[Funland] Văn bản nào không được phép đăng công khai lên mạng xã hội theo luật ạ?

cuhaifus

Xe container
Em có nhận được quyết định của công an tp HN ( Quyết định này em thấy ok, hoàn toàn phù hợp với thực tế và mong muốn).
Tuy nhiên cán bộ đưa em qđ thì nói rằng em ko được phép đưa lên mạng xã hội nếu ko sẽ bị xử phạt.
Em nhờ cccm hiểu luật tư vấn hộ em. Văn bản ko phải là văn hóa phẩm ko lành mạnh, không phải là bí mật quốc gia, không phải là văn bản giả hay em lấy được theo nguồn ko chính thống. Một văn bản chuẩn đưa cho em là thuộc quyền sở hữu của em thì em có được phép đăng lên ko? Và đăng thì vi phạm điều luật gì.
Thực ra trc khi đồng chí nói vậy thì em ko hề có ý định đăng hay gì đâu nhưng nghe xong tự dưng lóe lên ý tưởng sử dụng văn bản này khi mục đích của em ko đạt được.
Nick của cụ là Không Phanh rồi thì ngán gì, cứ mạnh dạn đăng lên đây đi em xem nó là cái gì nào

polizia

Xe container
Cụ ra hàng net lập 1 nick fb mới toe, gmail mới toe ko dính dáng gì đến bất cứ mail gì của cụ. Cụ up lên mxh là xong.
Công an chỉ có thể check xem nó đc up lên tại đâu, mà thường vài ba ngày sau họ mới tính đến chuyện đó.
Lúc đó cam hàng net cũng đã bị ghi đèn dữ liệu rồi, chả biết đc ai đã đến quán net mấy ngày trc đó.
Còn hiện đại hơn cụ mua cái đt cùi mới, ra mua cái sim data tạo nik mới mail mới up lên xong ném đt đi cũng giời tìm.
Đấy là nếu như muốn up :))

Thực ra họ doạ cụ thôi, văn bản đấy ko phải văn bản mật thì chả có luật đc cấm chia sẻ cả.

Chỉnh sửa cuối: