Vấn đề Service của BMW Euro Auto

kiendudu

Xe tải
Theo em thì thường xe cũ và xe ghẻ thường vào đây bị mấy anh service coi ra rìa, còn xe đẹp thì thái độ khác,

Em sửa cả Euro LB lẫn euro auto Phu My Hưng rồi, nhận xét rất kém nhưng khi em dúi tờ 500, và nói thầm, ' làm tốt cho anh' là các anh sẻvice cười tươi ngay.

bananhso

Xe tải
Phải nói thật là mấy thằng service này đầu óc ngu nhỉ? Nếu toàn xe đẹp, xe mới thì đến gặp chúng nó làm cái đếch gì? Ít ra 3-5 năm đầu nếu xe mới tinh thì chỉ có thay mấy cái dầu vớ vẩn mà đâu cũng làm đựoc, chúng nó ăn cám à? Tiền dịch vụ mấy ông xe cũ mới nhiều chứ? Thế mà chúng nó đối xử ngược lại.

8999x

Xe đạp
Vậy tại sao Thaco Trường Hải và Toyota không như thế? Vào Thaco thì có phòng chờ, máy tính nối mạng, cafe ngon,... vào Toyota thì Wifi miễn phí, trà ngon, chỗ ngồi rộng rãi trong khi ở EA Long Biên và Tây Hồ trước đây thì chỉ muốn ra trà đá ngồi đợi còn hơn :-w
Dạo này vào EA số 1 Long Biên có người rót nước mời trà rồi cụ ạh. Nhưng bực cái em vào tess máy và kiểm tra và yêu cầu nhân viên tư vấn Quang Anh ngồi gần cửa nhà WC báo giá sửa chữa thì năm lần bảy lượt ( gọi điện nói chuyện 5 đến 6 lần cứ vài ngày lại giục một lần và ba bốn lần nhắc qua email và vài lần nhắc qua tin nhắn. Tất cả đều trả lời ngày mai em gửi báo giá qua email anh nhé) thế mà đến giờ là hơn tháng rồi vẫn không gửi. Hôm tuần trước em em qua EA định khẩu chiến về thái độ với tay này một trận. Nhưng đến nơi em ngồi đợi gần 1 tiếng mấy thấy hắn đi lốc rượu ở đâu về mặt đỏ tưng bừng vậy là em tha cho hắn và đứng dậy đi về. Em nói các cụ thông cảm nhé. Nếu có lần sau em đút cẹc vào EA Long Biên nữa. Hôm đó em vừa bực vừa tức vì phải ngồi đợi nó về nhưng không bụp nó. Thế là ngay hôm đó mang xe vào AG sửa thì hôm nay mấy ung dung có xe đi tết đấy các cụ ah.

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mang xe vào AG là ở đâu thế ?

Tí Sửu

Xe tải
Uầy, đang lăn tăn c250 với 320i thì đọc được quả này...

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Lăn tăn j cụ, cụ thích xe nào mua xe đấy thôi, bao giờ đi hỏng được mà lo

tuananhbmw

Xe buýt
Ngày xưa đi Bỉm em cũng chỉ muốn đập vào mẹt cái thằng EA,sau đổi xe vẫn thích B nhưng em mua Mec vì em chưa thấy 1 hãng nào làm ăn kiểu như cái bọn EA,Mec bảo hành 2 năm hỏng cái gì phát sang thay mới luôn,không thắc mắc 1 câu,cụ chủ đi xe cũ thì qua số 9 trăm bao nhiêu Tam Trinh em không nhớ,đi về hướng Pháp Vân thì cụ cứ nhìn bên tay trái là thấy xưởng chuyên Bim,toàn thợ của Bim từ thời còn lắp ráp ở VN ra làm,chứ xe cũ mà cụ làm trong EA thì chết tiền...

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
EA có vẻ mất uy tín quá nhỉ, chứng tỏ tụi Tây quản lý EA rất lởm, tuy nhiên E thấy Bim đi sướng hơn MEC đấy, ko hiểu các cụ ý thế nào

ericfang9

Xe tải
đúng là thế, nhưng ở cái đường VN thì cụ đi Mẻr-Bim-Audi em nghĩ ko khác nhau về cảm giác lái là mấy
EA có vẻ mất uy tín quá nhỉ, chứng tỏ tụi Tây quản lý EA rất lởm, tuy nhiên E thấy Bim đi sướng hơn MEC đấy, ko hiểu các cụ ý thế nào

luxury235

Xe buýt
AG Auto - Lê Quang Đạo nhé
Cụ ơi, ở đó làm uy tín k? Có sơn gò hàn dc k ạ? Xe e xước xíu xíu ở đuôi xe muốn sơn lại mà ngại vào EA quá, nghe mà phát khùng lên rồi!
Ở đó nhận chi trả bảo hiểm Li k ạ?

honda_cub79

Xe lăn
Em mới chuyển sang Bim được 1 thời gian mà thấy vấn đề Service của hãng kém quá các cụ nhỉ ?

Tuần trước xe em gặp trục trặc về máy đề và có yêu cầu dịch vụ từ BMW Euro Auto . Nhân viên cố vấn dịch vụ tên Cường có điều 1 chú thợ xuống làm cho em , chú thợ đấy chỉ tháo lắp còn đích thân em phải mang đi sửa & trả tiền sửa chữa máy đề . Đến lúc thanh toán thì chú thợ báo giá cho em là 2 triệu tiền dịch vụ ( Bao gồm công Tháo ra + Lắp vào ) . Em có thắc mắc yêu cầu xuất hóa đơn thì chú thợ và nhân viên cố vấn tên Cường tỏ thái độ mè nheo , chú thợ còn định côn đồ , gây sự với cả em nhưng em cũng đếch vừa nên chú ý cũng lẳng lặng bỏ về .

Em cảm thấy rất không hài lòng về thái độ phục vụ khách hàng của BMW Euro Auto , đồng chí trưởng phòng cố vấn cũng đã xin lỗi em nhưng em cảm thấy nếu cứ xin lỗi là xong thì cũng chẳng giải quyết được gì . Chú thợ sửa chữa định côn đồ đánh em ít ra cũng phải bị đuổi việc vì thái độ với khách hàng quá kém . Em xin hết ạ :)

P/s : Văn của em nó hơi lủng củng các cụ thông cảm cho em nhé !
Nhà cháu đọc đoạn này mà cũng thấy tức thay cho cụ chủ, thợ của một trung tâm lớn mà như lưu manh ngoài đường, ngoài chợ.

Viet.vuh

Xe tải
Xin các cụ cho một địa chỉ Gara uy tín tin cậy để sửa BMW ạ. Xe em bị kêu lạch cạch vào Euro kiểm tra hết 300.000 và kết quả bảo là ko sao xong đi ra vẫn vậy

qlevis

Xe điện
E chưa vào ea bh vì đang đi mẹc, thái độ phục vụ cực kỳ ngon, bảo hành bảo tỏi căng đét, lịch sự:)

RR70

Đi bộ
Em cũng đi BIM rồi , đã từng vào EA làm , cơ sở vật chất mới ở Long biên rất chuyên nghiệp , về tay nghề thợ và khả năng chẩn đoán và kết nối online với cty mẹ là ok. vấn đề về thái độ và dịch vụ hôm gì vừa vào e thấy cũng có cải thiện hơn. Nếu bác nào làm ở EA đọc những dòng tâm sự bức xúc trên nên rút kinh nghiệm vì khách hàng mới là người trả lương cho các bác. Cưỡi em BIM như yêu người mẫu vậy , chơi thì sướng , vợ đẹp mà , nên ngựa hay cũng nhiều tật , còn để chữa bệnh ngựa chứng em vẫn kết mấy bác chuyên nghiệp .

tonydao

Xe tải
trước e mới chơi cũng bị 1 phát ở yên phụ. e bảo dưỡng toàn bộ. bọn nó sửa vớ vẩn k dc.còn lấy tiền. e thay đồ mất gần 10 củ. cuối cùng cái lọc gió nó cũng k thổi cho e.cái gi cũng đòi thay. hồi đó e còn gọi cho tay Lương làm cố vấn DV ở đó chửi. từ đó e cạch bọn này luôn

anhhaoq

Xe hơi
chẹp, đọc bài này em thấy hơi bị sốc, k ngờ 1 cty như EA mà làm ăn cũng lởm khởm như vậy.

luxury235

Xe buýt
E vừa từ EA Long Biên về. K biết các cụ sao. E qua đây gặp a Phong va Quang Anh rất nhiệt tình và lịch sự. Nhận xe chu đáo. Hẹn 2 hôm nữa lấy xe về hoặc hãng đưa xe về tận nhà cho. Đến hiện g là e ưng ý và vui vì thái độ phục vụ đầu Xuân khi mà ngay ngày làm việc đầu tiên e đã đưa xe đi làm bảo hiểm rồi mà vẫn nhanh nhẹn.
Hẹn các cụ 2 ngày nữa e sẽ đánh giá chất lượng cuối cùng ạ!

vanhai0850

Xe tăng

Cụ ơi, ở đó làm uy tín k? Có sơn gò hàn dc k ạ? Xe e xước xíu xíu ở đuôi xe muốn sơn lại mà ngại vào EA quá, nghe mà phát khùng lên rồi!
Ở đó nhận chi trả bảo hiểm Li k ạ?
Ở Lê Quang Đạo chỉ có
NACEN 03 Lê Quang Đạo, Mễ Trì, Từ Liêm liên kết với Li
Nếu vậy cụ sửa ở đó là sửa ga ra ngoài. Thủ tục phức tạp hơn chút