[Funland] Văn bản nào không được phép đăng công khai lên mạng xã hội theo luật ạ?

khong phanh

Xe buýt
Em có nhận được quyết định của công an tp HN ( Quyết định này em thấy ok, hoàn toàn phù hợp với thực tế và mong muốn).
Tuy nhiên cán bộ đưa em qđ thì nói rằng em ko được phép đưa lên mạng xã hội nếu ko sẽ bị xử phạt.
Em nhờ cccm hiểu luật tư vấn hộ em. Văn bản ko phải là văn hóa phẩm ko lành mạnh, không phải là bí mật quốc gia, không phải là văn bản giả hay em lấy được theo nguồn ko chính thống. Một văn bản chuẩn đưa cho em là thuộc quyền sở hữu của em thì em có được phép đăng lên ko? Và đăng thì vi phạm điều luật gì.
Thực ra trc khi đồng chí nói vậy thì em ko hề có ý định đăng hay gì đâu nhưng nghe xong tự dưng lóe lên ý tưởng sử dụng văn bản này khi mục đích của em ko đạt được.

Bxhung

Xe buýt
Cụ nói vậy chung chung quá ạ.
Phải đăng quyết định lên đây mí biết đc là có đc đăng hay không.

tuandaiwoo

Xe máy
Cụ chủ tạo cùng lúc 2 thớt cho 1 câu hỏi?

khong phanh

Xe buýt
Cụ nói vậy chung chung quá ạ.
Phải đăng quyết định lên đây mí biết đc là có đc đăng hay không.
Thui. Em chỉ đăng khi mục đích ko đạt được chứ em vẫn muốn tôn trọng bề trên mà. Dù em biết là dọa có thể vô căn cứ nhưng em vẫn nghe lời.

phohien035

Xe buýt
Cụ phải cung cấp nội dung tóm tắt VB thì mới biết được. Nói chung chung thì chịu

phohien035

Xe buýt
Nó là một quyết định hủy 1 quyết định sai đã ban hành.
Nếu chỉ là hình ảnh 1 VB thì theo em ko vi phạm vì VB đó ko phải là VB cấm. Cái nguy hiểm là các lời bình theo hình ảnh đó. Có người hiểu, có người ko hiểu mà đa phần thành phần sau nhiều hơn. Họ vào bình rồi thóa mạ luôn cái CQ ra QĐ hủy VB trước đó của chính mình mà ko hiểu lý do, nguyên nhân cụ thể. Từ đó làm cho ai ko đọc kỹ hiểu sai về người ra VB. Họ e ngại cái chuyện đó là chính

khong phanh

Xe buýt
"Có người hiểu, có người ko hiểu mà đa phần thành phần sau nhiều hơn. Họ vào bình rồi thóa mạ luôn cái CQ ra QĐ hủy VB trước đó" Em cũng suy nghĩ và cân nhắc nhất về điều này thôi. Nhưng một mặt em lại muốn hạ bệ bên ra quyết định sai nếu họ có ý định không tốt để trả thù việc em đã kiện họ.

tuandaiwoo

Xe máy
Nó là một quyết định hủy 1 quyết định sai đã ban hành.
Họ không muốn cụ công khai vì như vậy sẽ có nhiều người biết là đã có một cái văn bản sai. Tuy nhiên theo lẽ thường thì nếu cái văn bản sai đó đã có quyết định hủy thì càng phải công khai để mọi người biết rằng văn bản đó không có giá trị nữa, trừ khi cái văn bản sai đó chỉ liên quan tới riêng mình bác và những người có tên trong văn bản.

khong phanh

Xe buýt
Họ không muốn cụ công khai vì như vậy sẽ có nhiều người biết là đã có một cái văn bản sai. Tuy nhiên theo lẽ thường thì nếu cái văn bản sai đó đã có quyết định hủy thì càng phải công khai để mọi người biết rằng văn bản đó không có giá trị nữa, trừ khi cái văn bản sai đó chỉ liên quan tới riêng mình bác và những người có tên trong văn bản.
Nếu bên ra quyết định sai mà không trả đũa em vì em đã kiện họ thì em sẽ im luôn mà. Em ko cần công bố cho ai biết cả. Nhưng nếu họ trả đũa em thì em cũng đang tính cách nào đó để bật lại.

goldenlightvn

Xe buýt
Thôi bỏ đi cụ ạ, ghi lại để thủ khi có thằng hại mình.
XH nó vận hành như vậy, đừng để bản thân mình khổ thêm.

Opel Astra

Xe điện
Tuy nhiên cán bộ đưa em qđ thì nói rằng em ko được phép đưa lên mạng xã hội nếu ko sẽ bị xử phạt.
Ôi chời, cái sự cán bộ đưa em qđ thì nói rằng thì kinh dồi.

Thế mà bác không túm ngay cậu cán bộ ấy lại, yêu cầu điểm chỉ vô cái lời Đe doạ xử phạt của ảnh.

khong phanh

Xe buýt
Ôi chời, cái sự cán bộ đưa em qđ thì nói rằng thì kinh dồi.

Thế mà bác không túm ngay cậu cán bộ ấy lại, yêu cầu điểm chỉ vô cái lời Đe doạ xử phạt của ảnh.
Thôi bác xui dại em. Em chỉ bật khi động chạm quyền lợi thôi. Còn cán bộ nói em vẫn nghe cho đến khi đụng chạm quyền lợi.

tuandaiwoo

Xe máy
Nếu bên ra quyết định sai mà không trả đũa em vì em đã kiện họ thì em sẽ im luôn mà. Em ko cần công bố cho ai biết cả. Nhưng nếu họ trả đũa em thì em cũng đang tính cách nào đó để bật lại.
Vậy cụ cứ lưu cái QĐ hủy văn bản sai kia là được rồi. Sau này có vấn đề gì hãy đưa ra. Giờ cụ đã là bên thắng kiện rồi nên thanh thản thôi!