Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phuvo1

Xe máy

Bác hacdaihung và Bác mofi ơi ! Hôm kia Em cho Mẹ em đi khám lại thì được kết quả thế này ! Bác sĩ điều trị bảo là như vậy là tốt đấy ! Em ko biết như Mẹ em hiện h đã phải là NED ( ko còn ung thư ) chưa nữa ? mà sao kết quả tốt vậy mà chỉ số CEA lại cao 49,5 còn chỉ số CYFRA 21-1 lại tốt chỉ có 1,3 ?
Em thấy kết luận kết quả tốt cụ à, chúc mừng nhà cụ nhé ! Thật là mừng và có thêm tinh thần

Nồng độ CEA tăng có thể liên quan tới một số bệnh khác không phải là ung thư, chẳng hạn như viêm gan, xơ gan, loét dạ dày, viêm loét đại tràng, polyp trực tràng, khí phế thủng, bệnh vú lành tính.

xemay12345678

Xe buýt
Em thấy kết luận kết quả tốt cụ à, chúc mừng nhà cụ nhé ! Thật là mừng và có thêm tinh thần

Nồng độ CEA tăng có thể liên quan tới một số bệnh khác không phải là ung thư, chẳng hạn như viêm gan, xơ gan, loét dạ dày, viêm loét đại tràng, polyp trực tràng, khí phế thủng, bệnh vú lành tính.
Vâng ! Em cám ơn Cụ Phuvo1 ! Đây là kết quả sau 20 tháng Mẹ em dùng iressa !Lậy Trời Lậy Phật Mong cho mọi chuyện Bình An và Suôn Sẻ !

mofi

Xe tải

Bác hacdaihung và Bác mofi ơi ! Hôm kia Em cho Mẹ em đi khám lại thì được kết quả thế này ! Bác sĩ điều trị bảo là như vậy là tốt đấy ! Em ko biết như Mẹ em hiện h đã phải là NED ( ko còn ung thư ) chưa nữa ? mà sao kết quả tốt vậy mà chỉ số CEA lại cao 49,5 còn chỉ số CYFRA 21-1 lại tốt chỉ có 1,3 ?
Kết quả của mẹ cụ xemay12345678 thế là tốt quá rồi. Chúc mừng cụ
Mẹ em rất tiếc lại không được như vậy sau 18 tháng điều trị Iressa, bây giờ đã chuyển sang khoa Xạ để điều trị xạ trị rồi.

alextom

Xe máy
Kết quả của mẹ cụ xemay12345678 thế là tốt quá rồi. Chúc mừng cụ
Mẹ em rất tiếc lại không được như vậy sau 18 tháng điều trị Iressa, bây giờ đã chuyển sang khoa Xạ để điều trị xạ trị rồi.
Mẹ e có phải hóa trị kết hợp ko? E có định kết hợp thêm pp miễn dịch

Trần Phạm

Xe đạp
http://benhnhietdoi.vn/tin-tuc/Tin-y-te/keo-dai-su-song-cho-benh-nhan-ung-thu-da-di-can_8078.html

Em nhặt nhạnh được trên fb, cả nhà tham khảo thử.

Điều trị bằng thuốc phóng xạ

Sau khi vào khám ở BV K, bệnh nhân Nguyễn Văn Ph. (ở Việt Trì, Phú Thọ) được giới thiệu chuyển xuống Viện Y học phóng xạ và u bướu quân đội với chẩn đoán tổn thương cột sống nhiều vị trí khác nhau, nghi ngờ ung thư di căn xương. Đây là một trong rất nhiều trường hợp tổn thương xương không rõ nguyên nhân và ung thư đã di căn xương vào điều trị tại Viện Y học phóng xạ và u bướu quân đội trong những năm gần đây. Bác sĩ Phạm Văn Thoãn, Phụ trách Khoa Điều trị tổng hợp của Viện cho biết, trung bình mỗi tháng Viện tiếp nhận khoảng trên 10 ca vào điều trị ung thư các loại đã di căn xương, nhiều nhất là các bệnh nhân trên 40 tuổi. Trong số đó, bệnh nhân nữ gặp nhiều hơn, với các bệnh ung thư vú, ung thư phổi, dạ con, ung thư tuyến giáp…

