[Funland] Va quẹt xe ngày tết

j23

Xe container
Tết nhất này đi ngoài đường thấy cực nhiều tay lái non, hoặc là thuê xe (kiểu cả năm ôm volant 1-2 lần) hoặc là cồn lái, nên đi thấy rất kinh, và hằng hà sa số xe đỗ vỉa hè đúng kiểu lái kém nên đỗ cũng kém, đủ các hình thái ông thì xiên xẹo ông thì ủi đít gốc cây, ông thì bánh trên hè/vỉa bánh thì dưới cống v.v....

TieuFu

Xe container
Y hệt em trước Tết bị chỗ ngã tư Toà án chỗ The Manor Central Park - Nguyễn Xiển. Xe em đang đỗ đèn đỏ có con Altis húc vào đít xe em, xong tay đầu trọc xe đó xuống hùng hổ, to mồm bảo do mày lùi vào xe tao, tao giữ khoảng cách xa rồi, bóp còi rồi mà mày vẫn lùi, mày không đền tao gọi công an, chụp hình các kiểu,....bla bla gân cổ hơn 20 phút. Em không kịp nói câu nào. Cả 2 xe không có Cam hành trình nên em bảo thôi đưa ông 1 tr, xe xây xát nhẹ đi đi cho khỏi tắc đường nó mới im, còn bảo tôi phải bù cho ông thêm nữa đấy.
Thảo nào em thấy lái xe hay trọc đầu !

Euro2CityStar

Xe lăn
Em chiếu mới nên mạn phép hỏi ngu. Hôm mùng em có chạy vào trung tâm, kẹt xe khủng khiếp. Ở ngã tư em định quẹo trái, có bật xi nhan, xong xe đông quá, không quẹo được, nên bẻ đầu xe ra đi thẳng, Bên mạn phải có 1 con nó chạy lên quẹt vào xe em. Đầu xe nó chui vào bánh xe em vì xe em cao hơn (xe nó 4 chỗ). Xong nó cứ bu lu bu loa em chạy ẩu, em chạy sai. Trong khi em thấy rõ ràng xe nó chui đầu vào bánh xe em thì chỉ có thể là xe nó không giữ khoảng cách và đụng vào xe em thôi chứ. Xe nó móp và trầy nặng hơn, xe em móp nhẹ. Nhưng nói chung em nghĩ chỉ là va quẹt nhẹ, em bảo về trả 500k bảo hiểm nó lo. Nó cứ to mồm bắt em đền vì nó không có bh, em bảo, không có bh là chuyện của chị.

Cãi nhau 1 hồi vì đang kẹt xe quá nên em không muốn cãi nữa, em cũng không cho nó sđt dù nó cứ đòi. Sau đó vì em cho rằng va quẹt nhẹ, cả 2 đều lỗi, chẳng ai phải đền ai, cả hai xe đều bị trầy, nên em lên xe đi. Nó chụp biển số xe em và đã chụp hình va chạm. Giờ em ko biết qua tết nó có mò ra được em để quậy không. Và trong trường hợp nó quậy thì em nên xử lý ntn?
vị trí va chạm coá giống thế này

tieunhupha

Xe điện
Ui bác lại tạo tiền lệ xấu rồi :))
Đâm vào đít xe khác lại được ăn tiền thế nhỉ :D
Cụ chủ thớt bảo bên kia nói là xe cụ thớt lùi vào đầu xe họ đấy thôi cụ. Vụ này ko cam nên em ko bàn nhưng việc xe trôi phang vào đầu xe sau rồi đấm luôn xe sau có nhiều rồi.

butchikim

Xe ba gác
Theo suy luận nhà cháu thì khi xi nhan rẽ thì phải quan sát đủ điều kiện rẽ mới rẽ. Khi chưa đủ điều kiện (có xe bên phải đến gần) thì cụ chưa được rẽ.

Ac080

Xe tăng
Em có cam nhưng file lớn quá, mà em cũng không biết cách upload lên đây, chỉ muốn nhắc con lợn kia cố gắng làm cái thằng người cho đàng hoàng.
Không biết cam của cụ cài đặt thế nào chứ em lắp cam cài 1 file chỉ 1 phút thôi nên cũng dễ lấy.

Tom80

Xe buýt
Xi nhan nhưng tắc khoảng chục giây nên em tắt xi nhan rồi bẻ đầu đi thẳng.
Xe nhỏ rất khó nhìn xi nhan xe cụ, việc cụ đổi hướng nằm ngoài phán đoán xe nhỏ.
Giờ thay xe nhỏ là con u oát đi.

mitdac1819

Xe điện
Cảm ơn bác, nó như thế này ạ.
E thấy con đỏ nó xi nhan xin rẽ đc mấy giây rồi. Nếu cụ ko nhường thì cụ bám đít xe trắng, hoặc còi, đèn báo hiệu ko nhường . Chứ lúc xe kia rẽ sang, cụ lại tăng ga lên, ko nhường, vào góc mù của xe đỏ rồi, va chạm khó tránh đc.

Dan du an

Xe ba gác
Đợt trước Tết em cũng bị ông cháu chạy xe tải đâm phát dúm mít, nó say rượu mà xuống nhìn xe em phát tỉnh hẳn, luôn mồm bảo chết cháu rồi. Về nhà còn nhắn tin xin các kiểu, nghĩ cũng tội lên em phải bù cho một mớ :))

Trường hợp này cháu nghĩ không nên thương. Thương một lần rồi người ta thấy nhẹ lần sau lại thế. Cứ làm đến nơi đến chốn ví dụ phạt đủ tiền, sau đó mình cho lại nó lại ra nghĩa khác. Nó đâm vào xe mình là otô thì chỉ đền tiền, húc vào xe máy xe đạp giết người ta

• Vodka
Reactions: UFA

Dan du an

Xe ba gác
E thấy con đỏ nó xi nhan xin rẽ đc mấy giây rồi. Nếu cụ ko nhường thì cụ bám đít xe trắng, hoặc còi, đèn báo hiệu ko nhường . Chứ lúc xe kia rẽ sang, cụ lại tăng ga lên, ko nhường, vào góc mù của xe đỏ rồi, va chạm khó tránh đc.
Có thể tình huống đúng như thế nhưng nhìn những thể loại đường hơi ùn lại là chen bên nọ lách bên kia nó ức chế thật....

Lani Akea

Xe máy
Thằng này kiều điền vào chổ trống nhưng chưa đủ điều kiện và khoảng cách an toàn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trường hợp này cháu nghĩ không nên thương. Thương một lần rồi người ta thấy nhẹ lần sau lại thế. Cứ làm đến nơi đến chốn ví dụ phạt đủ tiền, sau đó mình cho lại nó lại ra nghĩa khác. Nó đâm vào xe mình là otô thì chỉ đền tiền, húc vào xe máy xe đạp giết người ta
Vâng, nó say rượu vừa đi vừa xem điện thoại. Cả đoàn xe xếp hàng mà nó dừng không đi, sau em vượt qua nó thấy cắm mặt vào điện thoại thế rồi đến đoạn ùn dừng đèn đó cháu nó húc ngay vào đuôi xe em. May phúc tổ em đè kịp vào chân phanh không thì em táng vào con S450 Maybach đằng trước thì vỡ mồm. Đường tắc, bực mình quá em chỉ bảo đưa hết giấy tờ CMND, GPLX và giấy tờ xe cho chú, chú đưa xe vào hãng hết bao nhiêu cháu đến thanh toán không chú gọi xxx là cháu mệt đấy. Về nhà nó nhắn xin các kiểu, mà giấy tờ xe Cty nó thế chấp ở ngân hàng cầm được mỗi cái hợp đồng và giấy tờ photo cụ ah :((

tientaninfotech

Xe tăng
May, em hôm trước cũng dính phát tương tự nhưng may là không bị sao. Trường hợp này khó nói bên nào sai bên nào đúng. Nhưng ngẫm lại thì mình đang rẽ mà lại đi thẳng thì là yếu tố gây tai nạn rồi.

juve99

Xe cút kít
Đợt trước Tết em cũng bị ông cháu chạy xe tải đâm phát dúm mít, nó say rượu mà xuống nhìn xe em phát tỉnh hẳn, luôn mồm bảo chết cháu rồi. Về nhà còn nhắn tin xin các kiểu, nghĩ cũng tội lên em phải bù cho một mớ :))

Lương 2 ngày của e là 6 lít :-w