[Funland] Vấn đề va quẹt ở hầm xe chung cư

otothanglong

Xe điện
Nói về chủ thớt thì ko hề nặng lời, nhưng nói về chủ xe bị va quệt thì ko chính xác. Chủ xe bị va quệt xử lý như vậy ko có gì đáng chê trách cả!
Cái XH này còn nhiều thành phần thế này còn lâu mới văn minh được, em đọc mà phát chán không muốn còm, nhận thức quá kém, cái tôi và thói ích kỷ quá lớn. Thực sự vụ việc rất nhỏ và xử lý rất nhẹ nhàng đẹp cả đôi bên khi nó được thể hiện như những người lớn văn minh ý thức lên 1 chút, trước hết hãy coi xe bị va quệt như xe của mình, hiểu được cảm giác ấy thì mới là con người. Khi xảy ra lấy máy chụp lại, giữ nguyên hiện trường và báo cho bảo vệ làm chứng, nếu vội thì để lại thông tin để chủ xe họ không cảm thấy bực tức, nếu muốn biết báo giá sửa chữa rất đơn giản gọi ra hãng xe đó hỏi cố vấn để biết mà nói chuyện xin lỗi chủ xe, xong việc thì quay lại xin gặp người ta hoặc ban quản lý mà giải quyết vụ việc, có khi thể hiện là con người lịch sự đàng hoàng gặp duyên có khi có thêm 1 người bạn, mà người chủ xe bị va họ cũng không lỡ bắt đền. Nói thật em mà gặp ông nào va phải xe em mà thái độ bỏ trốn hay để phải check cam tìm ra thì tìm được em cũng làm tới cùng làm căng, mà em làm việc với ban quản lý chứ gặp mấy người linh tinh này làm gì cho mệt, không rảnh.

Tony_Le

Xe container
Em thấy cụ cứ 1-2 là không va thế được, 99/100 đậu xe thế này thế kia cơ mà. Còn yêu cầu thì cứ yêu cầu, ai cấm đâu nhỉ?

Bài này nói về thái độ tiếp cận của chủ thớt chứ nếu đưa clip, bàn luận cụ thể về tình huống va quẹt thì sẽ chém theo chiều hướng khác.

Alexandre Ciskob

Xe điện
em mà gặp ông nào va phải xe em mà thái độ bỏ trốn hay để phải check cam tìm ra thì tìm được em cũng làm tới cùng làm căng, mà em làm việc với ban quản lý chứ gặp mấy người linh tinh này làm gì cho mệt, không rảnh.
Mình bị trầy 1 ít, mà chủ xe kia họ chủ động tìm mình, xin lỗi, xin được phép bồi thường thì e nghĩ 90% là bỏ qua, trừ khi bị đâm nặng quá cụ nhỉ.
Điên nhất là ko biết thằng nào đâm xong bỏ đi, định trốn tránh trách nhiệm thì lại phải căng

Ryan848

Xe container
Mình bị trầy 1 ít, mà chủ xe kia họ chủ động tìm mình, xin lỗi, xin được phép bồi thường thì e nghĩ 90% là bỏ qua, trừ khi bị đâm nặng quá cụ nhỉ.
Điên nhất là ko biết thằng nào đâm xong bỏ đi, định trốn tránh trách nhiệm thì lại phải căng
Lại gặp kiểu ánh mắt + thái độ "ông đang muốn làm tiền tôi đúng ko?" thì ai chả cáu.
Em thấy chủ xe bị quệt chuẩn và tỉnh đòn khi ko nhận tiền trực tiếp.

otothanglong

Xe điện
Thành phần tiền mua được oto nhưng ý thức và ma mãnh khôn lỏi khôn vặt ở cái xã hội này nhiều lắm cụ

berryfun

Xe điện
Cái XH này còn nhiều thành phần thế này còn lâu mới văn minh được, em đọc mà phát chán không muốn còm, nhận thức quá kém, cái tôi và thói ích kỷ quá lớn. Thực sự vụ việc rất nhỏ và xử lý rất nhẹ nhàng đẹp cả đôi bên khi nó được thể hiện như những người lớn văn minh ý thức lên 1 chút, trước hết hãy coi xe bị va quệt như xe của mình, hiểu được cảm giác ấy thì mới là con người. Khi xảy ra lấy máy chụp lại, giữ nguyên hiện trường và báo cho bảo vệ làm chứng, nếu vội thì để lại thông tin để chủ xe họ không cảm thấy bực tức, nếu muốn biết báo giá sửa chữa rất đơn giản gọi ra hãng xe đó hỏi cố vấn để biết mà nói chuyện xin lỗi chủ xe, xong việc thì quay lại xin gặp người ta hoặc ban quản lý mà giải quyết vụ việc, có khi thể hiện là con người lịch sự đàng hoàng gặp duyên có khi có thêm 1 người bạn, mà người chủ xe bị va họ cũng không lỡ bắt đền. Nói thật em mà gặp ông nào va phải xe em mà thái độ bỏ trốn hay để phải check cam tìm ra thì tìm được em cũng làm tới cùng làm căng, mà em làm việc với ban quản lý chứ gặp mấy người linh tinh này làm gì cho mệt, không rảnh.
Qua cháu đọc mà chán ko muốn còm cụ ạ.

