[Funland] UEFA Champions League 2022-23 🏆⚽

cod

Xe buýt
Còm trên là E bình câu này vê C1

Để nói là cụ nói ra chả hiểu gì về bóng đá cho nhanh, lý do thì e nói ở các còm liên quan. Cụ cố tình ko hiểu thì kệ cụ, cụ bảo e tc kép, vì cụ ko hiểu ý E về sự khác nhau giữa kinh nghiệm cầu thủ và kinh nghiệm/truyền thống CLB

Đội nào cũng phải từ từ, phải vào TK, CK rồi mới tính tiếp, VĐ, tất nhiên có những đội ngựa ô, vào đến TK, CK là hết sức, thở ko ra hơi, chủ yếu vì tiền ít kiểu như Valencia, ATM. Nói rộng ra như Pháp, TBN trc khi ăn WC cũng bị coi là vua vòng loại, loser, nhưng rồi họ cũng bc vào danh sách các đôi bóng lớn

AC vào BK & nếu có ăn c1 thì e xin chúc mừng, chứ lâu lắm mới vào BK, lại vỗ ngưc bảo tao vào vì truyền thống thì đúng là nghệ sỹ xem db rồi, còn đàm đạo riêng thì e xin kiếu, ko rảnh, phét lác & dự đoán ở thớt này là đủ rồi :)) :))

P/S: e ko phải fan MC, PSG, chi là thấy gáy to quá nên phản biện tí cho vui
Theo cụ, định nghĩa cái phần "hiểu bóng đá" là gì thì để em tiếp. Và em tiếp trực tiếp, mặt đối mặt nhé, để cụ khỏi bảo là google :)) . Cụ thích chém về lịch sử, về chiến thuật, cầu thủ, HLV, thậm chí cả đại diện cầu thủ hay scout, em chấp nhận tất.

Còn xin lỗi, cụ nghĩ truyền thống chỉ là thứ tham khảo thì cụ nhầm đấy! Ko phải lúc nào nó cũng giúp tinh thần các cầu thủ nâng lên nhưng nó cũng giúp 1 phần ko nhỏ. Ko phải tự nhiên năm ngoái, Real cắm cái lá cờ đề số 13 ở điểm đá phạt góc. Các cầu thủ Real nhìn thấy thì tự hiểu mình phải đá cho thế nào mới xứng, trong khi đối thủ nhìn thấy lại cóng.

Để em nhắc lại cho cụ, Milan mùa này mới chỉ là MÙA THỨ HAI trở lại Champions League sau cả thập kỷ. Ko đc đầu tư nhiều, thậm chí còn phải vá víu, vậy mà họ đang ở bán kết và có cơ hội vào chung kết. Trong khi Man City, PSG cần bao nhiêu tiền và bao nhiêu năm "từ từ" mới làm đc thế? Đó ko phải là sức mạnh của truyền thống thì là gì?

Và theo cụ, Pep chắc cũng ko hiểu về bóng đá nên mới bảo nhờ truyền thống mà Milan mới đá tốt ở C1 nhỉ? :))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Siêu máy tính BETSiE đã dự đoán CLB vô địch Champions League 2022/23, theo đó cơ hội lên ngôi của Man City là cao nhất😆🤓

tazan_90

Xe tăng

Kasparov

Xe buýt
Em xem C1 từ năm 1994, ngoại trừ Barca năm 2011 thì tất cả các đội đc đánh giá UCV số 1 ở các vòng TK, BK đều tạch hết. Xem C1 thú vị ở chỗ đấy🤗

Alisoma

Xe buýt
Vâng đó là giai đoạn trước .
Tính từ năm 1995 khi có luật Bosman và khi C1 mở rộng thì Bayern và Real nó thuộc đẳng cấp khác rồi cụ .
Em không nói về cúp , nói về cup thì Bayern sao đọ với Real được ?
Nhưng không đội nào dự C1 nhiều như 2 đội này và lọt sâu như họ .
Real là 27 năm liên tục và không bao giờ bị loại ở vòng bảng .
Bayern chỉ kém Real 1 lần thì phải .
Những đội khác đều trồi sụt , nhưng 2 đội này thì không . Ngay cả Barca còn có mùa đứng thứ 5 phải dự C2
Barca bật lên tầm cao mới từ thời Ronaldinho và Frank Rijkaard; đổ bê tông xây lên tiếp cao hơn thành quả của 02 vị trên là Messi và Pep. Chứ trước đó cũng bập bõm.
Xét trên bình diện các giải VĐQG thống trị CL/C1 thì:
- Thời kỳ đầu (những năm 50) là TBN với Real ăn 5 cái liền tù tì.
- Những năm 60 thì khá phân mảng, nhưng Calcio lấy cúp 3 lần (2 thanh niên Inter và AC Milan)
- Đầu những năm 70: Hà Lan với Ajax; giữa những năm 70 là Đức với Bayern
- Từ năm 76 đến 84 thì Anh thống trị hoàn toàn với 4 nháy của Phun; 2 của Nottinham Forest; 1 của Aston Villa. Sau đó là thảm họa Heysel mùa 84-85 khiến các CLB Anh bị cấm thi đấu tại đấu trường châu lục trong 5 năm.
- Cuối 80 - giữa 90 là Calcio với Milan là đầu tàu. Sau đó thì phân mảng với Real ăn 03 cái cúp từ giữa những năm 90 đến đầu 2000.
- Từ mùa 2005 - 2006 (là mùa Barca ăn cái thứ 2) đến nay thì TBN thống trị với 03 cái của Barca và 05 cái của Real.

• Vodka
Reactions: dpl

dpl

Xe lăn
Hết dự Ý đến Anh cuối cùng lại là Real nâng cúp thôi .
Các đội Ý vào CK thì tỉ lệ thắng chắc khoảng 10 - 15% .
Từ năm 1998 đến nay thì chỉ duy nhất có Chelsea 2021 là kèo dưới thắng được trong thời gian chính thức . Còn lại chỉ có vài trận kèo dưới thắng nhưng bằng đá pen . Các trận CK C1 thì kèo trên thắng khoảng 80% .
Các đội Ý đẳng cấp so với các đội hàng đầu như Real , MC vẫn còn khá xa
Năm ngoái Real kèo dưới cũng vô địch còn gì ạ
Vì 1 điều đơn giản Real vào đc chung kết là vô địch C.L

cod

Xe buýt
Barca bật lên tầm cao mới từ thời Ronaldinho và Frank Rijkaard; đổ bê tông xây lên tiếp cao hơn thành quả của 02 vị trên là Messi và Pep. Chứ trước đó cũng bập bõm.
Xét trên bình diện các giải VĐQG thống trị CL/C1 thì:
- Thời kỳ đầu (những năm 50) là TBN với Real ăn 5 cái liền tù tì.
- Những năm 60 thì khá phân mảng, nhưng Calcio lấy cúp 3 lần (2 thanh niên Inter và AC Milan)
- Đầu những năm 70: Hà Lan với Ajax; giữa những năm 70 là Đức với Bayern
- Từ năm 76 đến 84 thì Anh thống trị hoàn toàn với 4 nháy của Phun; 2 của Nottinham Forest; 1 của Aston Villa. Sau đó là thảm họa Heysel mùa 84-85 khiến các CLB Anh bị cấm thi đấu tại đấu trường châu lục trong 5 năm.
- Cuối 80 - giữa 90 là Calcio với Milan là đầu tàu. Sau đó thì phân mảng với Real ăn 03 cái cúp từ giữa những năm 90 đến đầu 2000.
- Từ mùa 2005 - 2006 (là mùa Barca ăn cái thứ 2) đến nay thì TBN thống trị với 03 cái của Barca và 05 cái của Real.
Những năm 1960s thì Milan và Inter mỗi đội 2 lần đoạt Cup nhé cụ!

hauyenhd

Xe container
Vâng đó là giai đoạn trước .
Tính từ năm 1995 khi có luật Bosman và khi C1 mở rộng thì Bayern và Real nó thuộc đẳng cấp khác rồi cụ .
Em không nói về cúp , nói về cup thì Bayern sao đọ với Real được ?
Nhưng không đội nào dự C1 nhiều như 2 đội này và lọt sâu như họ .
Real là 27 năm liên tục và không bao giờ bị loại ở vòng bảng .
Bayern chỉ kém Real 1 lần thì phải .
Những đội khác đều trồi sụt , nhưng 2 đội này thì không . Ngay cả Barca còn có mùa đứng thứ 5 phải dự C2
E nghĩ lịch sử CL như ngày hôm nay phần lớn là do Chủ tịch RM Perez cụ ạ, k có Perez chắc số cup được phân chia có lẽ đều hơn bây giờ rồi.

jobber

Xe tăng
Báo chí Madrid lại bắt đầu dùng chiêu trò với MC và Halland rồi

Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Năm ngoái Real kèo dưới cũng vô địch còn gì ạ
Vì 1 điều đơn giản Real vào đc chung kết là vô địch C.L
Năm ngoái kèo CK đồng banh mà cụ .
Kèo dưới thắng trong giờ thi đấu chính thức thì chắc chỉ có mỗi Chelsea thắng MC thôi .
Còn đâu kèo dưới có vài lần nâng cúp thì cũng chỉ nhờ Pen .

