Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

ttmhanh

Xe đạp
Chào các bạn,

Em vừa được 1 bác người quen giới thiệu 1 bài thuốc mà bố bác ấy bị ung thư phổi, đã uống và sống thêm được 10 năm. Bài thuốc như sau:
- Dừa cạn (100g)
- Cỏ lưỡi rắn (100g)
- Xuyên tam liên (100g)
Rang vàng hạ thổ, sau đó đem nấu 3 lần, mỗi lần 3 chén lấy 1. 3 chén sau khi nấu trộn đều và uống làm 3 lần trong ngày.

Các bác nghiên cứu nhé.

tranthanhnhan11

Xe máy
Chào các bạn,

Em vừa được 1 bác người quen giới thiệu 1 bài thuốc mà bố bác ấy bị ung thư phổi, đã uống và sống thêm được 10 năm. Bài thuốc như sau:
- Dừa cạn (100g)
- Cỏ lưỡi rắn (100g)
- Xuyên tam liên (100g)
Rang vàng hạ thổ, sau đó đem nấu 3 lần, mỗi lần 3 chén lấy 1. 3 chén sau khi nấu trộn đều và uống làm 3 lần trong ngày.

Các bác nghiên cứu nhé.
anh ơi
ANh có biết những vị thuốc trên thì mua ở đâu ko ạ

ttmhanh

Xe đạp
Nếu ở HCM thì mua ở những nhà thuốc ở khu Hải thượng lãn ông Quận 5 ấy bạn

tuan61

Xe đạp
vidatox không đắt vậy đâu bạn. mình mua cho mẹ mình 2 lọ, nhờ người quen đại sự quán CuBa mua hộ có 3 triệu / 1 lọ à.

đại khái là : .....5 giọt mỗi lần, sáng và tối, mỗi lần cách nhau 12 tiếng.
nhỏ dưới gầm lưỡi, chỗ có 2 gân xanh.
Cám ơn thông tin của cụ. Tôi mua theo chỉ dẫn của bác sỹ, liều dùng thì 4 lần/ngày với 5 giọt/lần. mới sử dụng được khoảng 10 ngày, đang theo dõi xem có tác dụng gì không. Thấy người nhà nói, mỗi lần dùng thấy tê lưỡi như thuốc tê.

emirichan

Xe đạp
Tôi đóng góp thêm về khí công chữa bệnh:
+ Theo những gì tôi được chứng kiến, tự trải nghiệm và tìm hiểu, tác dụng kì diệu của khí công trong chữa bệnh, hoặc cải thiện sức khỏe là điều không phải bàn cãi. Khí công có tác dụng hỗ trợ rất tốt cho những người bệnh bị suy kiệt sau hóa trị, xạ trị. Và tạo ra nền tảng sức khỏe cơ bản lâu dài để sống không bệnh tật
+ Để đạt được công năng cần thiết phải tu luyện trong thời gian dài. Do vậy muốn nhanh chóng hỗ trợ cho người bệnh, cần nhờ vào các cá nhân có đủ khả năng.
+ Tôi xin giới thiệu 1 địa chỉ tin cậy, mà tôi biết rõ:
TRUNG TÂM NGHIÊN CỨU ỨNG DỤNG KHÍ CÔNG DƯỠNG SINH VIỆT NAM, trực thuộc Liên hiệp Khoa học Công nghệ tin học Ứng dụng UIA. GĐ: Bác sỹ Hoàng Trọng Việt. Địa chỉ nhà 10/59 Ngõ 12 đường Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân. Điện thoại 043. 5535589
Tại đây người bệnh có thể được khí công sư phát công "trợ khí" hỗ trợ hàng ngày, hoặc được đào tạo luyện khí một cách bài bản
Em cũng rất quan tâm về phương pháp khí công từ lâu, nhưng chưa biết hướng dẫn thế nào cho cụ nhà em hiểu tác dụng của phương pháp này và kiên trì tập. Đúng là cần phải có 1 thầy am hiểu về khí công hướng dẫn cách thở và tập cho đúng cách, mới mong có tác dụng chữa bệnh và sau này để bệnh nhân có thể tự tập tại nhà. Nhà bác [@tuan61;368426] hiện có người nhà đi tập ở trung tâm khí công dưỡng sinh trên không ạ ? Em search google không thấy có thông tin về trung tâm, em muốn tìm hiểu qua trước khi điện thoại hỏi về lịch tập ở đây. Em cũng muốn đưa cụ nhà em đi tập.

