Ức chế vì bị sale Ford cò quay?!

hoatra

Xe điện
Cụ ơi, giống y như mình hôm qua cùng chú em ra Pò LB rùi, mấy em sale này không phải là dân chuyên nghiệp, chán vãi và đi về lun, y như cụ vì chắc các em nghĩ mình kết qá

Fiesta-new

Xe đạp
Các bác ạ, tình hình là em đã suýt mua FF ở chỗ bác namhai nhưng mà bố em lại quen với ông đốc công ở xưởng của 1 cái đại lý khác (tạm thời em chưa muốn nói tên đồng chí sale và cái đại lý này) nên vì nể cụ em lại phải lên đó mua. Giá thì cũng được bớt như bác namhai nhưng ko được bộ trải sàn (1tr3) nói mãi mới được cái bọc vô lăng, túm lại về giá cả là ko bằng đại lý kia rồi. Em hi vọng chế độ hậu mãi nó tử tế 1 tí. Ai ngờ chú sale lại tính em tiền đăng ký đăng kiểm 3tr (chưa kể 2tr tiền biển và tiền thuế, mà thuế thì chú ý lại còn ko chắc có vụ kẹp 1tr để được tính theo hóa đơn) khi ai cũng biết phần này chỉ khoảng 500k. Em thì em chấp nhận chi 1tr cho phần này. Bạn của chồng em vừa mua bên Honda, được hỗ trợ đầy đủ, mất có 500k. Chú đó chắc nghĩ em giống con gà nên giải thích rất ba lăng nhăng. Sau khi em làm căng, bảo sẽ lên gặp giám đốc hỏi xem cái chế độ hậu mãi, hỗ trợ thủ tục của cái đại lý này sao nó chuối thế thì chú ý bảo đợi chú ý tính lại, và kết quả đòi 1tr5. Nói thật thêm 500k em ko thấy to tát nhưng mà em rất ức chế, giá thì đã ko tốt nhất, hỗ trợ thì cũng lởm hơn đại lý khác, nếu em chấp nhận, em thấy mình đúng là gà. Còn cậu sale thì vẫn ko chấp nhận làm 1tr. Em định mai lên gặp GĐ xem thế nào, chứ mình lơ mơ định chém đẹp mỉnh 3tr thì quá ác, mà thể loại sale đấy em hơi bị ghét
Bậy quá. Tôi vừa đăng kiểm xe FFi 1.6AT ngày 24-11 do Ford HN (Ngô Thì Nhậm) dẫn đi. Phí cụ thể là: Bảo hiểm trách nhiệm dân sự bắt buộc 400k + Phí đăng kiểm 280k = 680k. Tôi đưa 700k còn được trả lại 20k mà. Phí làm biển MICA thì hơi chát 500k. Sòn tiền biển chính thức chỉ 2 triệu thôi. Nếu muốn biển đẹp thfi tuỳ loại cụ thể mà tính phí. Tôi chỉ trong buổi sáng (từ 8;30 đến 11;00) làm xong cả 3 thủ tục: Đóng thuế (30 phút) + Đăng ký lấy biển (30 phút) + Đăng kiểm 60 phút.
Ford HN cử người dẫn đi, cả lái xe cho đi đăng kiểm nữa. Tôi nhận thấy Ford HN rất tận tình từ nhân viên bán hàng TSTA, Kỹ thuật (A Sở) và Quản đốc (A Hoàng) đều tận tình, chu đáo, không đòi hỏi bất cứ điều gì. Xin cám ơn và giới thiệu khách hàng đến với Ford HN

hoatra

Xe điện
cũng như nhau thui, vì TO có được mỗi anh Tạch, giừ a T lại thất nghiệp rùi

16A

Xe hơi
Bậy quá. Tôi vừa đăng kiểm xe FFi 1.6AT ngày 24-11 do Ford HN (Ngô Thì Nhậm) dẫn đi. Phí cụ thể là: Bảo hiểm trách nhiệm dân sự bắt buộc 400k + Phí đăng kiểm 280k = 680k. Tôi đưa 700k còn được trả lại 20k mà. Phí làm biển MICA thì hơi chát 500k. Sòn tiền biển chính thức chỉ 2 triệu thôi. Nếu muốn biển đẹp thfi tuỳ loại cụ thể mà tính phí. Tôi chỉ trong buổi sáng (từ 8;30 đến 11;00) làm xong cả 3 thủ tục: Đóng thuế (30 phút) + Đăng ký lấy biển (30 phút) + Đăng kiểm 60 phút.
Ford HN cử người dẫn đi, cả lái xe cho đi đăng kiểm nữa. Tôi nhận thấy Ford HN rất tận tình từ nhân viên bán hàng TSTA, Kỹ thuật (A Sở) và Quản đốc (A Hoàng) đều tận tình, chu đáo, không đòi hỏi bất cứ điều gì. Xin cám ơn và giới thiệu khách hàng đến với Ford HN
Mình chỉ hơi tiếc là không thử xe được vì ở đó bảo đang đi Quảng Ninh công tác, nhưng qua trao đổi với các bác diễn đàn thì yên tâm vì chất lựong. Công nhận ở Ngô Thì Nhậm mọi người rất nhiệt tình. Kể cả bơm cafe cho uống căng cả bụng. Chỉ tiếc là không quay được thêm tí nào :)

bibiabc

Xe buýt
Ko thấy có mình trong này thế nhỉ. :D

Fordvietnam

Đi bộ
Kính các cụ các mợ! Việc này thực ra là lỗi của cả 2 bên. Sale thì chém hơi mạnh, còn Cụ thì không đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng. Nhưng theo em thì anh em Sale đi làm cho các cụ thì cũng phải có vài đồng gọi là thuốc nước xăng xe chứ nhẩy. Trời mưa trời gió, rét mướt thế này các cụ có nghĩ đến không. Còn anh em nhà Sale thì cái gì cũng vừa phải thôi thì chẳng bao giờ bị các cụ các mợ kêu là bị chém. Hi vọng không bao giờ có cái thớt nào tương tự thớt này nữa. Cảm ơn các cụ đã tin dùng xe FORD.

Swan

Xe tải
Nói chung là cách bán hàng của một số sale FORDVN đã làm mất đi một số khách hàng trong đó có em. :(

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Em thề, em hứa , e đảm bảo, chẳng bao giờ em mua xe ford của Thăng Long ford nữa dù nó có giảm giá, khuyến mãi e gấp đôi các bác.

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Em đi đăng kí hồi 2009 cũng có dịch vụ của ford đi kèm, ngoài các khoản do quy định của nhà nước thì thêm các khoản như sau:
- Lấy biển: mất thêm 100k gọi là xếp hàng cho nhanh.
- nộp phí trước bạ nhân viên ford bảo mình thêm 200k cho nhanh thì mình thêm, mặc dù mình quen người ở chi cục thuế đó.
- Đăng kiểm 100k.
Vậy phụ phí là 400k

tuongnhamo

Xe hơi
Hồi em mua con FFi em thấy Sale họ lấy của em phí ngoài là 2,5tr. em thấy như vậy là chấp nhận được. Đi tới cơ quan nhà nước mà tay không e hơi thất lễ các cụ ạ. dù biết rằng Sale cũng có chấm mút tí nhưng mà họ nhanh, nhiệt tình... Nếu để em đi làm đốn thủ tục đó chắc ...ốm mất!

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Hồi em mua con FFi em thấy Sale họ lấy của em phí ngoài là 2,5tr. em thấy như vậy là chấp nhận được. Đi tới cơ quan nhà nước mà tay không e hơi thất lễ các cụ ạ. dù biết rằng Sale cũng có chấm mút tí nhưng mà họ nhanh, nhiệt tình... Nếu để em đi làm đốn thủ tục đó chắc ...ốm mất!
Tính theo thời giá thị trường bây giờ thì sale của cụ đút túi ít nhất 1/2 số cụ đưa rồi ạ

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Nếu thế thật thì trường hợp của cụ một trường hợp đặc biệt. Hoặc là do họ làm vì mối quan hệ đặc biệt, hoặc là giá xe chưa được tốt nhất (cao hơn khoảng 200 USD trở lên). Còn với khách hàng bình thường thì sale hỗ trợ không tính công đã là tốt lắm rồi, sale bỏ tiền túi ra lót tay cho xxx thì không có đâu cụ ạ. Trên đời có ai đi làm kinh doanh mục đích kiếm tiền làm lợi cho người khác không? Đã là sale mà đi làm thủ tục không lót tay cho xxx thì lần sau sale gặp khó ngay.

Fordvietnam

Đi bộ
Chỉnh sửa cuối:

ceo.dung

Xe hơi
Em nói thật với bác là bây giờ các bác đi mua xe đã tham khảo rất nhiều. Hầu như các bác đều biết hết nhưng nói ra cái chi phí đăng kí sao cho phù hợp vừa lòng khách hàng thì khách hàng ok ngay. Gặp phải các sales tham thì chịu. Còn như các sales bình thường đi đăng kí bác nghĩ là họ lấy bao nhiêu? và về còn bao nhiêu tiền? Chắc chắn không ít bác trên OF đã mua xe và nhờ sales nhưng có bác nào kêu ca gì đâu. Vì nó là 1 mức giá chấp nhận được. Chính vì thế em mới nói rằng nên làm đúng lương tâm ra thôi. Nhiều ông sales cứ kê la liệt ra đấy nhưng đâu phải ở đâu cũng thế. Nếu 1 ngày bác là khách hàng xem ngày đúng hôm nay phải xong xe lấy về nhà. Đi đăng ký lại có vấn đề gì phải mất tiền bồi dưỡng nhiều hơn thì sao? Tốt nhất đừng nên nói trước tránh lúc anh em khác bị khách hiểu nhầm là......
Em xì hơi( quên! hắt xì hơi) suốt!
Té ra Bác đang mắng em!:P
Em ko phải là có ý làm hại các đồng nghiệp ạ!
Mà em lại càng không có lý so kéo khách hàng về phía em ạ!
Đơn giản vì em nghỉ làm Sale rồi Cụ ạ!( em làm anh giáo viên làng rồi! Oai chưa;)))
Còn thì ai muốn báo với KH chi phí hết bao nhiêu là quyền của người ấy. Em ko can được nhưng mà đừng để những vụ như thế này ảnh hưởng xấu đế uy tín của 1 dòng xe " Ngon + bổ + vừa tiền + bán mất giá ạ":P
Chúc các bác Sale bán được nhiều xe ạ!
Chúc các Cụ lái xe an toàn ạ!
Ps: quên mất!
Em để chữ ký là vì em về quê dạy về Ô TÔ ạ!
và em cũng làm ở Ford thời gian đủ để tư vấn được cho Cụ nào mới chưa biết về xe ạ!
Thế nên Cụ đừng mắng em nữa nhé!b-(