Di căn vào xương là giai đoạn cuối của ung thư, bệnh nhân sẽ rất đau đớn và không còn can thiệp được bằng phẫu thuật. Thông thường khi đã di căn xương, các BV thường trả bệnh nhân về, bệnh nhân không còn nhiều cơ hội được cứu sống. Tuy nhiên, với liều điều trị bằng phốt pho phóng xạ (P32), đến nay đã có hơn 200 bệnh nhân ung thư có di căn vào xương được điều trị tốt, giúp kéo dài cuộc sống, cải thiện chất lượng sống. Theo bác sĩ Phạm Văn Thoãn, có những bệnh nhân ung thư di căn xương gần như không còn cơ hội cứu sống song khi được điều trị bằng P32 đã kéo dài cuộc sống thêm 1, 2 năm, gần như không còn đau đớn. Mỗi bệnh nhân sẽ được uống liều P32 thành nhiều đợt, mỗi đợt cách nhau 3 tháng.

GS Nguyễn Xuân Phách, nguyên Viện trưởng Viện Y học phóng xạ và u bướu quân đội - người đã triển khai phương pháp này cho biết, hầu hết bệnh nhân đều có đáp ứng tốt với P32. Phốt pho phóng xạ sau khi uống vào cơ thể sẽ đi vào xương, kìm hãm sự phát triển các khối u ở đó và làm giảm đau, bệnh nhân sẽ không cần dùng morphin. Trong gần 200 bệnh nhân đã điều trị, chưa ai có phản ứng phụ đáng kể. Theo GS Phách, phương pháp trên chỉ có tác dụng với các trường hợp di căn vào xương vì chất thuốc chỉ đi vào tạng này. Khi ung thư đã di căn đến các tạng khác thì phương pháp điều trị này không còn có hiệu quả.

mofi

Xe tải
Dạ. Nhà em mới bắt đầu kết hợp thêm xạ trị, chưa có kết quả

phunghalong

Xe đạp

Chúc mừng nhà cụ nhé.
Mong sẽ tiếp tục được nhận tin vui từ cụ nhé!

Trần Phạm

Xe đạp
Cả nhà ơi, em đang tìm mua mấy thực phẩm chức năng mà mấy nhà thuốc lớn ở Đà Nẵng không có,
cả nhà xem thử thuốc ở trang này bán có ổn không ạ?
http://chiendauchongungthu.com/10-thuoc/60-piping-rock-egcg-green-tea.html

Em tìm cả tháng rồi mà không ra. Huhu.
Em đang cần mua tinh trà EGCG, và curcumin để uống kết hợp với Cumargold, metolanin.
Nhà em cũng ở gd 4, di căn gan, hạch trung thất, hạch cổ.
Em đang cho uống Tarceva được 3 hôm rồi mà không thấy phản ứng gì hết,
vẫn ho và hay mất ngủ, hay mệt nếu đi bộ hơi lâu.
Mong cả nhà giúp đỡ.

