Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

dlhthu

Đi bộ
Em chào các cụ, các mợ!
Bố em đc phát hiện k phổi,khối u đã 45x40mm, bác sỹ nói phổi trắng xoá rồi. Ngày mai bố em đi chụp Pet. Bác sỹ nói chắc trong tuần sẽ tiến hành trị xạ luôn.
Em bắt dđâ theo dõi topic từ lúc biết tin bố bị bệnh. Thực sự em thấy khâm phục các kiến thức và thông tin các cụ các mơi chia sẻ. Nó giúp cho các bệnh nhân và gia đình như chúng em rất nhiều. Trong thời gian bố em có kết quả và có phác đồ điều trị chính thức thì em cubgx cho bố bổ sung các tpcn các cụ các mợ chia sẻ.
-pancrea + magie
-Sáng 7h ắn sáng : uống 3v curcumin 95 +3v curcumin nano + 2v milk thistle +2 v ỏmga 3(loại 1200mg)
- 9h uống sữa prosure : 2v ahcc + 2v b17
- 10h uống xa đen + linh chi + tam thất mật ong manuka
- 12h ăn trưa
-2 h chiều uống xạ đen + linh chi + tam thất
- 4h chiều uông một liều curcumin như sáng
-7h an tối roiif một liều b17 và ahcc
- 9h một cốc prosure, lại xạ đên , linh chi,
- trc khi ngủ 1 viên melatonin
Ngoài ra đợt ngay em cho bố uống ngày 2 lần đông ttrùn hạ thăo loại 3 cô tiên vì bố e bị tran dich màng phổi, nằm 2 tuần hầu như rất đau và ko ăn uống đc gì. Giờ chỉ tầm 46,47kg thôi.
Em muốn mua tổ gến cho bố nhưng chưa tìm đc nguồn uy tín.
Cách phân bỏ thuốc như thế e thấy có vẻ chưa ổn. Đấy là còn chưa uống thuốc của bệnh viện sau khi xạ trị nữa,. Các cụ các mợ tư vấn giúp em được không ạ. Mà liều lượng uống như thế thì phù hợp chưa ạ!
Bố em mấy hôm nay có triệu chưng kêu lanh trong người nhưng bên ngoài thì cứ chảy mồ hôi ròng ròng . E ko biết đđáy là vì sao nữa !

hacdaihung

Xe tăng
Em chào các cụ, các mợ!
Bố em đc phát hiện k phổi,khối u đã 45x40mm, bác sỹ nói phổi trắng xoá rồi. Ngày mai bố em đi chụp Pet. Bác sỹ nói chắc trong tuần sẽ tiến hành trị xạ luôn.
Em bắt dđâ theo dõi topic từ lúc biết tin bố bị bệnh. Thực sự em thấy khâm phục các kiến thức và thông tin các cụ các mơi chia sẻ. Nó giúp cho các bệnh nhân và gia đình như chúng em rất nhiều. Trong thời gian bố em có kết quả và có phác đồ điều trị chính thức thì em cubgx cho bố bổ sung các tpcn các cụ các mợ chia sẻ.
-pancrea + magie
-Sáng 7h ắn sáng : uống 3v curcumin 95 +3v curcumin nano + 2v milk thistle +2 v ỏmga 3(loại 1200mg)
- 9h uống sữa prosure : 2v ahcc + 2v b17
- 10h uống xa đen + linh chi + tam thất mật ong manuka
- 12h ăn trưa
-2 h chiều uống xạ đen + linh chi + tam thất
- 4h chiều uông một liều curcumin như sáng
-7h an tối roiif một liều b17 và ahcc
- 9h một cốc prosure, lại xạ đên , linh chi,
- trc khi ngủ 1 viên melatonin
Ngoài ra đợt ngay em cho bố uống ngày 2 lần đông ttrùn hạ thăo loại 3 cô tiên vì bố e bị tran dich màng phổi, nằm 2 tuần hầu như rất đau và ko ăn uống đc gì. Giờ chỉ tầm 46,47kg thôi.
Em muốn mua tổ gến cho bố nhưng chưa tìm đc nguồn uy tín.
Cách phân bỏ thuốc như thế e thấy có vẻ chưa ổn. Đấy là còn chưa uống thuốc của bệnh viện sau khi xạ trị nữa,. Các cụ các mợ tư vấn giúp em được không ạ. Mà liều lượng uống như thế thì phù hợp chưa ạ!
Bố em mấy hôm nay có triệu chưng kêu lanh trong người nhưng bên ngoài thì cứ chảy mồ hôi ròng ròng . E ko biết đđáy là vì sao nữa !
Ra mồ hôi là một biểu hiện của ung thư đấy cụ ạ. Mẹ em trước kia bất kể lạnh hay nóng ngày thay quần áo 4-5 lần do mồ hôi chảy ướt, suốt khoảng 1 năm như vậy. Bây giờ thì không bị chảy mồ hôi kiểu như vậy nữa.

