[TNGT] Ứng xử giao thông khi tai nạn

huongnm

Xe đạp
Dạ tiện cái post của cụ, cho em hỏi hành vi gây tai nạn rồi bỏ đi thì xử lý thế nào ạ? Đêm qua bố em (đi xe máy) bị 1 ô tô tạt đầu (rẽ ko xi nhan) nên bị ngã. Lx xuống đôi co, doạ nạt ông cụ rồi bỏ đi, không thèm xem ông cụ em ntn, hay chở vào viện kiểm tra. Giờ bố em đang nằm ở VĐ chờ mổ thay khớp háng. Chứng tỏ cú ngã cũng mạnh nên mới ra cơ sự thế.

viethoangquoc

Xe tải
Dạ tiện cái post của cụ, cho em hỏi hành vi gây tai nạn rồi bỏ đi thì xử lý thế nào ạ? Đêm qua bố em (đi xe máy) bị 1 ô tô tạt đầu (rẽ ko xi nhan) nên bị ngã. Lx xuống đôi co, doạ nạt ông cụ rồi bỏ đi, không thèm xem ông cụ em ntn, hay chở vào viện kiểm tra. Giờ bố em đang nằm ở VĐ chờ mổ thay khớp háng. Chứng tỏ cú ngã cũng mạnh nên mới ra cơ sự thế.[/QUOT

Xin chia buồn cùng bạn. Trường hợp của bạn khó vì không biết có chứng cứ gì không, hay bạn cứ báo công an có khi camera chỗ đó có thì sao. Còn về luật thì E không rõ ạ chắc hỏi anh Google.
Dạ tiện cái post của cụ, cho em hỏi hành vi gây tai nạn rồi bỏ đi thì xử lý thế nào ạ? Đêm qua bố em (đi xe máy) bị 1 ô tô tạt đầu (rẽ ko xi nhan) nên bị ngã. Lx xuống đôi co, doạ nạt ông cụ rồi bỏ đi, không thèm xem ông cụ em ntn, hay chở vào viện kiểm tra. Giờ bố em đang nằm ở VĐ chờ mổ thay khớp háng. Chứng tỏ cú ngã cũng mạnh nên mới ra cơ sự thế.
Xin chia buồn cùng bạn. Trường hợp của bạn khó vì không biết có chứng cứ gì không, hay bạn cứ báo công an có khi camera chỗ đó có thì sao. Còn về luật thì E không rõ ạ chắc hỏi anh Google.

huongnm

Xe đạp
Lúc đó cũng có nhân chứng anh ạ. May cũng ghi lại được BKS. Giờ nhà em ra phương trình báo.

hemuon78

Xe hơi
anh hùng cứu mỹ nhân đây, nhưng mà vote cho tinh thần của cụ.

DeutschlandM

Xe hơi
Khi xảy ra giao thông chẳng biết nặng hay nhẹ nhưng bao giờ cũng có 1 đội hóng kèm theo :D

manhn72

Xe tải
Cụ là người lịch thiệp, nhất là với phụ nữ. Bác altis không lịch thiệp, nhất là với phụ nữ. Tuy nhiên em nghĩ pháp luật là công bằng với mọi người. Chị phụ nữ kia đâm vào đuôi xe altis khả năng là đi sai rồi. Bác altis chắc kg có thời gian ở lại phân xử và có phân xử cũng chả đền được.
Em mà gây thiệt hại cho ai, việc đầu tiên là xin lỗi họ. Nói ra các cụ lại bảo vô tâm này khác nhưng bác altis cũng chả đáng trách.

viethoangquoc

Xe tải
Cụ là người lịch thiệp, nhất là với phụ nữ. Bác altis không lịch thiệp, nhất là với phụ nữ. Tuy nhiên em nghĩ pháp luật là công bằng với mọi người. Chị phụ nữ kia đâm vào đuôi xe altis khả năng là đi sai rồi. Bác altis chắc kg có thời gian ở lại phân xử và có phân xử cũng chả đền được.
Em mà gây thiệt hại cho ai, việc đầu tiên là xin lỗi họ. Nói ra các cụ lại bảo vô tâm này khác nhưng bác altis cũng chả đáng trách.
E mở rộng thêm chi tiết ạ, chả là bác altis xuống cầu thì rẽ phải nhưng không xinhanh ợ và đang đà xuống cầu nên E xe máy phanh không kịp ạ.
Còn luật học thì E cũng không đề cập nhiều chỉ như tựa đề Em muốn có tiếng nói nhỏ bé của mình về ứng xử với tình huống của E đến những người đang tham gia giao thông mong sao hãy hành động nhiều hơn và sẽ thấy mình có ích hơn với cộng đồng và xã hội ạ.
Chúc cụ vui ợ.

spark beg

Xe hơi
xã hội rất cần những người như cụ

molnya

Xe máy
Không thấy 500 anh em cho ý kiến về ứng xử 3 nhể 8-}

Longpro8x

Xe tải
cụ chủ thật tốt bụng,chúc cụ lai xe an toàn

catcx

Xe tải
Cụ tốt bụng quá. Con cháu Thạch sanh ngày càng ít các cụ ah, mà lý thông ngày càng nhiều