[Funland] [Update liên tục] Giá nhà đất - chung cư ở Hà Nội

xedaphuyenthoai

Xe tải
Cháu đang ngó Hope Residence căn 2pn, 70m2.
Theo em biết dự án này có cả căn NOXH cả căn Thương mại, ko rõ thương mại đã có sổ chưa các cụ nhỉ? Các cụ nắm thông tin cho xin ít chỉ giáo với ạ
cụ tìm quỹ căn thương mại thì cực ít luôn cụ nhé. những căn đó thường ko bán lại, mà thật ra ban đầu nói là quỹ căn thương mại để lách luật, vào tên xong rồi cũng thành xã hội thôi cụ ạ.

Giá bên này cao hơn hồi giữa và cuối năm ngoài vì làm sổ hết rồi, làm hđ ủy quyền bây giờ là mình nắm sổ thôi, sau này ra làm công chứng sang tên thì thêm tiền thuế đất nữa.

stevevuxx

Xe tải
cụ tìm quỹ căn thương mại thì cực ít luôn cụ nhé. những căn đó thường ko bán lại, mà thật ra ban đầu nói là quỹ căn thương mại để lách luật, vào tên xong rồi cũng thành xã hội thôi cụ ạ.

Giá bên này cao hơn hồi giữa và cuối năm ngoài vì làm sổ hết rồi, làm hđ ủy quyền bây giờ là mình nắm sổ thôi, sau này ra làm công chứng sang tên thì thêm tiền thuế đất nữa.
Khu này kinh vãi. 2 mặt nghĩa địa ^^.

Mít đen

Xe tăng
Ngoài chung cư bên Long Biên thì em cũng muốn tìm hiểu thewm lựa chọn mua đất khu vực Đông Trù, quan chân cầu và gần eurowindow. Đất ngõ xe máy thì giờ giá như nào? Cụ nào nắm được chỉ giáo em với

xedaphuyenthoai

Xe tải

xedaphuyenthoai

Xe tải
Ngoài chung cư bên Long Biên thì em cũng muốn tìm hiểu thewm lựa chọn mua đất khu vực Đông Trù, quan chân cầu và gần eurowindow. Đất ngõ xe máy thì giờ giá như nào? Cụ nào nắm được chỉ giáo em với
Cụ add zalo số 0339 530 386, em có thông tin mấy mảnh

stevevuxx

Xe tải
Mặt phía Vinhomes có thông tin di dời rồi, còn mặt bên Nguyễn Lam thì còn khướt cụ nhé
Còn khướt mới dời mộ ở Vin nhé. Hồi tôi mua ở Harmony Sales cũng bảo tôi như thế. Nhưng nguyên tắc của anh Vượng là không động đến mồ mả. Ở Ocean Park cũng có cái nghĩa trang ngay BH9A đã cải táng nhưng Ko di dời:

Quê bầm

Xe điện
Cho em hỏi giá chung cư eco green city hiện tại như nào là chuẩn ạ , em thấy môi giới toàn rao 31 32 triệu / m2 . Em mới có nhu cầu nên mới tiếp cận tìm hiểu không biết giá thế là chuẩn ko . Các cụ cho e hỏi khu vực đấy hoặc mạn phải nam từ niêm có căn nào 2 tỷ đáng mua hơn ko?
Eco thì tiện ích và chỗ để xe cũng ok, phí quản lý ko đắt có điều nó tắc lắm, đường Nguyễn Xiển giao thông hơi mệt, em có đứa bạn ở đó 4 năm mới chuyển, cả cái tầng nó ở sau 4 năm đi gần hết rồi ạ.

tungtata

Xe đạp
Eco thì tiện ích và chỗ để xe cũng ok, phí quản lý ko đắt có điều nó tắc lắm, đường Nguyễn Xiển giao thông hơi mệt, em có đứa bạn ở đó 4 năm mới chuyển, cả cái tầng nó ở sau 4 năm đi gần hết rồi ạ.
e cũng đang thắc mắc khu này với five star, mà có vẻ five đắt hơn, lên search thì làm gì có 31 32 đâu toàn 34-35 hết rồi ạ

