Ức chế vì bị sale Ford cò quay?!

xanha78

Xe buýt
1. Cụ nói chí phải vụ số khung số máy, em cho 200K vì lúc đó em cũng nghỉ saler họ cũng nhiệt tình với lại em nghĩ em mua giá đấy là tương đối hợp lý, nên em ko tiếc.
2. Còn vụ mất toi 1tr cho nhân viên thuế thì em ko dám chắc là có mất toi đâu ah. (Nếu giá tình thuế mà áp dụng giá ghi trên hóa đơn 600tr mà cụ ko chi đồng nào thì em nghĩ chắc cụ phải có họ hàng với nhân viên thuế đấy ah.).
3. Biển số em ko phải 29A - 429.42 đâu ah. Biển em cá xấu hơn: 29A - 42X.X2 (2 số X này là số giống nhau). Mấy bữa nữa em lắp xong đồ trên xe sẽ up ảnh để các cụ nén đá ah.
Biển cụ là: 29A - 424.42 đúng ko ợ!...

firewall27

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, sau khi đi đăng ký lấy biến, bên CA hẹn ngày đến lấy đăng ký hôm đến lấy mình chỉ được lấy đăng ký còn hồ sơ gốc CA giữ lại ah ?

0977123333

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, sau khi đi đăng ký lấy biến, bên CA hẹn ngày đến lấy đăng ký hôm đến lấy mình chỉ được lấy đăng ký còn hồ sơ gốc CA giữ lại ah ?
chuẩn luôn, hồ sơ gốc công an giữ, cụ chỉ cầm đăng ký xe về thôi

kienvinh

Xe lăn
Khi nào bán xe ra tỉnh khác thì nhớ đi rút bộ hồ sơ gốc ấy cho người mua nhé.

bcad

Xe buýt
Em thì cũng là sale cả thôi. Cái chuyện đi đăng ký thật ra là phần lớn do khách hàng cảm thấy thoải mái và rồi thoả thuận với chúng em thôi. Nói là hỗ trợ các bác thì đơn giản cũng là hơn các bác ở cái biết khai giấy tờ cho chuẩn, làm thủ tục cho nhanh. Chứ hỗ trợ các bác cứ hiểu là bỏ luôn tiền bồi dưỡng cán bộ cho các bác thì không đúng rồi. Thật ra ngay từ đầu bác chủ thấy cao thì nên nói luôn. Mà kể cũng lạ ko hiểu sao mấy bác sales cũng vào liệt kê ra để làm gì? Thứ 1 hại chính các bác và đồng nghiệp. Thứ 2 có mấy bác nói như kiểu giờ nói ra sẽ kéo lại khách về với mình ý. Trong trường hợp này theo em nghĩ các bác sales khác cứ làm đúng với lương tâm của mình là ok hết. Kệ các ông sales khác, làm ăn ko tốt sẽ rõ rước những điều ko hay thôi đâu cần phải nói thêm vào.

TDCi

Xe máy
Vãi hàng! Em nói câu này xin lỗi các cụ nhiều tâm huyết với otofun nhá nhưng Otofun giờ là chỗ cho mấy ông sale lên đây dìm hàng nhau....Ông nào lên đây cũng bảo mình làm cho khách cái này cái nọ roài bên dưới cái hotline to đùng....~X(Các bác bây giờ lên đây trao đổi kinh nghiệm tư vấn thì ít mà toàn chém gió và dìm hàng nhau là chính...

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
quan điểm của e là muốn nhàn thân thì phải mất tiền

