[Funland] Ủng hộ quỹ mua vac xin

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kiabuoisang

Xe container
Về lý thuyết là tiêm miễn phí cụ ạ. QH đã ký 12 k tỉ cơ mà. Quỹ e nghĩ để gom hàng là chính, gom tiền được càng tốt, dân ta đang có p trào từ thiện tốt, nghìn tỷ đơn giản. E nghĩ vụ Quỹ này CP xử lý khá sáng tạo. Chỉ sướng BTC và BYT, một ông được ôm tiền một ông né được ôm tiền.
Cái việc tiêm free thì thực ra cũng ko quan tâm và cũng ko cần thiết do: Người có tiền thì nên tiêm trả phí, người nghèo và chế độ chính sách thì tiêm free cũng là cái nên làm. Còn cái việc ủng hộ thì cũng nên xem xét về cái ưu đãi cho người ủng hộ thì sẽ thu được nhiều hơn, như em sẵn sàng ủng hộ gấp nhiều lần số chi phí nếu tiêm cho em; nhưng khi tới lượt em được tiêm thì chắc em đã nhiễm vài die rồi cũng nên. Em bị bệnh nền và chả thuộc cái nhóm ưu tiên quái nào, em sẵn sàng hủng hộ gấp nhiều lần số chi phí tiêm cho em với điều kiện cho em xin đủ 2 mũi tiêm ngay khi em ủng hộ nhưng việc đó là khó. Có đi mà không có lại thì khó rồi.

BMW735

Xe tăng
Em ở bển nhiều người chả thèm tiêm, chính phủ phải kích thích bằng cách tặng tiền, tiêm trúng sổ số một triệu usd, thanh thiếu niên tiêm thì trúng gói học bổng free hết đại học mà chúng nó cứ lờ lớ lơ, trong khi nhiều nước dân muốn tiêm chả có mà tiêm....

Rivers

Xe container
Cân đối bài toán kinh tế và lợi ích chính trị thôi. Bán có khi bị xuyên tạc bôi xấu, miễn phí thì được tiếng với dân, tùy cách chọn.

vandinh

Xe container
Mua thì phải dùng USD chứ có dùng VND đâu. Nên phải tính toán cân nhắc chứ cụ.

xebetong

Xe container
Thời gian gần đây thấy NN kêu gọi các cá nhân, tổ chức ủng hộ quỹ mua vắc xin chống covid. E chưa hiểu sao NN ko mua rồi bán lại cho dân, ai khó khăn thì có chính sách riêng như vậy bài toán chi phí sẽ giải quyết nhanh mà và dân sẽ đc tiêm sớm.
Bán thì riêng em không mua cụ nhé!

bimbim71

Xe điện
Bọn em là những người đối mặt với hiểm nguy Covid mới thấy nó khốc liệt thế nào.Một người biết lo bằng kho bọn hô khẩu hiệu.

Nhạc

Xe container
Cái việc tiêm free thì thực ra cũng ko quan tâm và cũng ko cần thiết do: Người có tiền thì nên tiêm trả phí, người nghèo và chế độ chính sách thì tiêm free cũng là cái nên làm. Còn cái việc ủng hộ thì cũng nên xem xét về cái ưu đãi cho người ủng hộ thì sẽ thu được nhiều hơn, như em sẵn sàng ủng hộ gấp nhiều lần số chi phí nếu tiêm cho em; nhưng khi tới lượt em được tiêm thì chắc em đã nhiễm vài die rồi cũng nên. Em bị bệnh nền và chả thuộc cái nhóm ưu tiên quái nào, em sẵn sàng hủng hộ gấp nhiều lần số chi phí tiêm cho em với điều kiện cho em xin đủ 2 mũi tiêm ngay khi em ủng hộ nhưng việc đó là khó. Có đi mà không có lại thì khó rồi.
Cụ chơi lớn đi, bay hẳn qua Mỹ tiêm.
Em nghĩ là một khi tuyến phòng thủ y tế còn an toàn và có vaccin thì NN sẽ ưu tiên thêm nhóm nguy cơ như có bệnh nền. Trong hệ thống có thể chỗ nọ chỗ kia chứ tầm vĩ mô e nghĩ các tinh hoa cũng ưu tiên sinh mạng, vì rất coi trọng ổn định trật tự xã hội.

vutamhoan

Xe tăng
Sao bảo mọi việc đã có đ và nn lo? Dự trữ gần 100 tỷ $ thì lấy ra mà dùng chứ?
Bình thường em nộp thuế rồi, éo rõ nó chạy đi đâu, giờ cần thì tiêm trả tiền cho xong

butchikim

Xe ba gác
Ơ hay đấy...có tài khoản quỹ phòng chống đấy, ai có điều kiện cứ gửi vào đó thôi.

bimbim71

Xe điện
Cái cột điện bây giờ mong chạy về VN....bolobala.Bố khỉ lũ ngáo.
Bên anh Mẽo giãy chết đang tiêm fre cho mọi người.Đã thế nó còn treo thưởng cho người tiêm vaccin may mắn trúng cả triệu Bi Đen.
Giờ thì đủ các thể loại cột điện đang mong tới Hoa kì!

một khi đã có chủ trương này thì ...phức tạp thật rồi... kể ra chúng ta ngủ mơ trên chiến thắng chăng ? khi dịch đang trầm thì kg mua vắc xin..giờ cả thế giới toang mới hô hào nhau đi mua . mà mua thời điểm nhậy cảm này thì sợ không ai bán. mà bán họ cũng ép giá
Đâu phải có tiền là mua được vac xin đâu.Còn phu thuộc vào cơ chế phân phối chia sẻ vắc xin toàn cầu (COVAX) nữa cụ ơi.VN đăng ký mua vac xin lâu lắc rồi chứ phải bây giờ mới đăng ký mua đâu

XPQ

Xe cút kít
Cái cột điện bây giờ mong chạy về VN....bolobala.Bố khỉ lũ ngáo.
Bên anh Mẽo giãy chết đang tiêm fre cho mọi người.Đã thế nó còn treo thưởng cho người tiêm vaccin may mắn trúng cả triệu Bi Đen.
Giờ thì đủ các thể loại cột điện đang mong tới Hoa kì!
Lại nhớ hồi hổi có thằng cu làm bài thơ gì "ngạo nghễ", em còm trên FB ô tô phăn bị một đoàn vào ném đá te tua. Các cụ ngày xưa bảo "chưa khỏi vòng đã cong đuôi" đúng là thâm thật!

Hôm trước trên OF còn có một bác ngáo mở thớt "tự hều Việt Nam" về dịch Cô vít. Em vang cho phát, phỉ phui cái mồm. Y rằng!

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Việc dân phải sau này tự bỏ tiền ra để tiêm, đã là ủng hộ rồi. Còn cá nhân, tổ chức nào có đk xin cứ nhiệt tình:))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thời gian gần đây thấy NN kêu gọi các cá nhân, tổ chức ủng hộ quỹ mua vắc xin chống covid. E chưa hiểu sao NN ko mua rồi bán lại cho dân, ai khó khăn thì có chính sách riêng như vậy bài toán chi phí sẽ giải quyết nhanh mà và dân sẽ đc tiêm sớm.
Vấn đề tiền đâu và ai bán mới quan trọng cụ ạ. 100tr dân có phải ít đâu.
Hiờ căng mình chống dịch chờ nguồn cung vaccin dồi dào sau.

minh0075

Xe điện
Lại nhớ hồi hổi có thằng cu làm bài thơ gì "ngạo nghễ", em còm trên FB ô tô phăn bị một đoàn vào ném đá te tua. Các cụ ngày xưa bảo "chưa khỏi vòng đã cong đuôi" đúng là thâm thật!
Cử người sang chữa cho Bo dit Zon son bên Anh chứ.
Hồi đó nhìn tay phi công may mắn nhất thế dới mà mặt nó cứ hằm hằm; còn không chịu trẻ lời báo chí này nọ... mình cũng nghĩ thằng này bố láo

muachieukyniem

Xe điện
Nhà nước lấy ngân sách mua thì chính là tiền của dân chứ ở đâu.

Tiger Hunter

Xe container
Nếu bán thì chỉ 30% dân mua đc, 70% ko có khả năng mua thì chống dịch sẽ thất bại. Mục tiêu phải tiêm đc 70% dân thì mới đạt miễn dịch cộng đồng. 70% dân của TẤT CẢ CÁC VÙNG MIỀN nó khác xa với 70% dân TOÀN QUỐC nhé

Chỉnh sửa cuối:

Nhạc

Xe container
Sao bảo mọi việc đã có đ và nn lo? Dự trữ gần 100 tỷ $ thì lấy ra mà dùng chứ?
Bình thường em nộp thuế rồi, éo rõ nó chạy đi đâu, giờ cần thì tiêm trả tiền cho xong
Nhất tiễn hạ vài điêu thôi chứ muốn bù chi mua vaccin thiếu gì cách, và q trọng cách nào thì các cụ cũng chạy đằng giời. Nên thái độ, niềm tin giành cho nhau q trọng phết.
Như BN BG bây giờ nếu ko phải NN cùng toàn bộ hệ thống xử lý thì trông chờ đám show bit chắc? E hóng xem có tay hề nào dám xung phong mặc bảo hộ vào đội hình phục vụ chống dịch không.

Trạng thái
Thớt đang đóng