[Funland] [Update liên tục] Giá nhà đất - chung cư ở Hà Nội

badboyvn

Xe tải
bỏ mie, mấy đứa bạn đều lao vào đó cả, may em ko vào
tham rẻ là chêt, ko có cái giá nào đang 40-50tr giảm còn 30tr thì chỉ có lừa hốt cú chót thôi cụ ơi :)) sale bán xong còn đi đòi phí vỡ mồm nữa là người mua thì xác định treo băng rôn đi cụ

Loss1982

Xe buýt
Giá chung cư giờ cao quá. Căn 2 ngủ cũng phải tầm 2 củ tỏi. Dân làm công ăn lương bao giờ mới đủ tiền mua đây.
2 tỷ thì chỉ nên mua nhà tập thể lắp ghép cũ mấy khu Kim Liên, Giảng Võ, Nghĩa Tân, Nam/ Bắc Thành Công ...(giá ~ 1.5 - 1.8 tỷ). Mua cc 2 tỏi ở xa pháp lý lởm khởm, tiện ích ko có gì, trường học, giao thông bệnh viện, chợ ...kém thì ko đáng.

vubaotrung

Xe hơi
2 tỷ thì chỉ nên mua nhà tập thể lắp ghép cũ mấy khu Kim Liên, Giảng Võ, Nghĩa Tân, Nam/ Bắc Thành Công ...(giá ~ 1.5 - 1.8 tỷ). Mua cc 2 tỏi ở xa pháp lý lởm khởm, tiện ích ko có gì, trường học, giao thông bệnh viện, chợ ...kém thì ko đáng.
Quan điểm này cũng khá hợp lý, có nhiều khu nhà TĐC mới xây tầm 20 năm thôi. Nhược điểm là ko có thang máy, chất lượng xây dựng ko cao (kém khu Định Công, Linh Đàm tí thôi, chứ còn tốt hơn mấy khu kiểu như Kim Liên Giảng Võ vạn lần), ko sang trọng. Tuy nhiên đổi lại được khá nhiều ưu điểm: Giá thấp hơn, vị trí cực trung tâm, tiện chợ búa, chi phí sinh hoạt thấp (ko có phí dịch vụ), không gian thoáng đãng (cứ 2-3 tòa 5 tầng lại có sân chơi chung). Có thể sửa chữa gia tăng diện tích (may mắn có nhà tăng được 10-15m2).

Nhớ người

Xe máy
Các cụ cho em hỏi giá season avenue giờ bao nhiêu rồi các cụ nhỉ

thudoll88

Xe tăng
Nhà ngõ Lương Thế Vinh và Nguyễn Trãi - Thanh xuân giờ giá thị trường bao nhiêu 1 mét vuông à các cụ

quyet205

Xe hơi
Các Cụ cho hỏi khu MIPEC RUBIK 360 Xuân Thủy bây giờ bao nhiêu 1 mét vuông với ạ?

Chỉnh sửa cuối:

TreeBoo

Xe buýt
tham rẻ là chêt, ko có cái giá nào đang 40-50tr giảm còn 30tr thì chỉ có lừa hốt cú chót thôi cụ ơi :)) sale bán xong còn đi đòi phí vỡ mồm nữa là người mua thì xác định treo băng rôn đi cụ
bảo sao đợt trc hô 45tr/m2, em nghĩ bụng Linh Đàm mà tận 45tr nghe hơi hốt
đùng cái thấy sale còn chưa đến 30tr/m2

winnghiepdu

Xe điện
Đất đấu giá Long Biên đầm lấm gần khu khai Sơn khoảng bao nhiêu tiền một mét các cụ?
Đất đấu giá Đông trù Lê xá gần chỗ chung cư eurowindow giá thấp nhất 70 triệu một mét sale báo giá liệu đã chuẩn chưa các cụ?

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Lee Saker

Xe điện
Ô tô tránh 3 gác đường ngon phải 190-200 cụ nhé.
% Môi giới đẩy lên rồi % mặc cả nữa
Ui em còn cái nhà ngõ ở Đống Đa, ngõ 2 ô tô tránh, tầng 1 ô tô lùi vào nhà mà để không. Hoá ra đang có thêm 1 mớ :D.

