[Funland] [Update liên tục] Giá nhà đất - chung cư ở Hà Nội

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
D
Đẳng cấp gi hơn đâu cụ. Chất lượng xây dựng, thiết kế, mật độ căn hộ vẫn k khác gi so với giai đoạn 1 các toà của Vin. Khác chăng gắn mác masterise homes - CĐT chuyên dự án cao cấp rồi cải thiện đc 2 tầng hầm gửi xe, thêm 1-2 tiện ích bán giá 55-60tr/m2 ạ.
Thiết kế thì có thể vẫn thế do phải bám vào thiết kế ban đầu của Vin, chứ chất lượng thì tôi ko nghĩ là vẫn thế. Ít nhất hoàn thiện bên trong chắc chắn hơn. Ngoài ra tiện ích cũng rất quan trọng, nhiều người sẵn sàng bỏ thêm 10-20% mua tiện ích.

Fanlivbay

Xe buýt
Vào Vínmart mà mua.
Giá 35-40 thì mua khu Saphie, tonkin.
Còn muốn mua hàng cao hẳn thì có Masteseri. Như khách sạn 5 sao. Chui vào khu Thnc, nhà thì cũ, mật độ phát sợ
Cụ là sale Vin SmartCity ah. Hết còm khuyên mua VD4 lại còm khuyên mua Vin SmartCity. Em hỏi tí không phải mấy tháng vừa rồi cụ lùa gà bán đc căn nào chưa :)).

dongnd3

Xe buýt
Cụ là sale Vin SmartCity ah. Hết còm khuyên mua VD4 lại còm khuyên mua Vin SmartCity. Em hỏi tí không phải mấy tháng vừa rồi cụ lùa gà bán đc căn nào chưa :)).
Cũng có cái đúng ạ. Thnc bjo cũ mà ko dc bảo trì bảo dưỡng xứng đáng j

dongnd3

Xe buýt
D
Đẳng cấp gi hơn đâu cụ. Chất lượng xây dựng, thiết kế, mật độ căn hộ vẫn k khác gi so với giai đoạn 1 các toà của Vin. Khác chăng gắn mác masterise homes - CĐT chuyên dự án cao cấp rồi cải thiện đc 2 tầng hầm gửi xe, thêm 1-2 tiện ích bán giá 55-60tr/m2 ạ.
Nó đắt ở nội thất nữa cụ ạ.

Fanlivbay

Xe buýt
Thiết kế thì có thể vẫn thế do phải bám vào thiết kế ban đầu của Vin, chứ chất lượng thì tôi ko nghĩ là vẫn thế. Ít nhất hoàn thiện bên trong chắc chắn hơn. Ngoài ra tiện ích cũng rất quan trọng, nhiều người sẵn sàng bỏ thêm 10-20% mua tiện ích.
Quan trọng là bỏ 50-70tr/m2 mà cái tối thiểu là thang máy không khắc phục đc, đông khủng khiếp 100-110 căn/ thang ( ngang HH Linh Đàm). Giá này mà ở khu Mỹ Đình thì em thấy mua ở Vin Skylake, Vin Westpoint, The Matrix One, The Zei,... Còn ngon hơn, vừa gần hơn, đi lại dễ hơn.

ngatudetu

Xe máy
an bình giá tầm bao nhiêu là hợp lý vậy các cụ

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là bỏ 50-70tr/m2 mà cái tối thiểu là thang máy không khắc phục đc, đông khủng khiếp 100-110 căn/ thang ( ngang HH Linh Đàm). Giá này mà ở khu Mỹ Đình thì em thấy mua ở Vin Skylake, Vin Westpoint, The Matrix One, The Zei,... Còn ngon hơn, vừa gần hơn, đi lại dễ hơn.
Nên mua CC ngoài Vđ3 như Vinsmart city vì ít nữa áp dụng thu phí vào nội đô. Ai ở trong Vđ3 thì tốn thêm mớ tiền phí do đi từ trong ra ngoài

xedaphuyenthoai

Xe tải
Nên mua CC ngoài Vđ3 như Vinsmart city vì ít nữa áp dụng thu phí vào nội đô. Ai ở trong Vđ3 thì tốn thêm mớ tiền phí do đi từ trong ra ngoài
Cái mớ tiền cụ nói ai đi qua lại Vđ 3 chẳng mất? Quan trọng trung tâm hành chính và giải trí thì trong VĐ 3 là chủ yếu nhé cụ.
Em chưa nói đâu xa, trên này đã có ít nhất 2 bài bóc phốt chất lượng xây dựng và dịch vụ của Vin Smart rồi đó cụ ạ. Mật độ đông, hạ tầng chưa đáp ứng kịp, tiện ích chưa hoàn thiện, còn dài dài cái Vin của cụ mới ngon được.

BMW_6688

Xe container
Hôm rồi e nghe nói. Mấy cái CC của HUD ngày xưa xây ở trong định công ấy. Năm ngoái VD căn 68m cug chỉ giao động 1.4 đến 1.5 tỷ. Vậy mà giờ lên gần 2tỷ 😃 quá khủng cho 1 căn CC cũ 20 năm

linhquynh0408

[Tịch thu bằng lái]
Có áp dụng thu phí ko cụ.
Em ở nội thành đi trong Vd3 thì chỉ đi xe máy hoặc Taxi cho tiện vì đông và ko có chỗ đỗ.
Nhưng tuần nào cũng phải đi oto ra ngoài Vđ3 mấy lần.
Nếu thu phí thỉ ở trong Vd3 có khi tốn tiền hơn ở ngoài

