Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

alextom

Xe máy
Chị bạn mình là dược sỹ ở Mỹ đang cho biết là Silibinin trong milk thistle có tác dụng làm cho các tế bào ko đáp ứng với arlotinib và gefitinib trở nên nhậy cảm với thuốc và đáp ứng thuốc. Liều cho người khoảng 1.2g. Các cụ cân nhắc cho milk thistle nhé.

phamcuong_hl

Xe đạp
Bac nnbchau oi mẹ bác có đi vệ sinh được k?bố em đi vs khó ạ.cụ k chấp nhận mổ em cũng lo lắm k biết phải làm sao.vì khối u ở lòng ruột to lắm chỉ sợ làm tắc ruột thôi.hic.các bác có cách nào để cụ đi vs dc k ạ?tối qua bố em đi k được,sáng nay cũng vậy em lo quá.em nghĩ hay mua thuốc sổ về cho bố em uống.nhưng k biết như thế có sao k a?bác nào biết cho em ý kiến với!giúp em với!

bluesea84

Xe đạp
Chào các cụ, em cũng vừa nhận được tin sét đánh từ bác sỹ là mẹ em bị UT phổi giai đoạn 4. Hiện tại bác sỹ chỉ định hóa trị, tuần sau bắt đầu truyền. Nhưng em tham khảo từ pk vđk thì bác sỹ bảo gđ 4 thì hầu như ko đáp ứng đc hóa trị :(. Em đang phân vân ko biết có nên cho cụ truyền không hay sử dụng phương pháp khác. Xin các cụ một lời khuyên :(

mỗi chung đo lường 5,5ml đó em... mà công nhận là sáng hôm nay mẹ chị khỏe ra, đến trưa mệt lại chút ít. Chị cho 1 viên paracetamol 500mg mẹ chị không có bớt gì được. chắc phải 2 viên
Sao c cho cụ uống ít vậy c. Nay em cũng cho bố e uống rồi đến bh là đc 7 lần. Mọi hôm bố em sốt với nôn nhiều , hnay k nôn mà đến trưa mới sốt, em đang rất hy vọng ở thuốc này. C có thể cho e xin sdt có j 2 ce trao đổi tình hình 2 cụ cho đỡ hoang mang ạ.

mofi

Xe tải
Cụ hacdaihung ơi. Mẹ em sử dụng Iressa được 18 tháng, qua theo dõi từ tháng 1 đến nay mẹ em đã có biểu hiện kháng thuốc rồi. hỏi bác sĩ điều trị thì bảo mẹ em như thế là cũng đã may mắn rồi, hướng điều trị tiếp theo thì chưa có. Hic. Em đang lo quá

pig pig

Xe hơi
Mình đọc thấy mở luân xa ngồi thiền cũng hổ trợ chữa bệnh. Các cụ đây có thử qua chưa?

loan_nb

Đi bộ
các bác ơi, cho em hỏi có gia đình bác nào dùng thuốc đích bị tác dụng phụ là mắt bị mờ đi k ạ, bố em uống được một thời gian, hôm nay bố bảo mắt mờ đi rất nhiều. bác nào có người nhà bị tình trạng giống bố em chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ
có bố e nè, sau thời gian uống thuốc thì mắt yếu đi, lúc nào cũng chảy nước mắt, luôn phải dùng khăn lau và còn bị chói nữa nên bố lúc nào cùng phải mang kiếng mát. đã khám khoa mắt rồi ngưng tình trạng ko đỡ

xemay12345678

Xe buýt
Cụ hacdaihung ơi. Mẹ em sử dụng Iressa được 18 tháng, qua theo dõi từ tháng 1 đến nay mẹ em đã có biểu hiện kháng thuốc rồi. hỏi bác sĩ điều trị thì bảo mẹ em như thế là cũng đã may mắn rồi, hướng điều trị tiếp theo thì chưa có. Hic. Em đang lo quá
Bác ơi ! biểu hiện thế nào mà kháng thuốc vậy Bác ?..chiều qua em ở K2 gặp một Bác gái điều trị K phổi từ 2008 và dùng thuốc đích tarceva từ 2012 đến nay tức là được 4 năm rồi ! em xin sdt và hỏi han thì Bác ấy bảo là Bác ấy uống rất nhiều lá lược vàng vs trinh nữ hoàng cung ạ

alextom

Xe máy
Bác ơi ! biểu hiện thế nào mà kháng thuốc vậy Bác ?..chiều qua em ở K2 gặp một Bác gái điều trị K phổi từ 2008 và dùng thuốc đích tarceva từ 2012 đến nay tức là được 4 năm rồi ! em xin sdt và hỏi han thì Bác ấy bảo là Bác ấy uống rất nhiều lá lược vàng vs trinh nữ hoàng cung ạ
Thực ra theo e thì do cơ địa từng người thôi cụ à. Có bác cùng viện mẹ e cũng 4 năm. 4 năm chỉ mỗi tarceva vì lương hưu có 4 tr nên chả bồi bổ gì.
Nhưng cũng có bác có biểu hiện kháng thuốc mà vẫn duy trì được 1 năm kiểu bệnh tiến triển dần.