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ui em còn cái nhà ngõ ở Đống Đa, ngõ 2 ô tô tránh, tầng 1 ô tô lùi vào nhà mà để không. Hoá ra đang có thêm 1 mớ :D.
Mớ là thế nào cụ. Tầm 2 ô tô ở Đống Đa thì rẻ cũng 230 củ...cụ muốn chuyển đổi thì vùng kín với em nhé kaka

Trs2020

Xe buýt
Ôm thoải mái đi lo gì câc cụ, không có mới lo chứ có mà còn phải lo thì cố gắng làm ăn để làm gì :))

Son23

Xe tải
Tây Hồ Tây là Ngoại Giao Đoàn à bác, giờ ko có giá dưới 40, thậm chí là toàn từ 45 đến 5x, sợ ghê luôn
Cụ mua đc ở đâu chưa ạ. Em đang tìm hiểu Ngoại giao đoàn, tầm 45 - 50, hoảng quá. Căn 3 ngủ hơn 100m toàn rao trên dưới 5 tỉ.

Son23

Xe tải
Bạn nhận xét vậy có cái đúng cũng có cái sai, bởi chắc bạn mới thấy thông tin từ bên ngoài, chứ không phải thực sự là người ở đó, nên còn những phần hơi phiến diện.
Bạn nói Cầu Giấy - MĐ là trung tâm mới, vậy để được ưu thế như hiện nay thì cũng mất 20 -30 năm. Mình là người sống tại khu vực Nghĩa Tân - Cầu Giấy từ năm 88, khi mà xung quanh còn toàn đồng ruộng, lúc đó Mỹ Đình cũng vẫn là làng xa tít. Nên nếu có điều kiện thì đúng là cứ chọn khu trung tâm mà mua, cần gì phải đi xa xôi. Lúc đó mọi người cũng nói sao không sống ở BaĐình, Hoàn Kiếm cho văn minh,đầy đủ và nhộn nhịp.

Lựa chọn khu vực sống có nhiều tiêu chí, có thể khu NGĐ không phù hợp với nhu cầu và tiêu chí của bạn.

Nhưng với người khác họ lại thấy đáp ứng như,
- Có nhiều công viên: Ngoại Giao Đoàn, Hòa Bình, phía Tây Hồ Tây,đi lên tiếp Nguyễn Văn Huyên thì có thêm công Viên Nghĩa Đô. Gần hồ Tây, Ciputra, và Sông Hồng. Cho nên không khí khu vực này cũng rất thông thoáng.
- Mật độ xây dựng thấp: các căn hộ đều có diện tích rộng trung bình từ 100m, số lượng tòa nhà có căn dưới 100 m chiếm số ít.
- Có quy hoạch khu vực cho các Đại sứ quán, cơ quan ban ngành - Tây Hồ Tây. Đại Sứ Quán Hàn Quốc cũng là điểm thu hút về cảnh quan kiến trúc và văn hóa.
- Giao thông thuận tiện: đi lên Hồ Gươm theo hướng Hồ Tây Trích Sài, Thụy Khuê Hoàng Hoa Thám; hay sang Ba Đình, Cầu Giấy, Mỹ Đình ... đều thuận tiện (không kể sân bay :)) vì mình cũng nghĩ k fai ai cũng thường đi sân bay - nhưng đúng như mình lên Nội Bài có 20 phút)
- Dân trí cao, nhiều cán bộ, công chức, có khu nhà công vụ nhà nước ...
- Mật độ cây xanh, hiện giờ rất nhiều hoa bằng lăng. có thời điểm hoa ban, hoa Hoàng Yến nở rất nhiều.
- Còn kha khá điểm ok, nhưng chưa nhớ hết, có thể bổ sung sau ....

Mình chỉ thêm một số vấn đề bạn nói đúng và những điểm chưa chính xác:

1. "Chất lượng nhà và cdt quản lý kdt toàn thành phần lôm côm": Phần này có thể đúng về chất lượng và CĐT một số tòa nhà trong khu vực. Nếu có thành phần lôm côm thì họ cũng sẽ không giữ được vị trí lâu đâu.

