v/v Cần tư vấn build cấu hình MTB

bubichu

Xe đạp
Chúc mừng cụ. Cụ quyết cuối cùng thế là khá ổn rồi đó ạ. Tay nắm cụ dùng loại gì, em nhìn ảnh thì na ná như Crank Brother
Hehe, Thank cụ. Tay nắm của mình là loại WS thường thôi cụ ạ, cầm khá đau tay chứ ko êm. Muốn cụ tư vấn cho tay nắm loại nào ổn ạ

Em chưa biết gì về xe, muốn lắp một cái lâu lắm rồi, tầm tiền khoảng 15 tr đổ lại, em ngày nào cũng vào đây nghiên cứu hết các thớt, cũng quyết định chọn cấu hình như cụ chủ, cái em băn khoăn nhất là cái khung, em không thích cái khung Windspeed tí nào cả, cụ chủ hay các cụ biết cho em hỏi tí:
Tầm tiền < 3tr em kết nhất cái khung Cube, nhưng rất hiếm khi thấy các cụ chọn khung Cube, hình như gần đây chỉ có em Koili dựng thì phải, em xem trong web Lý nam Đế thì khung cụ chủ có 2,5 tr còn khung Cube 3 tr, hình như cũng có cụ nói chất lượng Cube kém, em băn khoăn lắm ko dám quyết vì các cụ toàn chọn Winspeed em nghĩ bụng chẳng lẽ mình lắp cái 3 tr lại ko bằng cái 2,5 tr. Các cụ giúp em với cấu hình như cụ chủ ( Group Deore và có thể thêm tiền một số cái cao cấp hơn) em có nên lắp vào cái khung Cube không. cảm ơn các cụ nhiều!
Bạn nghia qua thử khung WS 800 nhé, con này ít chữ ko dòng 7xx giá đắt hơn có 100k. Nhưng loại này phải đặt hàng bạn nhé. Theo mình tìm hiểu WS ổn hơn Cube fake chút ít về mối hàn. Còn thực tế chất lượng như nào thì để anh em đi lâu đánh giá, mình mới đi chưa đánh giá được về chất lượng

Khung xe đa phần fake cả thôi, nhưng khung nhôm thì đi chả hỏng được đâu vì vậy chủ yếu cụ chọn kiểu dáng và màu sắc thấy thích thì nhíc thôi :).
Chuẩn vụ ạ. cứ thích con khung nào vừa mắt thì nhích

Cái khung Cube đấy nó có rất nhiều loại, từ loại 1tr/cái cho đến các loại 2tr5, 3tr 1 cái. Thực tế rất khó chọn, chỉ do người bán tư vấn thế nào thì biết thế đó.
Khung của em Koii là khung rẻ, bán ở VN khoảng 1tr500k, mua taobao rẻ bèo.
Dĩ nhiên để hỏng được cái khung thì khó lắm nếu chỉ đi bình thường
Mấy khung Cube thấy khác nhau vật liêu. Đều là fake Cube fake thường chỉ có 1tr5 như cụ nói. Một loại nữa dùng hợp klim nhôm 6061 tầm hơn 2tr5 và 1 loại dùng hợp kim nhôm 7005 đắt nhất trên 3tr. Nhưng vì fake nên việc có thực sự dùng hợp kim nhôm như quảng cáo ko thrif mìnhg chịu. Cái này phụ thuộc vào người bán :D

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là không ổn rồi, chấp nhận lắp khung WS thì em hạ cấp xuống đi một thời gian chuyển cho thằng em vậy, cảm ơn các cụ nhiều.

dackek

Xe đạp
Mình có con khung 7005. Nhưng ko có pad thắng đĩa sau. Ko biết có nên đi hàn ko

Chỉnh sửa cuối:

hongphucbo

Xe hơi
Hehe, Thank cụ. Tay nắm của mình là loại WS thường thôi cụ ạ, cầm khá đau tay chứ ko êm. Muốn cụ tư vấn cho tay nắm loại nào ổn ạ

Bạn nghia qua thử khung WS 800 nhé, con này ít chữ ko dòng 7xx giá đắt hơn có 100k. Nhưng loại này phải đặt hàng bạn nhé. Theo mình tìm hiểu WS ổn hơn Cube fake chút ít về mối hàn. Còn thực tế chất lượng như nào thì để anh em đi lâu đánh giá, mình mới đi chưa đánh giá được về chất lượng

Chuẩn vụ ạ. cứ thích con khung nào vừa mắt thì nhích

Mấy khung Cube thấy khác nhau vật liêu. Đều là fake Cube fake thường chỉ có 1tr5 như cụ nói. Một loại nữa dùng hợp klim nhôm 6061 tầm hơn 2tr5 và 1 loại dùng hợp kim nhôm 7005 đắt nhất trên 3tr. Nhưng vì fake nên việc có thực sự dùng hợp kim nhôm như quảng cáo ko thrif mìnhg chịu. Cái này phụ thuộc vào người bán :D
E cũng nghĩ khung cube rẻ là fake