[Funland] [Update liên tục] Giá nhà đất - chung cư ở Hà Nội

Devil173

Xe máy
Giá nhà h tăng chóng mặt quá. Geleximco giải phóng cx 50tr/m2 r @@

Diệp Lê

Đi bộ
Studio thuê chỉ được 4-5tr thôi
Nguyên bản cđt đã là 5,5tr-6 rồi bác ơi, mà ra là hết luôn ấy.
Trung bình full nội thất đẹp là 7 triệu đó bác, phân khu Tonkin mới thì được 8tr.

buhuthi

Xe đạp
Studio thuê chỉ được 4-5tr thôi
Cho thuê được 7
Nguyên bản cđt đã là 5,5tr-6 rồi bác ơi, mà ra là hết luôn ấy.
Trung bình full nội thất đẹp là 7 triệu đó bác, phân khu Tonkin mới thì được 8tr.
chuẩn, tầm 1.3 tỉ mua studio ở smart cho thuê được 7tr đến 7.5tr full nội thất. Nhà nhỏ nên đầu tư nội thất cũng k tốn nhiều, nhiều khách thuê nữa

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Cho thuê được 7

chuẩn, tầm 1.3 tỉ mua studio ở smart cho thuê được 7tr đến 7.5tr full nội thất. Nhà nhỏ nên đầu tư nội thất cũng k tốn nhiều, nhiều khách thuê nữa
Smart cho thuê đc cao nhỉ.
Thấy ở Vin ocean cho thuê rẻ hơn nhiều ???

LongNguyễn8x

Xe tăng
Smart cho thuê đc cao nhỉ.
Thấy ở Vin ocean cho thuê rẻ hơn nhiều ???
Smart khá tiện. So với nội đô hẳn thì ko gần nhưng cũng chẳng phải quá xa. Quan trọng nhất là ko phải qua cầu. OP thì thuê xong đi làm trong phố nói chung là cực. Giá thuê nó phản ảnh tương đối sát nhu cầu thực.

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Smart khá tiện. So với nội đô hẳn thì ko gần nhưng cũng chẳng phải quá xa. Quan trọng nhất là ko phải qua cầu. OP thì thuê xong đi làm trong phố nói chung là cực. Giá thuê nó phản ảnh tương đối sát nhu cầu thực.
Xu hướng làm ở đâu thuê hoặc mua nhà gần đấy.
Thời bây giờ thì cụm từ nội đô không còn ý nghĩa là cụm bờ hồ như thời xưa. Cứ quận nào đông dân, tiện ích đầy đủ, cơ sở hạ tầng ok, cơ hội việc làm nhiều... Thì tính là nội đô.
Cho nên Smart vào đến nội đô quá gần rồi. (Từ Liêm, Mễ Trì, Cầu Giấy..v..v.v)
Còn Ocean sang Hai Bà Trưng là quận nội đô gần nhất là 14km, sang Thanh Trì 8km thì chẳng có gì

buhuthi

Xe đạp
Xu hướng làm ở đâu thuê hoặc mua nhà gần đấy.
Thời bây giờ thì cụm từ nội đô không còn ý nghĩa là cụm bờ hồ như thời xưa. Cứ quận nào đông dân, tiện ích đầy đủ, cơ sở hạ tầng ok, cơ hội việc làm nhiều... Thì tính là nội đô.
Cho nên Smart vào đến nội đô quá gần rồi. (Từ Liêm, Mễ Trì, Cầu Giấy..v..v.v)
Còn Ocean sang Hai Bà Trưng là quận nội đô gần nhất là 14km, sang Thanh Trì 8km thì chẳng có gì
Mạn Mễ Trì, Mỹ Đình, Cầu Giấy giờ nhiều công ty, cơ quan, trường học nhất HN. Thuê chung cư mini full nội thất mạn đó, sạch sẽ cũng phải tầm 5-6 tr rồi. Thuê căn studio ở Smart thì được sử dụng tiện ích, cảnh quan, không gian sống về cơ bản cũng văn minh hơn, an toàn hơn. Nên nói gì thì nói dòng Studio ở Smart vẫn sẽ có nhu cầu nhiều.

Kenshiki

Xe đạp
Hôm rồi em có qua vinsmart ngó mấy căn studio tầm 43-48m2. Theo cảm nhận của em thì thiết kế cũng bình thường, bàn giao thì căn hoàn thiện sau này có thêm sàn gỗ, trần thấp, mật độ căn hộ/ tầng cao nên khá đông đúc, bí bách. Tiện ích nội khu cũng bình thường, như khu GS thì ở xa tít tắp phải qua hai cái cầu vượt mới ra đc khu mall bên ngoài. Giá thì cao ngất ngưởng như các căn em xem thì giao động từ 1ty750 đến 2ty1 :))). Mà cái đường đi vào vinsmart này cũng nhiều xe tải to, đi lại vào trung tâm và đi về lúc chiều tối cũng k ổn lắm. Sau khi mục sở thị thì em chắc là không có duyên làm cư dân bên này các cụ các mợ ạ. Không biết tầm cuối năm nay, đầu năm sau có dự án nào ổn ổn triển khai không cccm nhỉ? em lại tính toán chờ thêm vậy :D

tàu

Xe tải
Hôm rồi em có qua vinsmart ngó mấy căn studio tầm 43-48m2. Theo cảm nhận của em thì thiết kế cũng bình thường, bàn giao thì căn hoàn thiện sau này có thêm sàn gỗ, trần thấp, mật độ căn hộ/ tầng cao nên khá đông đúc, bí bách. Tiện ích nội khu cũng bình thường, như khu GS thì ở xa tít tắp phải qua hai cái cầu vượt mới ra đc khu mall bên ngoài. Giá thì cao ngất ngưởng như các căn em xem thì giao động từ 1ty750 đến 2ty1 :))). Mà cái đường đi vào vinsmart này cũng nhiều xe tải to, đi lại vào trung tâm và đi về lúc chiều tối cũng k ổn lắm. Sau khi mục sở thị thì em chắc là không có duyên làm cư dân bên này các cụ các mợ ạ. Không biết tầm cuối năm nay, đầu năm sau có dự án nào ổn ổn triển khai không cccm nhỉ? em lại tính toán chờ thêm vậy :D
nó hợp với túi tiền nhiều người thôi chứ vẫn xa lắm , gần và tiện nhất cho ai làm ở mạn trung hoà , ko có chỗ đỗ ô tô bất tiện kinh , 1 mình mình ko sao chứ vợ con là dở r , e từng mua ở đây và bán đi nên ko sai được , vay thêm mua về gần đi lại sướng hẳn

TreeBoo

Xe buýt
43-48 là 1 ngủ rồi chứ cụ?
studio có ~30m thôi

Trungpv

Xe tăng
CC mà diện tích bé như này cụ nào mua cho thuê thì đc chứ ở thì nó chật chội bí bách lắm đó, nó phù hợp với người sống 1 mình hay sống tối giản thôi. mua ở thì 2 ngủ 7xm2 và 3 ngủ 9xm2 trở lên nếu chưa đủ xiền thì cứ đi thuê ở đã rồi tính tiếp.

Tonsach

Xe máy
CC mà diện tích bé như này cụ nào mua cho thuê thì đc chứ ở thì nó chật chội bí bách lắm đó, nó phù hợp với người sống 1 mình hay sống tối giản thôi. mua ở thì 2 ngủ 7xm2 và 3 ngủ 9xm2 trở lên nếu chưa đủ xiền thì cứ đi thuê ở đã rồi tính tiếp.
Tán thành ý kiến này của cụ; độc thân có thể ở được CCMN hoặc Studio; chứ có gia đình vào rồi thì cứ phải 02 ngủ tối thiểu, S tối thiểu phải trên 60m2 thì mới ở đươc. Vin hạ tầng tiện ích tốt nhưng S bé quá, mật độ đông nên thấy bí bách

alceste

Xe điện
Đó là cụ kinh tế tốt, ở nhà rộng quen rồi thôi, chứ nhiều nhà đang thuê trọ hay ở cùng ông bà, cả nhà sống và sinh hoạt trong 1 phòng thì căn 48m2 của riêng mình đã là thiên đường rồi. Nói đâu xa, em lớn lên khi gia đình còn nghèo, cả gia đình luc đó ở căn hộ 3 phòng ngủ chia 3 nhà, tổng diện tích nhà em cả ban công 30m2, đến tận 2000 mới chuyển đi, nên thấy diện tích đó là bình thường.
Chật thì ở gọn ghẽ ít đồ, thật ra, mình ko cần nhiều đồ đạc như mình hay tích trữ đâu.
Em có căn 60m2 2 ngủ, khách thuê 2vc, 2 con, 1 mẹ già vẫn ở tốt và lúc nào cũng sợ em bán nhà thì mất chỗ thuê.

Chỉnh sửa cuối:

Trungpv

Xe tăng
Đó là cụ kinh tế tốt ở nhà rộng quen rồi thôi, chứ nhiều nhà đang thuê hay ở cùng ông bà, cả nhà sống và sinh hoạt trong 1 phòng thì căn 48m2 của riêng mình đã là thiên đường rồi. Em lớn lên khi gia đình còn nghèo, cả gia đình luc đó ở có 30m2 nên thấy bình thường.
Em có căn 60m2 2 ngủ, khách thuê 2vc, 2 con, 1 mẹ già vẫn ở tốt và lúc nào cũng sợ em bán nhà thì mất chỗ thuê.
em cũng dân tỉnh lên HN thôi cụ. cũng từng đi thuê nhiều căn cc ở rồi nên chia sẻ lại với các cụ thế thôi. khi đi thuê thì ko thích có thể đổi nhà rất dễ nhưng mua vào rồi thì đổi nhà khó khăn hơn nhiều, mua căn bé quá tuy là nhà của mình nhưng ở chật trội muốn mua thêm đồ cũng ko có chỗ để

alceste

Xe điện
em cũng dân tỉnh lên HN thôi cụ. cũng từng đi thuê nhiều căn cc ở rồi nên chia sẻ lại với các cụ thế thôi. khi đi thuê thì ko thích có thể đổi nhà rất dễ nhưng mua vào rồi thì đổi nhà khó khăn hơn nhiều, mua căn bé quá tuy là nhà của mình nhưng ở chật trội muốn mua thêm đồ cũng ko có chỗ để
Nhưng mà hàu hết vẫn tích tiểu thành đại cụ ạ. Hầu hết vc mới cưới hay cưới lâu thì vẫn là đầu tiên mua cái nhà nhỏ rồi đổi dần lên nhà lớn và lớn hơn thôi, chứ đang ở nhà thuê chuyển ngay sang căn 3 ngủ thì trừ khi trúng quả hay phất lên nhanh chóng chứ ko phải số đông. Mà nhiều khi cái nhà nhỏ của mình lại có lộc giúp làm ăn tốt hơn, ổn định hơn, vì dù sao cũng là của mình sở hữu. Nhà nhỏ thì tích it đồ, có gì đâu.
Ít ra nhà Vin còn ddC cái dưới có không gian, phòng ngủ chỉ để ngủ, trẻ con hay người lớn muốn thoáng đãng còn có chỗ xuống sân hay ra vườn ra công viên.

Trungpv

Xe tăng
Nhưng mà hàu hết vẫn tích tiểu thành đại cụ ạ. Hầu hết vc mới cưới hay cưới lâu thì vẫn là đầu tiên mua cái nhà nhỏ rồi đổi dần lên nhà lớn và lớn hơn thôi, chứ đang ở nhà thuê chuyển ngay sang căn 3 ngủ thì trừ khi trúng quả hay phất lên nhanh chóng chứ ko phải số đông. Mà nhiều khi cái nhà nhỏ của mình lại có lộc giúp làm ăn tốt hơn, ổn định hơn, vì dù sao cũng là của mình sở hữu. Nhà nhỏ thì tích it đồ, có gì đâu.
Ít ra nhà Vin còn ddC cái dưới có không gian, phòng ngủ chỉ để ngủ, trẻ con hay người lớn muốn thoáng đãng còn có chỗ xuống sân hay ra vườn ra công viên.
vâng. nếu đã xác định rõ như này từ trước thì ổn rồi cụ. em nghĩ vẫn nên thuê căn tương tự ở một thời gian xem có thoả mãn đc nhu cầu ko trước khi mua. thường thi khi ở nhà thuê sẽ dễ chấp nhận cái sự chật trội hơn

grey_bolobala

Xe đạp
E tchinh gần 3ty có vay, đang muốn tìm nhà đất tầm 30m bên Long Biên. Nhờ các cụ tư vấn kv nào nên ở và giá cả bên LB thế nào ah. E làm ở Cg, giáp Mđ, dự kiến đi lại bằng oto hoặc bus đc vì giờ giấc linh hoạt.

thudoll88

Xe tăng
các cụ cho hỏi nhà ngõ phân lô Chiến Thắng 35m2 (3,5 x10) , 3 ô tô tránh, 2 bên vỉa hè, xe chạy vòng quanh ô bàn cờ, 6 tầng (tầng 1 để xe, văn phòng; tầng 2 phòng khách, bếp; 3 tầng 3 phòng ngủ; tầng 6 phòng thờ sân phơi) giờ bán bao nhiêu là hợp lý
Hơn 7 tỏi nhé

thudoll88

Xe tăng
Nhà ngõ em thấy tăng ấy thanh xuân mà cũng hơn 200 củ 1 mét

don.vito

Xe hơi
Nhà ông anh em đang có 1 căn tình trạng như này:
- Cách mặt đường phố Trung Phụng khoảng 20m
- Nhà 2 mặt tiền 12m2 xây 4 tầng
- Chung sổ với 1 nhà khác. Nghĩa là có 1 quyển sổ đỏ, nhưng miếng đất đấy xây 2 nhà riêng biệt. Điện nước đều riêng hết không liên quan đến nhau

Theo các cụ thì căn đấy bán được bao nhiêu ạ?