Ưu & nhược của Koleos sau 2 tuần sử dụng

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
con này nhìn điều khiển trung tâm giống kia Mor quá.....thời nay mà ko có ÉP thì thôi chứ.....xe TQ, Hàn cũng có tè le hết rồi
Bít thì ít mà nổ thì to, em là em ạ cụ luôn.

dichoidithoi

Xe máy
em nghĩ giá cao quá[/QUOTE

Câu của cụ là quá quen thuộc khi nói về xe nhập rồi. Bài toán giá cao thì xin đừng nói về ô tô tại VN nữa, xe nào mà chẳng giá cao. Cái xe cỏ Morning, Getz còn cao vời vợi nữa là. Thế cụ biết 3 con của thằng Nissan mới ra mắt rồi ý gì, có mà cao lên đến tận trời ý, dân tình khối kẻ chết đứng đấy thôi.

adco

Xe điện
Tối qua em coi TV khg nhớ VTV mấy có quảng cáo cho dòng renault này : Koleo, Fluence và atitude , khg biết em nhớ có đúng khg?
Nói chung Renault là thương hiệu P khá có tiếng ở miền N từ thập niên 60 . Em ở SG nên biết tiếng tăm của nó . Nhưng sau này thì im bặt . Ngay con nhỏ em bên P cũng nói xe P khg tốt , nhưng được cái CP khuyến khích hàng nội nên có nhiều ưu đãi . Bản thân nó vẫn tụi bạn tây của nó vẫn mơ 1 chiếc Yaris của To . Còn xe Hàn? nó lắc đầu, em cũng khg hiểu cho dù ở châu Âu giờ các xe nhỏ của Hàn đang lên ngôi .
Trở lại với chương trình q cáo tối qua , được biết hãng R hợp tác với Niss và động cơ của R được đánh giá rất cao trong các cuộc đua F1 . Loa của Bose . Nói chung hình thức bên ngoài thì em thấy cũng OK , mang bản sắc của C.Âu , khg quá đơn điệu như To và cũng khg quá rối rắm như Hàn . Option tất nhiên là khg thể chọi lại với Hàn xẻng . Nghe nói là giá rất hấp dẫn nhưng khg thấy Tvi đề cập.
Chiếu qua xưỡng bảo dưỡng có vẽ hơi chán cho dù giới thiệu thợ được đào tạo từ nước ngoài về vì qui mô xưởng khá khiêm tốn . Có lẽ do thị phần còn quá nhỏ
Thật sự là ở SG hầu như em chưa thấy xe nào chạy ngoài đường . Chắc cú là hợp với bác nào có tiêu chí khg muốn đụng hàng . Thỉnh thoảng ở khu em có 1 chiếc Peugeot màu đen chạy lướt qua , khg rành xe Pháp nhưng body cở camry . Em nhìn thấy thích hơn con atitude của Re
Nói chung em chĩ biết ...tới đó thôi

neverfg

Xe điện
đọc bài của bác chủ xong e thấy xe này rất hay. giá nó có bằng tucson ko bác?

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Tom B@

Xe tải
Em chưa đi xe này bao giờ nhưng với giá 1,4 tỷ thì em chọn Tiguan cho sướng. Còn với giá 1,2 tỷ thì có thể là lựa chọn mới khi chọn dòng Crossover 5 chỗ.

ngamban

Xe điện
Em cũng ko quan tâm lắm đến các thương hiệu xe hơi Pháp, còn đọng lại trong đầu em chỉ là hình ảnh rất chung chung về kiểu dáng của vài hãng xe Pháp và cảm giác lái rất mơ hồ (vì em chỉ thử mỗi cái một tí theo kiểu thẩm du) thời em còn ở bên Đức. Theo cái thẩm mỹ và nhận xét của em thì em oánh con giá xe Pháp Peugeot là ngon nhất về cả kiểu dáng lẫn cảm giác lái. Renault kiểu dáng em ko thích lắm, hơi thiếu cá tính, cảm giác lái thì cũng tàm tạm. Citroen có một số mẫu xe thiết kế rất đáng chú ý nhưng mà lái thì...chán ngắt. Túm lại là xe Pháp (em đang xét theo tiêu chuẩn tại thị trường châu Âu) thì có Peugeot là còn chạm được mờ ông em Opel (mà Opel thì kém nhất trong mấy thèng mác Đức). Renault với Citroen dắt tay nhau. Cá nhân em mà bị ép chọn 2 thằng này thì em chọn Citroen, bởi dù sao cảm giác lái đã chả có gì đặc biệt như nhau thì thôi ta nhìn xe nào ngoại thất đẹp hơn ta chọn. À, giá Citroen rẻ hơn Renault hihi :D

