[TNGT] Ứng xử giao thông khi tai nạn

viethoangquoc

Xe tải
Em chào các Cụ.

Hôm này như bao ngày đi làm, vừa đi vừa nghe nhạc bỗng trước mắt thấy một Em gái chừng 25 tuổi đi Airblade lao bụp vào đuôi một chiếc Corolla Altis. Có mấy Bác đi xe máy xuống xe đứng xung quanh, Em xuống sau trong giây lát và mạnh dạn lao vào luôn và hỏi "Chị có sao không, Tôi đưa chị vào vỉa hè cho an toàn nhé" (E có 62kg dìu Em 48kg mà sao nặng thế) vậy mà Ông lái Corolla Altis (chừng 50 tuổi) không đỡ một tay mà dùng hai tay để im trong túi quần miệng đúng đúng, sai sai mới gai mắt chứ.
Vào vỉa hè mọi người xúm lại, Ông Corolla Altis vẫn hai tay túi quần, miệng liên hồi xe hỏng, đâm mạnh này nọ, E mạnh dạn ngắt nhời và nói "Bác nhiều tuổi mà ăn nói linh tinh Bác đã không dìu người ta vào vỉa hè không hỏi người ta có sao không, Bác cứ đứng phân bua nói người ta sai mình không sai, xe hỏng này nọ, Bác nói không sai để Tôi gọi Cảnh sát giao thông Ông ta miệng run run nhưng vẫn cố tỏ ra mình không sợ và nói Cứ gọi đi" Em bắt đầu nóng mắt chạy qua góc AEON nhìn thấy hai Anh áo vàng đang bấm điện thoại trong Chòi, E thưa " Anh ơi dưới chân cầu có tai nạn nhờ các Anh giúp, ô cảm ơn E Anh ra ngay" khoảng 2 phút sau một Anh áo vàng đủng đỉnh đi ra giữa ngã tư cách chỗ tai nạn khoảng 30mét và đứng luôn ở đó. E phi xe lại chỗ cô gái thì mấy Anh nói Ông ý bảo đánh xe vào không sợ tắc đường thế là chạy luôn, E chán quá và hỏi cô gái "Chị ổn chứ có đi được không dạ Em hết choáng rồi chắc không sao ạ, cảm ơn Anh, OK thế Em đi đi"

Ứng xử 1: Khi thấy người bị tai nạn nên tránh xúm vào mà không hành động.

Ứng xử 2: Khi sảy ra tai nạn phải xem vấn đề con người là đầu tiên không cần phân bua đúng, sai lúc đó.

Ứng xử 3: Cảnh sát giao thông như vậy dân ghét là đúng rồi.

Chúc các Cụ lái xe an toàn.

thuyphongthanh

Xe lăn
Làm tốt lắm. Vote cho cụ..

Matizcoi

Xe cút kít
Em mấy lần bị ủi vào đ.ít và cạnh đ.ít dồi nhưng em ko biết ứng xử dư lào vì đối tượng lần nào cũng cao chạy xa bay luôn :((

viethoangquoc

Xe tải
Làm tốt lắm. Vote cho cụ..
Cảm ơn Cụ, E cũng bị tai nạn mấy lần rồi phúc đức là không sao nên E hiểu khi bị ngoài đường là nó phức tạp, nhất là những người trong cuộc Cụ ạ lúng túng lắm, cũng mong mọi người hãy quân tâm, giúp đỡ đến nhau hơn khi bị nạn ạ.

viethoangquoc

Xe tải
Em mấy lần bị ủi vào đ.ít và cạnh đ.ít dồi nhưng em ko biết ứng xử dư lào vì đối tượng lần nào cũng cao chạy xa bay luôn :((
Vâng nhưng trường hợp sáng nay E thấy Bác Ôtô không đúng mực tẹo nào người ta là con gái chả biết đúng sai gì cũng phải đỡ người ta vào rồi tính tiếp đằng này lại còn cao chạy xa bay luôn Cụ ạ, ứng xử thiếu đạo đức thế chứ.

nguyen nghiep

Xe container
Cụ chuẩn đấy!
Em đi làm hàng ngày cũng gặp nhiều những trường hợp tai nạn. Nếu không có việc gì vội thì em luôn đỗ lại xem người có sao không. Nếu thấy bị thương không thể đi là em ra đường chặn bất kì xe nào đang đến gần (vì em đi 2 bánh) và nhờ chuyển đi bệnh viện gần nhất.
Còn mọi người muốn đúng sai thì gọi xxx đến và em sẵn sàng làm chứng.
Chúc cụ chủ cùng toàn thể gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc!

