[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bigcat1

Xe buýt
Dù là đơn vị "chỉ " tấn công, tấn công sâu vào phía sau giới tuyến...do vậy người ta mới cần "nhảy dù"...Dek ai "nhảy dù" xuống chiến hào để Phòng ngự cả.....người ta sẽ "đi bộ" tới chiến hào để phòng ngự..
Em viết đơn giản vậy chắc Cụ hiểu...chứ Cụ chém gió mạnh thế???
Ờ. Nhảy dù sau giới tuyến. Rồi sao. Tấn công tiếp hay phòng ngự?
Các cụ vẫn chưa thủng vấn đề. Đồng ý là lính dù cắn trộm. Nhưng cắn xong nó đứng im phòng ngự chứ ko có năng lực triển khai tiến công tiếp.
Nó phòng ngự đầu cầu để chờ quân cơ giới tiếp viện.
Vậy, tấn công nơi không người, sau đó phòng ngự. Thế có cần tới xe tăng nhảy dù hay không?

TeslaBee

Xe buýt
Hehe - Rồi thống nhất là đây là mô hình cần nhân rộng ở tất cả các BQP ở tất cả các nước! Dư lày thì số liệu ai thèm quan tâm! ;)
Cơ mà ông zai xấu Oleksiy Arestovych - cố vấn tại Văn phòng Tổng thống Ukraine thì hơi khác đấy, ít hoành tráng hơn và bên Nga chỉ có "nhõn" 4200 thôi. Em thì thấy có khi phải bỏ đi 2 số 0. Thôi, an úi nhất là chủa thấy số thương vong của DÂN THƯỜNG

Túm lại số iệu của U-cà cực không đáng tin cậy!

Nguồn này của em Thứ trưởng BQP Ukr Anna Malyar xinh đẹp đó bác. Xinh thế này nói là em tin liền
P.S: Nẫy số liệu của em, em xóa vì bị nhầm sang số về U-cà.

Chỉnh sửa cuối:

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ vẫn chưa thủng vấn đề. Đồng ý là lính dù cắn trộm. Nhưng cắn xong nó đứng im phòng ngự chứ ko có năng lực triển khai tiến công tiếp.
Vậy, tấn công nơi không người, sau đó phòng ngự. Thế có cần tới xe tăng nhảy dù hay không?
Cụ chẳng hiểu cái gì?
Em dạy cụ không vận nhảy dù nhé?
Sau khi lính dù nhảy xuống đánh chiếm mục tiêu thì...việc làm ngay là dọn bãi và bảo vệ bãi để bọn Bộ binh ko vận tới...phòng thủ hay tấn công...xong việc ko vận bọn bộ binh xuống thì rút bọn dù về...

superPDP

Xe điện
bọn nó dùng để tấn công vào phía sau lưng chớp nhoáng bọc hậu hoặc đánh chặn hậu cần tạo đà cho mặt trận chính. Ý đầu tự nhiên nhấn mạnh bọn dù dùng để phòng ngự thì được của cụ sai bét rồi cụ còn cố cãi

hoaoaihuong

Xe buýt
Có khi nào khi phái đoàn Ukraina vừa đến, phái đoàn Nga vội dùng bao bố trùm đầu phái đoàn Ukraina lại và bắt cóc đem về Nga xét xử ko nhỉ...
Khồng, rơ anh Tin nhà em là bị khủng bố bắt cóc ngay trên đường cơ, bọn nào thì chưa biết do tình hình chiến sự, rồi điều tra xác minh loạn lên … mặc thiên hạ phỏng đoán với một mớ lý thuyết âm mưu ạ. Còn phái đoàn sau khi áp dụng các biện pháp nghiệp vụ có khi lại quay lại đàm phán tốt! :) .

Chỉnh sửa cuối:

Bigcat1

Xe buýt
Cụ chẳng hiểu cái gì?
Em dạy cụ không vận nhảy dù nhé?
Sau khi lính dù nhảy xuống đánh chiếm mục tiêu thì...việc làm ngay là dọn bãi và bảo vệ bãi để bọn Bộ binh ko vận tới...phòng thủ hay tấn công...xong việc ko vận bọn bộ binh xuống thì rút bọn dù về...
Nói loanh quanh một hồi thành cãi cùn à?
Dọn bãi cho bộ binh không vận? Thế là sân bay à?
Bảo vệ bãi + rút về: Thế có phải phòng ngự không?
Tất cả vấn đề là câu hỏi: lính dù dùng xe tăng đổ bộ theo chuẩn Nga để làm gì?

nvht

Xe điện
Tiến quân có thể nhanh nhưng dân Ucraina còn lâu nó mới phục Nga, hiển nhiên là như vậy rồi vì từ lâu Nga luôn cậy nước lớn áp đặt U, nhất là vụ sát nhập Crưm và ủng hộ ly khai...
Mà dân U k phục thì k bh có thể giải quyết trong 1 sớm 1 chiều đc...
vâng, em đang chờ xem Nga có phương án gì chống chiến tranh du kích của Uca: Cứ đêm đêm dân quân nó gây rối các doanh trại để lính ko ngủ được thì chỉ 3 ngày là đầu hàng hết.