tuan61

Xe đạp
Trung tâm này không PR trên internet, nên ko search được. Bác có thể tham khảo tại đây http://danviet.vn/xa-hoi/gap-nguoi-phu-nu-thoat-2-benh-ung-thu-nho-duong-sinh-truong-sinh-hoc-463087.html
Tôi đã theo học ở Trung tâm khí công trường sinh, và thấy sức khỏe có cải thiện tốt. Học thì phải chờ có khóa, nhưng chữa bệnh thì có thể thực hiện được ngay. Không có gì phải ngại, cứ đưa cụ đến thử đi. Nhiều người ban đầu ko tin, nhưng thực tế sẽ thuyết phục, "trăm nghe ko bằng 1 thấy". Các thầy ở đó rất thân thiện

Chỉnh sửa cuối:

tuan61

Xe đạp
E cảm ơn!
Anh cho em xin cách uống cumargold hàng ngày của nhà anh nhé
Nhà tôi ko dùng Cumargold mà dùng loại cumar nano (chỉ lưu hành nội bộ).
Bạn nên xem các bài phân tích trên diễn đàn này #585-#588 ngày 8/5/2015. Hiện nay tôi dùng liều gấp đôi tháng đầu tiên, song chưa thấy phản ứng gì.
Lạ một điều ! chắc là cơ thể hấp thụ hết hay sao, mà nước tiểu và phân ko hề có dấu vết màu sắc hay mùi của Cumar, và ko có tác dụng phụ gì
Được biết, một số người dùng liều rất cao, gấp vài lần qui định.

lenahuong

Xe máy
Trung tâm này không PR trên internet, nên ko search được. Bác có thể tham khảo tại đây http://danviet.vn/xa-hoi/gap-nguoi-phu-nu-thoat-2-benh-ung-thu-nho-duong-sinh-truong-sinh-hoc-463087.html
Tôi đã theo học ở Trung tâm khí công trường sinh, và thấy sức khỏe có cải thiện tốt. Học thì phải chờ có khóa, nhưng chữa bệnh thì có thể thực hiện được ngay. Không có gì phải ngại, cứ đưa cụ đến thử đi. Nhiều người ban đầu ko tin, nhưng thực tế sẽ thuyết phục, "trăm nghe ko bằng 1 thấy". Các thầy ở đó rất thân thiện
Có địa chỉ các lớp học về trường sinh học đây ạ! em định đưa mẹ em đi học sau khi kết thúc xạ trị áp sát
http://truongsinhhocds.com/site/vi/news/lien-he/Thong-tin-ve-Cau-lac-bo-Truong-Sinh-hoc-1480/

ttmhanh

Xe đạp
Có địa chỉ các lớp học về trường sinh học đây ạ! em định đưa mẹ em đi học sau khi kết thúc xạ trị áp sát
http://truongsinhhocds.com/site/vi/news/lien-he/Thong-tin-ve-Cau-lac-bo-Truong-Sinh-hoc-1480/
Trung tâm trường sinh học ở Bình Dương thì bố mẹ mình + bố mẹ chồng cũng có tham gia học rồi. Cũng có nhiều người học để chữa bệnh ở đấy. Các thầy ở đây dạy rất nhiệt tình và cẩn thẩn.
Mẹ mình cũng có ngồi thiền để chữa bệnh, hi vọng là có hiệu quả với bệnh của mẹ.

Đào Thị

Xe tải
Xạ trị áp sát ở đâu ạ, bạn cho mh biết là bệnh viện nào làm tốt và nh khối u ở đậu xạ trị áp sát đc hả bạn. Cách xạ áp sát ntn ạ, mong bạn bớt chút thời gian miêu tả cụ thể cho mh đc ko ạ.

immerliebe85

Xe máy
Trị Ung Thư Phổi

Chủ thớt cho em xin số phone với. Em đã xem xét từ đầu chí cuối nhưng thật sự ba em không còn nhiều thời gian. Em có thể nói chn riêng để tìm đc hướng đi đúng nhanh nhất cho ba em, cám ơn chủ thớt nhiều!

Email:immerliebe85@yahoo.de
Phone:0914087952

Chỉnh sửa cuối:

immerliebe85

Xe máy
Hy vọng các bác sẽ sớm tìm được cách chữa cho người thân mình. Không thể ngủ được nữa, người thân đang bị bệnh mà như mình bị vậy cảm giác nặng trĩu, ước gì có thuốc trị căn bệnh quái ác này các bác nhỉ?

hacdaihung

Xe tăng
Chủ thớt cho em xin số phone với. Em đã xem xét từ đầu chí cuối nhưng thật sự ba em không còn nhiều thời gian. Em có thể nói chn riêng để tìm đc hướng đi đúng nhanh nhất cho ba em, cám ơn chủ thớt nhiều!

