Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

phantrang

Đi bộ
Em chào cả nhà ạ, lâu lắm em mới quay lại topic để báo cáo các bác sau thời gian tầm 3 tháng bố em dùng thuốc MD VĐK ạ, tình hình bố em như sau ạ: Các chỉ số máu và chỉ số men gan đều tốt lên nhưng chỉ số chỉ điểm UT chưa giảm (AFP của bố em là trên 40000 ạ), kết quả chụp CT mới nhất của bố em ngày hôm nay là khối u kích thước là 70*55mm (trước đây là 114*65mm) ạ, hiện thể trạng bố em bình thường, không đau, không lên cân lại, ổ bụng hơi có dịch hiện bố em vẫn đang uống MD VĐK và là hẹ hàng ngày ạ. Cuộc chiến còn dài dài quá các bác ạ, hi vọng mọi việc sẽ tốt đẹp!
Bố em mới uống được 1 tháng. Đọc bài của bác em có thêm niềm tin hơn. Cảm ơn bác nhiều nhé!

daovanviet

Đi bộ
Trong đây ai dùng sản phẩm md vương đạo khang chia sẻ tôi với. tôi cũng đang rất cần.

soido

Xe hơi
Em chào cả nhà ạ, lâu lắm em mới quay lại topic để báo cáo các bác sau thời gian tầm 3 tháng bố em dùng thuốc MD VĐK ạ, tình hình bố em như sau ạ: Các chỉ số máu và chỉ số men gan đều tốt lên nhưng chỉ số chỉ điểm UT chưa giảm (AFP của bố em là trên 40000 ạ), kết quả chụp CT mới nhất của bố em ngày hôm nay là khối u kích thước là 70*55mm (trước đây là 114*65mm) ạ, hiện thể trạng bố em bình thường, không đau, không lên cân lại, ổ bụng hơi có dịch hiện bố em vẫn đang uống MD VĐK và là hẹ hàng ngày ạ. Cuộc chiến còn dài dài quá các bác ạ, hi vọng mọi việc sẽ tốt đẹp!
Ngoài VĐK và lá hẹ bố bạn có uống thêm thuốc gì ko?
Bố bạn có uống đủ liều ko hay ít hơn.
Bạn có thể chia sẻ cho mọi người biết đc ko.

Dongan

Xe đạp
Ngoài VĐK và lá hẹ bố bạn có uống thêm thuốc gì ko?
Bố bạn có uống đủ liều ko hay ít hơn.
Bạn có thể chia sẻ cho mọi người biết đc ko.
Bố em uống md vđk ngày tối thiểu 30 lần, có ngày hơn 30 lần, ngoài ra còn uống gừng, rau răm (theo liều chỉ định của anh thái có lúc uống đến 200g gừng/ngày) đến khi huyết áp tăng lên 130/80 thì ngừng, hẹ uống liên tục cùng md vđk với lượng 300g lá hẹ xay/ ngày, papain loại 500mg một ngày 9 viên chia 3 lần hiện đã giảm xuống 3 viên/ ngày, canxi nano ngày 3 viên sáng 1 trưa 2, bố em bị vgan b nên uống cả thuốc diệt virut ngày 1 viên vào buổi sáng (tên thuốc hepazol dược chất tenofovir). Kiêng kị gần như tuyệt đối theo vđk (thời gian đầu kieeng ko triệt để hiện đã kiêng triệt để rùi ạ)

soido

Xe hơi
Bố em uống md vđk ngày tối thiểu 30 lần, có ngày hơn 30 lần, ngoài ra còn uống gừng, rau răm (theo liều chỉ định của anh thái có lúc uống đến 200g gừng/ngày) đến khi huyết áp tăng lên 130/80 thì ngừng, hẹ uống liên tục cùng md vđk với lượng 300g lá hẹ xay/ ngày, papain loại 500mg một ngày 9 viên chia 3 lần hiện đã giảm xuống 3 viên/ ngày, canxi nano ngày 3 viên sáng 1 trưa 2, bố em bị vgan b nên uống cả thuốc diệt virut ngày 1 viên vào buổi sáng (tên thuốc hepazol dược chất tenofovir). Kiêng kị gần như tuyệt đối theo vđk (thời gian đầu kieeng ko triệt để hiện đã kiêng triệt để rùi ạ)
Cám ơn bạn đã chia sẻ.
Bố m thì ko uống đủ liều đc vì uống đến ngày thứ 2 thì ông khó thở quá phải vào viện cấp cứu nên ngừng.
Hqua cho uống đến lần 10 lại kêu mệt, khó thở lại ko dám ép uống thêm.
Thế bố bạn ko uống thuốc đích, ko curcumin à

Dongan

Xe đạp
Ko bạn ạ, ko thuốc đích ko curcumin, curcumin thì trong vđk có mà, còn thuốc đích thì chưa dùng bạn ạ

thibom65

Xe máy
Cố lên chúc cụ nhiều sức khỏe

winnghiepdu

Xe điện
các cụ đánh giá thuốc lương y Nguyễn bá Nho thế nào, e thấy báo hay đăng

hungduc

Xe máy
chúc cụ sức khoẻ tốt luôn nghĩ tích cực

tdtd

Xe điện
Chào cụ, trước đấy 114*65mm thì nhà cụ có dùng PPhap nào không hay chỉ có MD VĐK và hẹ thôi mà kích thước giảm đáng kể thế ạ? trong quá trình uống có bị tác dụng phụ gì không ạ?

Dongan

Xe đạp
Chào cụ, trước đấy 114*65mm thì nhà cụ có dùng PPhap nào không hay chỉ có MD VĐK và hẹ thôi mà kích thước giảm đáng kể thế ạ? trong quá trình uống có bị tác dụng phụ gì không ạ?
Mình có viết ở trên đấy bạn, bố mình không dùng pp điều trị ung thư nào ngoài MD VĐK cả nhưng bố mình có uống thuốc diệt vỉrus viêm gan B (bố mình là UT gan, viêm gan B, xơ gan nặng). Phát hiện bệnh ngày 18/1/2016 (khối u kích thước 114*65mm, afp> 40000, bs Bạch Mai bảo ko cần sinh thiết khẳng định 100% UT gan, cho hai hướng điều trị là thuốc đích nexavar (có bảo hiểm 100% cũng phải trả 60tr/tháng) hoặc hóa trị (bố mình có BH loại 100% thì không mất tiền) nhưng nhà mình xin ra viện và chỉ uống Bổ miễn dịch + tái tạo hoàn+ thuốc vỉrut viêm gan B + gừng, hẹ, răm.

Dongan

Xe đạp
À, tác dụng phụ thì trong 1 tháng đầu bố mình dội bệnh, đau nhiều về đêm từ tầm 2,3h sáng có ngày thì 4h sáng đau đến sáng thì hết, đi ngoài nhiều phân lỏng, đen xì, mùi tanh, da nổi nhiều mụn nhọt kinh khủng, ngứa ngáy, ngủ ít do đau và ngứa, sau đó tầm 1 tháng thì giảm dần, bây giờ thì ok rùi, ngủ được, ăn được bạn ạ.

tdtd

Xe điện
Mình có viết ở trên đấy bạn, bố mình không dùng pp điều trị ung thư nào ngoài MD VĐK cả nhưng bố mình có uống thuốc diệt vỉrus viêm gan B (bố mình là UT gan, viêm gan B, xơ gan nặng). Phát hiện bệnh ngày 18/1/2016 (khối u kích thước 114*65mm, afp> 40000, bs Bạch Mai bảo ko cần sinh thiết khẳng định 100% UT gan, cho hai hướng điều trị là thuốc đích nexavar (có bảo hiểm 100% cũng phải trả 60tr/tháng) hoặc hóa trị (bố mình có BH loại 100% thì không mất tiền) nhưng nhà mình xin ra viện và chỉ uống Bổ miễn dịch + tái tạo hoàn+ thuốc vỉrut viêm gan B + gừng, hẹ, răm.
Như vậy là khối u teo lại khá nhanh đó cụ, thật tốt quá

Dongan

Xe đạp
Có những đêm bị đau quá không ngủ được ông kêu ca kinh lắm còn bảo "cho bố về quê chết thôi đau thế này ko chịu được" nhưng cả ngày lại ko sao (chỉ đau ban đêm đến 7h sáng, mình cũng lo lắm nhưng cả ngày lại ko đau gì nên mình cũng tin tưởng vì ban đêm là thời điểm miễn dịch hoạt động. Sau đó ổn ổn thì ông về quê được 2 tháng nay không đau nữa nếu có chỉ hơi lâm nhâm. Đây là kinh nghiệm của nhà mình còn không dám nói những người khác sẽ thế nào cả, các bạn cứ hỏi mình sẽ chia sẻ hết nhé, vì quá trình điều trị dài nên có cái cũng không nhớ hết được để nói.

tt.trang

Đi bộ
Người nhà tôi mới phát hiện ung thư phổi, tôi muốn dùng ngay Tarceva, ai còn thừa cho tôi mua lại. Sđt của tôi là 0901.305.865

Xin cảm ơn!

Dongan

Xe đạp
Cụ choQUOTE="Dongan, post: 28481373, member: 404895"]Bố em uống md vđk ngày tối thiểu 30 lần, có ngày hơn 30 lần, ngoài ra còn uống gừng, rau răm (theo liều chỉ định của anh thái có lúc uống đến 200g gừng/ngày) đến khi huyết áp tăng lên 130/80 thì ngừng, hẹ uống liên tục cùng md vđk với lượng 300g lá hẹ xay/ ngày, papain loại 500mg một ngày 9 viên chia 3 lần hiện đã giảm xuống 3 viên/ ngày, canxi nano ngày 3 viên sáng 1 trưa 2, bố em bị vgan b nên uống cả thuốc diệt virut ngày 1 viên vào buổi sáng (tên thuốc hepazol dược chất tenofovir). Kiêng kị gần như tuyệt đối theo vđk (thời gian đầu kieeng ko triệt để hiện đã kiêng triệt để rùi ạ)
Cụ cho e hỏi bố cụ ở đâu và có thấy ông nhà cụ uống thc kêu khó uống k ạ. Bố e cũng đang dùng MD VDK nhưng ông bảo khó uống và k dùng đủ liều nên h sk diễn biến xấu đi rồi. Thật ngưỡng mộ khi ông nhà cụ tuân thủ đc đg phác đồ và đã cho kết quả. Bố e bị ung thư phổi di căn trung thất ạ[/QUOTE]
Ý bạn hỏi bố mình ở đâu để kiểm tra xem có PR cho VĐK không ấy hả????? Mình thì đang làm ở Hà Nội, còn bố mình thì ở tuyên quang, có xuống hà nội chữa bệnh 2 tháng xong giờ bố mình về lại tuyên quang rồi vì ở đó khí hậu tốt hơn, cụ lại vui hơn và bệnh cũng ổn hơn, mình cũng muốn theo tây y lắm (thực ra là ban đầu phòng khám VĐK cũng bảo bố mình là nếu có thể nút mạch (nghĩa là theo tây y đấy) thì nút đã nhưng trường hợp của bố mình thì khoa UB bệnh viện BM đã trả lời là ko nút được nên mình lại qđ cho về uống thuốc VĐK thôi, mình biết đến VĐK trước khi có người nhà mình bị UT cơ, thật tình cả họ nhà mình chưa có ai bị UT bao giờ, hichic, tự nhiên bố mình lại bị). Ban đầu ông cũng kêu thuốc khó uống nhưng mà có cách nào khác đâu hả bạn? Giữa cái chết và uống thuốc thì chọn cái nào, khó mấy cũng phải uống thôi. Bản thân mình giờ cũng đang uống đây (vì bị u xơ) thấy ông uống có kết quả mình cũng theo xem thế nào, đúng là ban đầu khó uống nó cay như rượu thuốc ý (mình nghĩ thế vì cũng chưa uống rượu thuốc bao giờ nhưng mùi nó giống giống thế). Mình thấy ban đầu khó uôgns nhưng sau 1 tuần mình lại quen thấy không khó lắm, và nếu pha thêm nước mơ vào thì ai mà uống được chua lại thấy cũng đỡ khó uống hơn, nhưng mình thì chỉ uống có 10-15 lần 1 ngày còn uống 30 lần đúng là khó khăn hơn vì cả ngày chỉ có chầu uống thuốc thôi, bố mình làm một quyển sổ mỗi lần uống đánh dầu vào có cả thời gian uống trên đó. Đúng là phải quyết tâm lắm bạn ạ

Dongan

Xe đạp
Mình cũng nói thêm là bố mình khi bắt đầu uống VĐK thì về biểu hiện lâm sàng chưa thế nào cả, chỉ có gầy sút mất 4-5kg (bình thường ông nặng 50kg lúc ốm nặng khoảng 45kg), vẫn đi lại ăn uống được (mặc dù ăn hơi ít so với bình thường), không đau gì cả, mình cũng thấy lạ vì ông có khối u to như thế (chụp cả MRI vả CT 64 dãy) mà lại ko cảm thấy đau, bụng không cứng. Có lẽ là do tùy từng loại UT và thể trạng của từng người chăng??? Rồi sau khi uống thì ông bị đau (thấy ông kêu lắm nhưng ông vẫn đi lại được, tự ăn uống chứ ko phải phục vụ gì mấy). Sau đó khoảng 1 tháng thì hết đau và giờ thì như mình đã viết ở các comment trên.

minh1994

Đi bộ
Bùn quá mấy anh chị à mẹ em bị ung thư tử cung đều trị bên mỹ mà nó dy căn phổi , xong tụ máu phổi rùi chết não 7/5 này mẹ em rút ống đi rùi , điều tiếc là em ko xin dc visa qua gặp mẹ em lần cuối

Dongan

Xe đạp
K ý m k phải là bảo bạn pr cho VDK. Vì bố m cũnt đang dùng mà ông k chịu uống ngày còn chưa nổi đến 10lần nên h khối u lại phát triển to lên. Thật ra bố m k có quyết tâm dành giật sự sống đc như bố bạn. Mà lúc đầu khối u chỉ có 4,8cm thôi so với bối bạn thì là quá bé vậy mà ông tiêu cực k chịu dùng theo phác đồ h lại phải dùng thêm taceva đee cứu vãn tình hình. Thật sự là rất buồn m rất tin vào MD vì nhiều ng đã chuyển biến tích cực nếu dùng đủ liều
Ừa, có lẽ bố bạn cũng khá mệt mỏi và không tin tưởng nên mới thế, bố mình thì không phải là người biết nhiều lắm nên bọn mình quyết tn ông phải nghe theo, nếu không mình bảo với ông là mình ko chịu trách nhiệm được, nhưng thật sự là uống mãi nó quen bạn ạ, như mình đi làm hàng ngày mình cũng có hôm uống đc 15 lần đấy, bình thường thì 10 lần, uống mãi nó quen ko thấy ghê nữa, quan trọng là niềm tin thui.

Trạng thái
Thớt đang đóng