Vấn đề liên quan đến Mazda 3 2010 - Nhờ các cụ tư vấn giúp ạ ...

quyluong_3bánh

Xe điện
Chắc sợ đụng với hàng nhật hàng mý ah các cụ?em thấy M3 nhập nhật 2 đèn lùi trắng muốt mà,lazang đẹp nữa.hi

nambombom

Xe buýt
Cụ nói rất đúng đấy, đặc biệt là Vấn đề 1. Nói chung M3 thiết kế như vậy, cảm giác ngồi trong xe là chật hơn so với nhiều loại cùng phân khúc. Còn cái Vấn đề 2 thì đương nhiên là cái gì nó cũng có lý do của nó cụ ợ, không phải tự nhiên nó đẻ ra cái sống ở giữa đâu. Lý do cụ thể thì em không biết nhưng em thấy nó cũng chẳng ảnh hưởng nhiều đến Gấu con nhà cụ đâu, vì gấu con nhà em nó cũng nghịch như nhà cụ. Cụ san bằng nó đi chẳng ích chi.
Nhưng mà chung quy lại là, cụ hãy cứ tận hưởng cảm giác là cụ đang được đi cái xe đẹp nhất, máy Nhật, kiểu dáng thể thao...chứ so sánh làm gì tự nhiên lại đâm ra lăn tăn. Cụ phải tin là cụ lựa chọn đúng chứ.

tptitoe

Xe tăng
Vấn đề 2. Mazda 3 không giống như mấy anh nhà Toy, có cái sống trục nổi lên giữa 2 xe. Cái này đối với người lớn thì không ngại lắm, nhưng đối với mấy ông Gấu con lúc nào cũng tưng tưng nhảy nhót thì lại là vấn đề vì sàn xe không phẳng, rất dễ ụp mặt xuống đất. Em muốn hỏi các cụ là có cách nào làm giảm cao độ cái sống này không ? (em dự là có thể dùng thảm dày, nhưng có vẻ như không ổn lắm vì cái sống này cao đến hơn 10cm, ...)
Em là em chỉ có 2 ý kiến ngu ngu như trên (ngu mà tới 2 cái thì chắc là ngu lắm rồi, mong các cụ thông cảm $-)) , các cụ bớt chút thời gian vàng ngọc góp ý giúp em. Em là em xin kính các cụ Vodka Vacsava đều đều (b)
Cái này thì xe nào chả có, Mec, BMW, Toy... chỉ có cao hay thấp thôi. Nó là cái sườn để tăng độ cứng gầm xe (Giống như lõi giữa của bìa carton ấy mà). Cụ thấy tấm tôn phẳng cứng hay tôn lượn sóng cứng?

Chỉnh sửa cuối:

tptitoe

Xe tăng
không phải chỉ M3, Altis TW mới có đèn hậu lệch mà anh Su này ở Ấn độ cũng rứa, cái này lại ngược với M3.
Nhưng ai cố thử tìm hiểu xem nó làm thế để làm gì? Phải có lý do chứ?

Mazda3CB

Xe tăng
không phải chỉ M3, Altis TW mới có đèn hậu lệch mà anh Su này ở Ấn độ cũng rứa, cái này lại ngược với M3.
Nhưng ai cố thử tìm hiểu xem nó làm thế để làm gì? Phải có lý do chứ?

ngược lại thế thì em dự là tay lái nghịch ợ.... vì khi căn thì cần căn góc xa nên nó lắp cái đèn góc xa thoai.
Mà M3 ý, thấy đèn lùi thế là đủ sáng để nhìn được gạch đá roài, sáng thêm thì cũng chả biết để làm gì nữa.
Túm lại, hài lòng với M3 :))

Mazda3CB

Xe tăng
mà thích thì bất cái đèn đỏ đó lên lúc lùi cũng được mà, có sao đâu,....

tieu_tang

Xe hơi
Bác ra Thanh Bình mua 1 bộ dụng cụ 8 món là đủ cả + cái bình cứu hỏa hết khoảng hơn 500k tí là ok. Còn bơm mình nghĩ là ko cần lắm
Thanh Bình ở đâu hả cụ? cháu cũng quan tâm mấy thứ này!

tizzi

Xe tải
Các bác cho em hỏi là còn M3, hatchback, 2.0, giá hiện tại là bao nhiều không ạ, chênh lệch với em 1.6 là bao nhiêu? (nhập từ ĐL và NBản thì chênh nhiều ko).
Em cũng rất em này, khi em thấy bọn nước ngoài có reviews em M3 có start/stop.

longbob

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là con M3 trắng của em hôm qua bị 1 nàng đi xe máy ngã vào, sơn đỏ từ xe máy dính lên đuôi xe e rất chặt. Em đã tẩy nhẹ bằng cana, dầu hỏa nhưng không mất được là mấy. Cụ nào biết cách tẩy mách em với.

mezzo

Xe hơi
một số hôm em bật khóa điện thì hiện đèn AT và ABS rồi hình cái vô lăng và dấu chấm than. Nổ máy là hếtm nhưng 1 số hôm nó hiện thêm cái đèn hình cái xe và cái khóa. Nổ máy cũng vẫn hết nhưng em chả hiểu hình cái xe và cái khóa là nó báo cái gì, hôm nay em tắt máy nhưng đèn báo cái xe và cái khóa vẫn nhấp nháy trong khi em đã đánh lái thẳng và tắt tất cả các thứ cần tắt. Mọi hôm tắt máy em chả thấy cái đèn này nhấp nháy gì cả.

