[TNGT] Update: tin mừng vụ nữ sinh tai nạn do offroader đâm ở Xã đàn

Hoành

Xe tăng
Tỉnh ở đây chỉ là tạm thời thoát khỏi tình trạng hôn mê sâu. Với cú đâm như này thì em ấy có lẽ thành phế nhân mất, tội nghiệp quá. Dù sao cũng chúc em ấy thoát lưỡi hái tử thần
Viết được là dấu hiệu quá tốt về phục hồi khả năng nhận thức và vận động.

coixay

Xe buýt
Ok, tin vui đấy, chớ có bia rượu rồi 'bay' nhé!:D
Cả cãi nhau với VỢ nữa cụ ạ. Cái này thì còn hại hơn bia rượu- dễ giận cá chém thớt lắm. Em sợ hôm ấy Tú Anh bị kích động kiểu này nên hoạ quá nặng

coixay

Xe buýt
Ở đây mọi người mới nhìn nhận vấn đề một phía ,là lái xe ôtô gây tai nạn rồi bỏ chạy.việc này là sai hoan toàn.Nhưng còn khía cạnh khác của vấn đề mà em chưa thấy nói tới là bạn gái kia sang đường Đa đúng chỗ chưa?
Chuyện ấy em phân tích ở đây rồi cụ:
Hành xử của Tú Anh khiến sự việc đang là do lỗi của 2 cô gái sang đường tuỳ tiện khiến lái xe không xử lý kịp chuyển thành hành vi cố tình bỏ chạy nên đâm người (nghe clip lời khai) Em nghĩ là các lái xe cần đượchuấn luyện kỹ năng xử lý khi xảy ra tình huống tai nạn liên quan đến con người. Không ai mong muốn, song nếu chúng ta ứng xử đúng, hợp pháp và có đạo đức thì hậu quả có thể giảm thiểu và lương tâm sẽ được yên ổn...
http://www.otofun.net/threads/649198-sau-10-ngay-nan-nhan-bi-offroader-do-tu-anh-dam-xe-van-chua-hoi-tinh

Sol

Xe tải
May cho cả hai bên, chúc em mau xuất viện

AnhTiếnMobile

Xe điện
Chúc mừng em gái đã hồi phục mặc dù chặng đường phiá trước còn gian nan

tuananhkudo

Xe tải
Vừa mừng vừa xót cho em ớ quá..... Xinh xắn như thế mà bị thằng quái vật kia nó đâm cho 2 phát...... Quá khốn nạn...

thichxeoto

Xe điện
cụ Huyart có hậm hực đâu cụ, cụ ấy nói chỉ đúng sự thật thôi mà.
Nhưng cụ Huyart cũng không lên dùng nhưng câu bi quan như thế nghe chán lắm, chúc mừng em đã qua cơn hiểm nghèo, chúc em sớm bình phục.

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Trong luật ko có điều nào quy định được phép đâm người tham gia giao thông sai luật. Nhưng có quy định rất rõ về hành vi bỏ chạy hoặc cố tình đâm lần 2.
Nếu ko như vậy thì nên sản xuất robot, lập trình và cho lái thay người là được cụ ợ.
Chúc mừng cô bé đã bình phục.
Ở đây mọi người mới nhìn nhận vấn đề một phía ,là lái xe ôtô gây tai nạn rồi bỏ chạy.việc này là sai hoan toàn.Nhưng còn khía cạnh khác của vấn đề mà em chưa thấy nói tới là bạn gái kia sang đường Đa đúng chỗ chưa?

mobilee84

Xe tải
chắc phải time dài thẫm mỹ nữa thì e ý mới bt ,dù sao cũng mừng cho e nó

TrungPhong.