xemay12345678

Xe buýt
Cụ ơi như vậy là nhà cụ không phải dùng thuốc đích nữa ạ? Chúc mừng gia đình cụ!
Vẫn phải dùng Cụ à !Hình ảnh trên film ko thấy ko có nghĩa là K ko còn ! Chỉ là do máy móc hiện thời chưa tìm được thôi,em có post kết quả của Mẹ em lên blog Bác sĩ nguyễn tuấn khôi để hỏi thì được Bác sĩ trả lời rằng với kết quả như vậy chứng tỏ khối u ko còn hoạt động nhưng tương lai sẽ tái phát và ko thể khỏi vĩnh viễn được,thời gian là bao lâu thì cái này ko ai trả lời được
Nhưng kết quả đó cho em được 2 điều : điều 1 là chứng tỏ việc Mẹ em uống lá và ăn kiêng đang đi đúng hướng
điều 2 là h khối u đã xơ hóa,nó đã ko còn hoạt động nên mình còn thời gian để tìm các bài thuốc khác diệt trừ tận gốc và mong rằng ko bao h nó quay lại
Em có tìm hiểu thì các thống kê y học cho hay ở giai đoạn 4 thì chỉ khoảng 1% là Bệnh ko quay lại ! Em thì rất có niềm tin vào các loại lá như trinh nữ hoàng cung và bồ công anh...hiện h sau 6 tháng dùng bồ công anh thì dạ dày của Mẹ em đã ổn,nên em đã tìm đu đủ đực và đang phơi khô rồi,dự là khoảng 2 hôm nữa em sẽ cho Mẹ em uống thêm cả lá đu đủ !..Đợt mới có bệnh Mẹ em cũng thử dùng lá đu đủ nhưng ko chơi được vì đau dạ dày,h em tin là Bồ Công Anh ngoài tác dụng diệt u bướu nó còn chữa cả dạ dày nữa nên em sẽ thử xem xem Mẹ em h đã dùng được đu đủ đực chưa
Lá lược vàng thì khoảng vài hum nữa em cũng cho Mẹ em dùng vì ở K2 em gặp 1 Bác gái điều trị K phổi đã 8 năm trong đó 4 năm đổ lại đây chỉ dùng thuốc đích tarceva và lá lược vàng ! Bác ấy thực sự ca ngợi lá lược vàng nên em cũng sẽ cho Mẹ dùng luôn
Ông Trời có đức hiếu sinh,mong mọi chuyện được như ý !

Annhien14

Xe đạp
Em thực sự không biết làm sao nữa. Sau 4 tháng dùng thuốc đích thì u ở phổi bố em đã teo nhỏ lại, u trên não cũng không phát triển to lên. Nhưng sau khi dùng tia gamma thì tình trạng phù não nặng nề hơn. Bây giờ cứ truyền manitol và tiêm chống phù não cùng với bổ sung kali thì người có thể đi lại và nói chuyện được. Còn cứ dừng thì lại rất đau đầu, mệt không ngồi dậy và đi lại rất khó khăn. Các bác cho em hỏi làm thế nào để cải thiện tình hình phù não cho bố em được bây giờ. ???

xemay12345678

Xe buýt
Cụ mofi Cụ hacdaihung và các Cụ nghe theo em nên cho người nhà uống trinh nữ hoàng cung và Bồ Công Anh !..Mẹ em uống trinh nữ hoàng cung được cũng tầm 1 năm và bồ công anh được khoảng 6 tháng !...đợt Mẹ em mới uống trinh nữ hoàng cung,trên mạng chỉ khuyên là uống 3 đến 5 lá tươi là cực nặng vì sợ giảm hồng cầu !..người bán thì khuyên uống lá khô vì nghĩ lá tươi nặng quá dễ nôn !..Nhưng Mẹ em toàn xay ra uống hơn 20 lá tươi mỗi ngày,cảm giác say nôn nao cả ngày cứ như đi trên mây theo lời Mẹ em mô tả !..thi thoảng có vài lần bị nôn vì uống nhiều quá nhưng chỉ nghỉ 1 đến 2 hoặc cùng lắm là 3 ngày rồi lại uống tiếp và lại nôn nao lại say rồi lâu lâu lại nôn..cứ thế !sau đó em giảm cho Mẹ em xuống lá khô vì Cụ kêu lá tươi dễ nôn quá con à !..uống lá khô được chừng gần 2 tháng thì lại nôn ,nghỉ được vài bữa em cho Mẹ em uống lại lá tươi..lần này Mẹ em cảnh giác sợ nôn nên chỉ uống có 5 lá tươi chứ ko chơi hơn 20 lá nữa...uống vô được hơn tiếng thì nôn thốc tháo luôn ! Và đó là lý do Mẹ em kiên quyết đòi đi khám lại vì nghĩ đã ko còn gì nên khi uống vô mới nôn kinh thế !
Em thực sự tin tưởng vào các loại lá đó ngoài Thuốc Đích là chính !

