Vấn đề mất tiền chọn xe trong thi sát hạch B2 có nên ko mong các bác tư vấn!!!

daquydailoc

Tháo bánh
các cụ trượt đừng đổ tại xe,.. ga lăng ty không đủ chết máy là okie roài, phần còn lại phụ thuộc vào chân côn và ga thoai,.. ga dư 1 chút mặc kệ nó gầm rú ( đừng quá 4k vòng là được )... bật điều hòa cho ga răng ty nó to lên là ổn mà... xe của sở bao giờ cũng có tiêu chuẩn chất lượng riêng của nó chứ không phải mang xe đánh đố đâu... thự ra mất tiền chỉ là tập xe nào thi xe đấy cho tâm lý nó vũng mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

kent8791

Xe tải
Thi tay lái sa hình chủ yếu trượt do tâm lý hết các cụ nhỉ, em thi lần đầu cũng trượt đề pa lên dốc ( tâm lý, rồi làm theo cách của thày nói ). Thi lần 2 em cũng chết chay trên dốc nhưng đã tập lại theo kiểu các cụ lái già nên vẫn qua vô tư luôn.

private1985

Xe tải
Hôm nay 22/03/2012. Em thi ở Hòa Lạc (trường 10). Em rất tự tin khoản đề-pa này vì em đi 2 tiếng xe chip, 2 xe khác nhau đều ngon. Đi phanh chân. Thế mà sáng nay đến lượt em đi xe, ko chọn xe nào, vớ phải xe số 3. Lúc thử xe chuẩn bị xuất phát thì chết máy. Em kiểm tra chân côn thấy nó sâu hơn nhiều so với 2 xe chip trước. Em cũng hơi nghi nghi con này khả năng bị chỉnh garangti hoặc côn sâu rồi. Thế là đi lên dốc đề-pa thì yếu ko thể lên được, bị chết máy và bị lùi nên đánh trượt luôn. Em điên quá nhưng vẫn bình tĩnh thử lần nữa xem có phải mình mất bình tĩnh hay do xe nhưng cũng ko lên nổi dốc, đến lần thức 4 mới lên nổi và đi trả xe. Lúc ra gặp thầy, em kêu là xe này chắc chắn bị chỉnh garanti và côn sâu nên e bị trượt ngay lúc đề-pa. Thầy bảo chắc do em mất bình tĩnh thôi. Xe nào cũng như xe nào. Nhưng thú thực, e chả run hay mất bình tĩnh tẹo nào. Em nghĩ chắc chắn xe đó bị chỉnh. Đành ngậm ngùi về chờ 1 tháng nữa thi lại.
Em lần đầu thi, nhưng rất tự tin khả năng lái của mình nên chả thèm chọn xe hay đề-pa phanh tay, thầy cũng ko gợi ý nên chọn xe nên khi chờ thi e thấy nhiều người chọn xe em vẫn đủng đỉnh ko thèm quan tâm. Thế là trượt vì cái tội chủ quan.
Qua đây, em khuyên chân thành các bác nên chọn xe, đúng cái xe mình đã đi trước mà ngon. Và trước khi xuất phát, cứ thử ga, côn... xem xe có vấn đề gì ko. Và đặc biệt quan trọng là đề-pa bằng phanh tay cho an toàn. Đừng tin thầy hoàn toàn.
Tháng sau em sẽ áp dụng và xem em có bị trượt lần nữa ko.
Thanks,
Trường 10 có phải trường PCCC không cụ ? em thi ở trường PCCC, ở chỗ em thi có 1 con xe mà hôm thi sát hạch không ai dám đi nó(em không nhỡ rõ số). Hỏi ông thầy thì ông ấy bảo có người nộp tiền để được xe tốt nhưng cũng có người nộp tiền để tránh cái xe đấy. Em đi thi thì không lo cái khoản chết máy vì cứ trước khi nhả côn em toàn dí ga để tránh trường hợp xe côn đểu nên cái hôm tập trước thằng ngồi coi xe nó bảo ông ga vừa thôi không cháy côn của nó :)) em kệ mợ nó cứ ga :D chỗ em thi xe nó chặn chân ga nên mỗi lần đề pa hay tăng tốc em cứ lụt chân ga em đạp :))

xe thủng lốp

Xe container
Nói chung là trước cái hôm lên thi nên lên thuê xe tập đi thử các xe nếu nguyên vấn đề garanty thì chả có vấn đề giề :D

SimSon BS51

Xe hơi
Em thi 2 năm trước ở TT Ngọc Hà, lúc em đang học thì thấy mọi người bàn nhau xe số 8 và vài xe nữa thi khó lắm, kiểu gì cũng trượt. Em tò mò thử lúc tập thôi, thấy chẳng sao cả, có lẽ do tâm lý và chưa được thực hành nhiều để có tý kinh nghiệm vì chân côn phanh không xe nào giống y hệt xe nào. Vẫn cái xe ấy hôm thi có nhiều anh trượt, nhưng cũng có kha khá anh 100 điểm (xem trên màn hình thấy mà). Tập nhiều thì em tin là qua tốt thôi ạ. Mất nhiều xèng để lấy kinh nghiệm và tự tin hơn là nộp tiền thi lại, quan điểm em là thế.

nthphuctho

Xe hơi
Em thi ở trường 10 cũng có 1 số xe nhiêu cụ lên xe đó đều trượt như xe số 3, 7. Chọn xe ở đó chỉ mất 200k thôi

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Điều này chứng tỏ cụ học chưa chắc nên ko tự tin, và có thể lúc học cụ chỉ học 1 vài xe nên bgio bị động. Nếu đã nt thì tốt nhất cụ chọn xe ko nhỡ lsao lại đổ tại xe :D Ngày trc e học, e đổi xe liên tục nên xe nào khác biệt e cũng nhớ và cẩn thận hơn. Còn các xe khác thì cứ chiến thôi.

Hồi em thi cách đây 5 năm, em nghe Tây đồn là có những xe ngồi lên thi kiểu gì cũng trượt: côn không bám, dễ chết máy, nhạc kêu sau khi đi qua vạch...lúc đầu em không tin nhưng vì hôm thi em ở đó nửa ngày nên tin ạ. (Rất hiếm có cụ đỗ khi ngồi mấy xe đã bị "điểm danh" đó).
Nếu có cơ hội chọn xe thì chọn cho nó yên tâm, tuy nhiên 1tr thì cao quá.

fantasy0178

Xe tăng
Bây h thi khó thật, nhiều nội dung khoai chứ ngày xưa e thi năm 2001 đỗ 100% vì có mỗi tiến lùi chữ chi với vào chuồng và đi hàng đinh, dễ ợt

vltk1989

Xe hơi
Theo e thì cụ cứ nên chọn xe cho yên tâm - e phải thi lại lần 2 - lần 1 ko chọn xe - lần 2 e chọn xe hết 300k - thi an tâm hẳn - mà xe chọn nó ngon hơn hẳn cụ ạ - nó để vòng tua cao khó chết máy lắm - e Thi bên Đức Thịnh - xe số 6 hehe :D

otobiz

Xe máy
đúng là học tài thi phận ! bài học kinh nghiệm cho các anh em mới thi bằng lái xe

bipboemlaxichlo

Xe điện
Bây h thi khó thật, nhiều nội dung khoai chứ ngày xưa e thi năm 2001 đỗ 100% vì có mỗi tiến lùi chữ chi với vào chuồng và đi hàng đinh, dễ ợt
từ 1/7/2013 con khó hơn RẤT RẤT nhiều cụ ạ.có màn hình theo dõi luôn.gần như hết hẳn cơ hội TRống TRượt Lý Thuyết.thời gian đi thực hành 10 bài thi trên sân cũng bị thu hẹp còn 15p trước đây 20p.đường vào chuồng cũng bị thu hẹp lại 1m.nên bây giờ cụ mợ nào đi học mà lớt phớy ko chắc thì chắc chắn tỉ lệ trượt cao lắm

thinhkieuphong

Xe điện
từ 1/7/2013 con khó hơn RẤT RẤT nhiều cụ ạ.có màn hình theo dõi luôn.gần như hết hẳn cơ hội TRống TRượt Lý Thuyết.thời gian đi thực hành 10 bài thi trên sân cũng bị thu hẹp còn 15p trước đây 20p.đường vào chuồng cũng bị thu hẹp lại 1m.nên bây giờ cụ mợ nào đi học mà lớt phớy ko chắc thì chắc chắn tỉ lệ trượt cao lắm
cụ đọc thông tin này ở đâu vậy ???

trungbattu

Xe buýt
trước em thi mất 300k chọn xe thôi cụ ạ.
Ngày kia em thi rồi, thấy bọn bên TT ở Yên Viên bảo có 1 số xe tốt, nếu chọn xe mất gần 1 triệu, mong bác nào có kinh nghiệm tư vấn gấp để đỡ mất tiền ko đáng mất!!! Thank's rất nhiều!!!

Nguyennamit

Đi bộ
Em cũng mới thi trên trường PCCC ở Xuân Mai.Chia sẻ kinh nghiệm với bác về vấn đề chọn xe thế này.Số là có 20 cái xe để thi.trong khi đó trước khi thi 1 ngày hầu như ai cũng thuê xe chip để chạy và thuê luôn cái đó để hôm sau đi thi.giá là 500k.mình cũng tập trước 1 ngày lên cái xe mình tập cũng không có ai thuê cả.........hôm sau thi kiểu gì cũng dc cái xe đó mà chẳng mất đồng nào.các mẹ các chị chọn xe thuê xe tập ầm ầm mà trượt đến 70%.chủ yếu là tâm lý thi thôi.còn xe nào cũng như xe nào hết.

bipboemlaxichlo

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

thinhkieuphong

Xe điện

TruongChinh

Xe máy
Trước em thi cũng nghe nhời thầy dạy lái dặn chọn xe và mất 200k cho cái bác quản lý cái xe đó để các bác ý không can thiệp vào phần côn, ga, phanh trước khi em thi sát hạch cho đỡ trượt. Em thi ở Trung tâm Việt Thanh - Hưng Yên. Em được 95 điểm sáth hạch nên cũng không thấy tiếc 200k nữa.

yeudoi68

[Tịch thu bằng lái]
mất 500k tiền chọn xe sân pccc. Xong vào thi ko được lái xe mình chọn. Trung tâm vẫn thu tiền đẹp. Chỉ chặt chém tiền là giỏi.