 lần được không các cụ).
Sống chung thôi.

Mr Winter

Xe tăng
Về luật thì ông già sai rồi, nếu ông đi vào lề đường thì xxx đã không mất công để quát tháo.

honda_cub79

Xe lăn
em mà thế này thì kiện chết cha chúng nó đê
Con kiến mà kiện của khoai hả cụ, lâu rồi nhà cháu đi làm cũng thấy đoàn xe chở tù nhân, có xe cảnh sát dẹp đường ở trên, có chú taxi đang đi giữa đường, chưa kịp dẹp vào lề đường, bị XXX dùng dùi cui vụt vỡ cửa kính.

Lexus14P2558

Xe tải
ủng hộ chị con gái , là em là e táng 1 câu chết chúng nó ngay .

slaz8

Xe ba gác
E nghĩ là chuyện này có thật ạ, tuần trước em ngồi ở dốc Trần Huy Liệu uống nước thấy có phải đoàn nước ngoài đi qua , hoành tráng lắm , phải đến hơn 20 chú bồ câu đi cạnh và 2 chú đi trước khoảng vài trăm mét hò hét , chả hiểu thế nào mà lọt đc cậu taxi đi giữa làn không nhường đường , e đoán do đang nghe đt hay bật nhạc to không nghe thấy còi bị 2 chú bồ câu đi đầu đoàn mổ cho 2 phát nứt kính lái và gần rụng gương
Nếu xxx không bận thì có thể phạt đươcj chú TXi này

nghichnham

Xe tăng
Em cũng mới gặp trên Kim Mã. E thấy xe ô tô dẹp đường thì phát loa rất ổn, nhưng mấy chú đi bồ câu thì thái độ hùng hổ, lạng lách rất phản cảm ợ. Nhiều khi người đi đường là ng già, phụ nữ, họ xử lý tình huống chậm, có quát tháo cũng không làm họ nhanh hơn đc, mà còn gây nguy hiểm thêm. Cho nên theo em nghĩ, bố trí đội hình bồ câu nhiều thêm chút, chạy mỗi xe cách nhau 50-70m thì là đủ dẹp đường trc khoảng 30s - 1p.

superdrives

Xe điện
Em chứng kiến ở HN gần đây (khoảng dầu năm 2013) 3 xe 2B dẹp đường (ô tô) hú còi đi qua nhưng 4B của bác đi trước em can cái tội cố lắc ra định bon chen chỗ ngã 4 Nguyễn Chí Thanh - Đê Là Thành, đến lúc đoàn đến lắc vào bên phải để tránh thì ôi thôi ko còn chỗ thế là chìa cái mít ra. 4B dẹp đường có đèn và còi đi tới 2 bên cửa kính sau hạ xuống có 2 chú cầm gậy đen - trắng thò ra chỉ thẳng lên giời và chú xxx cầm gậy ngồi bên trái đã phang 1 phát vào cái mít thò ra đó, hậu quả là cả cụm đèn hậu bên trái của Mít Pajero vỡ tan dơi lả tả xuống đường. Em đi ngay sau nhưng lúc đó chưa có CAM hành trình nên ko ghi lại đc, em thấy bon chen thật tai hại. Chẳng biết cụ Pajero có đền đc xxx không nữa, nhưng em dự dén 90% là chịu thiệt hại!

titum

Xe máy
Chuyện dẹp đường ồn ào, thiếu lịch sự thì có đầy và em cũng không thích nhưng cụ chủ kể lại chuyện có nhiều thông tin thiếu chính xác quá: cụ già tai bị tật không nghe được còi hụ nhưng lại nghe được tiếng quát để ngã lăn ra đường, xxx dẫn đoàn lại có thời gian tranh cãi, cụ già đưa cháu đi thi đã lẫn thế này thì ai dám nhờ và ai dam bảo không dính tai nạn GT ở đâu đó... (khó tin). Việc không dẹp đường cho đoàn xe ưu tiên ở nước ngoài còn bị cư xử nặng hơn nhiều, mong bạn được sang các nước có dân trí cao để mở mang thêm.