xemay12345678

Xe buýt
Em từng nói vs Cụ rùi ý ! Chắc Cụ chưa cho Mẹ dùng thử nên quên rồi ..Em mua ở viện quy hoạch rừng,sdt Cô Tân là công nhân trong Viện bán 01685867178 ! Rất rẻ ! 100k Bồ Công Anh uống đặc như Mẹ em phải tháng rưỡi mới hết...còn Trinh Nữ Hoàng Cung thì 100k lá khô phải 2 tháng uống mới hết ...Nhưng nếu Mẹ Cụ đang tiến triển thì nên uống lá tươi cho mạnh...lấy mỗi lần 50k lá tươi dùng được cả tháng cụ à !
Mẹ em dùng liều 20 lá phải đến 8 tháng rồi sau đó mới giảm xuống ít hơn và rồi giảm xuống lá khô ! Cụ nên thử Cụ à ! Viện quy hoạch rừng này nằm ở dưới bến xe nước ngầm đường đi văn điển ! Cụ nên thử Cụ nhé !

alextom

Xe máy
Em từng nói vs Cụ rùi ý ! Chắc Cụ chưa cho Mẹ dùng thử nên quên rồi ..Em mua ở viện quy hoạch rừng,sdt Cô Tân là công nhân trong Viện bán 01685867178 ! Rất rẻ ! 100k Bồ Công Anh uống đặc như Mẹ em phải tháng rưỡi mới hết...còn Trinh Nữ Hoàng Cung thì 100k lá khô phải 2 tháng uống mới hết ...Nhưng nếu Mẹ Cụ đang tiến triển thì nên uống lá tươi cho mạnh...lấy mỗi lần 50k lá tươi dùng được cả tháng cụ à !
Mẹ em dùng liều 20 lá phải đến 8 tháng rồi sau đó mới giảm xuống ít hơn và rồi giảm xuống lá khô ! Cụ nên thử Cụ à ! Viện quy hoạch rừng này nằm ở dưới bến xe nước ngầm đường đi văn điển ! Cụ nên thử Cụ nhé !
Cám ơn cụ. E cũng sẽ cho bà nhà e thử

nangsaigon

Xe hơi
Bài viết hay nhưng dài quá, đọc ko hết hic

xemay12345678

Xe buýt
Việt xô cũng vậy đấy cụ. Bắt buộc trong hai ngày.
Thế ở đó phát bao nhiêu viên mỗi lần hả cụ? ở K2 là 15 viên mỗi lần Cụ à còn K1 vs K3 là 30 viên mỗi lần !
Mà ở Việt Xô có phải bệnh nhân đích thân lĩnh thuốc ko Cụ ? sao chúng nó quan liêu chó chết thế Cụ nhỉ ! mới hôm trước bệnh nhân còn sờ sờ bắt xe 200 cây lên thanh toán mà đến hôm sau chúng bắt bệnh nhân phải có mặt để lĩnh thuốc ko cho người nhà lĩnh hộ ! Nó bảo thuốc đích là thuốc đắt tiền nên sợ lấy khống ! khống kị mày ! hôm trước còn sờ sờ ở đó thì khống họ mày à! Súc Vật quá ! đời chúng mày rồi ko khá được đâu ! đừng bao h lấy lý do vì ai cũng thế mà thanh thản ! đời chúng mày sẽ bị quả báo ko sớm thì muộn thôi ! Họ ! tất cả những bệnh nhân ung thư ấy vs nhưng ai oán cay nghiệt ấy sẽ tìm lại chúng mày lũ chó à !

Trạng thái
Thớt đang đóng