Hầu hết các bệnh nhân ung thư hay bị chảy mồ hôi và nhất là vào ban đêm, điều này chủ yếu do cơ thể bên trong bị viêm, nhiễm. Hệ miễn dịch thường hoạt động khi ta nghỉ ngơi và tăng thân nhiệt. Việc tăng thân nhiệt sẽ dẫn tới ra mồ hôi giống như khi bị sốt vậy. Ngoài vấn đề này thì còn các vấn đề về thuốc uống, thay đổi hormon... cũng gây ra mồ hôi nhiều.

hacdaihung

Xe tăng
E co bao bsi the ma o da nang bac si bao benh vien chua co dk cap thuoc the he moi, va lai dieu kien gia dinh chac k cho phep c Hung anh.
E moi vua mua md vdk dung duoc 2 ngay nay, van chua thay dau gi la sao nhi, me em moi dung co 20 lieu / ngay thoi
Co le md vdk uong them 5 7 ngay nua thay k thuyen giam chac e cho me em hoá trị quá cụ ạ.
Cty truong thánh y co dua ra dan chung cua nhà mỢ Phuong Nhung, k biet cu Hung co dieu tra con benh nhan nao khac suc khoe tot len khi dung vdk nua ko, de e biet ma dong vien them me e dung md vdk chu me em co ve khong duoc tin tuong vdk cụ ơi
Em không biết thêm ai cụ ạ. Nhà PN ngoài MD thì dùng thêm rất nhiều TNHC, lá hẹ, nước gừng. Theo em biết, MD gồm nhiều vị trị ung bướu nên nó cũng có tác dụng phần nào, nên em cũng tin tưởng vào sự bổ trợ của nó.

Nhà em lúc mới dùng thì ban đêm buồn bực, đau nhức và rất khó ngủ. Cứ ngừng hay giảm ngày nào là không bị đau nhức nữa. Cách đây khoảng 1 tháng thì mẹ em uống như vậy nhưng không thấy bị đau nhức như trước, em không rõ do NSX thay đổi công thức hay mẹ em bị quen thuốc rồi nữa.

TOMDUY_depzai

Xe đạp
Bố e ngày trước cũng bị thế, lạnh ra mồ hôi nhiều, vã ra, có lần còn bị nhiều tới mức ướt sũng cả đệm. Rồi sốt, ngày nào cũng sốt.
Cụ chú ý mất nước và hạ huyết áp khi ra mồ hôi vì nhiệt độ sẽ xuống thấp nhé.
Nhà e lúc đó cũng dùng đủ mọi cách nhưng ko ăn thua và cuối cùng chặn đứng các triệu chứng đó là thuốc đích Tarceva cụ ạ. Các vấn đề của nhà e là do ung thư tiết ra một số chất gây hiện tượng như vậy nên chỉ có thuốc trị ung thư mới ngăn chặn được.
E còn một điều nữa muốn chia sẻ với các cụ là, theo e người bệnh rất nên dùng thêm bình oxi ngày khoảng 2, 3 lần mỗi lần khoảng 10 phút dù chưa khó thở vì như vậy sẽ tăng oxi trong máu, khi uống thuốc sẽ có tác dụng hơn và khi khí huyết lưu thông thì cơ thể sẽ khoẻ mạnh hơn.

ducsky04

Xe đạp
Bác hacdaihung cho em hỏi thêm về danh mục các TPCN mà làm hạn chế sự hình thành mao mạch ạ? Và các loại này có dễ kiếm ở VN không bác.

phunghalong

Xe đạp

hacdaihung

Xe tăng

ducsky04

Xe đạp
Cảm ơn bác. Bác cho em hỏi thêm là hạt mơ mà mọi người nói trong topic là hạt quả mơ ta hay là hạt hạnh nhân? Và nếu là quả mơ ta thì loại hạt này có thể mua ở đâu ạ. Em có tìm mà chưa biết chỗ bán.

hacdaihung

Xe tăng
Cảm ơn bác. Bác cho em hỏi thêm là hạt mơ mà mọi người nói trong topic là hạt quả mơ ta hay là hạt hạnh nhân? Và nếu là quả mơ ta thì loại hạt này có thể mua ở đâu ạ. Em có tìm mà chưa biết chỗ bán.
Mọi người hay mua B17 như thế này cụ này. Cái này cũng có người dùng nhưng không rõ hiệu quả ra làm sao vì dùng bổ sung bên cạnh các phương pháp chính thống khác.