Nhìn tổng cái hóa đơn chưa đến 5tr thì phải. Với cháu thì thái độ ô chủ tớt là bố láo, là cháu, cháu cũng ko thèm làm việc, để cơ quan chức năng hoặc ban quản lý làm việc.

Có thể mới lái xe, hoặc mới mua xe chưa va chạm nhiều, chưa hiểu hết được. hoặc là bựa quen rồi. Xe người ta đang yên đang lành phải cho đi gara là đã khó chịu rồi, chưa nói sơn tại các gara cực lởm so với sơn nguyên bản. 1 thời gian sau màu sơn trên xe sẽ khác nhau giữa chỗ sơn lại và sơn cũ của xe.

Opel Astra

Xe điện

Nhìn tổng cái hóa đơn chưa đến 5tr thì phải. Với cháu thì thái độ ô chủ tớt là bố láo, là cháu, cháu cũng ko thèm làm việc, để cơ quan chức năng hoặc ban quản lý làm việc.

Có thể mới lái xe, hoặc mới mua xe chưa va chạm nhiều, chưa hiểu hết được. hoặc là bựa quen rồi. Xe người ta đang yên đang lành phải cho đi gara là đã khó chịu rồi, chưa nói sơn tại các gara cực lởm so với sơn nguyên bản. 1 thời gian sau màu sơn trên xe sẽ khác nhau giữa chỗ sơn lại và sơn cũ của xe.
Thực ra mà nói thì cái Bảo hiểm TNDS xứ này nó quá quá quá củ chuối, bác ạ, thế nên mới phát sinh những trò thế này: Ai cũng muốn đẩy trách nhiệm khỏi mình.

berryfun

Xe điện
Thực ra mà nói thì cái Bảo hiểm TNDS xứ này nó quá quá quá củ chuối, bác ạ, thế nên mới phát sinh những trò thế này: Ai cũng muốn đẩy trách nhiệm khỏi mình.
sao lại đổ cho bảo hiểm vào đây hở cụ.

Mình gây ra cho người khác đầu tiên tự mình phải xử lý đền cho người khác đã chứ.
Còn ý cụ kiểu là đại da "có mua bảo hiểm va quyệt" mà tử tế khi quyệt vào xe người khác thì xuống làm việc với bảo vệ rồi gọi bên bảo hiểm để cho bảo hiểm làm việc thay mình. Còn ở đây ô tớt với dữ liệu đưa ra là ban quản lý họ gọi họ bắt đền đấy. có phải tự thân đâu.

otothanglong

Xe điện

Họ không nghĩ được thế đâu cụ, họ nghĩ xe bị va được đi gara sửa chửa còn họ thì Bị bắt đền cụ ạ :))

otothanglong

Xe điện

Mình gây ra cho người khác đầu tiên tự mình phải xử lý đền cho người khác đã chứ.
Còn ý cụ kiểu là đại da "có mua bảo hiểm va quyệt" mà tử tế khi quyệt vào xe người khác thì xuống làm việc với bảo vệ rồi gọi bên bảo hiểm để cho bảo hiểm làm việc thay mình. Còn ở đây ô tớt với dữ liệu đưa ra là ban quản lý họ gọi họ bắt đền đấy. có phải tự thân đâu.
Quệt xong chủ xe ra là phải bảo ngay anh cho tôi xem xe anh đã mua bảo hiểm chưa ?, có rồi thì gọi bảo hiểm nhé :))

berryfun

Xe điện
Họ không nghĩ được thế đâu cụ, họ nghĩ xe bị va được đi gara sửa chửa còn họ thì Bị bắt đền cụ ạ :))
Năm ngoái hay năm kia có một bài y như này đã bị cả of chửi cho xấp mặt rồi cụ ạ =)) =))

Vẫn tư duy kiểu đổ tại mí bên bị hại có mua bảo hiểm hahahahaha. tại mình lái ẩu, lái kém thì ko giám nhận cho nó văn minh con người lên, lái kém chả có gì xấu cả. nhưng lái ẩu thì đền cho nó nhớ lâu.

Opel Astra

Xe điện

Không phải bác ạ.
Mô hình Bảo hiểm TNDS nên là: Tai nạn, bị hại làm việc với Bảo hiểm thủ phạm, Bảo hiểm cam kết thanh toán dựa trên Báo giá của xưởng sửa xe; không ai phải Tạm ứng cả.
Đấy mới là mô hình Bảo hiểm thị trường có định hướng tốt đẹp, bác ạ.

Và nếu tôi không nhầm thì Quy trình của Bảo hiểm TNDS xứ ta cũng như vậy, trên tivi.