vietgogo.com

Xe máy
Website
vietgogo.com
tình hình sao rồi ạ, thuyên giảm chứ
mong các bác nhà mau khỏi hẳn :( (*)(*)(*)(*)(*)

Kgoaway

Xe đạp
mỗi chung đo lường 5,5ml đó em... mà công nhận là sáng hôm nay mẹ chị khỏe ra, đến trưa mệt lại chút ít. Chị cho 1 viên paracetamol 500mg mẹ chị không có bớt gì được. chắc phải 2 viên
PARACETAMOL có hại cho gan

Bố m 3hôm trc nguy kịch may còn uống gấp MD VĐK vào k chắc là ra đi rồi. Giờ bố m đã tỉnh lại và sk có vẻ tiến triển hơn mấy ngày trc nhưng xem ra là yếu đi trông thấy đấy. K biết ông có tải nổi MD k nữa nếu k dùng đc thc thì m cũng k biết fải làm sao nữa cả tình hình h trở nên phức tạp lắm rồi. Giơ cũng chỉ mong ông trời có đức hiếu sinh thôi
A ơi em cũng đang cho bố uống MD VDK. Cụ nhà a uống mấy hôm rồi, cụ nhà em ngày nào cũng sốt cao trên 39 độ 3 lần, uống VDK với lá hẹ rau răm k hạ được vẫn phải uống hạ sốt. Giờ mới thấy bụng ông cụ trướng rồi, sáng nay dậy còn kêu đau xương, chắc di căn lung tung rồi, em hoang mang quá k biết uống VDK muộn ntn có cứu đc k. Buồn quá!

duongmic

Xe đạp
có bố e nè, sau thời gian uống thuốc thì mắt yếu đi, lúc nào cũng chảy nước mắt, luôn phải dùng khăn lau và còn bị chói nữa nên bố lúc nào cùng phải mang kiếng mát. đã khám khoa mắt rồi ngưng tình trạng ko đỡ
bố chị bảo mắt mờ đi nhiều, mà chị cũng không biết xử lý thế nào, bố em uống được bao lâu thì bị tác dụng phụ vậy

duongmic

Xe đạp
Xin chào các cụ mợ! Gần 1 tháng nay em không cập nhật tin tức bố em nhưng vẫn âm thầm theo dõi thớt. Cầu chúc cho người thân yêu của cụ mợ bình an, điều dữ hóa lành.
Em xin cập nhật tình hình sk của bố em như sau: (cụ bị UT phổi gd IIIB, không hóa trị xạ trị, uống thuốc nam) sk bố em vẫn ổn, sáng dậy thể dục vẩy tay (3000 cái), đạp xe đạp, chơi cờ tướng online (bố em ghiền quá, ngồi suốt), trưa chiều tập vẩy tay, đi chơi hàng xóm, tối 10h ngủ (ngủ ngon). Vấn đề em đang đau đầu như sau:
1. Mẹ em ăn chay, bố khi biết bệnh cụ cũng ăn chay nhung lâu lâu vẫn thèm thịt cá, em có nói mẹ nấu cho bố ăn nhung mẹ it nấu lắm, có nấu mẹ cũng không ăn, bố ăn 1 mình nên thấy không ngon và cũng không hứng thú nữa. Mẹ em lại ăn chay rất tiêu cực, rau thì chỉ ăn của nhà trồng, chỉ được 2-3 loại, ko chịu mua ngoài chợ vì sợ độc, bố ăn mãi cũng ngán. Em sợ bố em thiếu chất.
2. Dạo này quan hệ bố mẹ em không tốt. Hai ông bà ở quê. Bố thì ham chơi cờ tướng onl, ít phụ mẹ việc nhà, sức khỏe thì vẫn tốt, làm việc được. Mẹ thì hay chùa chiền, hội này hội kia. 1 người thì bệnh, ra chieu muốn dc chăm sóc, nguời kia thì tị nạnh (vì bố em ỷ lại từ cơm nước, thuoc thang trong khi van khoe, toi ngay game game khong nho uong thuox, the dục). Em lo quá, ông bà có tuổi rồi mà cứ như trẻ con ấy.

Về thuôc bố em đang sử dụng như sau:
1. Trà Tâm Lan, tinh dàu thông đỏ
2. Tam thất
3. Cao ké đầu ngựa
4. Lá đu đủ
5. Thuốc chùa
6. Tinh chat nghệ
7. Trinh nữ hoang cung
8. 2 ngày uong gấc 1 lần
9. Ăn nhiều trái cay, rau, tập vảy tay (dịch cân kinh)

Em thấy vấn đề bây giờ la tâm lí và giải quyết moi quan hệ của bố mẹ. Cụ mợ có ya kiến gif giúp em.
Em sẽ cập nhật them trong thoi gian toi.
đọc sơ thấy vấn đề tinh thần của cụ hơi giống nhà mình, nhà mình thì bố vẫn chưa biết tình hình, vì mình cắt cả thuốc nam cho bố uống, mà ông lang bảo kiêng nhiều thứ, nên cả nhà mình ăn chay với gạo lứt luôn, ăn mới được 10 ngày, mà tình thần bố bắt đầu không ôn định, vì không cho bố ăn nhiều mà bố không biết lý do, nhà mình thì ở gần biên giới trung quốc, nên rất sợ thức ăn bị phun thuốc, toàn ăn đồ nhà trồng, từ ngày bố ốm, cả nhà rất nịnh bố luôn, nói năng cực nhẹ nhàng, mà cụ thì toàn gắt gỏng, mẹ mình cũng toàn nói nhẹ nhàng vs bố, mà trước kia thì ít lắm, thế bố mình cứ được đà, cức hay gắt. nhiều hôm lây qua cả mình, tất bật tìm thông tin vs thuốc men về bệnh xong, về nhà bố dội cho gáo nước lạnh luôn

loan_nb

Đi bộ
bố chị bảo mắt mờ đi nhiều, mà chị cũng không biết xử lý thế nào, bố em uống được bao lâu thì bị tác dụng phụ vậy
khoảng 1 năm thì bắt đầu có triệu chứng mờ, giờ chảy nước mắt và chói mắt lắm, buổi tối xem tivi cũng đeo kiếng đen. thương lắm mà ko bít làn thế nào. khám thì bsi bao tác dụng phụ cho thuốc nhỏ rồi thôi.

loan_nb

Đi bộ
Chị bạn mình là dược sỹ ở Mỹ đang cho biết là Silibinin trong milk thistle có tác dụng làm cho các tế bào ko đáp ứng với arlotinib và gefitinib trở nên nhậy cảm với thuốc và đáp ứng thuốc. Liều cho người khoảng 1.2g. Các cụ cân nhắc cho milk thistle nhé.
bạn có địa chỉ mua milk thítle dễ dàng và chất lượng ko cho mình xin với. thank

tuananh27390

Đi bộ
Cụ hacdaihung ơi. Cho em hỏi hiện bố em đang dùng Tarceva. 2 ngày đầu phản ứng rất tốt, ng đỡ hẳn đau nhức, nhìn da dẻ tươi tỉnh và khoẻ hơn nhưng sang ngày thứ 3 lại thấy bị ho ra máu. Liệu đây có phải là phản ứng phụ bị mạnh quá của thuốc không nhỉ. Lo quá :(

thaozinniefot

Xe đạp
các cụ ạ, với bệnh ung thư em luôn nghĩ rằng cái quan trọng là suy nghĩ vui vẻ, tích cực, thay vì lấy mấy trăm triệu đến tiền tỉ đi chữa bệnh thì dùng tiền đó ăn uống, vui chơi, đi du lịch, làm tất cả những điều mình thích mà chưa được làm, gia đình em cũng có người bị ung thư, mất cũng khá lâu rồi, giờ nghĩ lại mới thấy 1 năm chữa bệnh trôi qua lãng phí trong bệnh viện, mất mà còn quá nhiều điều tiếc nuối...

mofi

Xe tải
Chỉ số CEA của mẹ em từ 5 lên 25 rùi, khối u thấy phát triển cụ xemay12345678 à. E đang lo. Chiều nay lên gặp riêng bác sĩ xem có phác đồ điều trị có cần phải thay đổi không

mofi

Xe tải
Cụ hacdaihung ơi. Cho em hỏi hiện bố em đang dùng Tarceva. 2 ngày đầu phản ứng rất tốt, ng đỡ hẳn đau nhức, nhìn da dẻ tươi tỉnh và khoẻ hơn nhưng sang ngày thứ 3 lại thấy bị ho ra máu. Liệu đây có phải là phản ứng phụ bị mạnh quá của thuốc không nhỉ. Lo quá :(
Mẹ em hôm qua cũng bị ho ra máu, đang lo quá, huhu

Trạng thái
Thớt đang đóng