HUNGSMUN

Xe container
Cụ làm thế quá tốt và mấy anh CSGT làm rất chuẩn chỉ=))

viethoangquoc

Xe tải
Cụ chuẩn đấy!
Em đi làm hàng ngày cũng gặp nhiều những trường hợp tai nạn. Nếu không có việc gì vội thì em luôn đỗ lại xem người có sao không. Nếu thấy bị thương không thể đi là em ra đường chặn bất kì xe nào đang đến gần (vì em đi 2 bánh) và nhờ chuyển đi bệnh viện gần nhất.
Còn mọi người muốn đúng sai thì gọi xxx đến và em sẵn sàng làm chứng.
Chúc cụ chủ cùng toàn thể gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc!
Tính CỤ y như E =D>

bitis06

Xe hơi
Hơ hơ! Iem cũng bị mấy lần giống Cụ. Đối tượng chạy ngang lên còn nhìn mình cười nhăn nhở[emoji28]. Thôi thì cũng chỉ biết cười theo, chứ cơ chửi thì mồm lại gần tai, tự nghe à. [emoji28]

viethoangquoc

Xe tải
Hơ hơ! Iem cũng bị mấy lần giống Cụ. Đối tượng chạy ngang lên còn nhìn mình cười nhăn nhở[emoji28]. Thôi thì cũng chỉ biết cười theo, chứ cơ chửi thì mồm lại gần tai, tự nghe à. [emoji28]
Xã hội nhiều người hành động lạ thế chứ. Hay Cụ đẹp trai như E nên họ cười :-j

bitis06

Xe hơi
Xã hội nhiều người hành động lạ thế chứ. Hay Cụ đẹp trai như E nên họ cười :-j
Khà khà. Tại xưa cũng có vụ, mấy ô trống choai, đi ngược chiều lấn làn em ứ cho vượt, đỗ lại zòm zòm, em ngồi im chưa nói gì, nó loay hoay đành quay đầu rồi há mồm chửi. Em đã đoán thế, mở cửa cầm ngay cái ống nhét dưới gầm ghế phi ra, ku cậu tái xanh chạy ngược lại, vội quá tụt bánh xuống cái rãnh ko chạy đc nữa. Em túm cổ hỏi giờ có thích nói gì nữa ko? Nó bẩu cháu có nói gì đâu [emoji1].
Nếu vô tình thì ko nói, còn đây là cố ý nên em mới cực chẳng đã nhẩy xuống. [emoji1]

viethoangquoc

Xe tải
Khà khà. Tại xưa cũng có vụ, mấy ô trống choai, đi ngược chiều lấn làn em ứ cho vượt, đỗ lại zòm zòm, em ngồi im chưa nói gì, nó loay hoay đành quay đầu rồi há mồm chửi. Em đã đoán thế, mở cửa cầm ngay cái ống nhét dưới gầm ghế phi ra, ku cậu tái xanh chạy ngược lại, vội quá tụt bánh xuống cái rãnh ko chạy đc nữa. Em túm cổ hỏi giờ có thích nói gì nữa ko? Nó bẩu cháu có nói gì đâu [emoji1].
Nếu vô tình thì ko nói, còn đây là cố ý nên em mới cực chẳng đã nhẩy xuống. [emoji1]
Đọc comment cuạ Cụ mà E cười toé phở. Chúc Cụ một ngày tốt lành.

2 tay túi quần. Ghét cái thái độ này.
Ps: em đang nói trong trường hợp này! He

viethoangquoc

Xe tải
Úi giời lúc E chạy đi gọi mấy A áo vàng quay lại ỔNG chạy mất dép E mới tức chứ nên không nhìn biển được , mà báo số lên đây chắc có khi lại gặp ỔNG cũng nên.

koziol

Xe tải
Cám ơn cụ chủ, tinh thần rất đáng học tập ạ. Giá như ai cũng đc như cụ. :D