Fanlivbay

Xe buýt
Cụ đọc lại đi chứ em thấy ở trong không bị thu phí đâu ở ngoài vào ms bị thu :))

cotuong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc lại đi chứ em thấy ở trong không bị thu phí đâu ở ngoài vào ms bị thu :))
Chán ko buồn nói, lúc ra thì ko sao thì lúc về bị tính chứ sao.
Oto hay dùng đi xa, nên ở trong Vđ3 mới hay sử dụng ra ngoài. Nhà trong Vđ3 mới bị tính

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Chán ko buồn nói, lúc ra thì ko sao thì lúc về bị tính chứ sao.
Oto hay dùng đi xa, nên ở trong Vđ3 mới hay sử dụng ra ngoài. Nhà trong Vđ3 mới bị tính
Cái này đưa ra vậy thôi, chắc chắn ko áp dụng cụ nhé, em có thông tin nội bộ

Fanlivbay

Xe buýt
Cái này đưa ra vậy thôi, chắc chắn ko áp dụng cụ nhé, em có thông tin nội bộ
Làm gì có ai chê tiền đâu cụ. Dự án này khi đi vào hoạt động, giúp ngân sách tăng mấy nghìn tỷ/ năm, thì tội gì không làm hả cụ. Vừa giảm bớt phương tiện cá nhân, vừa giúp tăng ngân sách.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Về chất lượng và dịch vụ thì mình và có lẽ mọi người tại NGĐ vẫn đánh giá cao các tòa của Taseco quản lý nhất, nhưng vì vậy giá cũng chát nhất :))
Taseco có các tòa:

N02-T2 (hay 01 gì đó vì 1 tháp T1 của Viettin Bank, không để ý kỹ lắm) đối diện Đại Sứ quán Hàn Quốc, dưới tầng có Vinmart +, đi gần sang K mart của tòa Quang Minh, có 1 -2 ngân hàng và ATM. Mình cũng chưa vào tham quan, nhưng chưa có điều tiếng gì thì phải

N03-T2: Trung tâm, tuy hơi có nhiều tòa xung quanh mật độ nhìn dày, nhưng cảm giác lại ổn. Sảnh tầng 1 rất đẹp, cao cấp như khách sạn. Bố trí căn hộ mình thấy hợp lý, thoáng. Diện tích nhỏ nhất khoảng 83 m2-133m2. Tầng 1 có siêu thị vinmart +, Circle K, sân chơi và vườn hoa rộng, có vòi phun nước thiết kế đẹp - cái này dùng chung với các tòa N03-T1-T3-4 và 5. Cũng có vài hiệu thuốc và cửa hàng tiện ích khác ...gần công viên, đi bộ ra ok. Khuyết điểm mặt hướng Đông bị che hồ Tây. Có phòng gym trên tầng (mất phí)

* N03-T2 và N02-T2 sang tòa Quang Minh mua vé bể bơi cũng gần. Bể rộng

N01-T4: Phú Mỹ Complex, sát công viên NGĐ, 2 mặt hướng Bắc và Nam đều thoáng Bắc nhìn công viên NGĐ - Sông Hồng, Nam nhìn khu đô thị Tây Hồ Tây. Diện tích các căn cũng rộng, có bể bơi... Giá tòa này cũng tăng khủng khiếp.

N03-T6: Tòa Trung Đô kết hợp Taseco: về chất liệu vật liệu xây dựng, cảnh quan và độ chỉn chu mình thấy ok, đẹp. Nhược điểm: hành lang hẹp, dài, sàn gạch hành lang 1 số tầng khá xấu, màu đỏ cờ thì phải :), sảnh tòa nhà cũng bé. Không có tiện ích nào riêng, các tiện ích nhà hàng, siêu thị thì dùng chung phía shop house đối diện và các tòa xung quanh (tận dụng thế cũng được). Có 1 siêu thị đồ cao cấp và shop thời trang và chi nhanh bank tại tầng 1. Tòa này mình đánh giá là không hơn so với các tòa Taseco khác, đơn giá cũng cao.

Ngoài ra các tòa như Quang Minh - N02: đối diện công viên, đại sứ quán hàn quốc, tầng 1 có cafe twitter bean, K mart ....

N03-T3&4 của Vinaenco vị trí đẹp, căn diện tích rộng, 1 số căn layout xấu, k thông minh. Có lùm xùm chủ đầu tư về dịch vụ, hầm gửi xe.

Tòa N01-T8 xây hình tròn, diện tích căn hộ rộng, ban công uốn lượng tròn hoặc oval, khá đẹp, sát công viên. Sảnh đẹp, sắp tới kết hợp cùng 2 tòa N01-t6&7 cao 45 tầng, là điểm nhấn của Ngoại Giao Đoàn

Ít tòa có diện tích nhỏ: tòa N04A có diện tích nhỏ 60-83 m, 789 ăn theo NGĐ diện tích khoảng 65-74m2.

NGĐ chỉ có 1 tòa N03-T8 có vẻ kém nhất về chất lượng, mình nhớ không nhầm là nhà xã hội

Nhà mình về NGĐ từ 2016, nhà ở N04B, sau năm 2018-2019 mình có ở thêm N04A ; 2019-2021 ở 789, hiện giờ chuyển sang Kosmo Tây Hồ cũng vẫn sát Ngoại Giao Đoàn.
Mợ có đk quá, trải nghiệm bao cc trong có 6 năm.

BMW X5

Xe buýt
Cụ đang bị nói ngược hay sao ý chứ:)). Tính tiền xe những người hộ khẩu ngoài VĐ3 vào chứ ai lại tính đi ra ra:)).

Linhteo97

Xe đạp
Các cụ cho e xin ý kiến về toà the nine ở phạm văn đồng ạ