Ưu & nhược của Koleos sau 2 tuần sử dụng

winter1121

Đi bộ
E cũng tưng chạy nhiều dòng xe Nhật, Đức và Hàn rùi, gần đây e cùng vợ cả đi Trung tâm thương mại The Garden thấy con xe Pháp cũng hay, dáng đẹp giá cả hợp lý, nên e chạy qua Showroom xem và chạy thử. Giờ thì em đang cưỡi em nó rồi. Trong các lựa chọn xe châu âu nhập khẩu thì em nay rất hợp lý, chất lượng hình thức đẹp, chạy rất ổn. E xin chia sẻ vài cảm nhận sau 2 tuần sử dụng em nó.. Sau đây là điểm mạnh và yếu của nó:
Điểm mạnh:
· - Ngoại thất Koleos hơi giống con RX 350 nhưng mà em thích hơn vì trông nó Manly hơn
· - Tầm quan sát rất tốt, gương to
· - Động cơ 2.5L khoẻ, hộp số tự động vô cấp CVT khá mượt khi chuyển số
· - Cách âm gầm và sườn xe khá tốt
· - Đặc biệt là em thích cảm giác lái, vì trợ lực tay lái điện, đi chậm rất nhẹ linh hoạt, còn đi nhanh thì nó nặng dần ạ. E chúa ghét tay lái nặng nên em rất hài long về cảm giác lái con này.
· - Về option trong xe thì cũng đủ cả, điều hoà 2 vùng độc lập, đèn và gạt mưa tự động, phanh tay tự động điện. Am thanh thì em thấy hiện chữ 3D Arkamys, em cũng không biết hãng này nhưng sale bảo là âm thanh Pháp, nghe cũng khá ấm và nét.
· - Hàng ghế sau khi gập lại thì em có một mặt phẳng khá rộng, ăn uống ngủ nghỉ khi đi dã ngoại rất ok, làm mâm chơi tá lả cũng được đấy
· - Em hỏi thứ mấy đò phụ tùng phụ kiện nói chung là có sắn hết, không rẻ như ngoài chợ giời nhưng giá hợp lý, mặt gương có 700K thôi ạ.
· - Các đông chí dịch vụ khá niềm nở nhanh nhẹn nói chung là OK. Trước em cũng lăn tăn về dịch vụ nhưng giờ thấy yên tâm rùi.
· - Giá niêm yết con này khá chat( 1,429 tỷ) nhưng em mua đúng dịp hỗ trợ giá nên chỉ hơn 1,2 tỷ lại còn được tặng phụ kiện. Em thấy Sale bên này tử tế khá chuyên nghiệp, nói đúng sự thật và rất nhiệt tình(hơn một số hãng khác..)

Điểm yếu:
· - Xe không có màn hình DVD và GPS nên hơi tiếc, tuy nhiên em hỏi mấy chỗ nói có hàng DVD theo xe, hôm nào em đi nghiên cứu mục này xem sao
· - Xe trang bị lốp Continental( Germany) cỡ lốp 225/55/R18 mỏng đẹp, nhưng đôi khi nghe thấy tiêng ồn của lôp(nhưng chấp nhận được). Sau nay em sẽ thay Michelin cho rẻ hơn và chắc êm hơn.
· - Nội thất da đen, nếu da vàng thì em thích hơn, nhưng đen thì sach hơn.
· - Không có ESP. Nếu mua ESP thì em phải trả thêm 21 tr, e thấy cũng không cần thiết lắm vì thấy độ cân bằng xe khá tốt rùi. Bác nào thích thi mua bản có ESP
· - Đấy là mấy cảm nhận riêng của em. Mai e se biếu các bác mấy tấm hình xe V2 của em. Bác nào cũng mua xe này thi chia sẻ nhé.

OTO-BEN

Xe tải
cụ này kĩ năng sale chán quá.

anyee

Xe tăng
đây là Maketting sao

MoonMax

Xe điện
Em Rơ lôn này hình thức và nội thất xấu tệ!!!

Máy thì chưa biết thế nào nhưng tổng quan nó là cái xe Hàn hơn là xe Pháp!!1

Giá thì ở trên giường(:| tỷ 2 theo em còn là đắt. Làm em PS hoặc FT lành hơn!!! Thích Crossover thì lấy CRV.

ELX1.3

Xe buýt
Em này e thấy cũng gần như Nissan qashqai, e cũng đang đi QQ có ESP thấy cũng ổn! Nói chung sản xuất tại châu âu, cách âm cũng tốt thật! Option thì chỉ đủ dùng chứ không phong phú! Cảm giác lái tốt!

dungblhk

Xe buýt
Con này là sản phẩm chia sẻ khung gầm và động cơ giữa nissan và renault, còn được bán với thương hiệu khác là samsung, chất lượng chắc là ổn vì máy là của nissan, tiêu chuẩn châu âu thì cao hơn hàn nhiều , nhược điểm là thương hiệu chưa được người VN ưa thích thôi nhất là người miền bắc còn người nam thì dùng nhiều hơn vì thương hiệu Renaut có từ thời trước 1975, các bác đêm so sánh với QQ là chưa chuẩn vì con này nằm ở phân khúc cao hơn, tương đương với với CRV, RAV4, Xtrail và Rouger,

Luminor

Xe đạp
các bác cho em hỏi câu hơi ngu là làm sao để cảm nhận được ESP nó hoạt động ạ?

Phuong Ho

Xe tăng
bác đóng tầm 1lít rồi vào vỉa không rà phanh là biết ESP ngay :))

I30CW

Xe hơi
Em Rơ lôn này hình thức và nội thất xấu tệ!!!