hungvit

Xe tăng
Website
www.aclik.vn
một số hôm em bật khóa điện thì hiện đèn AT và ABS rồi hình cái vô lăng và dấu chấm than. Nổ máy là hếtm nhưng 1 số hôm nó hiện thêm cái đèn hình cái xe và cái khóa. Nổ máy cũng vẫn hết nhưng em chả hiểu hình cái xe và cái khóa là nó báo cái gì, hôm nay em tắt máy nhưng đèn báo cái xe và cái khóa vẫn nhấp nháy trong khi em đã đánh lái thẳng và tắt tất cả các thứ cần tắt. Mọi hôm tắt máy em chả thấy cái đèn này nhấp nháy gì cả.
Là điều bình thường mà cụ, khi cắm chìa vào hệ thống sẽ check các thiết bị (có đèn) nếu ok thì đèn tắt đi là cụ đi đc còn nếu đèn sáng nghĩa là chức năng đó đang có vấn đề. Đèn cái xe có hình cái khóa là ổ khóa đang check khóa từ, cụ ra ngoài đánh chìa khác cũng không mở đc với tính năng đấy đâu. cụ cứ rút chìa ra, bấm khóa chốt cửa là nó hết

mezzo

Xe hơi
Cám ơn bác nhưng hôm qua em đứng gần phút sau khi rút chìa và lock cửa thì nó vẫn nhấp nháy...bt em rút chìa và mở cửa ra ngoài thì chỉ duy nhất đèn báo cửa mở là sáng, đóng cửa là hết phim luôn.

tigerP

Đi bộ
Các bác cho em hỏi. Em mới rước một em M3 về nhưng nó đặt ở chế độ nếu chạy quà 50km/ h thì báo tít tít . Các bác biết chỉnh lại cái này ở đâu ko ạ. Em tìm mãi mà không thấy chỉnh ở đâu hix

tigerP

Đi bộ
Các bác cho em hỏi. Em mới rước 1 em M3 về nhưng nó đặt sẵn chế độ nếu vượt qua 50 km / h thì tít tít. Em tìm mãi mài ko biết chỉnh ở đâu. Các bác chỉ giáo cho em với ạ. Hix hix

Mazda3CB

Xe tăng
thôi xong, xe em mất tự động bên kính lái rồi, làm sao bây h hả các kụ?

HOANM

Xe đạp
Ối hóa ra là con M3 này hay thật đấy, mỗi lần các bác đưa ra là e lại thấy có quá nhiều thông tin mới, hết cái nọ đến cái kia, thế mới là mẫu xe có nhiều cải tiến và để lái xe từ từ mà khám phá các tính năng của nó chứ nhẻy

Toyota Celica

Xe container
Ối hóa ra là con M3 này hay thật đấy, mỗi lần các bác đưa ra là e lại thấy có quá nhiều thông tin mới, hết cái nọ đến cái kia, thế mới là mẫu xe có nhiều cải tiến và để lái xe từ từ mà khám phá các tính năng của nó chứ nhẻy
Ôi cái ông này ở đâu chui lên đây
Đây là chia sẻ những cái chưa biết thôi ông , ko biết thì thưa thớt tý nhé

Chẳng có lỗi gì cả
Cái tự động lên kính do chưa lên hết đã xuống , sửa = cho lên hết giữ 2s rồi ok
Cái tít tít do cái hiển thị tốc độ cụ đặt chế độ hạn chế tốc độ thôi , chỉnh lại - trên cái đấy có 2 3 nút bấm , bấm loạn 1 lúc là hết :D :D
Mấy cái đèn nhấp nháy là nhận chìa khóa , đứng gần thì nó nhận thoai , nhận để mở được cửa . hết

subazu_thai

Xe buýt
Các pác cho em hỏi: xe em mỗi lần để qua đêm sáng hôm sau đi làm bật chìa khóa thì tất cả các đèn trên taplo chính đều tắt duy chỉ có cái đèn báo màu xanh hình như cột nước thì hiện. Đi tầm 3 đến 5 phút nó mới tắt. Nhưng cả ngày đi thì lại ko bị hiện tượng đấy nữa mà lên xe bật khóa là đèn tắt luôn. E tưởng thiếu nước làm mát thì e đổ cho đúng vạch full mà vẫn bị hiện tượng đấy. Ko biết xe các pác có như thế ko ạ cho e biết với:-w

Chỉnh sửa cuối:

xanhia

Xe máy
Cái cột nước đấy là cột thủy ngân tượng trưng cho việc đo nhiệt độ máy đấy cụ ạ. Khi nó có mầu xanh tức là xe cụ "nguội", khi cụ đi một lúc máy ấm thì đèn tắt. Cụ chạy cả ngày thì máy nó ấm sẵn rồi nên bật khóa là đèn tắt luôn. Ko biết cụ nào ở đây đã thấy cột nước đỏ rực chưa nhỉ ;)