[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

superPDP

Xe điện
Thì cứ như vậy đi đã, bạn tốt ta giữ chứ, Nga hơn bao nhiêu lần cả thằng gần lẫn xa đều là bạn đểu đấy thôi.
Đó là cụ nghĩ vậy thôi tìm hiểu về Nga/LX trong các pha đối đầu thì cũng như Mĩ nhưng level thấp hơn. Giờ ủng hộ chẳng khác gì tát vào mặt mình nếu so hoàn cảnh nên cứ bỏ phiếu trắng cho 2 ông vật nhau mau hết chiến tranh là đc

Vulcan V70

Xe trâu
Mời cụ đọc lại bài. Tôi nói cái con xe nhảy dù giáp mỏng chỉ dùng để phòng ngự. Đó là 1 sự lãng phí.
Chứ ai chả biét lính dù đi chiếm đàu càu
Nhiệm vụ chính của nó là đổ bộ đường không, đánh chiếm, tập kích bất ngờ, thêm xe thiết giáp ( mặc dù là hạng nhẹ) cũng là tăng thêm hỏa lực rất đáng kể cho lính dù. Vậy theo bác để không lãng phí thì lính nên được trang bị thêm hỏa lực gì để thay cho chiếc thiết giáp nhẹ kia?

alansaint

Xe buýt
vâng, em đang chờ xem Nga có phương án gì chống chiến tranh du kích của Uca: Cứ đêm đêm dân quân nó gây rối các doanh trại để lính ko ngủ được thì chỉ 3 ngày là đầu hàng hết.
Thời đại này trừ mấy anh Hồi ra, còn lại chả ông nào chơi du kích được hết. Sướng quen rồi, khổ không chịu được.

nvht

Xe điện
Bộ đội dùng cảm biến hồng ngoại hoặc quang học, cứ có chớp lửa đầu nòng là họ nện phòng lựu, lúc đấy thì lại bảo là ác. Chưa kể cả mớ các tổ chốt với tuần tra khi đã lập được doanh trại. Nói chung là họ đang hiền thì đừng ép họ phải chuyển thành ác là tốt nhất, chứ trong chiến tranh mạng người nói quá lên có khi chưa bằng con trâu (cho nó to hẳn) trong chuồng, khi đơn vị đang đói.
du kích nó đâu cần nhiều quân, chỉ cần mỗi nhóm 2-3 người đứng xa bắn đạn cối thôi. Lính Nga ở đâu ra đủ mà đi lùng bắt được họ

nvht

Xe điện
Thời đại này trừ mấy anh Hồi ra, còn lại chả ông nào chơi du kích được hết. Sướng quen rồi, khổ không chịu được.
cụ nghĩ VN giờ có đánh du kích được ko hay đú vũ khí hạng nặng với đối phương

Vulcan V70

Xe trâu
Ukraine nộp đơn lên EU về việc gia nhập ngay lập tức theo thủ tục đặc biệt. Anh Ze tự tin " Chắc là đậu thôi"
"Chúng em rất biết ơn các đối tác đã luôn bên cạnh chúng em. Nhưng mục tiêu của chúng em là được cùng với tất cả những người châu Âu và quan trọng nhất là bình đẳng. Em chắc rằng nó công bằng. Em chắc chắn là có thể, "

Chỉnh sửa cuối:

nvht

Xe điện
Ukraine nộp đơn lên EU về việc gia nhập ngay lập tức theo thủ tục đặc biệt. Anh Ze tự tin " Chắc là đậu thôi"
"Chúng tôi rất biết ơn các đối tác đã luôn bên cạnh chúng em. Nhưng mục tiêu của chúng em là được cùng với tất cả những người châu Âu và quan trọng nhất là bình đẳng. Em chắc rằng nó công bằng. Em chắc chắn là có thể, "
các anh cứ bơm tiền, vũ khí phòng thủ. Phần còn lại để du kích bên em lo

silverstar0211

Xe tải
du kích nó đâu cần nhiều quân, chỉ cần mỗi nhóm 2-3 người đứng xa bắn đạn cối thôi. Lính Nga ở đâu ra đủ mà đi lùng bắt được họ
Vâng. Chiến tranh du kích thắng cụ nhé. Cháu xin dừng, để xem có tin gì của du kích ucr không?

Bigcat1

Xe buýt
Nhiệm vụ chính của nó là đổ bộ đường không, đánh chiếm, tập kích bất ngờ, thêm xe thiết giáp ( mặc dù là hạng nhẹ) cũng là tăng thêm hỏa lực rất đáng kể cho lính dù. Vậy theo bác để không lãng phí thì lính nên được trang bị thêm hỏa lực gì để thay cho chiếc thiết giáp nhẹ kia?
Tất nhiên có cái gì hay cái đó. Em ko nói thiết giáp nhẹ ko có tác dụng.
Vấn đề là trang bị không đáp ứng được yêu cầu trong tưởng tượng. Quân Nga khi diễn tập đều dùng lính dù làm mũi đột kích chiếm các cơ sở quan trọng.
Ví dụ: Đột kích thủ đô Kiep bắt tổng Hề.
Thực tế năng lực lính dù không đủ. Không đột kích được. Chỉ phòng thủ giữ đầu cầu.
Mà phòng thủ đầu cầu lại ko cần tăng.
Nói chung, đó là 1 sự lãng phí trong trang bị. Thể hiện quân dù Nga lâu nay chỉ ăn với diễn tập, thỉnh thoảng đi diệt phỉ cầm AK thôi.

