Ứng dụng LÒNG TỪ vào cuộc sống!

Trạng thái
Thớt đang đóng

ttdung

Xe hơi
Cụ đừng để số mobile của mọi người thế kia, cho thành ảnh JPG chả hạn, không có thì chưa kịp hưởng duyên của phật các cụ ấy đã bị bọn quấy rối trên mạng nó làm phiền đấy - tốt nhất bỏ đi không trưng ra như thế
Đoàn chuẩn.

NghiaRex

Xe điện

xe thủng lốp

Xe container
Cụ đừng để số mobile của mọi người thế kia, cho thành ảnh JPG chả hạn, không có thì chưa kịp hưởng duyên của phật các cụ ấy đã bị bọn quấy rối trên mạng nó làm phiền đấy - tốt nhất bỏ đi không trưng ra như thế
Thông tin nó phải đầy đủ chứ cụ chứ sau này viết sớ cầu siêu phật tổ biết đấy là ai mà cho siêu thoát :))

ttdung

Xe hơi
Em có quá nhiều chuyện khổ tâm, vì mọi biến động trong đầu em đều là em nghĩ quá nhiều cho người khác.
Mỗi lần làm chuyện gì đó em lại nghĩ xem nếu em làm thì tác động thế nào, đến ai (bạn bè, gia đình, người yêu), rồi sau đó mới nghĩ đến mình.
Đúng sai, thành bại em chưa biết, nhưng em đau đầu kinh khủng. Vì cả nghĩ nên vấn đề nó tăng theo cấp số nhân, cộng với nhiều trục trặc đang xảy ra.
Mỗi lần đứng trước những nơi thờ tự (Từ đường, Phủ, Đền, Chùa, Mộ tổ...) em đều cắn răng để kìm nước mắt. Chỉ mong có một ngày trái đất ngừng trôi, cho em có 24h không phải suy nghĩ.

Em ở xa, trái tim cứ thôi thúc em về Việt Nam, càng sớm càng tốt. Nhưng khối óc đã lởn vởn bao nhiêu chuyện muộn phiền.
Thèm một lần được tĩnh tâm nơi của Phật cho tâm hồn nó thanh thản...

Với các bài pháp giản dị, sâu sắc. Cụ thử xem sao.=D>
http://thuongchieu.net/
http://www.trangsuoitu.org/MP3-thanhtu.htm

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Khi nào có chương trình Nghe cũng được hưởng tiền của nhà mạng thì đề nghị cứ view số đt của e lên nhá ;)) :P

City_nhỏ

Đi bộ
Sao lại không còn gì mà ghét với chả yêu? Người ta tu để trở thành gỗ đá à?
Sao người ta phải tu? sao người ta không làm người thường để hưởng lạc cho lành đi?
Bởi người ta sợ khổ người ta mới tu để tìm đường thoát khổ. Người ta yêu bản thân đấy chứ? Đừng nghĩ người tu khác người thường. Hãy cứ rất đời đi!
Mà phải yêu được bản thân thì mới yêu được người khác được bạn CT nhỏ nhở :P lè lưỡi mà soi gương mới đẹp, he he
Lòng TỪ không cẦN gì mà ghét với cả yêu
Người tu trƠ như gỗ đá
Sao con người ta cứ gọi là tu?
sao con người thường gọi hưởng lạc cho là lành
khổ thân vì sợ khổ người ta mới tu để tìm đường thoát khổ.
Người coi trọng cái ta mới yêu bản thân đấy chứ?
người tu khác người thường.
Mợ cứ rất đời đi!

nhà tớ ko tu mà cũng chẳng đời

NghiaRex

Xe điện

Cửu Long

Xe buýt
Không hiểu sao em bị nhiều người bảo nhìn như sát thủ mấy khổ chứ. Em có là hại ai bao giờ đâu#:-s

Jo9926

Xe điện

xe thủng lốp

Xe container
Đêm về khuya mà trong lòng nặng trĩu suy tư :( Phật tổ ơi con nhớ nàng quá

NghiaRex

Xe điện

lewin

Xe điện
Mô Phật ! [-O<

Nhà xây nhanh quá ! Khứa khẩm lại nhiều Lành thay !

Bất giác thấy LÒNG TỪ trong cuộc sống giờ có vẻ ...

...hiếm ! :((:((:(( thiện tai ! [-O<

workerbee2006

Xe tải
Lòng TỪ không cẦN gì mà ghét với cả yêu
Người tu trƠ như gỗ đá
Sao con người ta cứ gọi là tu?
sao con người thường gọi hưởng lạc cho là lành
khổ thân vì sợ khổ người ta mới tu để tìm đường thoát khổ.
Người coi trọng cái ta mới yêu bản thân đấy chứ?
người tu khác người thường.
Mợ cứ rất đời đi!

nhà tớ ko tu mà cũng chẳng đời

Vượt lên trên sai đúng
Chẳng còn sự cách chia
Tâm vững không xuôi ngược
Tức thời vượt bộc lưu

(Cho con xin xám hối với tổ Tăng Xán, vì đã mượn tứ thơ của ngài)
(Eo ơi, vừa đc cô giáo dạy gieo vần vào văn xuôi đấy ;) )

À quên, tặng mai fờ ren bài trên nhá :>

Chỉnh sửa cuối:

catking113

Xe Cứu Trợ
E còn nhiều bụi trần quá, có gieo duyên nơi cửa phật đc ko cụ? Dạo này có nhiều việc phải suy nghĩ, có những lúc thấy bế tắc chỉ muốn đi tu:(
Nhà cháu thấy nhiều chùa còn nhiều bụi hơn ngoài đường mợ ạ. Nhà cháu thường AQ "Phật ở trong tâm" thôi mợ ạ

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Không biết em đọc được ở đâu cái điều "đừng thấy điều ác nhỏ mà làm, đừng thấy điều thiện nhỏ mà không làm". Em thấy nó rất hay, giản dị và ... dễ thực hiện hơn những "lý thuyết" khác. Mỗi lần phải đắn đo trước việc "làm - không làm" em đều định dạng xem nó là thiện hay không thiện, nếu người khác cũng làm như thế thì mình thấy thế nào?

Vì em đã được chứng kiến luật nhân quả trên chính những năm tháng em trải qua. Nhiều lúc em không tin nổi, hoặc giải thích rằng nó là trùng hợp ngẫu nhiên. Những điều không tốt em đã từng làm với những người khác, đều lần lượt có những người khác làm lại với em, giống đến từng câu nói, từng hành động. Từ lúc ngẫm ra "luật nhân quả" em tự hướng mình đến cuộc sống bớt đi những việc làm "ác", còn "thiện" chắc em chưa làm được nhiều.

Rằm tháng 7 vừa rồi, trước khi qua Úc em đi chùa Kim Liên được nghe bài Kinh Vu Lan gần giống thế này. (tên chùa có thể gần giống như thế, lối vào đi xuống dốc cạnh khách sạn Thắng Lợi, gần InterContinential). Em rất thích ngôi chùa này, vì nó hơi khuất nên gần như vắng vẻ mỗi ngày, cảm giác độ thanh tịnh được nhân lên nhiều.

[youtube]DpEL3jyHn_8[/youtube]

emdenmuon

Xe buýt
Không biết em đọc được ở đâu cái điều "đừng thấy điều ác nhỏ mà làm, đừng thấy điều thiện nhỏ mà không làm". Em thấy nó rất hay, giản dị và ... dễ thực hiện hơn những "lý thuyết" khác. Mỗi lần phải đắn đo trước việc "làm - không làm" em đều định dạng xem nó là thiện hay không thiện, nếu người khác cũng làm như thế thì mình thấy thế nào?

Vì em đã được chứng kiến luật nhân quả trên chính những năm tháng em trải qua. Nhiều lúc em không tin nổi, hoặc giải thích rằng nó là trùng hợp ngẫu nhiên. Những điều không tốt em đã từng làm với những người khác, đều lần lượt có những người khác làm lại với em, giống đến từng câu nói, từng hành động. Từ lúc ngẫm ra "luật nhân quả" em tự hướng mình đến cuộc sống bớt đi những việc làm "ác", còn "thiện" chắc em chưa làm được nhiều.

Rằm tháng 7 vừa rồi, trước khi qua Úc em đi chùa Kim Liên được nghe bài Kinh Vu Lan gần giống thế này. (tên chùa có thể gần giống như thế, lối vào đi xuống dốc cạnh khách sạn Thắng Lợi, gần InterContinential). Em rất thích ngôi chùa này, vì nó hơi khuất nên gần như vắng vẻ mỗi ngày, cảm giác độ thanh tịnh được nhân lên nhiều.

[youtube]DpEL3jyHn_8[/youtube]
Chùa Kim Liên cũng là một trong những nơi em rất thích đến. Cụ giống em ở một điểm nữa ạ, đó là em cũng chứng kiến Nhân - Quả đến với em ngay trong kiếp sống này.

emdenmuon

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng