[Funland] Văn Hậu chắc suất dự bị

Taolavn

[Tịch thu bằng lái]
Muốn biết Văn Hậu có đủ sức đá ở Châu Âu hay không thì mời các cụ xem lại trận gặp Nhật ở Asian Cup vừa rồi. Nhìn những quả Việt Nam mình tấn công em nó lên nhanh vãi. Nhoằng cái áp sát khung thành đối phương luôn. Nói chung đẳng cấp của Văn Hậu là không thể bàn cãi.
Nhưng bọn Heereveen ko có ai như Anh Đức để nhận bóng kiểu của VH

Cartoner

Xe điện
Mỗi CLB Châu Âu thường được đăng ký một số lựợng cầu thủ tối đa cho mùa giải mới, ở Anh là 25, nhưng không phải CLB nào cũng kiếm đủ 25 cầu thủ, nhất là những CLB nhỏ, yếu. Khi thời hạn đăng ký cầu thủ sắp hết sẽ xuất hiện nhà tài trợ, với điều kiện chỉ cần cho cầu thủ "gà" của nhà tài trợ vào danh sách của CLB thì sẽ có một khoản tiền, tất nhiên là CLB đó chẳng mất đồng nào để mua hay trả lương cho cầu thủ "gà" của nhà tài trợ, tất cả đã nằm trong khoản tài trợ kia. Chính bởi vậy nên mới có hợp đồng của Văn Hậu vào phút 90 ngay trước khi thị trường đóng cửa là thế.
Vì vậy khả năng VH được ra sân là rất khó khăn, nếu có chỉ là vài phút cuối trận khi kết quả đã an bài nhằm thỏa mãn người hâm mộ Việt nam thôi. Huấn Luyện Viên thường xây dựng chiến thuật trên cơ sở những cầu thủ có trong tay, nếu thằng hậu vệ trái chính thức không thể thi đấu nó sẽ đưa thằng khác vào vị trí đó, chuyện đảo vị trí trên sân của các cầu thủ là chuyện đương nhiên, hậu vệ phải chuyển sang cánh trái, tiền vệ kéo lùi về đá trung vệ, hậu vệ cánh đẩy lên đá tiền đạo cánh là chuyện bình thường, không có gì đảm bảo cho Văn Hậu được thi đấu nếu cầu thủ cùng vị trí không đá. Vấn đề là thằng HLV chỉ quan tâm kết quả của đội bóng, nó không biết và không quan tâm Văn Hậu là ai, đồng đội cũng không tin tưởng khi biết Hậu đến từ VN, đưa vào sân không khéo khán giả la ó đòi thay cầu thủ khác ý chứ.
Văn Hậu ở Hà Lan một mình, tiếng Anh cũng không thạo, không giao tiếp được với các đồng đội nên càng khó hòa nhập, vì còn ít tuổi lại lần đầu ra nước ngoài thi đấu nên dễ mất tự tin, dự bị một thời gian chán nản lại muốn về nước.
Nói chung là khó
Túm cái còm này lại. Chỉ 1 vài tháng nữa là thấy VH ra sân đều đều lúc đó không biết cụ sẽ nói như thế nào, chắc lại nhà tài trợ mua suất đá chính chứ làm đếch gì có cửa do hlv chọn phải ko?

superPDP

Xe điện
Bọn báo nó cứ như cầu thủ Việt là người ngoài hành tinh hay sao mà cứ lúc nào cũng giật cái title thi đấu. Cứ củ từ còn hơn le te chưa cứng nó đa đẩy vào rồi sml xong lên khán đài ngồi đến cuối mùa.

Xe gòng

Xe điện
dự bị chờ cơ hội tới thôi, tuổi j mà đòi 1 phát ăn ngay!!!