motcuvaohoami

Xe buýt
Thằng Mút đâu rồi?
Sao để tình trạng Ukr bị cắt Internet...làm ko có tin tức Chiến trường cập nhận thế này???
Hôm qua còn cái thớt của đội Ngáo Mút đưa tin là Mạng Starlink nó trang bị vào tận Gầm giường dân Ukr rồi mà.
Cụ nói oan cho nó, nó bảo vệ tinh bay trên đầu rồi, nhưng thiết bị thu phát đầu cuối đang đến. Giờ nó đi đâu về đâu vẫn chưa biết.

Vulcan V70

Xe trâu
Hehe - Rồi thống nhất là đây là mô hình cần nhân rộng ở tất cả các BQP ở tất cả các nước! Dư lày thì số liệu ai thèm quan tâm! ;)
Cơ mà ông zai xấu Oleksiy Arestovych - cố vấn tại Văn phòng Tổng thống Ukraine thì hơi khác đấy, ít hoành tráng hơn và bên Nga chỉ có "nhõn" 4200 thôi. Em thì thấy có khi phải bỏ đi 2 số 0. Thôi, an úi nhất là chủa thấy số thương vong của DÂN THƯỜNG

Túm lại số iệu của U-cà cực không đáng tin cậy!

P.S: Nẫy số liệu của em, em xóa vì bị nhầm sang số về U-cà.
Em Thứ và anh Tổng TMT... kiểu này thì họp giao ban suốt

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
"Chúng tôi rất biết ơn các đối tác đã luôn bên cạnh chúng em. Nhưng mục tiêu của chúng em là được cùng với tất cả những người châu Âu và quan trọng nhất là bình đẳng. Em chắc rằng nó công bằng. Em chắc chắn là có thể, "
Pó tay. Spam hơi nhiều!

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Tất nhiên có cái gì hay cái đó. Em ko nói thiết giáp nhẹ ko có tác dụng.
Vấn đề là trang bị không đáp ứng được yêu cầu trong tưởng tượng. Quân Nga khi diễn tập đều dùng lính dù làm mũi đột kích chiếm các cơ sở quan trọng.
Ví dụ: Đột kích thủ đô Kiep bắt tổng Hề.
Thực tế năng lực lính dù không đủ. Không đột kích được. Chỉ phòng thủ giữ đầu cầu.
Mà phòng thủ đầu cầu lại ko cần tăng.
Nói chung, đó là 1 sự lãng phí trong trang bị. Thể hiện quân dù Nga lâu nay chỉ ăn với diễn tập, thỉnh thoảng đi diệt phỉ cầm AK thôi.
Vãi với lí thuyết phòng thủ thì không cần tăng ;))
Nó dùng tăng, thiết giáp oánh vào thì lấy giầy tẩm xăng ra ném à ;))

Vulcan V70

Xe trâu
Số liệu do em Thứ Anna Malyar tổng kết

matdaytamden

Xe máy
Quân đội Nga mất 29 máy bay, 191 xe tăng, 5.300 quân nhân Nga ở Ukraine trong 4 ngày - Bộ Quốc phòng Ukraine thông tin,

Ngoài ra, theo bà Hanna Maliar - thứ trưởng bộ Quốc Phòng Ukraine, trong giai đoạn này, quân xâm lược đã mất:
29 máy bay
29 trực thăng
3 máy bay không người lái,
191 xe tăng
,
816 xe bọc thép'
291 xe
,
60 xe nhiên liệu
2 tàu.
74 pháo
,
1 hệ thống tên lửa phòng không Buk
21 bệ phóng tên lửa Grad
.
5.300 quân nhân.

Số liệu tuyên giáo U cà ghê quá.

Bigmoto

Xe container
Có khi nào khi phái đoàn Ukraina vừa đến, phái đoàn Nga vội dùng bao bố trùm đầu phái đoàn Ukraina lại và bắt cóc đem về Nga xét xử ko nhỉ...
Bắt mấy ông đấy thì có tác dụng gì, đàm vẫn phải theo lệnh ở nhà chứ.

hnvn1234

Xe điện
Vãi với lí thuyết phòng thủ thì không cần tăng ;))
Nó dùng tăng, thiết giáp oánh vào thì lấy giầy tẩm xăng ra ném à ;))
Kụ thông cảm, tham mưu chưởng online nó vậy.

Vulcan V70

Xe trâu
Em tưởng cụ "..." là trích dẫn lời của tụi nó, chứ văn của cụ thì em nghĩ là fun cho vui nói làm gì :))
Em chỉ thay từ nhân xưng ngôi thứ nhất bằng cách " khiêm tốn" thôi! Anh Dê vốn lễ phép mà lại đi xin nên dùng từ " em" hợp lý hơn là " tôi" :D

Trạng thái
Thớt đang đóng