2. Biểu tình kiện cáo suốt: Khi giữa Chủ đầu tư, Ban QL và cư dân không tìm được tiếng nói chung thì việc đấu tranh cho quyền lợi người dân sinh sống là hợp lý. Nên việc phảnánh làđúngđắn. Nhưng câu biểu tình kiện cáo suốt là sai. Bạn nên biết có những bài báo về việc phảnđối chủđầu tư chính là một kênhđể cư dân đòi lại quyền lợi và yêu cầu CĐT cần thực hiện đúng cam kết. Vinhomes, Sunshine, FLC, Manor, Hindone, Goldmark city, Tân Hoàng Minh .... tất cả các chủ đầu tư đều có vấn đề và đều bị người dân kiện, phản ánh... có thể bạn không biết hoặc cố tình không nói ra.

3. "Tiện ích thì thiếu thốn, cần gì cũng phải chạy vào Cầu Giấy mua": Nếu bạn nói năm 2016-2017 thì đúng là chưa có tiện ích gì. Nhưng đến năm nay thì mình thấy rất đầy đủ. Dưới mỗi tòa nhà đều có siêu thị như Vinmart, K mart, Circle K, T-mart, Đồng Xanh, Aeon mart - quy mô nhỏ, các siêu thị local, hiệu thuốc; đã có spa, các quán cafe. Muốn đi chợ truyền thống thì bên đường Xuân La, chợ Xuân Đỉnh, chợ đầu mối Xuân Đỉnh, Metro (cái này chắc Mỹ Đình hay Cầu Giấy trước đây cũng vẫn phải đi xa), Sieu thi Vinmart to tại ngã tư Xuân La - Võ Chí Công. Rạp chiếu phim Lotte tại tòa Kosmo, cafe Highland, Rossier và các quán cafe local tại tòa nhà... Ngoài ra có công viên cây xanh, lối dạo bộ ...

4. "Sắp tới mà xây dựng nhiều ở đấy suốt ngày ồn ào khói bụi như công trường chứ hay ho gì": Không tránh khỏi ồn ào hay khói bụi, tuy nhiên nếu bạn để mọi thứ xong xuôi hết, bạn sẽ chấp nhận mua với giá cao hơn rất nhiều. Thêm nữa hiện các công trình đang xây dựng được quản lý rất tốt, hạn chế tiếng ồn và khói bụi rồi.

5. Khu đấy thổi giá do ăn theo thông đường vừa rồi thôi: Thời điểm hiện tại mọi dự án đều bị thổi giá lên, không riêng gì NGĐ. Nếu mua tại các khu vực đã đầy đủ mọi tiện ích thì sẽ phải chấp nhận mức giá cao hơn rất nhiều.

Hiện NGĐ vẫn còn thiếu trường học, mới đang xây dựng phía sau Nhà thi đấu Tây Hồ, dự kiến 2021 hoàn thành. Bên cạnh đang xây nhà văn hóa, có vườn hoa, và Ủy Ban (xây dựng trong tương lai). Phía đường Võ Chí Công - Ciputra có công trình Lotte Mall gồm TTTM, Khách sạn, căn hộ cho thuê, siêu thị, rạp phim, khu vui chơi....

Trong quá trình xây dựng, hay sinh sống sẽ còn nhiều điều bất cập, nhưng cần thời gian mới có thể hoàn thiện. Nên mình vẫn nói lại, nếu mọi người chấp nhận từ khi còn khó khăn vất vả, thì sau mới được hưởng trái ngọt. Còn bạn muốn ăn quả ngọt luôn thì cũng phải bỏ ra khoản tương ứng :)

Coi như là phân tích nhỏ cho ai vẫn quan tâm muốn sinh sống tại NGĐ
Bác này phân tích chuẩn. Em lê la cafe, ăn uống khu NGĐ suốt và kết khu này bởi những gì bác list. Băn khoăn mỗi vụ giá cao. Không biết từ giờ đến cuối năm hạ đc tí nào ko.