Keineem

Xe buýt
Em thì cũng là sale cả thôi. Cái chuyện đi đăng ký thật ra là phần lớn do khách hàng cảm thấy thoải mái và rồi thoả thuận với chúng em thôi. Nói là hỗ trợ các bác thì đơn giản cũng là hơn các bác ở cái biết khai giấy tờ cho chuẩn, làm thủ tục cho nhanh. Chứ hỗ trợ các bác cứ hiểu là bỏ luôn tiền bồi dưỡng cán bộ cho các bác thì không đúng rồi. Thật ra ngay từ đầu bác chủ thấy cao thì nên nói luôn. Mà kể cũng lạ ko hiểu sao mấy bác sales cũng vào liệt kê ra để làm gì? Thứ 1 hại chính các bác và đồng nghiệp. Thứ 2 có mấy bác nói như kiểu giờ nói ra sẽ kéo lại khách về với mình ý. Trong trường hợp này theo em nghĩ các bác sales khác cứ làm đúng với lương tâm của mình là ok hết. Kệ các ông sales khác, làm ăn ko tốt sẽ rõ rước những điều ko hay thôi đâu cần phải nói thêm vào.
Bác là sale mà trả lời như thế này có mà chết.
Người mua xe làm đầu làm sao mà biết như thế nào là cao hay thấp , bên bác bán hàng thì phải có trách nhiệm cung cấp thông tin cho khách hàng , tất cả các khoản chi phí ngoài và trong cho khách hàng biết , liệt kê ra thì hại sale và đồng nghiệp , thế không liệt kê ra thì HẠI KHÁCH HÀNG à .
Quan điểm của em là : Nếu hỗ trợ khách hàng đi đăng ký , đăng kiểm , nộp thuế các bác kê khai rõ đầy đủ và chính xác các chi phí , khách hàng bồi dưỡng thêm tí nào thì các bác được tí đó , không có cũng vui vẻ vì khách hàng mua xe là các bác đã được thưởng rồi dù nhiều hay ít.Như thế là được rồi.

bcad

Xe buýt
Bác là sale mà trả lời như thế này có mà chết.
Người mua xe làm đầu làm sao mà biết như thế nào là cao hay thấp , bên bác bán hàng thì phải có trách nhiệm cung cấp thông tin cho khách hàng , tất cả các khoản chi phí ngoài và trong cho khách hàng biết , liệt kê ra thì hại sale và đồng nghiệp , thế không liệt kê ra thì HẠI KHÁCH HÀNG à .
Quan điểm của em là : Nếu hỗ trợ khách hàng đi đăng ký , đăng kiểm , nộp thuế các bác kê khai rõ đầy đủ và chính xác các chi phí , khách hàng bồi dưỡng thêm tí nào thì các bác được tí đó , không có cũng vui vẻ vì khách hàng mua xe là các bác đã được thưởng rồi dù nhiều hay ít.Như thế là được rồi.
Em nói thật với bác là bây giờ các bác đi mua xe đã tham khảo rất nhiều. Hầu như các bác đều biết hết nhưng nói ra cái chi phí đăng kí sao cho phù hợp vừa lòng khách hàng thì khách hàng ok ngay. Gặp phải các sales tham thì chịu. Còn như các sales bình thường đi đăng kí bác nghĩ là họ lấy bao nhiêu? và về còn bao nhiêu tiền? Chắc chắn không ít bác trên OF đã mua xe và nhờ sales nhưng có bác nào kêu ca gì đâu. Vì nó là 1 mức giá chấp nhận được. Chính vì thế em mới nói rằng nên làm đúng lương tâm ra thôi. Nhiều ông sales cứ kê la liệt ra đấy nhưng đâu phải ở đâu cũng thế. Nếu 1 ngày bác là khách hàng xem ngày đúng hôm nay phải xong xe lấy về nhà. Đi đăng ký lại có vấn đề gì phải mất tiền bồi dưỡng nhiều hơn thì sao? Tốt nhất đừng nên nói trước tránh lúc anh em khác bị khách hiểu nhầm là......

fordfiesta

Xe tải
em nghi các cụ sale đi làm thì cũng phải trả công cho họ thôi. Chứ để anh em mình đi làm thì chác vài ngày mới xong. Mà mình thoải mái thì đi xe mới gặp nhiều niềm vui được. Cụ ca cẩm làm gì. mà chắc để cụ tự đi làm chắc cũng mất nhiều hơn đó chứ. Mình thoải mái với người ta thì sau này mình đi xa có va chạm hay hỏng hóc gì người ta còn nhiệt tình giúp minh cụ ah. Đọc các cụ coment nghe không hợp chút nào. Mà ở Việt Nam mình tệ nạn nhiểu vô đối chắc gì cụ sale đó đã ăn được mấy đồng

