Thảo luận Vải điều thắc mắc khi sử dụng xe yaris 2017

VNKingman

Xe buýt
Chào các cụ
em mới lấy xe Yaris 2017, em có 1 vài điều thắc mắc muốn hỏi các cụ như sau:
Khi mới ấn start/stop chưa nổ máy xe thì trên taplo hiện lên các đèn cảnh báo về awcquy, động cơ và mức dầu (bôi chơn) của xe, hệ thông hỗ trợ lái điện không tắt và các đèn này chi tắt khi đề nổ máy. Vậy hiện tượng sáng của các đền này có phải là bt hay không hay là. Vì em mới lấy xe lên thấy các đèn này sáng là run hết cả con người.

Rất mong các cụ giúp đỡ và cho ý kiến về các đèn này sáng và chỉ tắt hoàn toàn sau khi đề nổ nhé

em xin chân thành cám ơn các cụ

vmanhcuong

Xe máy
Chuyện đó bt mà cụ khi nào hoạt động được 1 lúc nó nổi đèn mới lo

Mesh

Xe buýt
Bật ACC lên nó sáng tất cả để cho cụ biết các đèn đó còn hoạt động đấy cụ. Cái nào không sáng thì cụ mới sợ đèn hỏng cụ à.
Đa số các xe đều vậy mà cụ.

minhX1

Xe buýt
Em thì thắc mắc cái cụp gương toàn phải tự ấn ko auto và nữa là hệ thống lái chán quá vô lăng vào cua hay đánh lái nó trả lái ko đủ, lơ là tý là ra vệ đường luôn.

Minhbka

Xe tải
Ngoài ra các bác còn yên tâm 1 điều nữa là xe Toy ngày càng bền. Bên Box TNGT có 1 cụ vừa đăng ảnh Yaris nhập đâm nát bét đầu mà túi khí vẫn ko chịu bung, còn tài xế chắc nhập viện vì đập mặt vào vôlăng. Em là em càng ngày càng nể các bác Toy. Giá gần đây cũng chịu giảm mà chất lượng túi khí vẫn thế

tuantu68

Xe buýt
em cũng đang định lấy một em này mà bước vào xe thấy trần xe đen xì trông tối quá nên cũng nản. cái xe bé thế này sao ko làm trần mầu sáng nhìn cho đỡ ngột ngạt nhỉ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
vâng của em ạ

vâng của em ạ, từ hôm nhận xe đến giờ mơi đi có hơn 50km. Vậy làm sao kịp 19/8 này bảo dưỡng 1000 km đây hả Duy ơi
k đủ 1000 cũng dc a ới. cố đi qa 500km là dc. mà phiếu 19/8 hết hạn à a. a xem lại xem

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
em cũng đang định lấy một em này mà bước vào xe thấy trần xe đen xì trông tối quá nên cũng nản. cái xe bé thế này sao ko làm trần mầu sáng nhìn cho đỡ ngột ngạt nhỉ
đổi màu đơn giản mà cụ. bọc lại tí xong

mrchoi1982

Xe buýt
Ngoài ra các bác còn yên tâm 1 điều nữa là xe Toy ngày càng bền. Bên Box TNGT có 1 cụ vừa đăng ảnh Yaris nhập đâm nát bét đầu mà túi khí vẫn ko chịu bung, còn tài xế chắc nhập viện vì đập mặt vào vôlăng. Em là em càng ngày càng nể các bác Toy. Giá gần đây cũng chịu giảm mà chất lượng túi khí vẫn thế
Cụ ơi. Cái túi khí nó không đẽ bung như cụ nghĩ đâu. Còn chata lượng e nghĩ cụ cứ sử dụng đi rồi sẽ biết. Nhìn sang anh mada cụ xem kỹ đi thì cụ xé hiểu sao giá nó rẻ thế.