dpl

Xe lăn
Kèo dưới thắng trong giờ thi đấu chính thức thì chắc chỉ có mỗi Chelsea thắng MC thôi .
Đồng banh nhg real ăn nhiều hơn mà cụ
E cẩn thận lấy real đc chấp nửa

Kasparov

Xe buýt
Năm 97 Juve kèo trên hay dưới vậy nhỉ?🤗🤗

cod

Xe buýt
Năm 97 Juve kèo trên hay dưới vậy nhỉ?🤗🤗
Chắc cụ ấy quên tí thôi. Cơ mà đến nay mới chỉ có 2 trường hợp CLB chưa từng giành Cup C1 trước đó lại giành được Champions League, đó là Dortmund 1997 và Chelsea 2012. Còn lại, tất cả các đội vô địch Champions League đều dắt túi Cup C1 khi giải đấu chưa đổi tên.

Tuy nhiên, để Chelsea có được thành công này thì họ đã phải đầu tư cường độ cao trong khoảng 8 năm với đội hình thường xuyên vào bán kết giải đấu. Chỉ có 3/8 mùa trước khi vô địch 2012, Chel không thể lọt vào bán kết, mà 2 trong số đó là thua đội sau đó thành nhà vô địch. Thậm chí tất cả các đội đánh bại Chelsea giai đoạn này đều ít nhất lọt vào chung kết sau đấy.
=> Chelsea được tôi luyện rất đáng gờm và năm 2012 chỉ là thời điểm họ thu hoạch.

Man City thì kém hơn khá nhiều dù đầu tư, em nghĩ là chất lượng cao hơn Chel. Ví dụ như Man City có thể bị những đối thủ dưới cơ như kiểu Lyon, Tottenham hay Monaco đánh bại. Ba mùa gần đây, họ đều lọt vào bán kết song để thành nhà vô địch thì vẫn còn phải chờ xem sao.

Cũng cần nói thêm là đến giờ mới chỉ có Milano là thành phố duy nhất có 2 đội vô địch Cup C1 và cả 2 cũng đều giành Champions League. Đây là thành phố duy nhất trong lịch sử có 2 đội khác nhau vô địch giải đấu ở cả thể thức cũ và mới. Những thành phố sau không lặp lại được nữa rồi.

thanh040506

Xe trâu
Theo cụ, định nghĩa cái phần "hiểu bóng đá" là gì thì để em tiếp. Và em tiếp trực tiếp, mặt đối mặt nhé, để cụ khỏi bảo là google :)) . Cụ thích chém về lịch sử, về chiến thuật, cầu thủ, HLV, thậm chí cả đại diện cầu thủ hay scout, em chấp nhận tất.

Còn xin lỗi, cụ nghĩ truyền thống chỉ là thứ tham khảo thì cụ nhầm đấy! Ko phải lúc nào nó cũng giúp tinh thần các cầu thủ nâng lên nhưng nó cũng giúp 1 phần ko nhỏ. Ko phải tự nhiên năm ngoái, Real cắm cái lá cờ đề số 13 ở điểm đá phạt góc. Các cầu thủ Real nhìn thấy thì tự hiểu mình phải đá cho thế nào mới xứng, trong khi đối thủ nhìn thấy lại cóng.

Để em nhắc lại cho cụ, Milan mùa này mới chỉ là MÙA THỨ HAI trở lại Champions League sau cả thập kỷ. Ko đc đầu tư nhiều, thậm chí còn phải vá víu, vậy mà họ đang ở bán kết và có cơ hội vào chung kết. Trong khi Man City, PSG cần bao nhiêu tiền và bao nhiêu năm "từ từ" mới làm đc thế? Đó ko phải là sức mạnh của truyền thống thì là gì?

Và theo cụ, Pep chắc cũng ko hiểu về bóng đá nên mới bảo nhờ truyền thống mà Milan mới đá tốt ở C1 nhỉ? :))

View attachment 7799938
Nói Milan may mắn cũng đúng. Bởi e cho rằng nếu bốc thăm vòng knock out mà gặp BM, PSG, Liv hay cả Che khủng hoảng, cửa thua của Milan là rất cao cụ ạ.

thanh040506

Xe trâu
Real 98, 2022 và MU 99 đều kèo dưới mà lão.

cod

Xe buýt
Nói Milan may mắn cũng đúng. Bởi e cho rằng nếu bốc thăm vòng knock out mà gặp BM, PSG, Liv hay cả Che khủng hoảng, cửa thua của Milan là rất cao cụ ạ.
Em ko biết nữa vì nó ko xảy ra. Bóng đá ko bắc cầu đc, cụ cũng rõ mà.