Máy thì chưa biết thế nào nhưng tổng quan nó là cái xe Hàn hơn là xe Pháp!!1

Giá thì ở trên giường(:| tỷ 2 theo em còn là đắt. Làm em PS hoặc FT lành hơn!!! Thích Crossover thì lấy CRV.
Pajero sport không có cửa so sánh, vì mình mua cho cơ quan từ khi vừa mới ra!

Renault nếu bỏ qua hình thức (mình không thấy xấu) và giá cả thì mình thấy rất ổn.

Chúc mừng Cụ chủ thớt.

Mình đi 2 năm rồi vẫn rất ổn, chỉ phải thay lốp thôi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Sao cụ Chủ thớt không post ảnh Ngoại thất xe lên ????

Luminor

Xe đạp
Pajero sport không có cửa so sánh, vì mình mua cho cơ quan từ khi vừa mới ra!

Renault nếu bỏ qua hình thức (mình không thấy xấu) và giá cả thì mình thấy rất ổn.

Chúc mừng Cụ chủ thớt.

Mình đi 2 năm rồi vẫn rất ổn, chỉ phải thay lốp thôi.
cụ cho mọi người biết tình hình sau 2 năm sử dụng chi tiết hơn chút được không, có hay bi hỏng vặt gì không ạ? em trước đây cũng ở pháp một ít thời gian, nên cái gì dính đến pháp lại hay để ý. em cũng đang ngó ngiêng bé koleos này nhưng thấy giá vẫn còn gấp đôi con cerato nhà em. tính chi phí xong xuôi không biết khoảng bao nhiêu cụ ợ?

Chỉnh sửa cuối:

I30CW

Xe hơi
cụ cho mọi người biết tình hình sau 2 năm sử dụng chi tiết hơn chút được không, có hay bi hỏng vặt gì không ạ? em trước đây cũng ở pháp một ít thời gian, nên cái gì dính đến pháp lại hay để ý. em cũng đang ngó ngiêng bé koleos này nhưng thấy giá vẫn còn gấp đôi con cerato nhà em. tính chi phí xong xuôi không biết khoảng bao nhiêu cụ ợ?
Mình mua trước chuyển sang biển 5 số. Bây giờ là khoảng 1 năm 8 tháng, nhưng mình đi ít.

Hỏng vặt thì chưa hỏng gì, chỉ mới thay 1 lốp do mình đâm vào miếng sắt làm rách lốp.

Xe thì tốt vì -- 0 fai quảng cáo nhé. Tăng tốc rất tốt cảm giác lái OK.

Mình cũng đã đi nhiều xe rồi, nhưng chỉ thấy xe này là OK nhất --- hay là do xe của mình 0 biết.

Giá thì mình mua lúc đắt bây giờ thì thấy mọi người nói là 1,2 tỷ.

Cụ thể hơn phải hỏi Cụ RUồi - biết nhiều hơn mình.

Game Over

Xe điện
Đọc bài của bác này cứ như đang đọc báo ấy. E thề.

jing

Xe hơi
hình như là sales của Koleos hay sao ấy, giọng văn nó cứ kiểu gì ấy

Luminor

Xe đạp
Mình mua trước chuyển sang biển 5 số. Bây giờ là khoảng 1 năm 8 tháng, nhưng mình đi ít.

Hỏng vặt thì chưa hỏng gì, chỉ mới thay 1 lốp do mình đâm vào miếng sắt làm rách lốp.

Xe thì tốt vì -- 0 fai quảng cáo nhé. Tăng tốc rất tốt cảm giác lái OK.

Mình cũng đã đi nhiều xe rồi, nhưng chỉ thấy xe này là OK nhất --- hay là do xe của mình 0 biết.

Giá thì mình mua lúc đắt bây giờ thì thấy mọi người nói là 1,2 tỷ.

Cụ thể hơn phải hỏi Cụ RUồi - biết nhiều hơn mình.
E cũng được ngắm dung nhan vợ cụ ruồi qua ảnh rồi, thấy cụ bơm môi nâng mũi, mổ mắt đeo khuyên ác. còn mỗi cái body là cụ vẫn chưa độ kit. ngày kia sinh nhật hy vọng được ngắm tận mắt xe 2 cụ.

tran gia huy

Xe hơi
Em này lấy động cơ,hộp số,khung gầm từ em X-trail sang mà.đợt trc nissanvn nhập em x-trail về có gần 1,4 bi nhập Nhật,còn em "cố leo" này nhập Hàn,đc cái ngoại thất nhìn cân đối hơn X-trail,nội thất thì em thích X-trail hơn.Bác chủ lấy đc giá 1,2 bi thì em thấy thế là hợp lý.Chứ giá hơn 1,4 bi thì em chẳng bao giờ ngó em này 1 cái :)

asurada00

Xe đạp
con này nhìn điều khiển trung tâm giống kia Mor quá.....thời nay mà ko có ÉP thì thôi chứ.....xe TQ, Hàn cũng có tè le hết rồi

nhl delaghetto

Xe hơi
Website
www.facebook.com
con này nhìn điều khiển trung tâm giống kia Mor quá.....thời nay mà ko có ÉP thì thôi chứ.....xe TQ, Hàn cũng có tè le hết rồi
esp là option chọn đc mà cụ. cụ lấy con crv tiền tỉ xem có các options giống xe hàn ko?

I30CW

Xe hơi
Cụ bảo giống ở điểm nào ợ? Phán hay và ngắn thế thì một ngày em ra khoảng 1,000 cái bình loạn của Cụ.