3077

Xe container
Nhưng clb chưa được lợi ích j từ em nó, ngoài vài bài báo chưa đc kiểm chứng là clb đc tài trợ để trả lương.
Kể cả như vậy clb có duy nhất 1 LB , nếu vì mục đích thương mại tại sao clb phải mạo hiểm như vậy vì LB kia mà nó mà bị què thì VH nhiều khả năng vào thi đấu.
Mà em nó ko có trình độ khác j chấp người, nên nhớ đội này hiện tại đang vị trí gần xuống hạng.
Lấy 1 bản hợp đồng thương mại mà đánh đổi sự mạo hiểm to lớn có thể phải chấp nhận 1 cầu thủ thi đấu kém vào sân, có nguy cơ xuống hạng.
Thì clb nó ko ngu như vậy, nên chắc chắn tuyển VH vì chuyên môn là có.
Và em nó mới sang mấy ngày đã có tên trong đội hình dự bị là 1 thành công lớn rồi.
Nhiều cầu thủ châu á sang còn ko đc dự bị nữa cơ.
CP mới sang là lựa chọn thứ 3 thứ 4 gì đó nó vẫn cho vào sân thôi, sau đó mới tịt. VH trước sau gì cũng vào sân còn trụ được hay không là do khả năng. Còn CLB có lợi hay không thì HLV online như em và bác biết sao được, thế theo bác thằng Bỉ kia có lợi lộc khi nuôi cơm CP không?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Một số cụ cứ bi quan với trình độ cầu thủ nước nhà, không hiểu có xem bóng đá không, hay là thành phần auto chửi, auto dìm hàng?

DIT

Xe điện
CP mới sang là lựa chọn thứ 3 thứ 4 gì đó nó vẫn cho vào sân thôi, sau đó mới tịt. VH trước sau gì cũng vào sân còn trụ được hay không là do khả năng. Còn CLB có lợi hay không thì HLV online như em và bác biết sao được, thế theo bác thằng Bỉ kia có lợi lộc khi nuôi cơm CP không?
CP là dạng du học tự túc rồi. Lúc trước có tin đồn VH định qua clb của áo, bầu đức vội càng nhờ ông đại diện của xuân trường tìm mới qua châu âu để được danh người mở đường. Giống như thành công của u23, DTVN hiện tại là do HN đóng góp chủ yếu, Hagl đóng góp rất hạn chế. Thì anh đức lại len báo nói là mình là người mở đường tạo cảm hứng cho các clb khác đào tạo trẻ(trong khi lứa u20 world cup chỉ nhỏ hơn 1 tuổi). Nói chung đức nổ chỉ vì bản thân mình chứ ko nghĩ đến cầu thủ. Sau khi kí HD ra mắt của |CP xong nổ ầm trời, làm gì có ai qua châu âu đá dc. Giờ VH qua dc, thậm chí còn chuyên nghiệp hơn chắc giờ quê rồi

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Một số cụ cứ bi quan với trình độ cầu thủ nước nhà, không hiểu có xem bóng đá không, hay là thành phần auto chửi, auto dìm hàng?
Cụ mongolia đấy là tuyển thủ mông cổ hay sao đó. Thấy có vẻ dìm hàng thằng bé lắm. Hn hay heaven trả lương thì nó 20 tuổi cũng có nhà có xe tháng nửa tỉ bỏ túi. Nhiều người ghen ăn tức ở là phải.

LeTai1979

Xe cút kít
Chả ai nói HS kỹ thuât hơn Beck mà thời HS đá thì VN lúc đó mà gặp Nhật, Hàn, Iran hay UAE chắc là đái ra máu cụ ạ
Chả phải Nhật với Hàn, gặp thằng Thái dúi đã như cua gặp ếch dồi. :))

3077

Xe container
Nói thật e ko hiểu lắm về trường hợp của CP vì nó ko giống các vụ chuyển nhượng khác ở châu âu.
Vì đến bây giờ mức lương của CP ở clb thì ko ai biết, cũng ko thấy phượng sang clb kiểm tra y tế, kí hợp đồng, ra bắt báo giới và cdv.
Mà thấy clb nó sang tận việt nam làm lễ ra mắt gì đó rồi đi sang clb luôn khá khó hiểu ???
Còn hiện tại VH sang châu âu thi đấu toàn thấy lợi mà chưa thấy hại j.
Clb nó đc vài lượt like trên facebook, áo bán đc vài cái, htv mua bản quyền giá bèo bọt.
Còn nếu có người trả lương cho e nó thật thì các cụ ở đây vẫn chưa mất xu nào.
Còn e nó đc ăn tập ở châu âu, tiền xe nhà có cả, về tuyển vẫn đá hay.
E nó vẫn về đá các giải ở quốc gia ko sót trận nào.
Ơ kìa thế mà vẫn có người chê bai này nọ thì đúng là chưa hiểu lắm nghĩ j.
Còn CP mà chê còn có lí tẹo, sang dự bị về tuyển đá mất cảm giác bóng rồi.
Sau khi chuyển nhượng Phượng nó đá cho tuyển được mấy chục phút còn Hậu chưa đá phút nào mà cụ bảo nó đá vẫn hay =)). Trong mấy chục phút Phượng nó đá có mấy lần mất cảm giác hay có mỗi quả sút trượt? Cụ có xem trận Cheal hôm qua thằng tiền đạo ngon nhất nó đối mặt thủ môn vẫn sút như cc không hay tiền đạo cứ có bóng là phải ghi bàn ngay

LeTai1979

Xe cút kít
Giờ cứ chăm chỉ tập luyện thôi, có cơ hội ra sân là phải chứng minh đc khả năng. Vị trí này thằng số 5 mà bị quá tải là em nó đc vào thôi, lại kiến tạo đc bàn thắng nữa thì thằng kia dự bị. :))

HHĐT

Xe tăng
Cc cứ i fan. Vh sang đấy chỉ là cho mượn thôi. Hết hạn ko đáp ứng thì trả thôi. Lại úp mặt vào sQ có sao đâu. Thậm chí còn học hỏi dc nhiều thứ hay ho mang ra phục vụ đt cuốc ra ý chứ.

Tiendat0711

Xe hơi
Nhà em dùng cabhn không thấy truyền hình trực tiếp nhỉ

LeTai1979

Xe cút kít
Muốn biết Văn Hậu có đủ sức đá ở Châu Âu hay không thì mời các cụ xem lại trận gặp Nhật ở Asian Cup vừa rồi. Nhìn những quả Việt Nam mình tấn công em nó lên nhanh vãi. Nhoằng cái áp sát khung thành đối phương luôn. Nói chung đẳng cấp của Văn Hậu là không thể bàn cãi.
Các Cụ ấy có xem đâu mà biết? :))

HHĐT

Xe tăng
Giờ cứ chăm chỉ tập luyện thôi, có cơ hội ra sân là phải chứng minh đc khả năng. Vị trí này
thằng số 5 mà bị quá tải là em nó đc vào thôi, lại kiến tạo đc bàn thắng nữa thì thằng kia dự bị. :))
Nhất trí ý kiến của cụ. Hôm nào vn- maL cụ mở theer.đi cho win hoành tráng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ơ kìa cụ có xem đá bóng ko thế, hậu vào sân thay duy mạnh phút 74 mà. Sau đấy cụ có thấy supachok lừa đc VH lần nào ko kể e nghe.
Đấy là e nó còn trấn thương, thể lực chưa đảm bảo nhé.
Vãi người đẹp. Thằng Chốc nó đá ở đâu mà nó lừa được Văn Hậu?

LeTai1979

Xe cút kít
Nhất trí ý kiến của cụ. Hôm nào vn- maL cụ mở theer.đi cho win hoành tráng.
Các Cụ ấy cứ khoẻ chê, mới chân ướt chân ráo sang đc ngồi dự bị cho thằng số 1 là ngon lắm rồi, còn phải làm quen đủ thứ chứ có phải như chuyển nhượng trong nc đâu mà có thể nói chuyện bt với nhau đc.
Vâng, nếu lão Gang ko mở thì em mở. :))

Taolavn

[Tịch thu bằng lái]
Cc cứ i fan. Vh sang đấy chỉ là cho mượn thôi. Hết hạn ko đáp ứng thì trả thôi. Lại úp mặt vào sQ có sao đâu. Thậm chí còn học hỏi dc nhiều thứ hay ho mang ra phục vụ đt cuốc ra ý chứ.
Thế học phí hơi cao :))

Taolavn

[Tịch thu bằng lái]
Ơ kìa cụ có xem đá bóng ko thế, hậu vào sân thay duy mạnh phút 74 mà. Sau đấy cụ có thấy supachok lừa đc VH lần nào ko kể e nghe.
Đấy là e nó còn trấn thương, thể lực chưa đảm bảo nhé.
VH tấn công với đánh chặn đoạn giữa sân thôi. Còn nó chuyền bóng vào chân phải cu cậu cũng luống cuống đấy , nhiều tình huống rồi.