winter1121

Đi bộ
Em vừa lăp thêm cái GPS có cam lùi. Bao giờ có hàng DVD theo xe em chơi tiếp các bác ạ. Như đã hứa em tặng các bác mấy hình em chụp.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Em vừa lăp thêm cái GPS có cam lùi. Bao giờ có hàng DVD theo xe em chơi tiếp các bác ạ. Như đã hứa em tặng các bác mấy hình em chụp.

Sao bác ko nhờ bác Nam ở bộ phận xưởng dịch vụ order cho nguyên bộ kit về cắm là xong, hôm trc bác ấy có bảo nếu muốn lắm thì bác ấy order cho bộ kit chính hãng giá đâu đó cũng mười mấy củ thôi thì phải.

dichoidithoi

Xe máy
Sao bác ko nhờ bác Nam ở bộ phận xưởng dịch vụ order cho nguyên bộ kit về cắm là xong, hôm trc bác ấy có bảo nếu muốn lắm thì bác ấy order cho bộ kit chính hãng giá đâu đó cũng mười mấy củ thôi thì phải.
Em phong cho bác ruồi là thành viên tích cực nhất của cái box này, đâu đâu cũng thấy bác & chỗ nào cũng thấy bác. Quả thật không có bác thì cái đất này chắc ế muốn chết, giống như hội bên Audi đang kêu trời vì ế khách quá, cả tháng chẳng có nổi cái gì hay để 8

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Em phong cho bác ruồi là thành viên tích cực nhất của cái box này, đâu đâu cũng thấy bác & chỗ nào cũng thấy bác. Quả thật không có bác thì cái đất này chắc ế muốn chết, giống như hội bên Audi đang kêu trời vì ế khách quá, cả tháng chẳng có nổi cái gì hay để 8
Chắc em sang bên Audi nhập hội thôi....:D

concopdenmitsu

Xe hơi
Em là fan của Mit, em thấy ít người đi xe này. Nhưng em nghĩ chất lượng của nó thì đừng chê, vì thương hiệu của nó là thương hiệu của châu Âu, đâm ra giá của nó cũng Âu. Chẳng qua thị trường VN ít biết đến, nên còn rè dặt. Tâm lý Toyota ăn sâu vào tiềm thức rùi, bền đẹp mà không lỗ mấy khi chuyển đôi ,rẻ hơn mà đòi hỏi nhiều option hơn thì chọn xe Hàn. Khi em chọn Mit cũng bị khá nhiều người chê và không đồng tình, ai cũng khuyên mua Toy, người thì khuyên mua xe Hàn vì nhiều tính năng và option hơn, còn Mit thì chả có tý option gì mấy. Nhưng em vẫn dùng qua 3 đời Mit rùi, và yêu Mit lém. Cho nên xe Phap này còn phải một thời gian dài nữa thì mới có chỗ đứng tốt ở VN được.

I30CW

Xe hơi

E vod Bác phát, Bác cho nhiều ảnh hơn chút và tường thuật vụ lắp này để em lắp cái.

E chỉ sợ mỗi vụ động chạm vào dây điện trong xe thôi.

TuaBin

Xe tăng
không có ảnh ngoại thất hả bác

congvinh

Đi bộ
Em Rơ lôn này hình thức và nội thất xấu tệ!!!

Máy thì chưa biết thế nào nhưng tổng quan nó là cái xe Hàn hơn là xe Pháp!!1

Giá thì ở trên giường(:| tỷ 2 theo em còn là đắt. Làm em PS hoặc FT lành hơn!!! Thích Crossover thì lấy CRV.
em thây cung ko đên mưc thê đâu,bac cư noi qua