[TNGT] Ứng xử giao thông khi tai nạn

viethoangquoc

Xe tải
Lúc nhỏ có lần va chạm xe máy, cả 2 xe không bị sao cả nhưng chỉ buồn cười 2 người đi đường, họ đứng xem rồi phán xe này lỗi, xe kia đúng, hồi thành cãi nhau, rồi thành đánh nhau, em với ông anh va chạm nhau chỉ nhìn nhau rồi...cười.
Mới đây chạy spark trong phố có dải phân cách cứng, ông suv to đi trước cứ chạy 35km/h vì thấy có xxx, xin đường không cho nên em chuyển ngoài để vượt ( đường 3 làn mỗi chiều) lúc đó anh suv chắc do tự ái nên tăng ga vượt lại nhưng em không biết, xi nhan tấp trái bị anh ấy nện bốp vào mông, em cho xe vào lề, anh ấy cũng vào, mở cửa bước xuống 5 thanh niên to khỏe, trẻ đẹp hùng hổ, mặc kệ, em bình tỉnh xuống xem, xe mình chỉ trầy sơn vè sau, xe anh ấy xướt luôn phần nhựa viền bánh trước.
1 thanh niên nói : bác lớn tuổi sao chạy láo thế?
Thanh niên 2 : gọi CS đi, đo nồng độ cồn, cẩu xe về giam.
Em chỉ nói : nếu tôi có lỗi thì tôi đền, chổ này chỉ vài trăm thôi, còn muốn gọi CS thì cứ gọi, họ giam cả 2 xe chứ chú mày cũng đâu có đi ngay được, cồn thì tôi uống lần cuối cách đây hơn tuần, thôi cho tôi nói chuyện với Tài xế.
Tài xế : ông cũng lớn tuổi như tôi sau chạy ẩu vậy chứ?
Em: bác đang chạy quá chậm lại tăng tốc bất ngờ chi vậy? có biết chạy vậy là nguy hiểm không?
Tôi có camera hành trình trước sau, tốc độ tôi vượt bác là 60km/h, bác chạy nhanh hơn tốc độ đó mới lên tới và đâm vào tôi đúng không?
.....im lặng.
Em: bác có mua bảo hiểm không?
Tài xế : có chứ
Em: vậy xe ai nấy lo nhé?
OK
Cụ bình tĩnh vậy là Cháu học hỏi Cụ nhiều rồi.

viethoangquoc

Xe tải
Cụ chủ chắc cũng ít tuổi có vài điều muốn nói với cụ :
1- Vừa đi vừa nghe nhạc là sai, không nên khi tham ra giao thông cụ nhé.:-bd
2- Em gái 25 tuổi chứ nếu già hơn cụ có giúp không. Trả lời thật nhé vì thấy cụ chắc quan sát rất kỹ trước khi ra tay.:D
3- Cụ có vẻ nóng tính và hơi bộp chộp nên để ông oto chay mất, đó là lỗi của cụ:D.
4- tình huống chủ xe nhảy xuống 2 tay đút túi quần em thấy không đúng cho lắm, vì ông nào bị xe khác tông chẳng nhảy xuống khoa chân múa tay sờ nắn vị trí bị đâm hoặc dìu người ngã hoặc dựng xe, chứ có ngắm cảnh đâu mà đút tay vào túi:D ( em đoán fun thôi nhé ):D
+ Cuối cùng hoan nghênh cổ vũ Cụ đã có tinh thần giúp đỡ người bị nan thế là rất tốt :bz:bz:bz<:-P<:-P<:-P~o)~o)~o)
Bẩm Cụ: Điều 1 Cụ đúng, điều 2 Cụ sai, điều 3 cụ sai vì mấy bác xe máy đang trông Ổng, điều 4 vì Cụ đúng, điều + Cháu không dám nhận ợi chỉ vì tình huống của Cháu thấy nên Cháu làm 1 bài để Cụ, Mợ tham khảo thôi ợ.

viethoangquoc

Xe tải
Khổ quá, khả năng người túm cổ em là cụ rồi, sau vụ đó em bị người yêu bỏ. Chả là em chở người yêu, định dọa được cụ thì lên tí chân kính với con bồ, ai dè ngược lại, bị cụ cho vố đau quá,

Kết quả giờ em vẫn độc thân, :D
Híc fun thật đó Cụ.

otothanglong

Xe điện
Bẩm Cụ: Điều 1 Cụ đúng, điều 2 Cụ sai, điều 3 cụ sai vì mấy bác xe máy đang trông Ổng, điều 4 vì Cụ đúng, điều + Cháu không dám nhận ợi chỉ vì tình huống của Cháu thấy nên Cháu làm 1 bài để Cụ, Mợ tham khảo thôi ợ.
Ý kiến thôi mà ( Fun nhé ) :)

tuananh kts

Xe hơi
Cụ chủ chắc cũng ít tuổi có vài điều muốn nói với cụ :
1- Vừa đi vừa nghe nhạc là sai, không nên khi tham ra giao thông cụ nhé.:-bd
2- Em gái 25 tuổi chứ nếu già hơn cụ có giúp không. Trả lời thật nhé vì thấy cụ chắc quan sát rất kỹ trước khi ra tay.:D
3- Cụ có vẻ nóng tính và hơi bộp chộp nên để ông oto chay mất, đó là lỗi của cụ:D.
4- tình huống chủ xe nhảy xuống 2 tay đút túi quần em thấy không đúng cho lắm, vì ông nào bị xe khác tông chẳng nhảy xuống khoa chân múa tay sờ nắn vị trí bị đâm hoặc dìu người ngã hoặc dựng xe, chứ có ngắm cảnh đâu mà đút tay vào túi:D ( em đoán fun thôi nhé ):D
+ Cuối cùng hoan nghênh cổ vũ Cụ đã có tinh thần giúp đỡ người bị nan thế là rất tốt :bz:bz:bz<:-P<:-P<:-P~o)~o)~o)
E cũng thích cách suy nghĩ của cụ

nhiemha

Xe tải
e ủng hộ tinh thần của cụ 1 li ạ :) chúc cụ luôn an toàn trên sa lộ

catcx

Xe tải
Cụ là người tốt

minhonminhon

Xe đạp
hy vọng có nhiều người như bạn vậy?