Vấn đề mất tiền chọn xe trong thi sát hạch B2 có nên ko mong các bác tư vấn!!!

Hà Tít

Xe buýt
Trước em với vợ đi thi ở Hưng Yên (bãi xe Việt Thanh) cũng mất 300k thuê xe cho vợ (thuê đúng cái xe vợ tập quen rồi chứ chẳng biết tốt hay xấu). Em thì tự túc, vào xe nào chiến xe đấy. Vợ em thì được 90 còn em thì vẫn 100đ như ai các bác ạ. :D
Gấu nhà em vừa thi tháng trước ở bãi này cũng trượt bài đề-pa, can tội ko chịu mất 3 lít chọn xe. Mà gấu nhà em lúc học thì chưa bao giờ chết bài này, lúc thi chọn đúng xe số 1, xe này trc đó đã phải đưa ra kiểm tra vì có nhiều người phàn nàn là hay chết máy quá. Đợt tới thi lại đành mất 3 lít vậy.
À mà có xe còn bị lỗi xi-nhan, có người về đến đích gạt xi-nhan nhưng nó ko bật, thế là tạch. Kiện có mà kiện củ khoai à.

car&me

Xe đạp
Theo tớ thì nên chọn để tránh trường hợp vớ phải cái xe bị dớp (nhiều người trượt). Nhưng giờ giá chọn xe tăng rồi hay sao í nhỉ. Hồi 2009 mình đi thi cả chọn xe lẫn chỉ lùi chuồng có 200k.

mcv30

Xe điện
run tay thì mất tiền thôi còn tin cơ rồi để tiền uống ... bia ạ . chính vì thế mới có bác than thở :làm cái bằng b2 mất gần 15 củ

hoankim

Xe hơi
Hồi em thi thì em tập 1 xe, thi 1 xe, chả để ý làm gì. Cơ mà em thi ở HP, cái bãi sát hạch ấy toàn gentra giống nhau hết.

elitek

Xe buýt
Em mới thi tháng 11 vừa rồi. Được 30 -100 - 20
Tuyệt đối hết. Lên xe nào chơi xe ấy chả phải chọn.
Mà em đi xe chip có 2 tiếng thoai.

Kinh nghiệm của em là khi các bác lên xe, chuẩn bị xuất phát. Các bác cứ thử xe đi tiến lùi một đoạn ngắn vài ba lần trước khi vào vạch xuất phát, kể cả việc kéo phanh tay lên rồi nhả dần ga cho đến khi xe chết máy (để biết mức ga yếu hay mạnh, côn nông hay sâu). Ko ai mắng bác vấn đề đó đâu, các bác cứ yên tâm. Sau khi quen quen rồi thì cứ tự tin thôi.

Khi thi thì bài dễ teo nhất là đề ba. Xe chip chân ga nó có khống chế hết rồi. Bác có nghiến răng đạp thì nó cũng chỉ ga lên 4000 vòng thôi. Thế nên bác tắt hết điều hòa, hạ kính, ko cần đạp ga, xe nó tự bò lên dốc thôi. Khi gần đến vạch dừng, bác cứ dừng sớm coi như hi sinh 5 điểm, chứ nhiều cụ chân run đạp nhẹ nhẹ, nó quá xừ nó vạch thế là trượt luôn. Đề ba bác nào kém thì cứ kéo lút cán phanh tay. Chân ga đạp mạnh dữ nguyên, nhưng cũng đừng nghiến răng đạp quá nhé ;)) (nó ko vượt quá 4000v tua máy đâu). Sau đó bác nhả côn từ từ, khi vòng tua máy xuống 1000-1500 bác dữ nguyên 2 chân, thả phanh tay. Thế là nó tự bò lên dốc thôi.
Dễ ấy mà.

Còn bài thay đổi số. Bài này rất dễ bị trừ điểm khi mình đổi số (lý do là do chip gắn, và hệ thống máy móc chấm họ thiết kế chán đời)
Đó là khi bác lên số và về số, Bác cứ trả về Mo rồi đập dứt khoát cần số để lên số 2, hoặc trả về số 1. Nếu bác cứ kéo tuột nó lên số 2, về 1 mà bỏ qua Mo. Hệ thống sẽ trừ điểm bác đóa.
Mẹo này em phải đi đến vòng thứ 3 mới phát hiện ra đó. Lúc hỏi ông hướng dẫn lái xe thì ông đó ko nói, chỉ bảo là "sang số chưa dứt khoát". *** nó chứ

Nói chung em may mắn ko mất tiền gì hết. Kể cả bài đi đường trường cũng ko mất 50k. Cái này cũng may thôi, vì em là người được gọi đầu tiên đi thi đường trường. Mà người đầu tiên thì mấy bác trên Sở (em cũng chả biết là ai, đại khái là bác to) kiểm tra chấm trực tiếp, nên ko lấy xiền. Những người sau đó thì là người của hội đồng thi, họ ăn dơ nên vẫn lấy tiền bình thường.

Tổng thiệt hại em lấy cái B2 là 9tr các bác nhé (bao gồm tất tần tật, cả ăn uống, cả đi dã ngoại, trừ việc được thi nhanh thoai).

