[Funland] Vấn đề va quẹt ở hầm xe chung cư

Ryan848

Xe container
Cụ nói mất quan điểm. Họ làm tiền gì ở đây? Tiền sửa xong chuyển thẳng trả hãng chứ chủ xe họ được cái gì ngoài cái xe bị sơn lại và mất thời gian xe nằm gara?
Em cũng nghĩ như cụ.
Mất thời gian để xử lý việc này, ko có xe để đi, lại bị bêu xấu ở đâu đó...tiền chắc cũng ko chảy vào túi 1 cắc bạc nào.

barotran

Xe đạp
thế cụ phải chứng minh xe tôi đi thee này thế nài, quẹt vào xe bác chỗ này chỗ này..... nên đã quẹt chỗ này thì ko thể quẹt chỗ kia .....
Có bác à, mà cứ cãi càng cứ chỗ nào trầy là đổ thừa
Ngày mai chủ xe lo lật đật mang xe đi làm rồi bác

barotran

Xe đạp
Em cũng nghĩ như cụ.
Mất thời gian để xử lý việc này, ko có xe để đi, lại bị bêu xấu ở đâu đó...tiền chắc cũng ko chảy vào túi 1 cắc bạc nào.
Ko bác, chủ xe kêu chuyển vào cho đại diện BQL chung cư
Rồi BQL trả tiền cho chủ xe ấy, chủ xe ko muốn làm việc trực tiếp
Rất ngang

Nếu xe họ có BH thì cụ nói khó với họ, nhờ họ gọi BH đến. Sau vài ngày chắc BH chế tài mấy chục %.
thiếu bao nhiêu thì bác bù vào đền cho họ.

Còn chủ xe mà rắn quá thì một là cụ đền cả.
Hai là cùng nhau ra toà.

Chicken113

Xe tải
Cháu lại thiên về chủ thớt: Phải bắt chủ xe hay ban quản lý chỗ trông xe chứng minh xe cụ chủ va quệt gây thiệt hại cho xe kia như bill sửa ghi - Chứ ko được bắt cụ chủ chứng minh xe cụ chủ ko va quệt xe kia.
Với trường hợp này cháu là cụ chủ cháu sẽ "chầy bửa".

niceshot

Xe container
Thằng chủ xe lom dom.
Kêu bên bảo hiểm vào, cho nó ít, nó xử lý hồ sơ cho, bảo hiểm bình thường.
Hai bên hoan hỷ.
Đây lại đi bắt đền 100% người ta.
Nói chung gặp thằng chủ xe như thế thì cũng đành. Đen cho bác
Ơ đệch! Cái loại tư duy này cũng có thực à???
Làm hỏng xe người ta xong lại đòi người ta tự xử lý để 2 bên hoan hỷ!

hoangha.nguyen

Xe máy
Chiếc xe hơi ở Việt nam hiện nay nó giống hệt chiếc xe 2 bánh cách đây cỡ 25 đến 30 năm. Khi đó người đi xe 2 bánh để xe ở những nơi công cộng, ông nào mà cọ quẹt vào xe làm xước sơn cỡ vài centimet là ỏm củ tỏi lên. Nhiều vụ chửi nhau, rồi vác dao chém nhau chỉ vì làm xước con xe Giấc Mơ 2.
Bây giờ thì xe 2 bánh nào chẳng xước tùm lum. Lúc lấy xe ra, nhiều thằng còn chẳng thèm lựa, cứ thẳng tay nó kéo xe ra, mặc cho cọ quẹt những xe khác. Vậy nhưng chẳng ai đền ai.
Vài chục năm nữa, cái xe 4 bánh nó về đúng giá trị thật của nó thì có lẽ mọi việc cọ quẹt, trầy xước sẽ được nhìn với ánh mắt khác với hiện nay. Ngoại trừ những con xe siêu sang triệu đô như của anh Quyết FLC thì khác.

Kinnnnn

Xe buýt
Cụ chủ xe bị quẹt đen thế

newboyvt

Xe tải
Chỗ đó tối lắm cụ, va quẹt buổi tối khuya nữa. E ko kiểm tra lúc đó bị chính xác các chỗ nào. Qua bữa sau tự chủ xe xuống kiểm tra và bắt bồi thường. Chỉ là xướt nhẹ, ko cấn móp gì bác
Lúc va quệt cụ có xuống xe xem tình trạng, chụp ảnh hiện trường, báo bảo vệ hoặc để lại lời nhắn cho cụ chủ xe không? Hay cứ thế đi và chủ xe xuống kiểm tra camera mới phát hiện 8-|

Mong anh em tư vấn giúp em
Em mới có bằng lái, em chạy vào hầm xe chung cư vô tình quẹt trúng 1 xe khác.
Camera của chung cư cũng ko quay được chính xác điểm va chạm, chỉ ghi nhận tình trạng trầy ngay lúc đó (không biết chủ xe có bị quẹt gì bên ngoài ko)
Bên chủ xe bị quẹt trúng gửi em báo giá hãng và bắt em phải chịu 100% + chi phí đi lại sửa chữa. Chủ xe ko chấp nhận kêu bên bảo hiểm

Anh em tư vấn giúp em nên làm sao ạ? Có nên nhờ công an vào cuộc ko?
Em cám ơn ạ.
Quẹt phải xe họ thì phải có trách nhiệm chứ cụ

motthoidongbim

Xe điện
Nếu cụ xác định là mình quệt rồi thì đền bù thiệt hại đi thôi. Chả ông chủ xe nào bị quệt lại thik được đền bù đâu. Tiền ko dc nhận, xe mất zin, mất thgian đi sửa, ko có xe đi, tiền đi lại từ bãi về nhà và ngc lại thì ai trả?

Mrlinhebhp

Xe hơi
Ông chủ thớt hit and run. Va chạm xong bỏ đi ngay không thèm xem hậu quả để người ta soi camera bắt được.
Giờ lại còn quay ra trách móc người khác.
Đúng là không biết điều và không phải phường tử tế.

4X4=16

Xe điện
ở cc thì không tránh được va quệt, em bị 2 phát. Phát đầu tiên, có cụ lên nhà em bấm chuông bảo thằng con mới học lái lúc lùi vào chả may quệt vào đầu xe chú, chú xuống xem thiệt hại như nào để tôi đền. Em cả cụ ý xuống xem thì cũng chỉ xước cái góc cản trước, may xe cụ ý cũng sedan nên không chạm vào đèn. Em xuống ngó nghiêng rồi bảo cụ ý về đi cũng chả đáng bn đằng nào xe em cũng đi làm bh mấy chỗ xước luôn. Vụ 2 cách vụ 1 khoảng 2 - 3 tháng, lại cũng 1 cụ lên bấm chuông bảo cụ ý lùi xe thiếu quan sát làm móp xe em, thì mình cũng nghĩ như lần trước, lùi chậm chậm thì cũng chỉ xước sát vớ vẩn nên bảo cụ ý là cụ về đi không sao đâu, xe em có bh rồi. sáng sau xuống lấy xe thì nhìn thấy quả lõm to như cái bát với xước tý cản. hỏi cu em làm gara nó bảo vết đấy 1 củ, thôi cũng tặc lưỡi.