[TNGT] Update: tin mừng vụ nữ sinh tai nạn do offroader đâm ở Xã đàn

manhtien26

Đi bộ
Chúc mừng em ý đã tỉnh lại và sớm bình phục

e có thể tỉnh lại nhưng e là dư chấn tai nạn quá nặng, có thể còn lâu mới bình phục
e có đứa e bị tai nạn chấn thương sọ não, bác sỹ tiên lượng ko qua khỏi, thế mà cuối cùng lên được 50-50, sau lên được tiên lượng tốt giờ đã khỏi. bọn trẻ sức sống tốt nên gồng lên vượt qua được, hy vọng e gái này vẫn trẻ khỏe sẽ chống đỡ được bệnh tật và trở lại như bình thường

hi_lander_6052

Xe buýt
Bác kia ra tù,e này tỉnh táo hoàn toàn rồi khéo lại nhận nhau làm anh em kết nghĩa.

coixay

Xe buýt
Update 27/3 đây các cụ. Được như thế này cũng đã may lắm rồi. Mong em có thể học hành được tiếp và có được cuộc sống bình thường:

Nữ sinh Hoàng Thị Bích Quyên bị ô tô cán trong đêm ở Xã Đàn có thể nhớ mọi thứ ngoại trừ vụ tai nạn xảy ra.

Chiều 25/3, chúng tôi có cuộc tiếp xúc với nữ sinh Hoàng Thị Bích Quyên (nạn nhân trong vụ ô tô cán trên phố Xã Đàn, Đống Đa, Hà Nội vào tối 3/3).

Quyên trải qua ca phẫu thuật não cách đây không lâu. Đầu cô đã bị cạo trọc, khuôn mặt biến dạng méo mó. Nằm trên giường bệnh, thỉnh thoảng cô gái trẻ nói một vài câu: “Cháu không bị chi cả. Cháu chỉ bị ốm thôi. Cháu muốn về”.

Theo chị Yên (mẹ Quyên), đến giờ em vẫn chưa biết mình bị tai nạn. Quyên nghĩ mình bị bệnh nên vào viện, ngoài ra không nhớ được bất cứ chi tiết nào về vụ tai nạn.

Các bác sĩ điều trị cho biết, hiện Quyên đã qua nguy hiểm. Cô tỉnh lại, nhận biết mọi thứ xung quanh nhưng vẫn cần nhiều thời gian theo dõi. Mắt bên phải của cô gần như đã hỏng. Mắt còn lại cũng không còn nhìn rõ.

Bác sĩ Nguyễn Đình Hưng, Phó Giám đốc Bệnh viện Xanh Pôn, đánh giá nạn nhân Hoàng Bích Quyên hiện tại đã nhớ được hầu hết mọi thứ. Quyên bị va đập vỡ hộp sọ, tay chân bị trầy xước. Nhưng theo bác sĩ Hưng, ít nhất 3 tháng nữa mới đánh giá được di chứng sau tai nạn của Quyên.

“So với lúc mới nhập viện trong tình trạng huyết áp và mạch không đo được thì đây như một sự hồi sinh kỳ diệu", bác sĩ Hưng nói.
Bác sĩ này cũng cho biết thêm, sắp tới Quyên phải làm vật lý trị liệu rất nhiều mới hy vọng phục hồi chức năng dần dần.
http://www.doisongphapluat.com/xa-hoi/nu-sinh-bi-o-to-can-o-xa-dan-khong-biet-minh-bi-tai-nan-a27157.html?utm_source=baomoi.com&utm_medium=baomoi-xahoi&utm_campaign=baomoi-xahoi#.UzO4uKh_tGY

winterfell

Xe tải
ko biết thằng lx từ bây giờ còn giám tức vợ vác xe đi nữa ko :v

Tourcare

Xe tăng
Ở đây mọi người mới nhìn nhận vấn đề một phía ,là lái xe ôtô gây tai nạn rồi bỏ chạy.việc này là sai hoan toàn.Nhưng còn khía cạnh khác của vấn đề mà em chưa thấy nói tới là bạn gái kia sang đường Đa đúng chỗ chưa?
Hoàn toàn đồng ý với cụ, lxe hành xử kém là bỏ chạy, nhưng người đi bộ sang đường không đúng chỗ mới dẫn đến tai nạn.
Hôm trước mới gặp vợ ô e T.A mỗi ngày chi phí điều trị khoảng 10t. Cả hai gia đình đều thông cảm cho nhau (cho đến hiện tại)
Qua vụ này vãi lều báo nhà mình

hongminhphat

Xe điện
chúc mừng em gái

ttran

Xe tải
chúc mừng em gái không mất mạng nhưng cuộc sống tuơng lai sẽ khó khăn đây

vũ duy

Xe hơi
Đi thế thì nên bỏ vô lăng đc rồi.

Anhtaish

Xe tải
Không biết đến hôm nay tình hình em gái xã đàn thế nào rồi nhỉ ? có cụ nào biết thêm thông tin gì không ạ

coixay

Xe buýt
Không biết đến hôm nay tình hình em gái xã đàn thế nào rồi nhỉ ? có cụ nào biết thêm thông tin gì không ạ
Đây cụ:

"Nhập viện trong tình trạng hôn mê sâu, mất phản xạ, giãn đồng tử…, giờ Quyên đã có thể nhận ra mọi người, trò chuyện. Ông Nguyễn Đình Hưng, Phó Giám đốc bệnh viện Xanh Pôn hôm nay (31/3) đã xác nhận thông tin trên. Trải qua quá trình hồi sức tích cực cùng sự cứu chữa nhiệt tình của các y bác sĩ, hiện bệnh nhân Quyên đã không còn phải thở bằng máy. Cô cũng nhận biết được mọi người và mọi thứ xung quanh, trò chuyện được cùng mọi người dù còn chậm. 'Hiện bệnh nhân Hoàng Thị Bích Quyên đã được chuyển từ khoa Hồi sức cấp cứu ngoại của bệnh viện lên khoa Phẫu thuật thần kinh để tiếp tục quá trình điều trị. Cho đến thời điểm hiện tại, vẫn chưa thể đưa ra bất cứ kết luận nào về tình hình của bệnh nhân và cũng vẫn chưa dự đoán được thời gian bệnh nhân có thể ra viện', ông Hưng nói.

...

'So với lúc mới nhập viện, bệnh nhân đã tỉnh và nhớ được hầu hết mọi thứ như thế này thì đây là một sự hồi sinh kỳ diệu. Nhưng phải mất ít nhất vài tháng nữa mới có thể đánh giá được di chứng sau tai nạn của bệnh nhân Quyên. Hiện mắt của bệnh nhân cũng đã bị tổn thương nặng và đang được các bác sĩ chuyên khoa mắt tích cực điều trị', ông Hưng cho biết thêm.

Nguồn: http://tinngan.vn/Nu-sinh-bi-xe-can-phai-chuyen-phau-thuat-than-kinh_1-0-458088.html
Xem thêm: Nữ sinh bị xe cán phải chuyển phẫu thuật thần kinh - Xã hội - Tin Ngắn"

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....

dung37c1

Xe tăng
Khổ thân cô bé dù thế nào di nữa thì cũng ảnh hưởng lớn đến sức khoẻ cả cuộc đời

ngocpv

Xe đạp
Chúc mừng em và gia đình! bài học sương máu cho các kụ nhà mình! đã bia rượu rồi thì đừng ôm vô lăng nhé!

Hai Long Paper

Xe buýt
Cụ nói rất chuẩn

Nick như cụ mà cũng có còm như trên em thấy cũng hơi lạ.
Khi đã xảy ra chuyện đau lòng như thế này thì cả 2 bên đều đáng thương như nhau, kẻ ngoài cuộc mà có cách nhìn hời hợt phũ mồm thì cũng tàn nhẫn thật. Nhưng em nhắc 1 lần nữa để cụ và các cụ khác khắc vào trí não rằng:
- Ông này có là bạn ngoài đời, bạn cùng chơi ofroad hay bạn nối khố, thậm chí là cây đa cây duối trên diễn đàn này, thân thế tư cách có sáng như trăng rằm thì sự thật của vụ việc này cũng không thể không bị lên án, chỉ có thế thì diễn đàn này nó mới đáng để tồn tại và mọi người kính trọng. Sự thật thì ông này vì tránh xe máy đổi hướng nên đã leo lên dải phân cách và đâm vào 2 em, dừng 3 giây, vì vướng cột điện phía trước nên đánh lái để xe đi tiếp xuống lòng đường và chèn qua đầu và vai có bé. Hàng chục nhân chứng và chính thủ phạm khai nhận như trên.
Chuyện chẳng ai muốn khơi ra làm gì, nhưng nếu TA là chiến hửu từng ngang dọc 1 thuở với cụ thì cách bảo vệ cho bạn chính là nên im lặng và học lấy vài bài học cho mình. Dân chơi như các cụ có câu phiếm ngôn rất fun là: đỉnh cao của ọp rốt chính là xui người khác làm cái điều mình không dám làm...Em cũng nhắc các cụ rằng đỉnh cao của lòng nhân ái là đừng bao giờ nhân nhượng với cái ác.