Còn thực tế:
Thủ phạm tự ứng tiền sửa xe cho Nạn nhân, gửi Hóa đơn cho Bảo hiểm để Bảo hiểm hoàn trả.
Ngoại lệ là những vụ nặng.

berryfun

Xe điện
Không phải bác ạ.
Mô hình Bảo hiểm TNDS nên là: Tai nạn, bị hại làm việc với Bảo hiểm thủ phạm, Bảo hiểm cam kết thanh toán dựa trên Báo giá của xưởng sửa xe; không ai phải Tạm ứng cả.
Đấy mới là mô hình Bảo hiểm thị trường có định hướng tốt đẹp, bác ạ.

Và nếu tôi không nhầm thì Quy trình của Bảo hiểm TNDS xứ ta cũng như vậy, trên tivi.

Còn thực tế:
Thủ phạm tự ứng tiền sửa xe cho Nạn nhân, gửi Hóa đơn cho Bảo hiểm để Bảo hiểm hoàn trả.
Ngoại lệ là những vụ nặng.
ở tớt này cháu đang suy nghĩ về thái độ thôi. Ô tớt ô nhận ô sai luôn, ô lên ô chia sẻ buồn vui vì việc lái kém, lỡ va chạm. thì mình lại thương, chứ thái độ ở đây là bố láo, gây chuyện cho người khác xong lại đổ tại, người ta định làm tiền mình. HÀI =)) =))

Bảo hiểm cháu chưa nghĩ đến ở đây, cháu ko thích tư duy là xe có mua bảo hiểm rồi, để bảo hiểm thanh toán. "Với cá nhân cháu đó là tư duy trục lợi bảo hiểm". Ai sai người đó phải chịu trách nhiệm.

Opel Astra

Xe điện
ở tớt này cháu đang suy nghĩ về thái độ thôi. Ô tớt ô nhận ô sai luôn, ô lên ô chia sẻ buồn vui vì việc lái kém, lỡ va chạm. thì mình lại thương, chứ thái độ ở đây là bố láo, gây chuyện cho người khác xong lại đổ tại, người ta định làm tiền mình. HÀI =)) =))

Bảo hiểm cháu chưa nghĩ đến ở đây, cháu ko thích tư duy là xe có mua bảo hiểm rồi, để bảo hiểm thanh toán. "Với cá nhân cháu đó là tư duy trục lợi bảo hiểm". Ai sai người đó phải chịu trách nhiệm.
Ah, cái đó thì tôi hoàn toàn đồng ý với bác, cả 2 mục trên.

Đáng tiếc là ở thớt này nói riêng và OF nói chung, vẫn có nhiều bác thích sử dụng cái sự Thế quyền huyền thoại - mà không hề biết cái đó xài khi nào và có được xài không.

NNS

Xe ngựa

nhiều vị gây hư hỏng cho người khác dồi dẩu mồm ra chửi người ta ko đòi bảo hiểm mà bắt đền mình??? ô hay, thế lúc người ta mua bảo hiểm vật chất thân vỏ, các ông có góp cho người ta xu éo nào ko mà khi các ông gây ra đòi người ta dùng bảo hiểm chứ đừng bắt đền e??? hô hố.
đồng ý là có bảo hiểm thì nên sử dụng, nhưng muốn thế thì phải ... ngoan, xin lỗi, xin người ta thông cảm giúp mình đỡ phải tốn kém quá, chứ ko phải là quyền của ông đâu mà ông đòi. đó là chưa kể việc xài đến bảo hiểm nhiều sẽ làm tăng phí bảo hiểm với chủ xe

LVP2021

Xe hơi
Gọi bh xong ông chủ thớt té đi chơi vô tư, ông bị hại loay hoay làm việc với bh, vừa bực vừa mất công mất việc, khéo còn vi phạm luật bh lúc đấy ai chịu?

thuysinh.tl

Xe container
Chả có lý gì họ phải dùng bảo hiểm của họ xử lý cho sai lầm của người khác. Nói khéo họ chấp nhận thì tốt còn không tự đi mà khắc phục. Em vốn ít khi vang nhưng cũng tặng cụ một ly cho tư vấn vớ vẩn này
Thằng chủ xe lom dom.
Kêu bên bảo hiểm vào, cho nó ít, nó xử lý hồ sơ cho, bảo hiểm bình thường.
Hai bên hoan hỷ.
Đây lại đi bắt đền 100% người ta.
Nói chung gặp thằng chủ xe như thế thì cũng đành. Đen cho bác

alceste

Xe điện
Xe trong hầm có ra vào chuồng thì quệt phần mõm thôi, nom bill có khi còn sửa cả phần đuôi thì sao cụ. Ảnh thân cây cũng phù hợp phần đuôi này cụ, tôi làm gẫy tay anh làm sao tôi phải đền bó bột chân cho anh - oan có đầu nợ có chủ chứ.
View attachment 8788114
Chắc gì đã là 1 xe, người ta bị chửi nhiều quá đưa lên cho đỡ ngượng thì sao cụ :D