[Funland] UEFA Champions League 2022-23 🏆⚽

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em có thể khẳng định với anh đội vô địch Champions’ League năm nay chắc chắn nằm ở thành phố có chữ cái đầu là M.
Cụ đoán quá chuẩn rồi! Chính xác 100%😆
M ---> Milan, Madrid, Manchester👍

Milanista277

Xe buýt
Em thấy ở đây chả có gì là lý thuyết. Tất nhiên ai cũng biết MC hay Real vượt trội, nhưng bóng chưa lăn thì chưa biết được đâu, cụ ạ!
Đội mạnh chưa chắc đã thắng, nhưng đội thắng chắc chắn là đội mạnh hơn. Hôm nay thì em khẳng định luôn Milan mạnh hơn Nap (vì Milan loại Nap xanh chín luôn).
Trận lượt đi Serie A Nap cũng bị AC ép cho ra bã, thắng nhờ đỏ hơn thôi anh. Phải công nhận Spalleti xây dựng lối đá quyến rũ thật, kiểu dâng cao pressing thì có cảm giác mạnh và hay hơn nhưng gặp tình huống thoát pressing tốt như 2 tình huống Diaz và Leao ở 2 trận vừa rồi thì toang chắc. Nên dù ko có 2 trận CL thì em vẫn khẳng định Nap ko mạnh hơn Milan tẹo nào kể cả ở Serie A. Sân chơi đá cup thì tính chiến thuật , bản lĩnh và đặc biệt truyền thống khác xa giải VĐQG. Đây là lý do PSG, MC mãi chưa dc sờ cúp, vậy nên ở cup bảo 2 ông này mạnh hơn các ông khác nhiều mà mãi ko đoạt cúp thì hơi khiên cưỡng😀

• Vodka
Reactions: cod

hxduong

Xe lăn
Trận lượt đi Serie A Nap cũng bị AC ép cho ra bã, thắng nhờ đỏ hơn thôi anh. Phải công nhận Spalleti xây dựng lối đá quyến rũ thật, kiểu dâng cao pressing thì có cảm giác mạnh và hay hơn nhưng gặp tình huống thoát pressing tốt như 2 tình huống Diaz và Leao ở 2 trận vừa rồi thì toang chắc. Nên dù ko có 2 trận CL thì em vẫn khẳng định Nap ko mạnh hơn Milan tẹo nào kể cả ở Serie A. Sân chơi đá cup thì tính chiến thuật , bản lĩnh và đặc biệt truyền thống khác xa giải VĐQG. Đây là lý do PSG, MC mãi chưa dc sờ cúp, vậy nên ở cup bảo 2 ông này mạnh hơn các ông khác nhiều mà mãi ko đoạt cúp thì hơi khiên cưỡng😀
Rất nhiều người xem bị đánh lừa mà cụ, & họ thường tin rằng bản lĩnh & may mắn là 1.
Tất nhiên, danh hiệu nào cũng có yếu tố may mắn, nhưng để may mắn đến thì phải biết há miệng ở dưới gốc sung đã ;))

Còn trận lượt đi Serie A Nap thắng vì họ xứng đáng, thế trận không bằng nhưng họ biết trừng phạt đối thủ đúng chỗ, đúng thời điểm.

Dream Thai

Xe điện
0f MC
Chém sau giờ đề như cụ thì dễ ợt mà, MC 3 liên tiếp vào BK C1 rồi đó. nó mạnh thiệt, ăn c1 dc hay ko còn nhiều yếu tố lắm, MC cũng mới mạnh 5 6 năm nay, 3 lần vào BK liên tiếp trong đó 1 lần vào CK.

AC vao BK thi xin chúc mừng Milanista, nhưng cũng đừng dìm đội khác cụ ạ, các Milanista giống BLV ANH NGỌC, thích choi chữ, hoạt ngôn, nhưng trình độ chuyên môn kém, nên khi dự đoán toàn sai :)) :))

Còn mấy thứ chiến thuật, rồi bản lĩnh, và cái đặc biệt truyền thống thì chứng tỏ cụ rất cảm tính, AC 16 năm nay chưa win c1, trong đội hình chua ông nào ăn c1 thế thì truyền thống ở đâu ở trên giấy à, 11 cầu thủ + hlv thi đấu chứ đâu phải clb, khác hoàn toàn RM họ có 4 5 cầu thủ đã ăn 3 4 c1, nên họ có kinh nghiệm trận mạc

Chauthanh11

Xe điện
Real Madrid cũng có giai đoạn dài tăm tối ở C1 đó cụ, 32 năm giữa 2 chiếc cúp C1 thì duy nhất 1 lần vào chung kết, Real chỉ sau Inter là đội giữ kỉ lục về khoảng cách 2 cúp C1 đoạt được gần nhau trong khi Milan chỉ 20 năm, Ajax 23 năm còn Bayern 25 năm!

Em có thể khẳng định với anh đội vô địch Champions’ League năm nay chắc chắn nằm ở thành phố có chữ cái đầu là M.
Vâng đó là giai đoạn trước .
Tính từ năm 1995 khi có luật Bosman và khi C1 mở rộng thì Bayern và Real nó thuộc đẳng cấp khác rồi cụ .
Em không nói về cúp , nói về cup thì Bayern sao đọ với Real được ?
Nhưng không đội nào dự C1 nhiều như 2 đội này và lọt sâu như họ .
Real là 27 năm liên tục và không bao giờ bị loại ở vòng bảng .
Bayern chỉ kém Real 1 lần thì phải .
Những đội khác đều trồi sụt , nhưng 2 đội này thì không . Ngay cả Barca còn có mùa đứng thứ 5 phải dự C2

Dream Thai

Xe điện
Vâng đó là giai đoạn trước .
Tính từ năm 1995 khi có luật Bosman và khi C1 mở rộng thì Bayern và Real nó thuộc đẳng cấp khác rồi cụ .
Em không nói về cúp , nói về cup thì Bayern sao đọ với Real được ?
Nhưng không đội nào dự C1 nhiều như 2 đội này và lọt sâu như họ .
Real là 27 năm liên tục và không bao giờ bị loại ở vòng bảng .
Bayern chỉ kém Real 1 lần thì phải .
Những đội khác đều trồi sụt , nhưng 2 đội này thì không . Ngay cả Barca còn có mùa đứng thứ 5 phải dự C2
BC e nhớ ko nhầm 10 năm liên tiếp vào TK, 12 năm liên tiếp đứng đầu vòng đấu bảng, trong TK 21 này thì RM, BC dc xếp top đầu nhé cụ, BM hơi kém chút đấy (thư 3)

Chauthanh11

Xe điện
BC e nhớ ko nhầm 10 năm liên tiếp vào TK, 12 năm liên tiếp đứng đầu vòng đấu bảng, trong TK 21 này thì RM, BC dc xếp top đầu nhé cụ, BM hơi kém chút đấy (thư 3)

Barca mùa 2003 hay 2004 gì đó phải dự C2 cụ ạ . Và Barca nhiều lần bị loại ngay vòng bảng
Còn Real từ 1997 đến giờ chỉ có đá C1 và luôn vượt qua vòng bảng .
Bayern chỉ có 1 năm duy nhất 2003 bị loại ở vòng bảng mà thôi

Dream Thai

Xe điện
Barca mùa 2003 hay 2004 gì đó phải dự C2 cụ ạ . Và Barca nhiều lần bị loại ngay vòng bảng
Còn Real từ 1997 đến giờ chỉ có đá C1 và luôn vượt qua vòng bảng .
Bayern chỉ có 1 năm duy nhất 2003 bị loại ở vòng bảng mà thôi
Vâng cụ, tk 21 theo 1 số bảng XH thì luôn là RM, BC top đầu, sau đó đến MU or BM.

BC bắt xuống từ 2015, đến 2018 thì oẳng hẳn sau trận thua Liv 4 0 ở BK (trận lượt đi thắng 3 0)

Chelski

Xe điện
Các chuyên gia bóng đá năm nay đều dồn vào cửa Man xanh sẽ vô địch và ôm cup tai voi , bởi vì cả ở giải quốc nôii Anh lẫn Châu Âu họ đều quá mạnh khi sở hữu một đội hình đồng đều chất lượng cao... Còn dự đoán riêng em sẽ khác một chút :
AC Milan và Manchester City sẽ gặp nhau trong trận chung kết sau khi hai đội lần lượt vượt qua Inter và Real . Kết quả chung cuộc : AC Milan thắng 1 -0 Man city và đoạt chức vô địch cup C1 châu Âu mùa bóng 2022-2023

Dream Thai

Xe điện
0f m
Các chuyên gia bóng đá năm nay đều dồn vào cửa Man xanh sẽ vô địch và ôm cup tai voi , bởi vì cả ở giải quốc nôii Anh lẫn Châu Âu họ đều quá mạnh khi sở hữu một đội hình đồng đều chất lượng cao... Còn dự đoán riêng em sẽ khác một chút :
AC Milan và Manchester City sẽ gặp nhau trong trận chung kết sau khi hai đội lần lượt vượt qua Inter và Real . Kết quả chung cuộc : AC Milan thắng 1 -0 Man city và đoạt chức vô địch cup C1 châu Âu mùa bóng 2022-2023
Các đội lâu lâu mới nổi lên ở UCL, muốn vô địch phải có cái gì đó đặc biệt, Kiểu porto or Inter của Mou đưa ra lối đá mới làm các đội bất ngờ & cô thương

Còn đa số sẽ là khách quen của vòng BK, và trận CK các mùa gần đây, vì muốn vô địch phải mạnh, và may mắn, muốn may mắn phải thường xuyên vào sâu, đại khái thế :)) :))

cod

Xe buýt
0f MC
Chém sau giờ đề như cụ thì dễ ợt mà, MC 3 liên tiếp vào BK C1 rồi đó. nó mạnh thiệt, ăn c1 dc hay ko còn nhiều yếu tố lắm, MC cũng mới mạnh 5 6 năm nay, 3 lần vào BK liên tiếp trong đó 1 lần vào CK.

AC vao BK thi xin chúc mừng Milanista, nhưng cũng đừng dìm đội khác cụ ạ, các Milanista giống BLV ANH NGỌC, thích choi chữ, hoạt ngôn, nhưng trình độ chuyên môn kém, nên khi dự đoán toàn sai :)) :))

Còn mấy thứ chiến thuật, rồi bản lĩnh, và cái đặc biệt truyền thống thì chứng tỏ cụ rất cảm tính, AC 16 năm nay chưa win c1, trong đội hình chua ông nào ăn c1 thế thì truyền thống ở đâu ở trên giấy à, 11 cầu thủ + hlv thi đấu chứ đâu phải clb, khác hoàn toàn RM họ có 4 5 cầu thủ đã ăn 3 4 c1, nên họ có kinh nghiệm trận mạc

Cụ hài thật! Vừa hài hước, vừa tiêu chuẩn kép! Cụ đánh giá Milan ko có ai từng ăn C1. Thế chắc Man xanh với Inter giờ có? Milan 16 năm chưa ăn C1, thế Man xanh là bao nhiêu năm? Đừng có đánh đồng lọt vào BK, CK với việc vô địch. Khoảng cách giữa vô địch và lọt vào mấy trận đó là khoảng cách giữa đội bóng mạnh và đội bóng vĩ đại.
P/S: Juve giai đoạn đầu Allegri còn lọt vào CK nhiều hơn Man City bây giờ.

Cụ ko nên đem Ank Ngok vào đây nhé! Phần lớn Milanista khác tay này và ko ưa tay này. Cụ thích chém về chuyên môn thì có dịp trực tiếp, Milanista bên em sẵn sàng đàm đạo. Em ko khoái viết comment vì ấn đt mỏi tay lắm.

giahoi

Xe hơi

Cụ hài thật! Vừa hài hước, vừa tiêu chuẩn kép! Cụ đánh giá Milan ko có ai từng ăn C1. Thế chắc Man xanh với Inter giờ có? Milan 16 năm chưa ăn C1, thế Man xanh là bao nhiêu năm? Đừng có đánh đồng lọt vào BK, CK với việc vô địch. Khoảng cách giữa vô địch và lọt vào mấy trận đó là khoảng cách giữa đội bóng mạnh và đội bóng vĩ đại.

Cụ ko nên đem Ank Ngok vào đây nhé! Phần lớn Milanista khác tay này và ko ưa tay này. Cụ thích chém về chuyên môn thì có dịp trực tiếp, Milanista bên em sẵn sàng đàm đạo. Em ko khoái viết comment vì ấn đt mỏi tay lắm.
Fan AC yêu nhưng không ngáo, và không cuồng điên rồ. tóm lại là rất tỉnh cụ nhỉ.
Thắng thì có kiêu tý, nhưng thua hiếm khi đổ lỗi.

hxduong

Xe lăn
Cụ bàn gì cũng được, em không để tâm lắm. Nhưng nếu có thể thì cụ vui lòng không nên nhét anh Trông Anh Ngược gộp vào fans Milan ở đây.
Cái này là em đề nghị đấy cụ nhé, chứ 4r mở mà, cụ nói gì cũng không ai ý kiến gì được. Cảm ơn cụ!

asensio

Xe tăng
Đêm nay MU đá mấy giờ các cụ nhỉ
Trận này căng đây

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Bên lề 1 chút - dành cho fans Serie A

JUVENTUS KHÁNG ÁN THÀNH CÔNG!

"Lão bà" đã được cộng 15 điểm trở lại sau khi kháng án thành công. Họ nhảy từ vị trí thứ 7 lên vị trí thứ 3 trên BXH Serie A.

Scudetto không còn nhiều điều để nói nhưng cuộc đua Top 4 thì đang nóng lên!

Tuy nhiên, vụ việc đã được chuyển đến một tòa phúc thẩm mới với phiên điều trần dự kiến diễn ra trong một tháng tới

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Dream Thai

Xe điện

Còm trên là E bình câu này vê C1
Sân chơi đá cup thì tính chiến thuật , bản lĩnh và đặc biệt truyền thống khác xa giải VĐQG.
Để nói là cụ nói ra chả hiểu gì về bóng đá cho nhanh, lý do thì e nói ở các còm liên quan. Cụ cố tình ko hiểu thì kệ cụ, cụ bảo e tc kép, vì cụ ko hiểu ý E về sự khác nhau giữa kinh nghiệm cầu thủ và kinh nghiệm/truyền thống CLB

Đừng có đánh đồng lọt vào BK, CK với việc vô địch. Khoảng cách giữa vô địch và lọt vào mấy trận đó là khoảng cách giữa đội bóng mạnh và đội bóng vĩ đại.
Đội nào cũng phải từ từ, phải vào TK, CK rồi mới tính tiếp, VĐ, tất nhiên có những đội ngựa ô, vào đến TK, CK là hết sức, thở ko ra hơi, chủ yếu vì tiền ít kiểu như Valencia, ATM. Nói rộng ra như Pháp, TBN trc khi ăn WC cũng bị coi là vua vòng loại, loser, nhưng rồi họ cũng bc vào danh sách các đôi bóng lớn

AC vào BK & nếu có ăn c1 thì e xin chúc mừng, chứ lâu lắm mới vào BK, lại vỗ ngưc bảo tao vào vì truyền thống thì đúng là nghệ sỹ xem db rồi, còn đàm đạo riêng thì e xin kiếu, ko rảnh, phét lác & dự đoán ở thớt này là đủ rồi :)) :))

P/S: e ko phải fan MC, PSG, chi là thấy gáy to quá nên phản biện tí cho vui

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
Găp ông vua c2 mà lỡ cơ hội nhiều quá :))
Đêm nay MU đá mấy giờ các cụ nhỉ
Trận này căng đây
E bảo cc rồi mà, gặp vua đấu cup c2 mà các fan MU gáy kinh quá.

Gio e lo cho MC ở trận BK tới quá :))