Vài điều chia sẻ về GM thủ đô

King TekAm

Xe buýt
Em mới lặn lội từ Hải Phòng lên GM Thủ Đô làm bảo dưỡng lớn và có vài điều chia sẻ cùng các cụ như sau:

1. Ưu điểm :
- Thái độ săn sóc khách hàng trước và trong dịch vụ tương đối cầu thị. Đặc biệt là cậu cố vấn.
- Cơ sở vật chất khá.
2. Chưa hài lòng :
- Dù hẹn trước nhưng đến nơi vẫn không đủ đồ thay vì " nỡ " thay cho xe khác.
- Trong quá trình bảo dưỡng và thay nước làm mát thì làm rách 1 ống dẫn nước làm mát, khi nhận xe em và bạn cố vấn không phát hiện ra. Em đi đến Lê Văn Lương thì phát hiện ra và có 1 bạn KTV đến kiểm tra và thay thế. Điểm này đánh giá cao. Nhưng các bạn ấy yêu cầu mình thanh toán cho chiếc dây đó + với dung dịch làm mát gần 1 củ. Em cảm thấy rất không hài lòng và thề với các bac là chiếc dây đấy rất khó rách nếu không tác động mạnh đến nó. Em sẽ show ảnh sau. Tuy nhiên sau một hồi bạn Kiên thuyết phục vì bảo KTV phải đền tiền nên muốn em hỗ trợ. Em đã đồng ý trả cái dây đó 550k. Còn về tiền nước làm mát thì bạn KTV cũng bất bình cho em và gọi về gara nói em vừa trả tiền bình dung dịch đó xong giờ vì lý do thao tác của thợ mà bắt em trả thêm thì không được.
- Trong quá trình thay nước làm mát, ban đầu định thay bằng nước máy pha với dung dịch nhưng em yêu cầu phải thay bằng nước cất. Cuối cùng các bạn ấy phải đi mua nước cất để xúc rửa và thay cho em. Cậu Kiên nói xe em là xe đầu tiên được thay bằng nước cất.

Chung quy lại, em thấy yêu xe em hơn sau khi được bảo dưỡng nhưng em cảm thấy không được thoải mái. Em nghĩ GM nên xem lại vấn đề KTV làm hỏng thì KTV đền tiền. Sẽ rata khó cho khách hàng trong những trường hợp như thế. Vì chẳng nhẽ không động lòng khi các bạn ấy phải đền? Công ty em nếu NG chỉ cần phát hiện ra lỗi của nhà mình thì việc đầu tiên phải khắc phục cho khách hàng. Thay thế sản phẩm mới. Kiểm tra lại quy trình xem nguyên nhân do đâu. Để khắc phục chứ không phải lăm le đè đầu nhân viên bắt đền.

trunggenius

Xe điện
Tuy nhiên sau một hồi bạn Kiên thuyết phục vì bảo KTV phải đền tiền nên muốn em hỗ trợ. Em đã đồng ý trả cái dây đó 550k.
Cụ làm thế này là sai nhé. Nếu cần hỗ trợ thì bảo bạn Kiên đi mà hỗ trợ KTV. :)

kingcrab27

Xe hơi
Em cũng làm việc với Kiên mấy lần thì thấy cũng nhỏ nhẹ, đàng hoàng
Tuy nhiên việc làm hỏng thì phải đền là đúng rồim chứ sao lại 50-50 được cụ nhỉ?

King TekAm

Xe buýt
Kiên thì rất nhỏ nhẹ và ăn nói đầu cuối. Em mà không thanh toán phần đấy cũng ok. Tuy nhiên, nếu vậy thì cũng thấy không thoải mái. Nếu có quy trình cứ hỏng là phải thay thế. Không đòi hỏi khách hàng thì mới ổn. Không hiểu chính sách nhà máy không có hay do người điều hành làm sai????

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Nước mát e cứ làm 1 can 4l loại pha sẵn, ko cần pha thêm nước hay nước cất nữa cho mệt!:)

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
các cụ chạy cruze/lac lưu ý dây nước làm mát bằng nhựa nên rất dễ bị gãy bục nhé. xe e cũng bị 1 lần may mà xử lý dc, nếu phát hiện ko nhanh là giống cụ vịt già đi dàn gioăng quy lát đó

King TekAm

Xe buýt

King TekAm

Xe buýt
các cụ chạy cruze/lac lưu ý dây nước làm mát bằng nhựa nên rất dễ bị gãy bục nhé. xe e cũng bị 1 lần may mà xử lý dc, nếu phát hiện ko nhanh là giống cụ vịt già đi dàn gioăng quy lát đó
Đi giàn gioăng thì phải bổ máy hả cụ? Chắc cụ Vịt không để ý kim nhiệt đọ và đi cố rồi.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Đi giàn gioăng thì phải bổ máy hả cụ? Chắc cụ Vịt không để ý kim nhiệt đọ và đi cố rồi.