Email:immerliebe85@yahoo.de
Phone:0914087952
Chào cụ, em inbox cho cụ rồi đấy, em đang ở xa nên không nghe gọi được điện thoại. Việc của cụ cần gấp cụ cứ pót lên đây cụ nào có kinh nghiệm sẽ chia sẻ với cụ.

Về lời khuyên hay định hướng thì dành cho bác sĩ thôi cụ ạ. Mỗi bệnh nhân là một trường hợp riêng biệt, em hay các cụ là bệnh nhân sẽ không đủ khả năng để đưa ra một lời khuyên quan trọng đến như vậy. Cụ mắc ở điểm nào cụ cứ đặt câu hỏi, mỗi người sẽ có những kinh nghiệm dù tốt hoặc xấu sẽ chia sẻ cùng cụ để giúp cụ có quyết định đúng đắn.

Mong cụ mạnh khỏe để tìm được thuốc và phương pháp tốt cho người thân!

immerliebe85

Xe máy
Chào cụ, em inbox cho cụ rồi đấy, em đang ở xa nên không nghe gọi được điện thoại. Việc của cụ cần gấp cụ cứ pót lên đây cụ nào có kinh nghiệm sẽ chia sẻ với cụ.

Về lời khuyên hay định hướng thì dành cho bác sĩ thôi cụ ạ. Mỗi bệnh nhân là một trường hợp riêng biệt, em hay các cụ là bệnh nhân sẽ không đủ khả năng để đưa ra một lời khuyên quan trọng đến như vậy. Cụ mắc ở điểm nào cụ cứ đặt câu hỏi, mỗi người sẽ có những kinh nghiệm dù tốt hoặc xấu sẽ chia sẻ cùng cụ để giúp cụ có quyết định đúng đắn.

Mong cụ mạnh khỏe để tìm được thuốc và phương pháp tốt cho người thân!
Cám ơn bác chủ thớt đã trả lời nhanh, trong lúc rối trí em đã đọc toàn bộ thông tin của bác trong 1 đêm hôm qua ko ngủ, tự trách bản than nhiu quá nên đâm ra bỏ sót vài thứ. Hôm wa cung moi xin nghỉ vie. de lo cho cụ của em, nha neo nguoi.
Hiện ba mình không ngủ đc, khối u to 4x6 chèn gây khó thở, đang nằm Pham Ngoc Thach Saigon. Tinh hinh cũng nặng, khối u ác tính. Mà cung đau lòng, ba minh bị tư thang 2 nhưng đi kham toan bị bac sy noi ho, viem phe quan, tran dich, lao... giơ moi phat hien. Con rat it thoi gian.
Mình đang theo sát cach của bác chủ thơt vi thay khá giống voi tinh hinh mẹ cua bac.
cũng đang nau nuoc lá đu đủ ta va la sả nhưng cac thuoc sắc uống thì chưa biet liều luong thê nao, trong cơn bấn loạn ko ngủ cả đêm đọc, chác bỏ sot nhieu thứ.

@dao thi oi: bạn gap bac sy co the hoi giup mình dc ko. xin đa tạ. muon bay ra đo wa mà ba mình khó thở, ko dam di chuyen nhieu.

Cám ơn mọi người nhiều lắm ah

Đào Thị

Xe tải
Cám ơn bác chủ thớt đã trả lời nhanh, trong lúc rối trí em đã đọc toàn bộ thông tin của bác trong 1 đêm hôm qua ko ngủ, tự trách bản than nhiu quá nên đâm ra bỏ sót vài thứ. Hôm wa cung moi xin nghỉ vie. de lo cho cụ của em, nha neo nguoi.
Hiện ba mình không ngủ đc, khối u to 4x6 chèn gây khó thở, đang nằm Pham Ngoc Thach Saigon. Tinh hinh cũng nặng, khối u ác tính. Mà cung đau lòng, ba minh bị tư thang 2 nhưng đi kham toan bị bac sy noi ho, viem phe quan, tran dich, lao... giơ moi phat hien. Con rat it thoi gian.
Mình đang theo sát cach của bác chủ thơt vi thay khá giống voi tinh hinh mẹ cua bac.
cũng đang nau nuoc lá đu đủ ta va la sả nhưng cac thuoc sắc uống thì chưa biet liều luong thê nao, trong cơn bấn loạn ko ngủ cả đêm đọc, chác bỏ sot nhieu thứ.

@dao thi oi: bạn gap bac sy co the hoi giup mình dc ko. xin đa tạ. muon bay ra đo wa mà ba mình khó thở, ko dam di chuyen nhieu.

Cám ơn mọi người nhiều lắm ah
Cứ bình tĩnh ko phải lo quá đâu bạn ạ, bạn nên theo tây y trước như xạ trị cho khối u nhỏ đi và giảm triệu chứng khó thở sau đó mới áp dựng các pp khác được vì đông y và các pp khác cần nhiều thời gian để thẩm thấu. Qtr là nhà bạn xét nghiệm tế bào đã. Cứ bình tĩnh mà lựa chọn từng bước bạn nhé. Cuộc chiến mới bắt đầu và còn trường kỳ nữa.

immerliebe85

Xe máy
ôi hôm wa minh ko ngu đc ca đêm, va vi moi nên rat rôi, cam ơn ban đã thông suot giup. khổ la bsi truc tư van hoa trị mà ba mình yeu quá. họ noi ko xa trị vì u lớn, ac tinh, di căn, bạn co bị tư van hoa tri ko? Ban đang trị cho ng nha ơ dau hen?

Chỉnh sửa cuối:

Đào Thị

Xe tải
ôi hôm wa minh ko ngu đc ca đêm, va vi moi nên rat rôi, cam ơn ban đã thông suot giup. khổ la bsi truc tư van hoa trị mà ba mình yeu quá. họ noi ko xa trị vì u lớn, ac tinh, di căn, bạn co bị tư van hoa tri ko? Ban đang trị cho ng nha ơ dau hen?
Khi Bố tớ lần đầu tiên chụp phim thấy bóng mờ là tớ đã thức cả đêm để đọc wtt giống bạn, tâm trạng giống như bạn ở đây chắc ai cũng đã trải qua. Nhà tớ thì ngay từ đầu đã xác định ko hoá trị mặc dù lần nào vào viện bsĩ cũng bảo phải truyền ngay. Bố bạn có hút thuốc ko? Nếu bố bạn đột biến gien thì uống thuốc đích sẽ rất hiệu quả. Nhà mh đang tổng hợp 4pp. Theo toàn diện phác đồ tích cực của bác sỹ Hoàng Xuân Ba; ăn phô mai dầu hạt lanh theo pp của budwig; uống enzym tuyến tuỵ pp tế bào nhau thai; và uống cây rừng của ông lang Niêm. Trộm vía Bố mh ổn, đã dẻ hồng hào trơn bóng, thỉnh thoảng có sốt mh ko dùng hạ sốt chủ yếu dùng rau diếp cá và lược vàng, 10 ngày điều trị tích cực thì khối u ở thận của Bố ko phát triển giảm đc o,8mm. Mh cũng hi vọng là có kết quả cao.
Bạn hãy từng bước ktra nhé, như nhà tớ ngày trc thì làm các xét nghiệm: chụp ct phổi, não, siêu âm ổ bụng, xạ hình xương, xét nghiệm máu, điện tim. Sau đó sinh thiết khối u để xác định tế bào gì còn điều tri, nhà tớ tế bào vẩy ko đáp ứng với hoá chất nên Bố tớ ko truyền mặc dù bsĩ dứt khoát bắt truyền. Còn biểu mổ tuyến của k phổi cũng có đáp ứng với hoá chất nh cũng ko nhiều đâu nh lại có cơ hội đột biến gien để điều tri đích

immerliebe85

Xe máy
ôi đung vay, nghe ban nói minh cung nhẹ lòng, đung la cung canh mơi hieu đc het. đêm wa dai ghê. bsy trưc cung muôn ba minh hóa trị, ma cung ko thay bac sy hoi han ji gia đinh, ko thay mat tu chieu thu 6. Minh se quyet tam ko cho ba hoa trị, so ba chiu ko noi. Ban co the share cho minh cong thuc va nơi mua thuoc ko? Bên nội mình ở Nam Định sap bay vao nên co the xach thuoc vao. trong nay kiem thuoc khó ma mắc quá. Minh tinh xem coi công thuc nao hop va thuoc nao hop, biet la khong co nhieu thoi gian thử nhung con nc con tat.
Phac do cua bsi Hoang Xuan Ba? cung la giong bac chu thot, đieu trị đich pk ban? ươc ji ba minh ra Hanoi đc.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng