Vấn đề liên quan đến Mazda 3 2010 - Nhờ các cụ tư vấn giúp ạ ...

quyluong_3bánh

Xe điện
Tks cụ nhiều nhá. Nhưng ông nhập khẩu sao ko nhập thẳng cái thằng có xi nhan liền gương có phải thêm tý option cho dễ bán không cụ nhỉ? Mình cũng đỡ phải lăn tăn và cũng đỡ mất thêm tý tiền nếu cần độ thêm.
Thường thì em thấy đời đầu tiên là không có xi nhan trên gương,sau đó mới có nhưng là dạng dẹt và mới nhất là dạng lồi ra ngoài 1 chút.trông đẹp hơn

tranhoangminh

Xe container
Nhân đây e xin hỏi có cụ nào đang chạy e mazda màu xanh coban không? Màu e nhập đài e thấy khác anh Hải thì phải? Các cụ có thấy thế k? E thấy màu xe nhập đài nó thẫm đen hơn ạ

Tuanm3

Xe tải
Thường thì em thấy đời đầu tiên là không có xi nhan trên gương,sau đó mới có nhưng là dạng dẹt và mới nhất là dạng lồi ra ngoài 1 chút.trông đẹp hơn
xe em trc mua ở kylin họ thêm cái xi nhan gương mở ra là biết về đây họ mới lắp vì băng dính điện cuốn theo kiểu thợ Việt Nam mới có. Còn nếu xe nào ko có xi nhan gương thì mở nắp ra kiểu gì cũng có giắc chờ.

huybank

Xe hơi
Cái bác nói là nó hiển thì trên màn hình imid. Bản 1.6 ko có cái này mà trên bản 2.0 mới có. Mà 2 bản này sử dụng chung 1 màn hình nên nhìn vào bác sẽ thấy biểu tượng mờ. Nói chung những gì thiết thực thì chơi thui. Cái này thì chưa ở đâu độ cho mazda 3 nhưng bác có thể lắp bộ hub + tmsp. Bộ này bao gồm cảm biến áp suất lốp và những thông tin như nhiệt độ két nc, điện áp acquy, mức tiêu hao nhiên liệu... Cũng khá đầy đủ. Quan trọng là cảm biến áp suất lốp hiển thị từng lốp và cụ thể lốp nào bị (bộ theo xe cũng chỉ hiển thị chung bằng biểu tượng chứ ko hiển thị cụ thể lốp). Còn nhiệt độ trong ngoài cũng ko cần thiết lắm.
Em cũng đang quan tâm vụ này, trên xe e cũng chỉ có máy cái FM, nhạc nhẽo, nhiều thông tin mình thấy mờ đi như vậy chứng tỏ sẽ mở ra được nhiều thông tin, cụ nào rành vụ này chỉ tụi em với ạ

LongLH

Xe điện
Cái bác nói là nó hiển thì trên màn hình imid. Bản 1.6 ko có cái này mà trên bản 2.0 mới có. Mà 2 bản này sử dụng chung 1 màn hình nên nhìn vào bác sẽ thấy biểu tượng mờ. Nói chung những gì thiết thực thì chơi thui. Cái này thì chưa ở đâu độ cho mazda 3 nhưng bác có thể lắp bộ hub + tmsp. Bộ này bao gồm cảm biến áp suất lốp và những thông tin như nhiệt độ két nc, điện áp acquy, mức tiêu hao nhiên liệu... Cũng khá đầy đủ. Quan trọng là cảm biến áp suất lốp hiển thị từng lốp và cụ thể lốp nào bị (bộ theo xe cũng chỉ hiển thị chung bằng biểu tượng chứ ko hiển thị cụ thể lốp). Còn nhiệt độ trong ngoài cũng ko cần thiết lắm.
Cái Hub+tmsp không lên được mức tiêu hao nhiên liệu nếu xe không có chức năng này cụ nhé. Vì đơn giản không có thì lấy đâu tín hiệu đưa lên mà phát ra được.
P/S: e đã lắp rồi

zoomx5

Xe hơi
cho e hỏi M3 nhập đài loan của e ấn remote không mở cốp sau là sao nhỉ

huybank

Xe hơi
cho e hỏi M3 nhập đài loan của e ấn remote không mở cốp sau là sao nhỉ
Bác mở cốp sau bằng tay, sau đó mở cái tấm lót ở trên xem dây nối có bị sút ko?trước đây e cũng bị tr hợp này, do dây cáp bị lỏng, hoặc khi pin yếu tín hiệu kém cũng ảnh hưởng đến khả năng của nó

zoomx5

Xe hơi
Bác mở cốp sau bằng tay, sau đó mở cái tấm lót ở trên xem dây nối có bị sút ko?trước đây e cũng bị tr hợp này, do dây cáp bị lỏng, hoặc khi pin yếu tín hiệu kém cũng ảnh hưởng đến khả năng của nó
voka cụ,để e kiểm tra xem ntn ,chứ e dùng cà 2 chìa đều không được

Chỉnh sửa cuối:

MrTran123

Xe đạp
Các cụ có tin là M3 2010 đến giờ mới đi được 1 vạn không ạ?

huybank

Xe hơi
Các cụ có tin là M3 2010 đến giờ mới đi được 1 vạn không ạ?
Em ko tin lắm cụ ạ, cụ xem nội thất của em í có nguyên bản ko?với xe chạy 10k thì chắc nội thất như mới cụ ạ, xe em gần 44k mà nội thất em giữ cực ngon, ai vào cũng khen, hihi, hôm rồi e đi coi con Sonata, bảo xe cty mới chạy 26k là em đã ko tin rồi, vào cái xe nhìn nội thất thì đúng thiệt là choáng, e ước chắc phải trên 100k , ghế cũ mềm xèo, nội thât cũ kì, các nút bấm nút thì mờ, nút thi tróc cả sơn, cái chìa khóa remote thì cũ mèm tróc cả sơn, các kí hiệu chả nhận ra, em phán tên bán 1 câu : a tua xe hơi quá lố :)).
Tâm lí em khi mua xe cũ đầu tiên em sẽ vào xem nội thất trước, nội thất còn mới, được chủ xe chăm sóc kĩ càng chứng tỏ anh này yêu và chăm xe, km hơi cao tí cũng chấp nhận được ( vfi đã chăm sóc nội thất chắc chắn máy móc cũng sẽ đc anh í bảo quản tốt ), còn vào nội thất cũ kĩ dơ dáy có chạy 10k e cũng o mua đâu ạ.

MrTran123

Xe đạp
Em ko tin lắm cụ ạ, cụ xem nội thất của em í có nguyên bản ko?với xe chạy 10k thì chắc nội thất như mới cụ ạ, xe em gần 44k mà nội thất em giữ cực ngon, ai vào cũng khen, hihi, hôm rồi e đi coi con Sonata, bảo xe cty mới chạy 26k là em đã ko tin rồi, vào cái xe nhìn nội thất thì đúng thiệt là choáng, e ước chắc phải trên 100k , ghế cũ mềm xèo, nội thât cũ kì, các nút bấm nút thì mờ, nút thi tróc cả sơn, cái chìa khóa remote thì cũ mèm tróc cả sơn, các kí hiệu chả nhận ra, em phán tên bán 1 câu : a tua xe hơi quá lố :)).
Tâm lí em khi mua xe cũ đầu tiên em sẽ vào xem nội thất trước, nội thất còn mới, được chủ xe chăm sóc kĩ càng chứng tỏ anh này yêu và chăm xe, km hơi cao tí cũng chấp nhận được ( vfi đã chăm sóc nội thất chắc chắn máy móc cũng sẽ đc anh í bảo quản tốt ), còn vào nội thất cũ kĩ dơ dáy có chạy 10k e cũng o mua đâu ạ.
Thế mới là vấn đề ạ, vì e đã xem cả nội thất lẫn máy móc. Lúc cho vào hãng check, bên cạnh có con M3S e nhảy vào ngó nghiêng 6k mà nội thất còn thua con 10k đấy cụ ạ. Hay xe anh Hải với xe anh Đài nó khác nhau cụ nhỉ???

MrTran123

Xe đạp
E trc chạy xe đài loan ,xe bạn em mua của anh Hải .E thấy bộ ghế da của anh Hải kém hơn ghế Taiwan rất nhiều
E cũng nghĩ như thế, chứ 2013 mới chạy 6k thì khác gì mới đâu. Thảo nào M3-2010 cụ nào rao cũng cao kinh :)

ThmkTkc

Xe đạp
E trc chạy xe đài loan ,xe bạn em mua của anh Hải .E thấy bộ ghế da của anh Hải kém hơn ghế Taiwan rất nhiều
Xem lắp tại VN nếu chất lượng linh phụ kiện = xe nhập dù đắt hơn xe nhập em cũng mua. Mình yêu nước mà.
Nhưng mà lởm hơn thì dù rẻ hơn cũng không mua. Không tiếp tay cho làm điêu làm ẩu

Chỉnh sửa cuối:

Tuanm3

Xe tải
Cái Hub+tmsp không lên được mức tiêu hao nhiên liệu nếu xe không có chức năng này cụ nhé. Vì đơn giản không có thì lấy đâu tín hiệu đưa lên mà phát ra được.
P/S: e đã lắp rồi
Em ko biết bác lắp loại gì nhưng của em có bác ạ. Cắm luôn vào cỏng ODB. HiỂN Thị tốc độ, vòng tua, tiêu hao nhiên liệu, điện áp acquy.....
Link đây bác http://longthinh.vn/?/San-pham/132/Hiển-Thị-Tốc-Độ-_-Áp-suất-lốp/1833/Hiển-Thị-Tốc-Độ-,Áp-suất-lốp-(HUD-+-TPMS)/longthinh.audio

MrTran123

Xe đạp
Bình thường thôi cụ, có xe còn nguyên mùi xe mới cơ ah, nếu cụ thích mục sở thị thì PM em. Xe M3 2009 cơ.
E hỏi các cụ có tin ko thôi chứ e thì tin lắm ạ, e vừa vớt đc 1 e chạy mới 1 vạn xe cứ thơm thơm là :). Ban đầu e cũng ứ tin nhưng sau khi ra khỏi hãng thì hết nghi ngờ ạ :)

Tuanm3

Xe tải
Bình thường thôi cụ, có xe còn nguyên mùi xe mới cơ ah, nếu cụ thích mục sở thị thì PM em. Xe M3 2009 cơ.
Ôi ! em yêu cái mùi xe mới. Xe em đi 7 vạn mà thấy nội thất có gì khác đâu. Chỉ riêng có cái ghế lái phần mút nó bị lún đang muốn làm lại mờ chưa biết làm ở đâu

ThmkTkc

Xe đạp
E hỏi các cụ có tin ko thôi chứ e thì tin lắm ạ, e vừa vớt đc 1 e chạy mới 1 vạn xe cứ thơm thơm là :). Ban đầu e cũng ứ tin nhưng sau khi ra khỏi hãng thì hết nghi ngờ ạ :)
Chúc mừng cụ nhé !

zoomx5

Xe hơi
các cụ cho e hỏi m3 đài loan của e không cắm seatbelt mà không thấy nó báo âm thanh tinh tinh gì cả chỉ thấy taplo báo biểu tượng người ngồi màu đỏ,xe đài loan nó thế hay bị hỏng nhỉ

Vu tien Dong

Xe hơi
Chả là nhà em định tậu cái 4 bánh chở Gấu mẹ đi làm, Gấu con đi mẫu giáo. Ngó ngang ngó dọc vẫn thấy ưng cái anh Maz3 2010 nhà mình nhất. Ngoại hình đẹp, vận hành tốt, ... Nói chung là tương đối vượt trội so với các anh em cùng tầm giá. Ấy thế nhưng khi đi ngồi thử xe, mới thấy phát sinh 2 cái vấn đề, làm em lăn tăn mãi không biết làm thế nào cho ổn. Cụ thể 2 cái vấn đề rằng là :
Vấn đề 1. Chỗ để chân cho hàng ghế sau của Maz3 theo em cảm nhận là hơi bị hẹp (tính ra chỉ khoảng 20 - 25cm nếu đo ghế theo bản thân em 1.7m). Theo các cụ đã từng trải Maz3 nhiều, thì cảm nhận của người ngồi sau là như thế nào? Có thoải mái không? Vì xe mua phục vụ gia đình, nên cần phải tính sự tiện nghi cho tất cả. Hix, không nhẽ em ngồi thoải mái mà các cụ ông cụ bà nhà em phải co chân lên ghế thì hỏng hết bánh kẹo ....
Vấn đề 2. Mazda 3 không giống như mấy anh nhà Toy, có cái sống trục nổi lên giữa 2 xe. Cái này đối với người lớn thì không ngại lắm, nhưng đối với mấy ông Gấu con lúc nào cũng tưng tưng nhảy nhót thì lại là vấn đề vì sàn xe không phẳng, rất dễ ụp mặt xuống đất. Em muốn hỏi các cụ là có cách nào làm giảm cao độ cái sống này không ? (em dự là có thể dùng thảm dày, nhưng có vẻ như không ổn lắm vì cái sống này cao đến hơn 10cm, ...)
Em là em chỉ có 2 ý kiến ngu ngu như trên (ngu mà tới 2 cái thì chắc là ngu lắm rồi, mong các cụ thông cảm $-)) , các cụ bớt chút thời gian vàng ngọc góp ý giúp em. Em là em xin kính các cụ Vodka Vacsava đều đều (b)
Em cũng đang chạy M3 - 2010. Theo cảm nhận của em M3 có mấy điểm trừ như sau:
1. Thiết kế thể thao nên trần xe hơi thấp, ngồi ghế phụ lái còn ok chứ ghế sau rất dễ có cảm giác bí, dễ say xe.
2. Đúng như cụ nói, hàng ghế sau khoảng cách ngắn so với hàng ghế trước nên cụ nào chân dài bụng to sẽ không duỗi thẳng chân được, đi đường dài nhanh mỏi.
Tuy nhiên ngược lại, M3 thiên về dành cho người lái. Đi M3 cảm giác lái rất sướng. Em đã chạy Cam, Altis, Civic cũ về cơ bản là ko sướng bằng. Nói chung với tầm tiền đó, mức tiêu thụ nhiên liệu loanh quanh tầm 9l em vẫn vote cho M3 cụ ạ