Xe tăng
Tỉnh ở đây chỉ là tạm thời thoát khỏi tình trạng hôn mê sâu. Với cú đâm như này thì em ấy có lẽ thành phế nhân mất, tội nghiệp quá. Dù sao cũng chúc em ấy thoát lưỡi hái tử thần
Ngày học lớp 10 lớp em cũng có một bạn nữ bị tai nạn, hôn mê hơn tháng, sau khi tỉnh thì mất trí nhớ không nhân ra ai kể cả bố mẹ, nhưng cứ dần dần hồi phục thì khoảng hơn 1 năm sau thì nhớ lại hết kể cả kiến thức, đến bây giờ thì đã 2 nhóc. Mong là bạn sv này sẽ hồi phục hoàn toàn.

Zune.Ngô

Xe buýt
Chúc mừng em. Lời cậu nguyện của mọi người đã thành sự thật!

HuyArt

Xe lăn
Bạn có thể suy nghĩ tích cực lên 1 chút, có cần hậm hực mãi như thế không ?
Nick như cụ mà cũng có còm như trên em thấy cũng hơi lạ.
Khi đã xảy ra chuyện đau lòng như thế này thì cả 2 bên đều đáng thương như nhau, kẻ ngoài cuộc mà có cách nhìn hời hợt phũ mồm thì cũng tàn nhẫn thật. Nhưng em nhắc 1 lần nữa để cụ và các cụ khác khắc vào trí não rằng:
- Ông này có là bạn ngoài đời, bạn cùng chơi ofroad hay bạn nối khố, thậm chí là cây đa cây duối trên diễn đàn này, thân thế tư cách có sáng như trăng rằm thì sự thật của vụ việc này cũng không thể không bị lên án, chỉ có thế thì diễn đàn này nó mới đáng để tồn tại và mọi người kính trọng. Sự thật thì ông này vì tránh xe máy đổi hướng nên đã leo lên dải phân cách và đâm vào 2 em, dừng 3 giây, vì vướng cột điện phía trước nên đánh lái để xe đi tiếp xuống lòng đường và chèn qua đầu và vai có bé. Hàng chục nhân chứng và chính thủ phạm khai nhận như trên.
Chuyện chẳng ai muốn khơi ra làm gì, nhưng nếu TA là chiến hửu từng ngang dọc 1 thuở với cụ thì cách bảo vệ cho bạn chính là nên im lặng và học lấy vài bài học cho mình. Dân chơi như các cụ có câu phiếm ngôn rất fun là: đỉnh cao của ọp rốt chính là xui người khác làm cái điều mình không dám làm...Em cũng nhắc các cụ rằng đỉnh cao của lòng nhân ái là đừng bao giờ nhân nhượng với cái ác.

TuDo2808

Xe điện
Chúc mừng, tỉnh lại là tốt rồi!%%-

To Anh Tuan

Xe hơi
Đọc được tin này em thấy rất vui và chúc mừng cho cả 2 gia đình :)

fatmanbk84vn

Xe hơi
Em Quyên mà tỉnh dậy phải đăng ký ngay vào OF mời mỗi cụ trong thớt này và thớt trước 1 vodka :)

nguyenx

Xe điện
Ngày học lớp 10 lớp em cũng có một bạn nữ bị tai nạn, hôn mê hơn tháng, sau khi tỉnh thì mất trí nhớ không nhân ra ai kể cả bố mẹ, nhưng cứ dần dần hồi phục thì khoảng hơn 1 năm sau thì nhớ lại hết kể cả kiến thức, đến bây giờ thì đã 2 nhóc. Mong là bạn sv này sẽ hồi phục hoàn toàn.
Đc như này thì quá là hạnh phúc. Sang chấn mạnh mà không để lại hậu quả là diễm phúc lớn rồi.

bimbim1976

Xe điện
Dù sao cũng mong cho em này sớm bình phục, dù lâu hay chóng thì việc tỉnh lại thoát khỏi hôn mê, phản xạ tốt là tín hiệu đáng mừng, điều này ko chỉ có ý nghĩa với gia đình em mà với tất cả mọi người, ai bị tai nạn như vậy mà hồi phục đều đáng mừng.