[Funland] Vai trò của Mặt trận tổ quốc? Bỏ cơ quan này đi liệu có ảnh hưởng gì được

Trạng thái
Thớt đang đóng

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Như tiêu đề, các cụ am hiểu bộ máy nhà nước thông não cho em với
Vodka các cụ

hitle888

Xe điện
Ấy, thế cứ thả ra các anh tự ứng cử HĐND các cấp, ĐBQH thoải mái thì lấy đâu ra ngưowif vỗ tay.

sudichat2002

Xe container
Vai trò của MTTQ rất quan trọng, là tiếng nói đại diện của người dân khi được tham vấn 1 vấn đề nào đó, ví dụ như các dự án BOT trên toàn quốc, 100% MTTQ đồng ý, tức là người dân hoàn toàn ủng hộ...

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Bộ máy thì cồng kềnh, có nhiều ban '' Vỗ tay'',Ban bệ nào chả nêu vai trò thiết yếu của mình, rồi thì cờ quạt, huân chương các kiểu nhưng chả có tác dụng gì, có nhiều ban '' Tuyên truyền '' nhưng vẫn cứ '' Thế lực thù địch '' Thế thì cái ban đó để làm gì nhỉ ? kiếm người vỗ tay phỏng các cụ?

anduong_hp

Xe hơi
Mặt trận Tổ quốc Việt Nam có nhiệm vụ tập hợp, xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân, tăng cường sự nhất trí về chính trị và tinh thần trong nhân dân; tuyên truyền, động viên nhân dân phát huy quyền làm chủ, thực hiện đường lối, chủ trương, chính sách của Đảng, nghiêm chỉnh thi hành Hiến pháp và pháp luật, giám sát hoạt .
Đấy cụ lên google tra là ra,bỏ cũng được nhưng mà mất ghế một số cụ lại tâm tư!

limoux

Xe buýt
Ở VN mình các TP đều có ông Bí thở, không hiểu chức năng nhiệm vụ của ông này thế nào mà em thấy toàn "nhô ra" lấn át hết cả ông Chủ tịt TP nhỉ ?!
VD: Trong TPHCM thấy ông NTN toàn chủ trì các cuộc họp điều hành các hđ của TP, đáng ra vai trò điều hành là của ông Chủ tịt Phong chứ nhể ?! Chả hiểu thế nào ... :D

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Mặt trận Tổ quốc Việt Nam có nhiệm vụ tập hợp, xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân, tăng cường sự nhất trí về chính trị và tinh thần trong nhân dân; tuyên truyền, động viên nhân dân phát huy quyền làm chủ, thực hiện đường lối, chủ trương, chính sách của Đảng, nghiêm chỉnh thi hành Hiến pháp và pháp luật, giám sát hoạt .
Đấy cụ lên google tra là ra,bỏ cũng được nhưng mà mất ghế một số cụ lại tâm tư!
Em cũng đã search trên mạng nhưng thấy vai trò của nó nặng tính hình thức. Cấp nào cũng có mặt trận nhưng dân có biết ông mặt trận là ông nào.

LunaLX

Xe tải
Điều 9 của Hiến pháp nước Cộng hoà Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam (2013) quy định:

Mặt trận Tổ quốc Việt Nam là cơ sở chính trị của chính quyền nhân dân; đại diện, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của Nhân dân; tập hợp, phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc, thực hiện dân chủ, tăng cường đồng thuận xã hội; giám sát, phản biện xã hội; tham gia xây dựng Đảng, Nhà nước, hoạt động đối ngoại nhân dân góp phần xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, các tổ chức thành viên của Mặt trận và các tổ chức xã hội khác hoạt động trong khuôn khổ Hiến pháp và pháp luật. Nhà nước tạo điều kiện để Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, các tổ chức thành viên của Mặt trận và các tổ chức xã hội khác hoạt động.

Chức năng nhiệm vụ quan trọng như vậy, cụ đề xuất bỏ đi chẳng hóa ra chúng ta đã đến cửa thiên đường rồi hay sao ạ.

PCI for car

Xe tăng
Trông thế thôi chứ nó to đấy ạ, trước cơ cấu 1 ghế nhóm ít người cầm cuơng nó đó. Giải tán nó thì còn cả đống hội lọ chai bên trong nữa cơ. Kiểu không vào đâu thì cho vào đó, nhốt hết lại đó.

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Điều 9 của Hiến pháp nước Cộng hoà Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam (2013) quy định:

Mặt trận Tổ quốc Việt Nam là cơ sở chính trị của chính quyền nhân dân; đại diện, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của Nhân dân; tập hợp, phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc, thực hiện dân chủ, tăng cường đồng thuận xã hội; giám sát, phản biện xã hội; tham gia xây dựng Đảng, Nhà nước, hoạt động đối ngoại nhân dân góp phần xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, các tổ chức thành viên của Mặt trận và các tổ chức xã hội khác hoạt động trong khuôn khổ Hiến pháp và pháp luật. Nhà nước tạo điều kiện để Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, các tổ chức thành viên của Mặt trận và các tổ chức xã hội khác hoạt động.

Chức năng nhiệm vụ quan trọng như vậy, cụ đề xuất bỏ đi chẳng hóa ra chúng ta đã đến cửa thiên đường rồi hay sao ạ.
Quan trọng như hội bảo vệ người tiêu dùng phỏng cụ?

Anhnv3

Xe buýt
Thay cho mặt trận Việt Minh bỏ sao đc hả cụ. Nếu nó chưa hoàn thành nv của mình thì là lỗi của lãnh đạo Mặt trận thì bỏ ông/bà ý đi chứ sao bỏ MTTQ đc, nơi tiếng nói của các tầng lớp Nhân dân mà.
Như tiêu đề, các cụ am hiểu bộ máy nhà nước thông não cho em với
Vodka các cụ

Vulcan V70

Xe trâu
Mấy cái tổ chức " Hội..." nữa.

thungkhe

Xe điện
Ở VN mình các TP đều có ông Bí thở, không hiểu chức năng nhiệm vụ của ông này thế nào mà em thấy toàn "nhô ra" lấn át hết cả ông Chủ tịt TP nhỉ ?!
VD: Trong TPHCM thấy ông NTN toàn chủ trì các cuộc họp điều hành các hđ của TP, đáng ra vai trò điều hành là của ông Chủ tịt Phong chứ nhể ?! Chả hiểu thế nào ... :D
Ông to nhất thăng thiên mấy năm để lại cv cho cụ Bạc làm cố có sao đâu. Vậy bỏ luôn cả mớ này vì quá dư thừa, lúc méo nào cũng chình ình cạnh Tểnh uỷ.

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Trông thế thôi chứ nó to đấy ạ, trước cơ cấu 1 ghế nhóm ít người cầm cuơng nó đó. Giải tán nó thì còn cả đống hội lọ chai bên trong nữa cơ. Kiểu không vào đâu thì cho vào đó, nhốt hết lại đó.
Sự tồn tại của cơ quan này liệu có đáng ko ạ?

Lonestar

Xe điện
Hội làng em mà không có được mặt trận tổ quốc giới thiệu ra Đình thi ứng cử thì thí sinh xác định luôn là khỏi vào thi Hương hay thi hội. Vai trò của Mặt trận không khác gì vai trò của anh Mõ. Bỏ thì thiếu mà để thì cũng chả tác dụng gì

limoux

Xe buýt
hề hề....dự là thớt sắp bị xóa....:))

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Thay cho mặt trận Việt Minh bỏ sao đc hả cụ. Nếu nó chưa hoàn thành nv của mình thì là lỗi của lãnh đạo Mặt trận thì bỏ ông/bà ý đi chứ sao bỏ MTTQ đc, nơi tiếng nói của các tầng lớp Nhân dân mà.
Vai trò trên lý thuyết là vậy nhưng nhân dân nào có biết tới sự tồn tại của mặt trận hiện nay
Giống như hội bảo vệ người tiêu dùng?

Trạng thái
Thớt đang đóng