Minhbka

Xe tải
Cụ ơi. Cái túi khí nó không đẽ bung như cụ nghĩ đâu. Còn chata lượng e nghĩ cụ cứ sử dụng đi rồi sẽ biết. Nhìn sang anh mada cụ xem kỹ đi thì cụ xé hiểu sao giá nó rẻ thế.
À vâng thưa cụ. Nên e mới nói túi khí Toy bền. Bền đến mức mấy vụ xe nát bét đầu vẫn ko bung, bền đến mức cụ chủ xe Yaris vừa rồi vào viện vì đập tung mặt vào vô lăng đó ạ. Em nghĩ 1 phần mọi người lên án túi khí Toy chính vì kiểu ăn nói lấp liếm, bảo thủ của mấy người như cụ đấy. Thế cụ nhìn vụ tai nạn cầu Chương Dương chết 3 người chưa, xe Lexus chỉ vênh phần đầu thôi mà túi khí đã tung hết ra rồi. Hay cụ lại bảo vì Lex nó lởm nên mới thế thì em chịu ạ

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
À vâng thưa cụ. Nên e mới nói túi khí Toy bền. Bền đến mức mấy vụ xe nát bét đầu vẫn ko bung, bền đến mức cụ chủ xe Yaris vừa rồi vào viện vì đập tung mặt vào vô lăng đó ạ. Em nghĩ 1 phần mọi người lên án túi khí Toy chính vì kiểu ăn nói lấp liếm, bảo thủ của mấy người như cụ đấy. Thế cụ nhìn vụ tai nạn cầu Chương Dương chết 3 người chưa, xe Lexus chỉ vênh phần đầu thôi mà túi khí đã tung hết ra rồi. Hay cụ lại bảo vì Lex nó lởm nên mới thế thì em chịu ạ
Người ta mới mua xe xong, cụ fan cuồng của Mazda thì cũng đừng nên thối mồm. Còn tiền ai người đó tiêu, chả cần phải cụ lo hộ cho người ta vậy đâu.

Minhbka

Xe tải
Người ta mới mua xe xong, cụ fan cuồng của Mazda thì cũng đừng nên thối mồm. Còn tiền ai người đó tiêu, chả cần phải cụ lo hộ cho người ta vậy đâu.
À vâng. Em cũng chẳng lo hộ đâu. Tình cờ thấy vụ tai nạn mà chủ xe Yaris bị bẹp mặt vì túi khí ko nở nên em vào nói vài câu. Còn nếu các cụ cảm thấy cái túi khí nó ko cần thiết thì thôi. Em chà fan cuồng của phe nào cả. Cái gì ưu, nhược thì em nói. Còn ko phải lấp liếm, che đậy gì cả. Cx5 em đang đi cũng đang rất bực vì hàng ghế sau ko có điều hòa và ko có sấy gương (theo em toàn những option quan trọng). Còn các cụ ạ, ở đời ko biết đc chữ ngờ đâu. Khi em nói ra đây có thể các cụ khó chịu, nhưng em tin chắc cụ chủ xe bị tai nạn phải vào viện hiện đang thấm thía thế nào là túi khí bền đó ạ

VNKingman

Xe buýt
Chào cu Minhbka
Việc Toyota bán xe so với các hãng khác có giá cao hơn và ít option hơn thì đã rõ không cần bàn cai phải k cu. Bến cạnh đó thì việc thấy đổi update các công nghệ an toan hiện đai trên thế giới mà các hãng khác đã đem áp dụng lên xe của họ từ lâu cũng chưa được hãng Toyota VN cập nhật lên xe của họ và điều này dẫn đến mức độ an toan cho hành khách trên xe cũng yếu hơn so với các hãng khác. Điều này ai cũng thấy. Nhưng để đam bảo an toàn tuyệt đối thì mình nghĩ tốt nhất lên mua các xe hãng đắt tiền như audi, lexus, BMW HOẶC hãng đắt tiền hơn. Chứ đối với những xe phần khúc B và A mà đòi hỏi an toan tuyệt đối như xe hãng sang kia thì làm sao có giá rẻ để mà mua. Vì vậy minh nghi an toan tốt nhất đồi với người sử dung xe là hay cai đây an toan đi với tốc độ mình kiểm soat được xe thì cả xe và người đều an toan. Chẳng cái gì trên đời là tuyệt đối

Chỉnh sửa cuối: