[Funland] Vai trò của Mặt trận tổ quốc? Bỏ cơ quan này đi liệu có ảnh hưởng gì được

Trạng thái
Thớt đang đóng

laonongtridien

Xe buýt
Đã bảo ko tám chuyện chín em rồi...band nick giờ

Cái gì ở ta cũng đều tốt và đẹp nhá, tuyền tăm phần tăm biểu quyết đồng lòng, từ trên xuống dưới, từ ngoài vào trong đấy

PS: em đọc thì thấy lịch sử hình thành MTTQ 'hào hùng' lắm, toàn các bô lão anh hùng hào kiệt cả, toàn trưởng các môn phái luôn..
Tiếc là giờ mai một và .... hazz

Civic_2010

Xe tải
Bỏ được, 99.9% dân đồng ý, số còn lại đang hưởng lợi từ nó, trực tiếp và gián tiếp, ko đồng ý. Quan trọng là nhóm 0.01% là nhóm quyền lực, có tiền, có quyền, có báo trí, nên nhóm 99.9% chả có tác dụng gì

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Đợt covid vừa rồi em mới thấy mặt trận đứng ra nhận tiền ủng hộ.

PCI for car

Xe tăng
Sự tồn tại của cơ quan này liệu có đáng ko ạ?
Với em thì càng bỏ nhiều càng tốt, dưng 1 ghế ít người ở đó thì chắc không bỏ được đâu, quan trọng nhất lúc hiệp thuơng dân chủ, nhì là kêu gọi đóng góp đới.
Nhân chuyện bỏ thì nghe lói hệ thống đang chạy cắt 75% nhân lực và tăng 150% thu nhập cho phần còn lại đảm bảo chạy êm ru mà vẫn tiết kiệm được trên 25% hiện tại.

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Ở xứ ta, việc các cơ quan, hội, đoàn thể chồng lấn và đan xen dẫm chân việc nhau đâu phải là ít.
Hỏi mấy cụ chơ giờ nào là Ban Dân nguyện Quốc Hội, Ban Dân nguyện xã huyện, UB Mặt trận, Hội Phụ nữ, hội Nông dân,....Thế khi dân mình có oan sai đi kêu cứu thì chẳng thấy mấy cái hội đó đứng ra hỗ trợ và bảo vệ.
Đang tinh giản bộ máy nhà nước mà ko nghiên cứu đề xuất bỏ đi những cơ quan này cụ nhỉ

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Với em thì càng bỏ nhiều càng tốt, dưng 1 ghế ít người ở đó thì chắc không bỏ được đâu, quan trọng nhất lúc hiệp thuơng dân chủ, nhì là kêu gọi đóng góp đới.
Nhân chuyện bỏ thì nghe lói hệ thống đang chạy cắt 75% nhân lực và tăng 150% thu nhập cho phần còn lại đảm bảo chạy êm ru mà vẫn tiết kiệm được trên 25% hiện tại.
Cụ chủ tịch mặt trận hiện nay là UVTW thôi cụ ạ. Nhưng em thấy họp hành toàn được sắp xếp ngồi cạnh tứ trụ

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Em chỉ biết đây là ban đại diện ra nhận ủng hộ của các doanh nghiệp tập thể và cá nhân chung tay ủng hộ chống cô vít vừa rồi . Thấy báo đăng cỡ gần 1k tỷ :D

PCI for car

Xe tăng
Cụ chủ tịch mặt trận hiện nay là UVTW thôi cụ ạ. Nhưng em thấy họp hành toàn được sắp xếp ngồi cạnh tứ trụ
Do không bổ xung vì gần hết khóa dồi, mí cả bổ xung thì lại phải xem bổ xung vài chỗ nữa nên thôi, chứ vẫn nằm top mà

Ku_den

Xe tải
Đang tinh giản bộ máy nhà nước mà ko nghiên cứu đề xuất bỏ đi những cơ quan này cụ nhỉ
Khó bỏ lắm cụ ơi. Em thấy 1 phần giờ bỏ thì cán bộ dôi dư lao động, không có nghề nghiệp. Kiểu bỏ thì thương, vương thì tội. Như em thấy, UBMT này với Bộ LĐ TB XH có rất nhiều điểm giống nhau. Chức năng gần như tương đương.

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ biết đây là ban đại diện ra nhận ủng hộ của các doanh nghiệp tập thể và cá nhân chung tay ủng hộ chống cô vít vừa rồi . Thấy báo đăng cỡ gần 1k tỷ :D
Thế thì hết dịch là hết việc ạ:)))

Như tiêu đề, các cụ am hiểu bộ máy nhà nước thông não cho em với
Vodka các cụ
Chào bác !
Nội quy quán cà phê đã có quy định:
"A- Các bài viết với nội dung sau không được phép đăng:

1- Tất cả các chủ đề và phản hồi (bao gồm cả hình ảnh/video/audio) có nội dung bàn luận về chính trị Việt Nam dưới mọi hình thức, các bài viết có nội dung vi phạm pháp luật, tôn giáo, nội dung liên quan các đồng chí lãnh đạo Ðảng, lãnh đạo Nhà Nước Việt Nam, lãnh tụ, tuyên truyền hay quảng cáo cho các trang web *********, có nội dung chống phá nhà nước Việt Nam".

Nội quy chung của Diễn đàn cũng đã quy định:

"B. NỘI DUNG:
I- Thành viên tham gia diễn đàn không được phép thực hiện những điều sau:

19. Đăng, phát thông tin xuyên tạc, vu khống, xúc phạm danh dự, uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm của cá nhân;
32. Tuyệt đối nghiêm cấm mọi hành vi tuyên truyền, chống phá và xuyên tạc chính quyền, thể chế chính trị, và các chính sách của nhà nước… Trường hợp phát hiện, không những bị xóa bỏ tài khoản mà chúng tôi còn cơ thể cung cấp thông tin của người đó cho các cơ quan chức năng để xử lý theo pháp luật".

+ Căn cứ vào Nội quy của diễn đàn
+ Căn cứ vào dẫn chứng các comment bác đã viết trong thớt, thay mặt BĐH diễn đàn sẽ tịch thu vĩnh viễn bằng lái của bác, đồng thời từ chối và lock các nick mới đăng ký của thành viên này nếu bị phát hiện.
- Các nick khác trong thớt tuỳ theo mức độ vi phạm cũng sẽ bị xử lý.
Mọi ý kiến khiếu nại, thắc mắc về các vấn đề vi phạm nêu trên sẽ không được chấp nhận.

Trân trọng !

Trạng thái
Thớt đang đóng