Nhà cụ mới đang chờ kết quả xét nghiệm thì lưu ý đầu tiên là xem có đột biến gen nhạy với thuốc đích hay không; nếu không thì lo tới hóa trị và khắc phục tác dụng phụ hóa trị; khi bệnh ức chế được rồi thì hẵng tìm đến các phương pháp bổ trợ khác.

mnguyen293

Xe máy
Hi cụ Hùng , Cô dam_bich và các cụ a . Cám ơn các cụ đã tư vấn cho em rất nhiều . Giờ em mới nhẹ được phần nào a . Bố em đã mổ ở Việt Đức t4 tuần trước . Đã có kq giải phẫu bệnh . Bsy kết luận chỉ ở giai đoạn 1B . Sau một tuần thì bố em đã khoẻ lại , đi lại được . Vết mổ nhỏ 6cm , khô nhanh . Hiện tại bác sỹ nói không phải hoá chất hay xạ trị gì cả . Chỉ về ăn uống bồi bổ ạ . Sau khám lại .
Em đã chuẩn bị tam thất xay với mật ong . Đông trùng hạ thảo, omega để cho bố uống .
Bố em sẽ ăn gạo lứt , kiêng thịt đỏ . Ngoài ra em đang muốn mua cucurmin để kết hợp cho bố uống thêm .
Xin hỏi các cụ thế đã hơp lý chua a ? Hay các cụ có lời khuyên gì cho em với a ?

ducsky04

Xe đạp
Thưa các bác, nhà em hôm nay bác sĩ thông báo có kết quả sinh thiết: là chưa rõ để kết luận. (Vợ em đã làm sinh thiết dịch màng phổi với kết quả tế bào học lành tính. Sau đó có làm sinh thiết khối u (u trung thất 7cm) dưới sự hướng dẫn của CT và kết quả sinh thiết khối u này như trên). Bác sĩ nói là trước mắt nên mổ để hút dịch màng phổi, lấy khối u và lấy thêm mô để sinh thiết lại (Vợ em điều trị tại BV Y Dược HCM). Em đang bối rối không biết là có nên làm thế hay không, xin các bác tư vấn cho em.

hacdaihung

Xe tăng
Thưa các bác, nhà em hôm nay bác sĩ thông báo có kết quả sinh thiết: là chưa rõ để kết luận. (Vợ em đã làm sinh thiết dịch màng phổi với kết quả tế bào học lành tính. Sau đó có làm sinh thiết khối u (u trung thất 7cm) dưới sự hướng dẫn của CT và kết quả sinh thiết khối u này như trên). Bác sĩ nói là trước mắt nên mổ để hút dịch màng phổi, lấy khối u và lấy thêm mô để sinh thiết lại (Vợ em điều trị tại BV Y Dược HCM). Em đang bối rối không biết là có nên làm thế hay không, xin các bác tư vấn cho em.
Phải biết rõ là tế bào gì thì mới có phác đồ được cụ ạ. Thực tế nhà cụ rất có thể bị K rồi (qua các xét nghiệm và chẩn đoán khác) nhưng bác sĩ chưa kết luận nó là chủng loại gì, nguyên phát từ đâu. Lúc này, cụ có thể làm là xin bác sĩ làm cái xét nghiệm đột biến gen.

phuongpirot

Đi bộ
Bác hacdaihung oi, hiện tại bố em đang ở giai đoạn IV đã uống Tarceva 10ngày rồi. Ko biết có thể kết hợp với Fucoidan của Nhật được ko?

Cho vang

Xe máy
Mẹ e bị y như trường hợp của bố cụ này. Nhưng mà thấy bs bệnh viện Việt Đức đặt ống gen xong bảo sẽ kê cho đơn thuốc gì đó về uống sau 1 tháng lên ktra lại nếu tốt thì dùng tiếp không thì chuyển hướng khác. Không biết cụ có phải dùng cái thuốc gì của bv 1 tháng ko hay là cụ dùng đông y ngay
Cụ ơi tuần trước bổ e mổ nối mật ruột nên giờ mới có thời gian lên topic cập nhật. Mẹ cụ đặt ống gen mục đích làm gì hả cụ. Không biết giờ mẹ cụ ăn uống thế nào. Bố e chắc ổn định chỗ mổ xong thì về nhà đông y với thực phẩm chức năng thôi, vì bệnh viện họ cũng bảo hóa trị xạ trị không ăn thua. Cái u tụy này nó hiểm lắm.

xemay12345678

Xe buýt
Hôm nay đọc bài Trần Lập ra đi mà em shock quá ! vỏn vẹn có 4 tháng ! sao lại nhanh thế nhỉ? khi phát hiện còn kịp mổ tức là ở giai đoạn sớm mà !...Lại là ung thư trực tràng,loại ung thư ko phải dã man nhất

phunghalong

Xe đạp
Em cũng mới đọc. Đúng là mong manh quá. Báo đài lại đưa tin nhiều nữa!

Trạng thái
Thớt đang đóng