Quê bầm

Xe điện
e cũng đang thắc mắc khu này với five star, mà có vẻ five đắt hơn, lên search thì làm gì có 31 32 đâu toàn 34-35 hết rồi ạ
Nếu lăn tăn cụ cứ thuê, vì sau đôi ba năm cụ lại muốn đổi ấy mà. Bạn em ở mỗi chung cư từ 3-4 năm nó đều nâng cấp dần dần lên cc thuận tiện hơn

ncs67

Xe tăng
Còn khướt mới dời mộ ở Vin nhé. Hồi tôi mua ở Harmony Sales cũng bảo tôi như thế. Nhưng nguyên tắc của anh Vượng là không động đến mồ mả. Ở Ocean Park cũng có cái nghĩa trang ngay BH9A đã cải táng nhưng Ko di dời:
Nguyên tắc cái con khỉ.Cái nghĩa trang ở cạnh Harmony mượn tay chính quyền định chuyển mấy lần từ hồi làm cái village mà dân có chịu đâu mặc dù bồi thường khá cao

dungnv10

Xe tăng
Cụ căn cứ vào đâu mà bảo a Vova ko động vào mồ mả. 🧐🧐. Ko cái gì là ko làm nhá, múc hết. Có mấy toà 2/3 nằm trên nghĩa trang cũ cụ nhé. Cứ đắc địa thì nghĩa trang cũng vẫn là đất

xedaphuyenthoai

Xe tải
Cụ cứ chém gió phây phẩy, gì chứ đất là đất, là tiền. Cái giống con buôn như anh Vượng mà tha chắc chỉ có mộ lão thành cách mạng, mộ tiên tổ là không động vào. Chứ dăm cái nghĩ tra cũ đóng tiền di dời cho con cháu là đi hết. Mỗi tội dân Việt mình duy tâm, nên ko muốn chuyển. Chưa kể các cụ chưa chịu cũng ko ai dám đưa đi.

maxfree

Xe đạp
đang cần căn chuyển nhượng season avenue có thím nào đợt rồi múc đc của CDT căn số 4 thì hú em với nhá

stevevuxx

Xe tải
Cụ cứ chém gió phây phẩy, gì chứ đất là đất, là tiền. Cái giống con buôn như anh Vượng mà tha chắc chỉ có mộ lão thành cách mạng, mộ tiên tổ là không động vào. Chứ dăm cái nghĩ tra cũ đóng tiền di dời cho con cháu là đi hết. Mỗi tội dân Việt mình duy tâm, nên ko muốn chuyển. Chưa kể các cụ chưa chịu cũng ko ai dám đưa đi.
Còn lâu bạn ơi. Chỗ đấy tôi khẳng định là không bao giờ dọn đi. Còn nghĩa trang ngay chỗ Biển hồ 09A nữa. Bán xong nhà rồi thì thôi chứ dọn đi làm gì?

Cái nghĩa trang bé bằng lỗ mũi, dọn đi xây được mấy căn ở đấy.

Nhà tôi ngay chỗ NQ9 bao nhiêu năm này rồi. Chỗ Phúc Đồng này tôi lạ gì. Trước sales gạ tôi bốc thăm mua shop house NQ25, tôi đâu có ngu gì mua ở đấy. Ở cũng không được kinh doanh cũng chả xong.

P.S. Trước bảo với tôi (4 năm trước) là trả mỗi hộ 500 tr để chuyển đi. Còn chỗ BH09A là cải táng chuyển tập trung vào 1 chỗ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Huynguyen01

Xe máy
Mạn Hà Đông mong các cụ chỉ giáo, dự án nào ít tăng giá nhất năm vừa r ạ?

brick_dig

Xe đạp
Có cụ nào ở The Summit 216 Trân Duy Hưng hay The Park Home Thành Thái Trần Thái Tông ko ạ? Cho em xin ít review với :D

xedaphuyenthoai

Xe tải
Có cụ nào ở The Summit 216 Trân Duy Hưng hay The Park Home Thành Thái Trần Thái Tông ko ạ? Cho em xin ít review với :D
216 Trần Duy Hưng thì năm nay bàn giao cụ ạ. cụ tham quan nhà mẫu ới em. dự án này đắc đia có hầm, có tiện ích cho cư dân. Mất cái không gian chơi cho trẻ nhỏ thôi cụ ạ