[Thảo luận] Vấn đề bắn tốc độ của xxx

Grandtouring

Xe điện
chúc mừng bác.nếu đi sâu vào chút nữa còn nhục hơn.em bị chúng nó bắn 41/20km đây này.em đếm 5 trạm mai phục tất cả.chúng nó có đoạn đường đang làm cắm biển 20.hết chỗ đường đang làm khoảng 2 km chạy đc 80 -100 nhưng chưa có biển hết 20.
xuống xe nó giữ giấy tờ đòi lập biên bản.anh đi cùng xe xuống đưa cái thẻ thấy xxxx đứng nghiêm chào rồi anh ý hỏi chúng mày làm trò gì thế?cút
xxx dạ vâng rồi tiến lại chỗ em đưa lại giấy tờ bằng 2 tay và bảo anh chở sếp chạy nhanh quá nguy hiểm.
em bảo ờ nguy hiểm hơn nữa nếu sếp bị ám sát.
xxx bảo thôi anh cứ chạy đc bao nhiêu tùy sức để em báo trạm sau cho xe qua
đi qua 5 trạm các bác ạ.đình trám ôi đình trám sợ vãi lúa
Ước gì được như anh ý (h)
(b)(b)(b)

boyIII

Xe đạp

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
chúc mừng bác.nếu đi sâu vào chút nữa còn nhục hơn.em bị chúng nó bắn 41/20km đây này.em đếm 5 trạm mai phục tất cả.chúng nó có đoạn đường đang làm cắm biển 20.hết chỗ đường đang làm khoảng 2 km chạy đc 80 -100 nhưng chưa có biển hết 20.
xuống xe nó giữ giấy tờ đòi lập biên bản.anh đi cùng xe xuống đưa cái thẻ thấy xxxx đứng nghiêm chào rồi anh ý hỏi chúng mày làm trò gì thế?cút
xxx dạ vâng rồi tiến lại chỗ em đưa lại giấy tờ bằng 2 tay và bảo anh chở sếp chạy nhanh quá nguy hiểm.
em bảo ờ nguy hiểm hơn nữa nếu sếp bị ám sát.
xxx bảo thôi anh cứ chạy đc bao nhiêu tùy sức để em báo trạm sau cho xe qua
đi qua 5 trạm các bác ạ.đình trám ôi đình trám sợ vãi lúa
ôi!ngưỡng mộ quá(l)(l)(l)(l)(l)(l)

mimy

Xe tải
em cũng ước đc như anh ý nhưng hôm đó anh ý đi nhờ xe em có 1 lần duy nhât.mà anh ý cũng chẳng cho em sô đt

bmw74

Xe buýt
5km nữa của em cụ còn ăn gian nhá!
cơ mà đã dính tới vụ bắn tốc độ các cụ cứ yên trí rằng ngoan ngoãn nộp phạt đê.Cứ coi như là biếu xxx một tý về mua sữa cho con, vì cãi cũng chả được
em từng dính một lần,thắc mắc thì các đồng chí đầy tớ của nhân dân trìu mến bẩu rằng: đồng hồ đo tốc độ trên xe em sai, chứ anh bắn cả trăm xe, chả có xe nào kêu sai cả!
điên tiết em cởi mựa nó áo chống nắng , các chú hốt hoảng sợ em làm liều thả em đi liền:21::21::21::21::21:
Mợ này chẳng đọc kỹ gì cả !Iem nói là gần đúng cơ mà,mợ vod đền iem đi :21::21:

hành_khất_đêm

Xe điện
Chắc là công an Việt Yên rồi, Đoạn 1A thì vẫn 60 mà cụ có mà rẽ vào trong khu công nghiệp thì mới 40 cụ ạ.
Nếu ở BG cụ không quen Công An mà xin được thì cụ quá giỏi (ở đây là kể cả mất tiền nhé).
Cụ không đọc kĩ à? nó bắn là bắn cái đoạn em cua từ đường 1 vào đình trám,nó bắn em 70 ở đoạn cua em mới ức chứ, đến cụ nội em sống lại cũng không cua được 70 ở cái đoạn đó, lại còn ngược đường nữa, xe máy, xe khách chạy ầm ầm. Em phải nhờ mấy thằng xe ôm ở đấy làm cò xin hộ đó bác, cũng may là có thằng XXX nó ở trong khu đô thị nhà em nó ở trong đội đó, em nhận ra nên nó cũng nói đỡ. Thế mà vẫn mất 600K cụ à.

tqt77

Xe điện
@ chủ thớt: nếu vừa rê tay vừa bắn thì em sợ ảnh nó nhòe ko chụp đc biển số ?
@ ght: nếu gấu nhà bác vượt có 6km thì chỉ bị nhắc nhở thôi chứ, đâu có bị phạt hay em nhớ nhầm
@ all: bác nào đã đi tuyến HN-HG, chắc là nhiều bác đi rồi, đoạn nhiều đèo dốc quanh co từ TQ-HG ý em thấy các lái xe thổ công toàn phi 80-90 đấy ạ, em thì thấy rất ghê nhưng mà các chú đó chả thấy xi nhê gì hết.

bmw74

Xe buýt
đã đền!đã đền!em sr cụ, mắt mũi em nó tèm nhèm,tuổi già khổ như thế đới cụ ợ:'(:'(:'(
Sao lại sờ râu (sr) iem thế,mợ này đúng là mắt mũi kèm nhèm roài :21::21:

ngaydoclap

Xe container
Em mà có súng nhé, thì nhé, đảm bảo nhé, không sai nhé, các cụ chạy toàn 200/20 hết nhé, đừng cãi nhé, nộp thóc nhé.

Fiater0936

Xe tải
Em chưa bị bắn bao giờ, cũng chưa phaỉ nộp phạt quá tốc độ, và cũng chư bao giờ xem cái bằng chứng việc bắn tốc độ thế nào. Mời các bác mổ sẻ cho anh em có ít kinh nghiệm
Đợt đầu năm bọn em đi Tuyên Quang, trên đường về qua đoạn Sơn Dương thì anh bạn em bị dính 67/50 cùng với khoang 5-6 xe khác. Sau 1 hồi trình bày abc... và đòi xem ảnh... thì XXX chạy xe oto từ điểm phục kích về và cho xem từ máy ảnh của họ, nó là máy KTS như bình thường, có thêm ống kính và thấy rõ ảnh xe vi phạm + biển số và ở dưới có chi tiết tốc độ km/h + ngày giờ chụp...
Đi đúng tốc độ cho lành cụ ạ .

hành_khất_đêm

Xe điện
Em hỏi có bác nào ở đây được xem cái ảnh, hay xem cái hình, hay xem bất cứ cái gì mà xxx trưng ra làm bằng chứng là các bác mình cạy quá tốc độ ko ạ?
Cụ thích ảnh ấy gì? Các bạn ấy không thiếu ảnh đâu, mỗi tội chưa in được nó sẽ cho cụ xem trên súng với 3 đến 4 góc độ khác nhau + ngày giờ vi phạm, tốc độ vi phạm của xe cụ, xem xong là xe cụ hoặc bằng của cụ ở lại miễn thắc mắc, can tội đòi xem ảnh à. Bình thường là nộp lệ phí rồi đi, xem ảnh thì cứ đúng luật các anh ý làm. Nên chẳng dại đòi xem ảnh của các anh ý.

Đậu đại ka

Xe buýt
Em hỏi có bác nào ở đây được xem cái ảnh, hay xem cái hình, hay xem bất cứ cái gì mà xxx trưng ra làm bằng chứng là các bác mình cạy quá tốc độ ko ạ? Nếu có xem rồi thì cho em hỏi cái bằg chứng ấy nó như thế nào: là cái hình chụp màu, hay đen trắng, hay là tờ giấy với ghi chú biểu đồ hình vẽ, hay chỉ là tờ giấy có ghi chữ trên đó là xe BS: như thế chaỵ với tốc độ như thế... thế thôi ạ?
Em đã từng lái và ngồi trên xe chạy quá tốc độ bị bắn 5,6 phát. Lần nào bị bắn đều là do quá tốc độ hết nên em nghĩ cụ nào bị xxx vịn lại do quá tốc độ thì chính xác đến 99%. Bác nào bị bắn mà nghi không phải thì cứ để lập bb và ký nhé. Có một lần duy nhất e lái bị bắn còn các lần kia ngồi cạnh thằng bạn (có đoạn vừa nhắc nó đi từ từ thì bị bắn), lần duy nhất của em tít dưới Hạ Long, đen đúng hôm các chú làm chỉ tiêu nên không làm gì được. Hình chụp là hình chụp màu, dĩ nhiên không nét căng như ảnh bình thường vì xe mình đang chuyển động nhưng cũng khá rõ ràng + hình chữ số ghi tốc độ của xe. Em bị bắn 52/40, đúng là lúc đó em đi với tốc độ >50, mấy lần khác bị bắn nghe thông báo so với tốc độ đi em cũng thấy trùng khớp. Khi các bác bị bắn, lập bb thì hôm sau đi lấy giấy tờ ảnh sẽ được kẹp cùng một tập với biên bản hôm lập, biên lai phạt, giấy biên nhận...
@cụ Grandtouring: Em nghĩ không có chuyện đưa tay ra cho thêm tốc độ đâu ợ, như thế xe chuyển động, máy rung chẳng nhìn thấy gì. Lúc em bị ghi bb em ngồi xem bắn tốc độ rồi, xxx cầm máy 2 tay đứng im. Còn một vấn đề sai số nữa là do các bác độ chân em nó to hơn, nên vân tốc thực tế sẽ lớn hơn vận tốc hiển thị trên taplo (lớn hơn ít thôi nhưng + với quá tốc độ ít = đủ khung phạt $).

Chỉnh sửa cuối:

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ kêu là đi đúng tốc độ mà sao vẫn dính khi bị xxx bắn và xem súng của xxx thì thấy tốc độ lớn hơn xe mình vừa đi. Ví dụ đi đúng 50km/h nhưng súng của xxx lại thể hiện 59km/h.

Rất đơn giản,đây là nguyên lý cộng vận tốc của hai vật ngược chiều. Vận tốc xe thể hiện trên súng của xxx được gọi là vận tốc tương đối của xe so với súng, nó sẽ bằng vận tốc xe (50km/h) cộng với vận tốc súng (9km/h).

Vậy vận tốc súng là gì? Đây là vận tốc lúc tay xxx giơ súng về phía trước (rồi mới bắn). Chỉ khi nào súng đứng yên trước khi bắn thì tốc độ xe mới được thể hiện chính xác (50km/h).

Do vậy khi đi đường, nên đi dưới tốc độ cho phép khoảng 10km/h thì mới thật an toàn.
Lại một phát minh mới chăng?Mời cụ xem nguyên lý máy băn tốc độ đây:
http://www.vietcaravan.com/4rum/showthread.php?t=3229

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
xxx VN bắn bằng mồm, cần gì súng đâu. Mới nghe các cụ đã sun vòi nôn tiền rồi cần gì phải cho xem ảnh mà bắn đúng với chẳng bắn sai!

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]

LoideGinji

Xe điện
Em xin mạo muội hỏi có bác nào vào cua với tốc độ 70 km/h ko? Thế mà hôm em đi về Bắc Giang ăn cưới,đi QL 1, em rẽ vào Khu công nghiệp Đình Trám em bị bắn, mấy thằng XXX nó bảo chỗ đó chỉ được đi 40km/h, bây giờ nó bắn em 70, nó đòi giữ xe em. Em cũng ** hiểu là em có đua xe hay ko mà em vào cua được 70, mà còn phải tránh xe ngược đường. Cãi nhau 1 hồi cuối cùng em mất 500k + 100k tiền cò + có 1 thằng XXX nó ở trong Khu đô thị mới do XN em quản lý, em nhìn nó quen quen. Mong các bác giải thích
Chỉ có mấy thằng hâm nhu SUMI thì mới đi đứng kiểu thế ạ

Hoangson79

Xe hơi
Có viêc này làm em thắc mắc

Hôm qua em cũng bị bắn nhưng xxx chặn bắt sau biển 80 khoảng 300m, có khi nào xxx đứng sau biển 80 bắn không ạ, hoặc xxx chặn bắt sau biển như vậy có đúng luật không (ở cầu vượt Vĩnh Yên, chiều VY - HN)

Truongvk

Xe tải
Em hỏi có bác nào ở đây được xem cái ảnh, hay xem cái hình, hay xem bất cứ cái gì mà xxx trưng ra làm bằng chứng là các bác mình cạy quá tốc độ ko ạ? Nếu có xem rồi thì cho em hỏi cái bằg chứng ấy nó như thế nào: là cái hình chụp màu, hay đen trắng, hay là tờ giấy với ghi chú biểu đồ hình vẽ, hay chỉ là tờ giấy có ghi chữ trên đó là xe BS: như thế chaỵ với tốc độ như thế... thế thôi ạ?
Nếu có bác nào đã xem thì tiết lộ đi. Chứ cứ tàn thấy bảo em chạy có ngần naỳ, mà nó bảo ngần naỳ, em ứ chiụ, nhưng em vẫn nộp phạt mà ko cần xem bằng chứng thì phi lý quá, hoặc là quá gà, hoặc là quá nhát, hoặc đúng là chaỵ sai thật

Em chưa bị bắn bao giờ, cũng chưa phaỉ nộp phạt quá tốc độ, và cũng chư bao giờ xem cái bằng chứng việc bắn tốc độ thế nào. Mời các bác mổ sẻ cho anh em có ít kinh nghiệm
Em có bị vịn một lần, cách đây mấy năm rồi, trên đường Láng Hòa Lạc. Tốc độ 74/60 (hồi đó chưa được chạy 80 như bây giờ). Biên bản ghi rõ đề nghị cho xem ảnh vi phạm. Khi đến nộp phát có được cho xem ảnh, chụp đuôi xe có biển số và dòng chữ điện tử thể hiện tốc độ xe chạy, được xxx giải thích đó là ảnh in ra từ máy bắn tốc độ.

Đúng là ảnh đó có thể làm giả rất dễ dàng, nhưng 1 là em có chạy quá thật, 2 là chắc xxx ko bao giờ làm giả kiểu đó để phạt cả nên yên tâm nộp phạt để lấy giấy tờ về (Bằng lái còn bị bấm 1 lỗ - giờ đổi rồi lại ngon :21::21::21:).