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Nói loanh quanh một hồi thành cãi cùn à?
Dọn bãi cho bộ binh không vận? Thế là sân bay à?
Bảo vệ bãi + rút về: Thế có phải phòng ngự không?
Tất cả vấn đề là câu hỏi: lính dù dùng xe tăng đổ bộ theo chuẩn Nga để làm gì?
Ôi giời! Đến bãi đổ bộ đường không mà cụ còn amatuer thế thì...dừn ở đây thôi cụ ạ.
Làm gì có thằng lính nào chỉ biết có tấn công.

Bigcat1

Xe buýt
bọn nó dùng để tấn công vào phía sau lưng chớp nhoáng bọc hậu hoặc đánh chặn hậu cần tạo đà cho mặt trận chính. Ý đầu tự nhiên nhấn mạnh bọn dù dùng để phòng ngự thì được của cụ sai bét rồi cụ còn cố cãi
Mời cụ đọc lại bài. Tôi nói cái con xe nhảy dù giáp mỏng chỉ dùng để phòng ngự. Đó là 1 sự lãng phí.
Chứ ai chả biét lính dù đi chiếm đàu càu

hoaoaihuong

Xe buýt
Chỉ huy Oleg Blokhin nay chuyển sang huấn luyện cho dân quân Donbass thông báo : Đã chính thức đóng nồi hấm Mariupol....
E hóng thui chuột ở đây :))
Xưa kia, Dinamo Kiep có anh cũng tên Oleg Blokhin đá hay vãi. Không biết có dây mơ rẽ má gì không? :) .

Vulcan V70

Xe trâu
Tổng Công ty VSMT Ukr đổi phiên hiệu

superPDP

Xe điện
Mời cụ đọc lại bài. Tôi nói cái con xe nhảy dù giáp mỏng chỉ dùng để phòng ngự. Đó là 1 sự lãng phí.
Chứ ai chả biét lính dù đi chiếm đàu càu
Phòng ngự cũng chả ai dùng giáp mỏng, giáp mỏng để chở đc trên máy bay thả dù tạo hỏa lực tấn công chế áp. Cụ cứ nói cái nọ xọ cái kia còn bọn dù Nga đánh vào đó nhưng ko tạo được đầu cầu ăn phản công thì dễ toi là đúng rồi vì chúng nó bộ binh nhẹ

hoami

Xe tăng
Cụ ko đọc bọn phương tây nó lên giải thích rõ luôn: ĐỪNG SO SÁNH với Iraq, lybia...đây là châu âu TÓC VÀNG MẮT XANH.

Thế mà các ông tóc đen mắt đen ở VN vẫn hùa theo đám coi mình ko cùng đẳng cấp loài giống được. Pó tay :))
Suốt chiều dài lịch sử, ở châu Âu chỉ Nga là tốt với VN, vậy có cớ gì mà phải bài xích Nga trong khi thằng chủ mưu đứng từ xa khuấy đảo và đám đàn em sủa theo đàn thì dọa dẫm các kiểu. Putin cũng thương dân Ukr, chứ nếu ko chỉ cần tối ngày kalib, iskander...câu vào san phẳng đã, chứ đâu cần đến bộ binh ngay như bgio đâu.

superPDP

Xe điện
Suốt chiều dài lịch sử, ở châu Âu chỉ Nga là tốt với VN, vậy có cớ gì mà phải bài xích Nga trong khi thằng chủ mưu đứng từ xa khuấy đảo và đám đàn em sủa theo đàn thì dọa dẫm các kiểu. Putin cũng thương dân Ukr, chứ nếu ko chỉ cần tối ngày kalib, iskander...câu vào san phẳng đã, chứ đâu cần đến bộ binh ngay như bgio đâu.
tốt với cụ là vì nó ở xa đúng theo nghĩa xa thơm gần thối đó cụ

hoami

Xe tăng
Thì cứ như vậy đi đã, bạn tốt ta giữ chứ, Nga hơn bao nhiêu lần cả thằng gần lẫn xa đều là bạn đểu đấy thôi.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn k cần chỉnh... xưa thì là vậy nhưng từ vụ BĐ k ủng hộ các nước ĐNA dù cũng là nước lớn thì giờ muốn yêu cũng khó

silverstar0211

Xe tải
vâng, em đang chờ xem Nga có phương án gì chống chiến tranh du kích của Uca: Cứ đêm đêm dân quân nó gây rối các doanh trại để lính ko ngủ được thì chỉ 3 ngày là đầu hàng hết.
Bộ đội dùng cảm biến hồng ngoại hoặc quang học, cứ có chớp lửa đầu nòng là họ nện phòng lựu, lúc đấy thì lại bảo là ác. Chưa kể cả mớ các tổ chốt với tuần tra khi đã lập được doanh trại. Nói chung là họ đang hiền thì đừng ép họ phải chuyển thành ác là tốt nhất, chứ trong chiến tranh mạng người nói quá lên có khi chưa bằng con trâu (cho nó to hẳn) trong chuồng, khi đơn vị đang đói.

• Vodka
Reactions: DIT
Trạng thái
Thớt đang đóng