[Funland] UEFA Champions League 2022-23 🏆⚽

Dream Thai

Xe điện
Cụ bàn gì cũng được, em không để tâm lắm. Nhưng nếu có thể thì cụ vui lòng không nên nhét anh Trông Anh Ngược gộp vào fans Milan ở đây.
Cái này là em đề nghị đấy cụ nhé, chứ 4r mở mà, cụ nói gì cũng không ai ý kiến gì được. Cảm ơn cụ!
E xin rut king nghiem cụ ạ hí hí

xukthal

Xe lăn
Tay Gangnam tèo đúng lúc thế :-j

Entropy

Xe tăng
MU đá như lol là có thật, lượt đi thì tấu hài còn lượt về nằm ngửa ra cho nó giã.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Roma và Mou của em bai cao là có thật.
Chúc Mou đoạt C2 cùng Roma 8->

asensio

Xe tăng
Sevilla đúng là Vua cúp này
Vãi nhái thật
Mẹ ông dega tấu hài quá ;))

Milanista277

Xe buýt
Để nói là cụ nói ra chả hiểu gì về bóng đá cho nhanh, lý do thì e nói ở các còm liên quan. Cụ cố tình ko hiểu thì kệ cụ, cụ bảo e tc kép, vì cụ ko hiểu ý E về sự khác nhau giữa kinh nghiệm cầu thủ và kinh nghiệm/truyền thống CLB
[/QUOTE]
Cụ xem bóng đá nhiều thì cụ điểm danh hộ em đội hình Liverpool vô địch CL 04-05 có mấy cầu thủ từng vào bán kết hay vô địch với ạ =))

Dream Thai

Xe điện
Để nói là cụ nói ra chả hiểu gì về bóng đá cho nhanh, lý do thì e nói ở các còm liên quan. Cụ cố tình ko hiểu thì kệ cụ, cụ bảo e tc kép, vì cụ ko hiểu ý E về sự khác nhau giữa kinh nghiệm cầu thủ và kinh nghiệm/truyền thống CLB
Cụ xem bóng đá nhiều thì cụ điểm danh hộ em đội hình Liverpool vô địch CL 04-05 có mấy cầu thủ từng vào bán kết hay vô địch với ạ =))
[/QUOTE]
Trường hợp 04-05 đó là may hơn khôn thôi, ko phải là quy luật, còn nói ra thì Liv gần đây trc khi vô địch NHA và C1 cũng dập dòm về nhì NHA và vào CK c1 cụ ạ. Còn xem BĐ thì e có xem nhiều nhưng xem tùy đội, Liv ko phải đội e hay xem, Seria thì 20 năm này e ko xem =))

Thôi e stop tranh luận về đề tài trìu tượng TRUYỀN THỐNG, cụ nào thích bàn cụ thể vê chiến thuật, đội hình, điểm mạnh điểm yếu của các cầu thủ (tất nhiên là ~ đội e hay xem) thì e tiếp.

Để stop tranh luận về Truyền thống & các vde khác thì e tóm cái váy lại 1 số quan điểm cá nhân:
1. Truyền thống CLB thì để tham khảo cho vui, quan trọng là thành tích 5-7 năm gần nhất
2. Đá cúp đúng là khác đá leaque, cần độ tùy biến cao, thua 1 trận khó cơ hội sửa sai
3. Khi 2 đội trình same same nhau thì truyền thống là cái được đưa ra là lợi thế
4. Một đội muốn v,d c1 thì phải là đội mạnh, thường xuyên vào sâu ở cup này (TK, BK, CK), may mắn chỉ đến với ta khi có thực lực
5. Một đội ko có truyền thống như MC, vẫn có cơ hội vô địch, miễn là phải mạnh, nhiều tiền, phong đội ổn định, tiến bộ trong từng mùa

Chỉnh sửa cuối:

Milanista277

Xe buýt
0f MC
Chém sau giờ đề như cụ thì dễ ợt mà, MC 3 liên tiếp vào BK C1 rồi đó. nó mạnh thiệt, ăn c1 dc hay ko còn nhiều yếu tố lắm, MC cũng mới mạnh 5 6 năm nay, 3 lần vào BK liên tiếp trong đó 1 lần vào CK.

AC vao BK thi xin chúc mừng Milanista, nhưng cũng đừng dìm đội khác cụ ạ, các Milanista giống BLV ANH NGỌC, thích choi chữ, hoạt ngôn, nhưng trình độ chuyên môn kém, nên khi dự đoán toàn sai :)) :))

Còn mấy thứ chiến thuật, rồi bản lĩnh, và cái đặc biệt truyền thống thì chứng tỏ cụ rất cảm tính, AC 16 năm nay chưa win c1, trong đội hình chua ông nào ăn c1 thế thì truyền thống ở đâu ở trên giấy à, 11 cầu thủ + hlv thi đấu chứ đâu phải clb, khác hoàn toàn RM họ có 4 5 cầu thủ đã ăn 3 4 c1, nên họ có kinh nghiệm trận mạc
Cụ cứ kêu thế này thế nọ, nhưng bọn em chỉ đang mới so sánh Nap và Milan thì thực tế các trận đấu Milan vs Nap ở cả 2 mặt trận thì Milan đang trội hơn hẳn, chứ bọn em chả nói Milan mạnh hơn các đội khác ở CL. Việc Milan vào sâu tại CL thì chỉ khẳng định thêm là việc đá cup thường các đội có truyền thống ăn cup sẽ hay dc vào sâu hay đoạt cúp bằng 1 cách nào đó nhiều khi rất phi lý và thần kỳ, mà người ta hay nói vui là ADN C1,nên ko chỉ Milanista bọn em mà fan Liver và Real họ cũng luôn tin vào điều đấy.
P/S:Cụ mặc định bảo Milanista là kiêu căng, ngạo mạn chứ bọn em luôn biết mình biết ta cụ nhé. Không bao giờ từ bỏ việc hâm mộ CLB kể cả các giai đoạn thoái trào.