Nipo

Xe tải
nếu tay lái cứng thì chả ngại xe nào hết cụ ạ.nếu ko chắc thì cũng nên đóng tiền cho an tâm.em trước đi thi sát hạch gặp đúng con 2 hôm trước thuê tập trên trung tâm sát hạch.con mới mà côn số chuẩn nhất.may quá các cụ ạ.

goldsunhn

Xe buýt
Quan trọng nhất vẫn là quen xe, thứ nhì mới là xe tốt bác chủ thớt à

thangbq412

Xe máy
Có cụ nào học ở pccc chưa ạ?cho em chút kinh nghiệm,bãi thi hình như là trên xuân mai,thi bằng xe vios

Game Over

Xe điện
Ngày trước em thi lấy bằng e không đóng bất kỳ khoản ngoài lề nào.(:| kể cả chống trượt này nọ...

NoMoney NoTalk

Xe hơi
Sao các cụ đi thi bằng lái xe khổ thế nhỉ? C500 chả mất đồng nào. Nhung tự phải thi cho đỗ, trượt thì tháng sau thi lại. Xe thi thì cực ngon. CỤ lái tốt thì tốt cho cụ

HUMMER-H1

Đi bộ
Hi các Bros,em ở trong này cũng vừa mới thi xong B2 hôm tháng 1,để em kể cho các Bros tình hình em trong này nha.
Đầu tiên là học phí.4 củ thi chờ dài cổ ra,khoảng 2 năm mới tới lượt,em chơi luôn 5 củ để 3 tháng thi,có 20 giờ thực hành và 8g lý thuyết
Thứ 2,chú học viên nào lo lý thuyết-dành cho những ai ko có thời gian để học hay lười học hoặc học không nổi nữa thì ói ra 2 củ
(em thì tiếc tiền và tự tin vào khả năng với lại hoc cho mình để nạp kiến thức nên tự học và đã đậu 30 điểm)
thứ 3,tiền học xe cảm ứng(chắc các gọi là xe chip?)300k/1g.Ai yếu thi đăng ký nhiều ai chay cứng thi trong tiền học phí đã có 1g sẵn.Em chơi luôn 4g
Luyện tâp xe chip nào thì thi sát hạch được chọn xe đó ngoại trừ xui như bữa đó xe hư.E thi GentraSX đậu 95/100 lỗi dừng trên dốc ko đúng vạch(em nhát
nên bỏ phần này cho chác vì lỡ đạp lố ga là loại trực tiếp,đau lắm!)
Thứ 3,thi dường trường,thầy giáo bảo tùy hỉ vì trường đã lo cho các chú SGTVT hết rồi ,ai muốn chắc thì 2 xị(trong SG này mà đưa 50k là các chú ko lấy
mà còn làm khó nữa,thế đấy!Và em cũng đã 20/20
Tổng chi phí của e:5t+1t2(4g chip)+1t5 phí lặt vặt(300k xang đi học đường trường,cơm,cafe cho thầy...)=7,7t
Thế đấy các Bros,em ít thóc nên phải tự lực chứ thầy giáo thấy em nghèo chả bào được tiền nên ko tân tâm thôi.Em chỉ thua thiệt phần này nên hay bị la!
Trong SG có môt số trường tư nhân dạy rất tốt,môt người môt xe,thầy nhiệt tình!Bros nào mạnh gạo thì chơi!Nói chung là nhiều cửa để chọn lựa!
Tình hình thi B2 của em ở SG thế đấy!không biết có Bros nào ở SG có như em ko?cho a/e trên đâxhút kinh nghiệm cho vui

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Hôm nay 22/03/2012. Em thi ở Hòa Lạc (trường 10). Em rất tự tin khoản đề-pa này vì em đi 2 tiếng xe chip, 2 xe khác nhau đều ngon. Đi phanh chân. Thế mà sáng nay đến lượt em đi xe, ko chọn xe nào, vớ phải xe số 3. Lúc thử xe chuẩn bị xuất phát thì chết máy. Em kiểm tra chân côn thấy nó sâu hơn nhiều so với 2 xe chip trước. Em cũng hơi nghi nghi con này khả năng bị chỉnh garangti hoặc côn sâu rồi. Thế là đi lên dốc đề-pa thì yếu ko thể lên được, bị chết máy và bị lùi nên đánh trượt luôn. Em điên quá nhưng vẫn bình tĩnh thử lần nữa xem có phải mình mất bình tĩnh hay do xe nhưng cũng ko lên nổi dốc, đến lần thức 4 mới lên nổi và đi trả xe. Lúc ra gặp thầy, em kêu là xe này chắc chắn bị chỉnh garanti và côn sâu nên e bị trượt ngay lúc đề-pa. Thầy bảo chắc do em mất bình tĩnh thôi. Xe nào cũng như xe nào. Nhưng thú thực, e chả run hay mất bình tĩnh tẹo nào. Em nghĩ chắc chắn xe đó bị chỉnh. Đành ngậm ngùi về chờ 1 tháng nữa thi lại.
Em lần đầu thi, nhưng rất tự tin khả năng lái của mình nên chả thèm chọn xe hay đề-pa phanh tay, thầy cũng ko gợi ý nên chọn xe nên khi chờ thi e thấy nhiều người chọn xe em vẫn đủng đỉnh ko thèm quan tâm. Thế là trượt vì cái tội chủ quan.
Qua đây, em khuyên chân thành các bác nên chọn xe, đúng cái xe mình đã đi trước mà ngon. Và trước khi xuất phát, cứ thử ga, côn... xem xe có vấn đề gì ko. Và đặc biệt quan trọng là đề-pa bằng phanh tay cho an toàn. Đừng tin thầy hoàn toàn.
Tháng sau em sẽ áp dụng và xem em có bị trượt lần nữa ko.
Thanks,

868

Xe máy
Thi ở Sài Đồng thì xe nào chẳng như xe nào, toàn xe mới. Quan trọng tâm lý thôi.

inmanhnhung

Xe tăng
Em thi bên Đình Xuyên (Yên Viên) Gia Lâm rồi, nói chung là xe cũng xêm xêm nhau thôi, cái quan trọng nhất là tâm lí, em tự thi lý thuyết ngon lành, nhưng thực hành do lúc lên xe mà hai chân cứ run bắn lên, em bị trượt ở lùi chuồng và lỗi tăng tốc đổi số, lúc đi tập em toàn đạt điểm cao từ 90 - 100 điểm. Do bị trượt thực hành mà lại học xe chíp nhiều nên em thấy các xe cũng ngang nhau (em đi gần hết xe chip ở đó vì em tự thuê xe chip đến 9 tiếng, trong 4 ngày và mỗi tiếng em cố gắng đổi xe khác nhau, chưa kể còn được đi xe do trường bố trí tập trước ngày thi) Lần thứ hai em đỗ ngon lành "em vẫn ko chọn xe" do tâm lý đã thoải mái và rút đc kinh nghiệm từ đợt thi trước . kết luận cuối cùng của em vẫn là Tâm Lý - Tâm Lý và Tâm lý. Chúc các bác sắp đi thi hãy "Vượt qua chính mình" xe nào cũng thế thôi

tdcom_lg

Xe máy
Luôn có một vài xe để đánh trượt các cụ ạ.

xe thủng lốp

Xe container
Chắc là cũng tùy trung tâm thôi chứ bây giờ các xe cũng ngon hết rồi chứ ?

mycar123

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay 22/03/2012. Em thi ở Hòa Lạc (trường 10). Em rất tự tin khoản đề-pa này vì em đi 2 tiếng xe chip, 2 xe khác nhau đều ngon. Đi phanh chân. Thế mà sáng nay đến lượt em đi xe, ko chọn xe nào, vớ phải xe số 3. Lúc thử xe chuẩn bị xuất phát thì chết máy. Em kiểm tra chân côn thấy nó sâu hơn nhiều so với 2 xe chip trước. Em cũng hơi nghi nghi con này khả năng bị chỉnh garangti hoặc côn sâu rồi. Thế là đi lên dốc đề-pa thì yếu ko thể lên được, bị chết máy và bị lùi nên đánh trượt luôn. Em điên quá nhưng vẫn bình tĩnh thử lần nữa xem có phải mình mất bình tĩnh hay do xe nhưng cũng ko lên nổi dốc, đến lần thức 4 mới lên nổi và đi trả xe. Lúc ra gặp thầy, em kêu là xe này chắc chắn bị chỉnh garanti và côn sâu nên e bị trượt ngay lúc đề-pa. Thầy bảo chắc do em mất bình tĩnh thôi. Xe nào cũng như xe nào. Nhưng thú thực, e chả run hay mất bình tĩnh tẹo nào. Em nghĩ chắc chắn xe đó bị chỉnh. Đành ngậm ngùi về chờ 1 tháng nữa thi lại.
Em lần đầu thi, nhưng rất tự tin khả năng lái của mình nên chả thèm chọn xe hay đề-pa phanh tay, thầy cũng ko gợi ý nên chọn xe nên khi chờ thi e thấy nhiều người chọn xe em vẫn đủng đỉnh ko thèm quan tâm. Thế là trượt vì cái tội chủ quan.
Qua đây, em khuyên chân thành các bác nên chọn xe, đúng cái xe mình đã đi trước mà ngon. Và trước khi xuất phát, cứ thử ga, côn... xem xe có vấn đề gì ko. Và đặc biệt quan trọng là đề-pa bằng phanh tay cho an toàn. Đừng tin thầy hoàn toàn.
Tháng sau em sẽ áp dụng và xem em có bị trượt lần nữa ko.
Thanks,
rủi ro là có thể do xe thi bi chỉnh đểu và đepa dùng phanh chân rủi ro cao hơn

mycar123

[Tịch thu bằng lái]
e cũng vừa thi sát hạch hôm 16.3 của C500 tại bãi Chèm
e ko, chống trượt hay chọn xe gì cả. cứ thoải mái tự thi kq : lý thuyết :30 , thực hành :100, đường trường: 20
dạo này thanh tra, với cả quay phim làm căng nên tỉ lệ trượt khá cao khoảng hơn 30%