[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
ĐA và Gia Lâm cái tiêu chí gì thì tiêu chí chứ mật độ dân cư em thấy chưa ổn, quận mà chỉ mật độ 2000 dân/ km2 thì còn nói gì, trong khi tiêu chí quận là 10k dân/ km2. Kể cả tiêu chí vớt cũng phải 5000 dân/km2 chứ nhể.
Đất nó rộng thế thì mật độ sao ổn đc cụ. :)

anphudong

Xe tăng
Do ngại chi phí cao khi giải phóng mặt bằng nên khi mở các trục đường lớn nhà nước thường chọn hướng tuyến đi qua các khu đất nông nghiệp, đền bù thấp, ít vướng mắc. Nhiều cụ ở xa đi lên sân bay theo đường Võ Nguyên Giáp, Võ Chí Công, Hoàng Sa, Trường Sa....qua địa phận ĐA thấy đất ruộng bao la tưởng là đi vào nơi khỉ ho cò gáy. Thực ra nơi đó đều có quy hoạch hết cả rồi, nhiều đại gia đã quây tôn xí phần. Nếu có điều kiện đi vào thăm thú các khu dân cư làng xóm hiện hữu thì thấy nhà cửa giờ cũng khá khang trang, đẹp đẽ hơn nhiều so với các khu dân cư tự phát ở nội đô mà giá lại rẻ hơn nhiều lần. Sang năm lên Quận Thành Phố dồn lực đầu tư thì lúc đó cơ hội tăng giá trị tài sản sẽ mở ra cho mọi người.

Vova

Xe container
Tứ Liên nó là cây cầu VIP nhất HN. Theo e là vậy. Lợi ích nhóm hơi bị nhiều. 1 phía là mặt tiền ĐA, nhà cụ Tổng, phía bên kia là phố cổ. GPMB đc bên phố cổ cũng phải vài cái chục năm. Thực tế trong kế hoạch xây dựng csht của HN đến 2025 ko có cầu TL mà chỉ có cầu HH và THD thôi.
Bên này sông thì cầu Tứ Liên sẽ đi vào mạn Yên Phụ chứ sao lại phố cổ cụ nhỉ
Em thấy bảo cầu Tứ Liên khó đường xuống bên phía nội thành (không thể chạy dài đâm ra Hồ Tây được). Thế nên nếu triển khai thì sẽ phải cùng lúc hoặc sau khi hoàn thành hệ thống đường ven sông và tuyến Âu Cơ - Nghi Tàm - Yên Phụ.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
e xin cái phương án được ko cụ? :D
E ko lưu văn bản cụ ơi. Cụ tìm kế hoạch đầu tư công HN giai đoạn 2021-2025 nhé. Nó có 1 danh sách các dự án dự kiến triển khai đó.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Cầu tứ liên bánh vẽ đã chính thức toang rồi, nhanh nhất cũng phải 15 năm nữa :))

Nhiều cụ cứ mang cụ Tổng ra hù chứ chính cụ ấy chắc gì đã đồng ý.

thduongng20

Xe máy

Hiện giờ em thấy trong 5 ông sắp lên quận có mỗi ông Đông Anh được thành phố ưu ái nhất cái gì cũng dồn về đây

mabu44

Xe điện
Cầu tứ liên bánh vẽ đã chính thức toang rồi, nhanh nhất cũng phải 15 năm nữa :))

Nhiều cụ cứ mang cụ Tổng ra hù chứ chính cụ ấy chắc gì đã đồng ý.
Chuẩn đấy cụ, chính cụ Tổng là người rất ít khi đầu tư làm gì cho gia đình, quê hương.. cho nên nhiều khi các đệ cũng ko dám hành động. Giờ phê duyệt dự án rồi, kể cả tiền cũng có để làm, nhưng mà tự dưng phá vỡ cảnh quan sinh thái của quê hương Cụ, vào một ngày trời bớt nắng, cụ ko thích thì lại khối bác ăn ko ngon ngủ ko yên. Quy mô phát triển tầm quốc gia, vì dẫu sao thủ đô của 1 nước thì ngại gì mấy cái chuyện đền bù , giãn dân.. hay đường dẫn này nọ.. của một vài con phố.

Binbo213215

Xe máy
Chuẩn đấy cụ, chính cụ Tổng là người rất ít khi đầu tư làm gì cho gia đình, quê hương.. cho nên nhiều khi các đệ cũng ko dám hành động. Giờ phê duyệt dự án rồi, kể cả tiền cũng có để làm, nhưng mà tự dưng phá vỡ cảnh quan sinh thái của quê hương Cụ, vào một ngày trời bớt nắng, cụ ko thích thì lại khối bác ăn ko ngon ngủ ko yên. Quy mô phát triển tầm quốc gia, vì dẫu sao thủ đô của 1 nước thì ngại gì mấy cái chuyện đền bù , giãn dân.. hay đường dẫn này nọ.. của một vài con phố.
Cụ nói rất chuẩn, cụ niêm khiết nên Đông Anh bao năm nay dự án chưa triển khai, nếu được bật đèn xanh 3-5 năm Đông Anh thay đổi dõ rệt ngay

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói rất chuẩn, cụ niêm khiết nên Đông Anh bao năm nay dự án chưa triển khai, nếu được bật đèn xanh 3-5 năm Đông Anh thay đổi dõ rệt ngay
Đông anh 10 năm nữa vẫn là chiếc bánh vẽ to đùng.
Vẽ ra bao nhiêu dự án hoành tráng mà có làm nổi cái nào đâu mà nhiều cụ cứ mơ

thangmin

Xe tăng
Này thì ông ĐP còn mùa quýt mới lên được :)) Hoài Đứt hạ tầng phát triển hơn còn khó khăn. Đợi gđ sau lên cùng Thường Tín thôi

thduongng20

Xe máy
Này thì ông ĐP còn mùa quýt mới lên được :)) Hoài Đứt hạ tầng phát triển hơn còn khó khăn. Đợi gđ sau lên cùng Thường Tín thôi
Em nghĩ Là kiểu gì năm 2025 5 huyện thế nào chả lên thiếu tiêu chí thì cũng nhắm mắt cho qua vấn đề là huyện nào lên trước thôi

bimbim1976

Xe điện
ĐA hạ tầng chả có 1 cái gì thì lên sớm hơn = niềm tin à :))
Hạ tầng ko phải tiêu chí để lên quận, dựa vào hạ tầng lên quận thì đúng là lên bằng niềm tin đấy
Định hướng lên Quận sẽ sớm nay mai thôi, ĐA là cửa ngõ thủ đô, là trung tâm của thành phố thuộc Hà Nội- Tôi tin ĐA lên quận bằng niềm tin của mình. 😆

Binbo213215

Xe máy
Đông anh 10 năm nữa vẫn là chiếc bánh vẽ to đùng.
Vẽ ra bao nhiêu dự án hoành tráng mà có làm nổi cái nào đâu mà nhiều cụ cứ mơ
Đông Anh thu ngân sách cao nhất khối huyện đấy cụ ạh, cuối cùng vẫn là cuộc chơi kim tiền thôi