Dream Thai

Xe điện
Cụ cứ kêu thế này thế nọ, nhưng bọn em chỉ đang mới so sánh Nap và Milan thì thực tế các trận đấu Milan vs Nap ở cả 2 mặt trận thì Milan đang trội hơn hẳn, chứ bọn em chả nói Milan mạnh hơn các đội khác ở CL. Việc Milan vào sâu tại CL thì chỉ khẳng định thêm là việc đá cup thường các đội có truyền thống ăn cup sẽ hay dc vào sâu hay đoạt cúp bằng 1 cách nào đó nhiều khi rất phi lý và thần kỳ, mà người ta hay nói vui là ADN C1,nên ko chỉ Milanista bọn em mà fan Liver và Real họ cũng luôn tin vào điều đấy.
P/S:Cụ mặc định bảo Milanista là kiêu căng, ngạo mạn chứ bọn em luôn biết mình biết ta cụ nhé. Không bao giờ từ bỏ việc hâm mộ CLB kể cả các giai đoạn thoái trào.
ok cụ nhé

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đêm qua xem mà lộn hết cả ruột. Cứ nhìn thấy thằng Mắc hài trên sân là em đã ghét dồi :))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đêm qua xem mà lộn hết cả ruột. Cứ nhìn thấy thằng Mắc hài trên sân là em đã ghét dồi :))
Đội trưởng Maguire chắc sẽ ra đi cuối mùa này?
Tôn Ngộ Không De Gea cũng thất thường, chấp chới, thỉnh thoảng hay bị ngáo, nên ra đi!

Alisoma

Xe buýt

Cụ hài thật! Vừa hài hước, vừa tiêu chuẩn kép! Cụ đánh giá Milan ko có ai từng ăn C1. Thế chắc Man xanh với Inter giờ có? Milan 16 năm chưa ăn C1, thế Man xanh là bao nhiêu năm? Đừng có đánh đồng lọt vào BK, CK với việc vô địch. Khoảng cách giữa vô địch và lọt vào mấy trận đó là khoảng cách giữa đội bóng mạnh và đội bóng vĩ đại.
P/S: Juve giai đoạn đầu Allegri còn lọt vào CK nhiều hơn Man City bây giờ.

Cụ ko nên đem Ank Ngok vào đây nhé! Phần lớn Milanista khác tay này và ko ưa tay này. Cụ thích chém về chuyên môn thì có dịp trực tiếp, Milanista bên em sẵn sàng đàm đạo. Em ko khoái viết comment vì ấn đt mỏi tay lắm.
Em fan Rossoneri và confirm với cụ là ko thẩm nổi tay blv kia.
Nhìn mặt Pioli có nét hao hao giống Mourinho, Tuchel với Di Matteo nên em cũng mơ tí về cái cúp thứ 8 :D

asensio

Xe tăng
Năm nay bóng đá Ý tốt quá
Chung kết c1 : real - ac Milan
C2: sevilla- as roma

quá hợp lý các cụ nhỉ

Alisoma

Xe buýt
Nhìn mặt thằng này nó cứ thộn thộn kiểu gì ấy, em thật :((
Truyền thông ở các nước nói tiếng Anh phải nói là tốt nhất thế giới, nên các cầu thủ Anh được bơm lên trời so với giá trị thật. Xưa em rất thích Lampard với Gerrard, tuy nhiên có một điều khiến họ không thể đạt tầm của những Xavi, Iniesta, Modric, Rui Costa, Figo là vì khả năng tỏa sáng và không mắc sai lầm ở cấp đội tuyển QG. Cả Gerrard lẫn Lampard đều mắc nhiều sai lầm khi đá ở tuyển chứng tỏ là tâm lý cũng chưa thực sự vững vàng.
Còn thế hệ cầu thủ Anh sau này thì thôi thôi, kiểu như thanh niên Mắc quai kia mà là ngôi sao trên tuyển thì kỳ vọng gì.

giahoi

Xe hơi
Truyền thông ở các nước nói tiếng Anh phải nói là tốt nhất thế giới, nên các cầu thủ Anh được bơm lên trời so với giá trị thật. Xưa em rất thích Lampard với Gerrard, tuy nhiên có một điều khiến họ không thể đạt tầm của những Xavi, Iniesta, Modric, Rui Costa, Figo là vì khả năng tỏa sáng và không mắc sai lầm ở cấp đội tuyển QG. Cả Gerrard lẫn Lampard đều mắc nhiều sai lầm khi đá ở tuyển chứng tỏ là tâm lý cũng chưa thực sự vững vàng.
Còn thế hệ cầu thủ Anh sau này thì thôi thôi, kiểu như thanh niên Mắc quai kia mà là ngôi sao trên tuyển thì kỳ vọng gì.
Giờ cụ mới biết à, em chính thức bỏ giải Anh và MU năm 99 sau chức vô địch C1. Bởi truyền thông và đội ngũ fan cuồng làm cho người ta ảo tưởng về bóng đá anh và đội tuyển quốc gia Anh.
Cho đến giờ thì CLB Anh đá ổn hơn (tiền nhiều mà) còn tuyển quốc gia thì vẫn như hạch, mỗi lần đối đầu Anh với các tuyển Đức, Ý, TBN, Argentina, Brazil, Hà lan thì cái sự thua kém vẫn cứ thể hiện ra.