[Funland] Vận đen trong tháng riêng tuổi Đinh tỵ.

artra

Xe hơi
Đinh tỵ lại hóng, đầu năm chưa thấy lộc lá gì

enter0280

Xe tăng
E sinh tháng giêng Đinh Tỵ (AL) năm 2020 công danh được thuận lợi, năm 2021 vừa rồi nhà lại có tang, mong rằng giữa năm và cuối năm được hanh thông.

bloodheartvn

Xe điện
Nhân thớt này của cụ HUNGBDA79, hôm qua em đi thăm một cao nhân (ít nhất là đối với em) về tử vy tướng số. Em đoán chú cũng quan tâm và xem nhiều cho đội 7x vì con chú ý cũng 7x. Đúng vậy, sau vài tuần trà thì cao nhân chia sẻ quan điểm cá nhân của chú ấy sau khá nhiều năm xem cho 7x thế này: Lứa 7x thì may mắn và thành công nhất là 1973 và 1976. Tức là số người thành công trên tổng số (ước tính) nói chung là nhiều hơn tuổi khác, chứ không phải ai cũng thành công; hơn nữa, thành công hay không còn phụ thuộc quá nhiều yếu tố khác (VD: Bố mẹ, vợ con, ngày giờ sinh,...). Tuy nhiên, 1977 lại là tuổi khôn ngoan và hiểu biết tốt nhất trong lứa 7x. Hơi tiếc là 1977 thường không quyết đoán và tính hay kiêu ngầm, ít chịu quan hệ nên thường khó thành đạt. Lưu ý: Tuổi 7x rất hay ở chỗ là một số người 1974 hay 1977 nhưng lại "mượn tuổi" 1973 và 1976 (rất nhiều kiểu, có thể là sinh đầu năm hoặc học sớm một tuổi) thì lại rất may mắn và thành công. Các cụ ngẫm xem sao.
Em ko quan tâm thầy bà nhưng vợ em bẩu đi xem về thầy phán y hệt.

brick

Xe buýt
Thông tin này cũng hay, nhưng nó làm em nghĩ đến một việc khác, đó là: Thế nào là "tốt số", "số sướng" hay "số hưởng"? Trăm năm trước thì các cụ thấy ai dư dả chuyện ăn mặc đã là "tốt số". Khi chuyện ăn mặc đã thành chuyện nhỏ thì người ta quan tâm đến việc làm ăn có thuận không, ai làm ăn thuận lợi may mắn nhiều thì là "số sướng". Gần đây bắt đầu xuất hiện luồng quan điểm rằng: Được sống an nhiên, không sức ép mới là sống. Vậy nên chồng bạn cụ, sinh năm Định Tỵ 1977, nhưng chỉ ở nhà trông chó với đưa đón con đi học chưa chắc đã là thất bại, mà có thể là "số hưởng" đấy. Bạn em (không phải sinh năm 77) ở nhà, vợ đi làm cũng nhiều. Một số ông thích ra mặt vì không có sức ép công việc, lấy tiền vợ đầu tư đất đai ck thành công tý càng vênh. Và quan trọng là vợ đi làm kiếm ra tiền nhưng tối về không vênh váo, vẫn kèn sáo đầy đủ thì quá ok :)
Chắc em viết hơi gọn làm cụ và các cụ khác hiểu nhầm. Ông chồng mới là người thành công trong câu chuyện của em: mua nhà, mua xe, ở nhà trồng cây, chăm con và chó mèo. Chị vợ (vì nhà dư dả) nên đi làm nhàn nhã, 0 cần phấn đấu ganh đua, cuối năm xếp loại j cũng 0 quan tâm, đưa ghế quản lý bắt ngồi vào mới ngồi, đi làm cốt đủ tiêu chuẩn hưởng hưu.

honda acura

Xe điện
ông lào cũng phán 77 ăn nhau hậu vận nọ kia.... mà tôi thấy như mứt các cụ ạ
hậu vận cái méo, già dồi thì nàm ăn dì nữa

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
E sinh tháng giêng Đinh Tỵ (AL) năm 2020 công danh được thuận lợi, năm 2021 vừa rồi nhà lại có tang, mong rằng giữa năm và cuối năm được hanh thông.
Em tháng và năm sinh như cụ. Đang nằm nhà đớp ruồi đây

luolanvn

Xe tăng
Ngồi cạnh em là 1 mẹ Đinh Tỵ đây. 2 vc bằng tuổi. Nhà biệt thự 40 tỉ, vợ lái bim đi làm, chồng ở nhà trông chó với đưa đón con đi học.
Em và vợ cũng đinh tỵ ợ, em giống ông bạn cụ mỗi khoản đưa đón con học hành hàng ngày, còn lại 2 vợ chồng cày bục cả đuýt mà vẫn chưa đủ ăn :(
Em đã nói ở trên, vận số còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác (giờ sinh của cụ, tuổi vợ con cụ, nơi sinh...). Nhưng dù sao cũng cảm ơn cụ đã cho thông tin để em chiêm nghiệm. Nếu không phiền cụ cho em xin năm sinh vợ con cụ với, em cũng chỉ muốn cùng ông chú nghiên cứu món này cùng tính toán một chút thôi. Nếu tìm ra gì hay, em sẽ báo riêng cụ.
Ok cụ, em inbox cụ nhá.
Em cảm ơn cụ ~o)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Có tí rau anh e gửi hà giang về, quý hoá quá, e định xào vs thăn bò ổn ko các tiên sinh? :)):)):))

MiTa

Xe lăn

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
2 hạn xe nhẹ trong 3 ngày, chắc do ăn ở lão ợ :P :P :P =)) =)) =))
trộm vía, người ko sao là may rồi, sao lão ko hỏi ông thầy xem thọ đến năm bao nhiêu, đi lại đỡ phải lo lắng :P :P :P
E đúng 84 thì về vs tổ đg ah, 40 năm nữa tha hồ mà ăn chơi:P:P:P
À thôi chơi 20 năm nữa về hưu là vừa. Kiếm miếng đất ở quê trồng rau nuôi gà cho vui.

Chỉnh sửa cuối:

duchathoithoi

Xe tăng
Em cũng ít lập thớt trong quán cf. Dưng đầu năm đi rút quẻ cho vui, ông thầy kêu năm nay mày ngon lắm.
Thế mà âm 12 đi làm chạy 75 km về thì dính phát mảnh thép gần nhà.
15 âm đạp xe tầm 6h sáng về gặp trời mưa lâm thâm bị ch em buôn rau yêu phát vào xế điếc, may 2 ông ko sau.
Khả năng phải làm cái lễ giải hạn đầu năm quá. E cũng chẳng tin j bói toán linh tinh, nhưng 1977 sao Mộc đức chiếu là rất tốt thế mà dính 2 cú roài.
Cụ nào 1977 cho í kiến quý báu xem năm nay trồng cây j nuôi con j đê:))

Lốp dự phòng cũng hết hơi e bơm đến 200 phát mí đi đc. Tối về mà không thể chống đẩy nổi luôn:((
Em vào điểm danh. Kính chào CCCM.

duchathoithoi

Xe tăng
Nhân thớt này của cụ HUNGBDA79, hôm qua em đi thăm một cao nhân (ít nhất là đối với em) về tử vy tướng số. Em đoán chú cũng quan tâm và xem nhiều cho đội 7x vì con chú ý cũng 7x. Đúng vậy, sau vài tuần trà thì cao nhân chia sẻ quan điểm cá nhân của chú ấy sau khá nhiều năm xem cho 7x thế này: Lứa 7x thì may mắn và thành công nhất là 1973 và 1976. Tức là số người thành công trên tổng số (ước tính) nói chung là nhiều hơn tuổi khác, chứ không phải ai cũng thành công; hơn nữa, thành công hay không còn phụ thuộc quá nhiều yếu tố khác (VD: Bố mẹ, vợ con, ngày giờ sinh,...). Tuy nhiên, 1977 lại là tuổi khôn ngoan và hiểu biết tốt nhất trong lứa 7x. Hơi tiếc là 1977 thường không quyết đoán và tính hay kiêu ngầm, ít chịu quan hệ nên thường khó thành đạt. Lưu ý: Tuổi 7x rất hay ở chỗ là một số người 1974 hay 1977 nhưng lại "mượn tuổi" 1973 và 1976 (rất nhiều kiểu, có thể là sinh đầu năm hoặc học sớm một tuổi) thì lại rất may mắn và thành công. Các cụ ngẫm xem sao.
Cụ phán chuẩn quá. Kính cụ một ly.