fordfiesta

Xe tải
Híc Híc!
Chia buồn cùng Cụ chủ thớt ạ!
Giá 3 triệu là cao quá so với quy định, may mà Cụ tránh được ạ!
Còn về Chi phí đi đăng ký đăng kiểm thì như sau ạ:
- Thuế 100k
- Đăng ký 200k cửa 1 và 300k Cho cửa 2.
- Tiền biển đẹp thì nếu Cụ quan tâm thì tự mình gặp xxxx để hỏi chứ đừng qua sale ko là từ 3->5 củ đấy ạ!( thường thì xxx sẽ lấy từ 3-5 củ nhưng Sale sẽ báo 5-7 củ ạ)
- Đăng kiểm 260k + 100k Boa ạ!
- Biển 2 củ + 50k Boa ạ!
--------->>> tổng khoảng 1 củ là đẹp ạ!
Em đi làm trước h toàn đi cùng khách đến chỗ nào chi tiền em toàn bảo khách tự kẹp tiền rồi em cầm lên chứ ko bao h cầm trước tiền của khách để mà mang tiếng ra. ke ke:P
Chắc tình hình làm ăn đói kém nên anh Sale kia mới định la liếm tí ấy mà.:>
Cụ thông cảm vậy. hì!
Chúc các Cụ lái xe an toàn ạ!
đúng là mấy cụ sale lên mạng chém gió nhau thôi. cụ cũng là sale mà nói như thế. lởm vãi

Loipham

Xe buýt
Kiến tha các cụ đi ạ...Thưa các cụ, Việc làm của người bán hàng như vậy là gián tiếp làm méo mó hình ảnh của Ford việt, Đề nghị kụ cho biết nhân viên đó thuộc đại lý nào để anh em trong diễn đàn biết và hitle kiểu hành sử chộp giật đó đi.
Kính thưa các cụ, tháng 7 em láy một chiếc Escape cho công ty, Tháng 8 lấy chiếc fiesta cho bà xã thì thế này:
1. Em bớt được 1800$ cho cái escape theo giá niêm yết.
2.Em bớt được 1500$ cho em Fiesta.
3. Đi làm thủ tục bên thuế em kẹp 100k - ok.
4. Làm biển ngoài thủ tục nhà nước, em kẹp 100k.
5. Lấy biển em kẹp 100k.
6 Đăng kiểm em kẹp 100k cho mấy anh công nhân ký thuật, 100k cho chi nhận và cấp sổ...
7. Ép biển mi ca 300k
8. lấy đăng ký 100k.
Vậy là xong...ok không.

hoiandng

Xe hơi
Kiến tha các cụ đi ạ...Thưa các cụ, Việc làm của người bán hàng như vậy là gián tiếp làm méo mó hình ảnh của Ford việt, Đề nghị kụ cho biết nhân viên đó thuộc đại lý nào để anh em trong diễn đàn biết và hitle kiểu hành sử chộp giật đó đi.
Kính thưa các cụ, tháng 7 em láy một chiếc Escape cho công ty, Tháng 8 lấy chiếc fiesta cho bà xã thì thế này:
1. Em bớt được 1800$ cho cái escape theo giá niêm yết.
2.Em bớt được 1500$ cho em Fiesta.
3. Đi làm thủ tục bên thuế em kẹp 100k - ok.
4. Làm biển ngoài thủ tục nhà nước, em kẹp 100k.
5. Lấy biển em kẹp 100k.
6 Đăng kiểm em kẹp 100k cho mấy anh công nhân ký thuật, 100k cho chi nhận và cấp sổ...
7. Ép biển mi ca 300k
8. lấy đăng ký 100k.
Vậy là xong...ok không.
Fiesta bác mua ở đâu mà giá tốt thế? Giảm thế thì em cũng cố 1 em!
Theo qui trình là lấy bộ hồ sơ xe ở sale rồi đến cục thuế nộp --> đến công an lấy số--> rồi đi đăng kiểm hả bác?
Bác nào nêu các bước này cụ thể giúp mọi người với!
thanks.

Keineem

Xe buýt
Fiesta bác mua ở đâu mà giá tốt thế? Giảm thế thì em cũng cố 1 em!
Theo qui trình là lấy bộ hồ sơ xe ở sale rồi đến cục thuế nộp --> đến công an lấy số--> rồi đi đăng kiểm hả bác?
Bác nào nêu các bước này cụ thể giúp mọi người với!
thanks.
Chắc bác ý mua 1.6 Sedan.
Thủ tục ntn :
Cầm bộ hồ sơ xe : gồm Hóa đơn GTGT ( 2 tờ ) + Phiếu Kiểm tra CLXX ( Phô tô 2 bộ nếu bác là tư nhân , 3 bộ nếu bác là công ty ( là công ty thì yêu cầu đóng Sao y bản chính ) , 1 phong bì có bản cà số khung + số máy .
Công việc đầu tiên : Nộp thuế trước bạ .
Bác cẩm 1 chính hồ sơ , 1 bản sao , ra chi cục thuế quận bác ở , kê khai 2 tờ ( nói chung là dễ , có mẫu sắn ) , sau đó đưa cho người nhận , tùy quận nhưng nói chung là tip 100k hay ko là do bác , bác không tip không ai hoạch họe gì đâu.
Công việc thứ 2 : Đi nộp tiền :
Sau khi bên thuế làm xong sẽ trả lại bác bản chính hồ sơ , 1 tờ khai , bác cầm tất cả chỗ đó ra kho bạc quận , ghi tờ khai ( 1 tờ , dễ ) , rồi nộp , người ta trả bác bản chính hồ sơ , 1 phiếu thu , xong.
Công việc 3 : Đi đăng ký :
Bác cầm hồ sơ chính , phiếu thu tiền , 1 bản cà số khung số máy đến điểm đăng ký theo quận , vào lấy tờ khai , khai 1 tờ ( có mẫu ) , dán số khung số máy , đưa cho người kiểm tra xe , kẹp 1-200k tùy , sau đó cầm toàn bộ đưa cho người nhận ( 2-300k tùy ) , ( chỗ em không có khám thì đưa tất cho cái ông nhận hồ sơ ).
Vào chờ gọi đến tên thì lên nhân giấy hẹn ( nếu muốn biển đẹp thì khi đưa cứ làm việc với chú nhận hồ sơ luôn , tiền thì vô cùng). Cầm giấy hẹn ra lấy biển số , chỗ này em chả bao giờ tip thêm vì cái bọn trả biển thái độ rất củ chuối ( thường hay cho 50k , cho hay ko thì tùy , ko cho ko sao ).
Công việc 4: Đi đăng kiểm : Cầm giấy hẹn , 1 bộ giấy tờ phô tô còn lại , 1 bản cà số khung số máy đi đăng kiểm ( gần chỗ bác nhất ) , đưa hết hồ sơ cho người nhận , tip 100k cho vui vẻ ( có chỗ thì để ở cabin , có chỗ đưa trực tiếp cho người nhận ) , sau đó bác ngồi chờ khi nào khám xong xe , gọi đánh xe ra , lấy giấy hẹn , chờ dán tem kiểm định và đi về.Đến lúc này xe bác lưu thông trên đường hoàn toàn hợp pháp.
Công việc 5 : Đi lấy giấy tờ : Sau khoảng 3-5 ngày ( cứ 1 tuần cho chắc ) , bác cầm giấy hẹn đăng ký ,ra chỗ lấy biển , lấy đăng ký , xong cầm đăng ký đó ra đăng kiểm lấy số kiểm định , ko phải tip gì hết ở khoản này .Xong hoàn toàn .
P/s : Nếu bác là cá nhân khi đi đăng ký và lấy đăng ký mang theo CMTND , công ty thì mang giấy giới thiệu và CMTND của người đi làm.
Nói ra thì lấy nhiều thủ tục chứ làm nhanh thì trong 1 buổi sáng , chậm thì 1 ngày là xong.

16A

Xe hơi
Em thấy họ cũng lịch sự đấy chứ ạ. Chắc thấy em chưa là khách hàng hẳn nên chưa quay cò :)

luxury235

Xe buýt
Em thấy họ cũng lịch sự đấy chứ ạ. Chắc thấy em chưa là khách hàng hẳn nên chưa quay cò :)
Cụ qua Ford HN 94 Ngô Thì Nhậm, gặp a Tuấn Anh đi, chúc cụ có xe như ý!

Taxi25

Xe buýt
Em thì mới thấy kụ nói như mứt, giá cả từng công đoạn rõ ràng như thế mà bảo lởm là sao

đúng là mấy cụ sale lên mạng chém gió nhau thôi. cụ cũng là sale mà nói như thế. lởm vãi

hoiandng

Xe hơi
Ko thấy nút thanks ở đâu để em cảm ơn bác cái!!
Chắc bác ý mua 1.6 Sedan.
Thủ tục ntn :
Cầm bộ hồ sơ xe : gồm Hóa đơn GTGT ( 2 tờ ) + Phiếu Kiểm tra CLXX ( Phô tô 2 bộ nếu bác là tư nhân , 3 bộ nếu bác là công ty ( là công ty thì yêu cầu đóng Sao y bản chính ) , 1 phong bì có bản cà số khung + số máy .
Công việc đầu tiên : Nộp thuế trước bạ .
Bác cẩm 1 chính hồ sơ , 1 bản sao , ra chi cục thuế quận bác ở , kê khai 2 tờ ( nói chung là dễ , có mẫu sắn ) , sau đó đưa cho người nhận , tùy quận nhưng nói chung là tip 100k hay ko là do bác , bác không tip không ai hoạch họe gì đâu.
Công việc thứ 2 : Đi nộp tiền :
Sau khi bên thuế làm xong sẽ trả lại bác bản chính hồ sơ , 1 tờ khai , bác cầm tất cả chỗ đó ra kho bạc quận , ghi tờ khai ( 1 tờ , dễ ) , rồi nộp , người ta trả bác bản chính hồ sơ , 1 phiếu thu , xong.
Công việc 3 : Đi đăng ký :
Bác cầm hồ sơ chính , phiếu thu tiền , 1 bản cà số khung số máy đến điểm đăng ký theo quận , vào lấy tờ khai , khai 1 tờ ( có mẫu ) , dán số khung số máy , đưa cho người kiểm tra xe , kẹp 1-200k tùy , sau đó cầm toàn bộ đưa cho người nhận ( 2-300k tùy ) , ( chỗ em không có khám thì đưa tất cho cái ông nhận hồ sơ ).
Vào chờ gọi đến tên thì lên nhân giấy hẹn ( nếu muốn biển đẹp thì khi đưa cứ làm việc với chú nhận hồ sơ luôn , tiền thì vô cùng). Cầm giấy hẹn ra lấy biển số , chỗ này em chả bao giờ tip thêm vì cái bọn trả biển thái độ rất củ chuối ( thường hay cho 50k , cho hay ko thì tùy , ko cho ko sao ).
Công việc 4: Đi đăng kiểm : Cầm giấy hẹn , 1 bộ giấy tờ phô tô còn lại , 1 bản cà số khung số máy đi đăng kiểm ( gần chỗ bác nhất ) , đưa hết hồ sơ cho người nhận , tip 100k cho vui vẻ ( có chỗ thì để ở cabin , có chỗ đưa trực tiếp cho người nhận ) , sau đó bác ngồi chờ khi nào khám xong xe , gọi đánh xe ra , lấy giấy hẹn , chờ dán tem kiểm định và đi về.Đến lúc này xe bác lưu thông trên đường hoàn toàn hợp pháp.
Công việc 5 : Đi lấy giấy tờ : Sau khoảng 3-5 ngày ( cứ 1 tuần cho chắc ) , bác cầm giấy hẹn đăng ký ,ra chỗ lấy biển , lấy đăng ký , xong cầm đăng ký đó ra đăng kiểm lấy số kiểm định , ko phải tip gì hết ở khoản này .Xong hoàn toàn .
P/s : Nếu bác là cá nhân khi đi đăng ký và lấy đăng ký mang theo CMTND , công ty thì mang giấy giới thiệu và CMTND của người đi làm.
Nói ra thì lấy nhiều thủ tục chứ làm nhanh thì trong 1 buổi sáng , chậm thì 1 ngày là xong.

bcad

Xe buýt

Cụ qua Ford HN 94 Ngô Thì Nhậm, gặp a Tuấn Anh đi, chúc cụ có xe như ý!
Cái biển của bác đẹp phết đới! hihi. Hôm đấy tí thì đi đăng ký cùng TA để xin biển cho bác.