ko phải bổ máy nhưng cũng phải thay 1 số thứ

p/s: hôm nay e cũng vừa qua nguyễn khoái mua bộ phanh đĩa

lai thue

Xe điện
EM chả hiểu nghe ai sui dại đi thay nước cất vào, nước làm mát đóng chai người ta đã sản xuất ra đủ tiêu chuẩn mà cụ lại ko dùng, nước cất của cụ có chất chống đóng cặn ko?, có chất chống đóng băng ko? ngày mai cụ ra gara nào đó ở Hải Phòng thay ngay lại nước làm mát đê, thay loại người ta đóng chai sẵn ấy

Jinzin

Xe điện
Ở nhà hàng, khách sạn cứ vỡ bát đĩa là chủ họ cứ đè đầu nhân viên làm vỡ ra đền. Nếu ko phát hiện ra NV nào làm vỡ thì chia đầu người, thế nên ko NV nào dám bao che. Nghĩ cũng tội.

King TekAm

Xe buýt
Eả hiểu nghe ai sui dại đi thay nước cất vào, nước làm mát đóng chai người ta đã sản xuất ra đủ tiêu chuẩn mà cụ lại ko dùng, nước cất của cụ có chất chống đóng cặn ko?, có chất chống đóng băng ko? ngày mai cụ ra gara nào đó ở Hải Phòng thay ngay lại nước làm mát đê, thay loại người ta đóng chai sẵn ấy
Cụ không thấy em bảo bên GM dùng Dung dịch làm mát + nước cất ạ. Trên thị trường có 2 loại

1. Dung dịch pha sẵn
2. Dung dịch phải pha thêm nước cất. GM dùng koai này

lai thue

Xe điện
Cụ không thấy em bảo bên GM dùng Dung dịch làm mát + nước cất ạ. Trên thị trường có 2 loại

1. Dung dịch pha sẵn
Xl cụ nhà cháu tưởng cụ chơi nước cất vào, bên Thủy Nguyên cũng có đại lý GM sao cụ phải lên tận thủ đô ạ?

King TekAm

Xe buýt
Xl cụ nhà cháu tưởng cụ chơi nước cất vào, bên Thủy Nguyên cũng có đại lý GM sao cụ phải lên tận thủ đô ạ?
Gm thủy nguyên bị cắt rồi cụ ạ. Vì em làm bảo dưỡng lớn nên cần thay thế một số đồ. Do đó, em muốn thay đồ chính hãng.

AnhTiếnMobile

Xe điện
EM chả hiểu nghe ai sui dại đi thay nước cất vào, nước làm mát đóng chai người ta đã sản xuất ra đủ tiêu chuẩn mà cụ lại ko dùng, nước cất của cụ có chất chống đóng cặn ko?, có chất chống đóng băng ko? ngày mai cụ ra gara nào đó ở Hải Phòng thay ngay lại nước làm mát đê, thay loại người ta đóng chai sẵn ấy
Cụ chủ mới thay jo lại thay lại hả cụ em tưởng nước cất dùng tốt hơn

Taihoatu

Xe lăn

1. Dung dịch pha sẵn
Ngày trước em cũng hay xuống Nhà máy GM ở dưới thanh trì bảo dưỡng (bây giờ dẹp rồi) thì nước làm mát mà hãng sử dụng là loại pha sẵn màu cam (sánh sánh như trà đốc tơ Thanh). Giá đắt lòi pha (captiva là 1.17trđ/lần thay).

King TekAm

Xe buýt
Cảnh báo các cụ là bình nước phụ làm mát rất dễ gẫy ống nhựa ở phần hồi nước làm mát. Nêb khi bảo dưỡng các cụ phải chú ý thợ làm cẩn thận. Các ktv chỉ cần dùng kìm bóp mạnh miếng đai sắt gắn ống nước làm mát với bình phụ là phải thay bình phụ đấy.

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước em cũng hay xuống Nhà máy GM ở dưới thanh trì bảo dưỡng (bây giờ dẹp rồi) thì nước làm mát mà hãng sử dụng là loại pha sẵn màu cam (sánh sánh như trà đốc tơ Thanh). Giá đắt lòi pha (captiva là 1.17trđ/lần thay).
Nước màu cam là xịn đấy cụ!:)

lai thue

Xe điện
Cụ chủ mới thay jo lại thay lại hả cụ em tưởng nước cất dùng tốt hơn
Mình hiểu nhầm ý chỉ thớt, hãng thay loại dung dịch pha với nước cất, chủ thớt thì đòi loại pha sẵn đóng chai chỉ cần đổ vào. Nếu chỉ đổ nước cất thì ko nên, phải pha với dung dịch nữa