Ức chế vì bị sale Ford cò quay?!

Taxi25

Xe buýt
Tốt nhất là lúc nào bác muốn nêu tên sale đó thì hãy post bài, chứ cứ úp mở thế này giải quyết đc việc gì chẳng có tác dụng cảnh báo cho ai cả

Các bác ạ, tình hình là em đã suýt mua FF ở chỗ bác namhai nhưng mà bố em lại quen với ông đốc công ở xưởng của 1 cái đại lý khác (tạm thời em chưa muốn nói tên đồng chí sale và cái đại lý này) nên vì nể cụ em lại phải lên đó mua. Giá thì cũng được bớt như bác namhai nhưng ko được bộ trải sàn (1tr3) nói mãi mới được cái bọc vô lăng, túm lại về giá cả là ko bằng đại lý kia rồi. Em hi vọng chế độ hậu mãi nó tử tế 1 tí. Ai ngờ chú sale lại tính em tiền đăng ký đăng kiểm 3tr (chưa kể 2tr tiền biển và tiền thuế, mà thuế thì chú ý lại còn ko chắc có vụ kẹp 1tr để được tính theo hóa đơn) khi ai cũng biết phần này chỉ khoảng 500k. Em thì em chấp nhận chi 1tr cho phần này. Bạn của chồng em vừa mua bên Honda, được hỗ trợ đầy đủ, mất có 500k. Chú đó chắc nghĩ em giống con gà nên giải thích rất ba lăng nhăng. Sau khi em làm căng, bảo sẽ lên gặp giám đốc hỏi xem cái chế độ hậu mãi, hỗ trợ thủ tục của cái đại lý này sao nó chuối thế thì chú ý bảo đợi chú ý tính lại, và kết quả đòi 1tr5. Nói thật thêm 500k em ko thấy to tát nhưng mà em rất ức chế, giá thì đã ko tốt nhất, hỗ trợ thì cũng lởm hơn đại lý khác, nếu em chấp nhận, em thấy mình đúng là gà. Còn cậu sale thì vẫn ko chấp nhận làm 1tr. Em định mai lên gặp GĐ xem thế nào, chứ mình lơ mơ định chém đẹp mỉnh 3tr thì quá ác, mà thể loại sale đấy em hơi bị ghét

namhai51

Xe hơi
Kính thưa các cụ sắp cưới vợ focus 1.8 AT. Giá em mua là 600tr tròn, khuyến mại lót sàn, bọc vô lăng (em đòi thêm cảm biến lùi nhưng nhân viên và trưởng phòng kinh doanh bảo chụi vì ko móc đâu ra chi phí để giảm nữa => em đành chịu~X().
Em lấy xe hôm 11.11.11, tổng thiệt hại sau khi cưới vợ 2 như sau:
1. Giá mua xe: 600tr.
2. Cà số khung số máy: boa hẳng 200K(bt chỉ 1 lít, hoặc ko mất tiền). khekhe
3. Nộp thuế trước bạ: 72tr + 1tr cho nhân viên thuế (nếu các cụ ko chi 1 tr này thì các cụ phải chịu thuế là 643x12% đấy ạ)
4. Bảo hiểm bắt buộc: 379K.
5. Tiền biển: 2tr + 1tr (tiền biển đẹp, bật mí là biển em là số gánh nhé 29A-42X.X2)
6. Đăng kiểm: phí 280K(hình như vậy, ko nhớ rõ) + 50K (cho nhân viên kiểm định).
Tổng thiệt hại: 676.909.000 VND

Vậy là tổng thiệt hại sau khi cụ phá trinh vợ 2 là bao nhiêu vậy???

namhai51

Xe hơi
Các bác ạ, tình hình là em đã suýt mua FF ở chỗ bác namhai nhưng mà bố em lại quen với ông đốc công ở xưởng của 1 cái đại lý khác (tạm thời em chưa muốn nói tên đồng chí sale và cái đại lý này) nên vì nể cụ em lại phải lên đó mua. Giá thì cũng được bớt như bác namhai nhưng ko được bộ trải sàn (1tr3) nói mãi mới được cái bọc vô lăng, túm lại về giá cả là ko bằng đại lý kia rồi. Em hi vọng chế độ hậu mãi nó tử tế 1 tí. Ai ngờ chú sale lại tính em tiền đăng ký đăng kiểm 3tr (chưa kể 2tr tiền biển và tiền thuế, mà thuế thì chú ý lại còn ko chắc có vụ kẹp 1tr để được tính theo hóa đơn) khi ai cũng biết phần này chỉ khoảng 500k. Em thì em chấp nhận chi 1tr cho phần này. Bạn của chồng em vừa mua bên Honda, được hỗ trợ đầy đủ, mất có 500k. Chú đó chắc nghĩ em giống con gà nên giải thích rất ba lăng nhăng. Sau khi em làm căng, bảo sẽ lên gặp giám đốc hỏi xem cái chế độ hậu mãi, hỗ trợ thủ tục của cái đại lý này sao nó chuối thế thì chú ý bảo đợi chú ý tính lại, và kết quả đòi 1tr5. Nói thật thêm 500k em ko thấy to tát nhưng mà em rất ức chế, giá thì đã ko tốt nhất, hỗ trợ thì cũng lởm hơn đại lý khác, nếu em chấp nhận, em thấy mình đúng là gà. Còn cậu sale thì vẫn ko chấp nhận làm 1tr. Em định mai lên gặp GĐ xem thế nào, chứ mình lơ mơ định chém đẹp mỉnh 3tr thì quá ác, mà thể loại sale đấy em hơi bị ghét
Cụ rút kinh nghiệm lần sau mua xe vậy. Em chỉ có 1 vài kinh nghiệm nhỏ chia sẻ thôi.
1. Giá xe tốt= Thời điểm mua xe + tham khảo giá + kỹ năng đàm phán.
2. Thủ tục đăng ký = tự mình đi làm (đừng nhờ saler ) sẽ giảm đc chi phí đáng kể.
3. Chỉ có 2 cái trên thôi ah. Khet khet. ;))

Taxi25

Xe buýt
- Số khung, số máy thì sale có trách nhiệm cung cấp trong bộ hồ sơ để kụ đăng ký rồi nên ko cần phải bo
- Thuế trước bạ căn cứ vào hóa đơn kụ mua xe(trừ khi hóa đơn của kụ ít quá) nên kụ bi nó dọa 643*12% thôi--> kụ mất toi 1 tr
- Có phải biển của kụ là 429.42 ko ?

Kính thưa các cụ sắp cưới vợ focus 1.8 AT. Giá em mua là 600tr tròn, khuyến mại lót sàn, bọc vô lăng (em đòi thêm cảm biến lùi nhưng nhân viên và trưởng phòng kinh doanh bảo chụi vì ko móc đâu ra chi phí để giảm nữa => em đành chịu~X().
3. Nộp thuế trước bạ: 72tr + 1tr cho nhân viên thuế (nếu các cụ ko chi 1 tr này thì các cụ phải chịu thuế là 643x12% đấy ạ)

5. Tiền biển: 2tr + 1tr (tiền biển đẹp, bật mí là biển em là số gánh nhé 29A-42X.X2)
6. Đăng kiểm: phí 280K(hình như vậy, ko nhớ rõ) + 50K (cho nhân viên kiểm định).

mr_quang

Xe hơi
Em đồng ý với cụ 5251, đi đăng ký xe mình tự đi làm, nhất là trên này các thủ tục đã được các cụ nhiệt tình hướng dẫn. Còn đưa cho các cháu đi làm thì nói luôn tiền bo cho có động lực phấn khởi. Chứ ô tô là mình còn mặc cả mãi mới mua lại còn đồ còn đạc, đỡ cho mình bao nhiêu, mình mua do giá rẻ rồi thì các cháu có mặc cả môt tý mình cũng rộng lượng bác à.

subaru_mydinh

Xe tải
E ko nói cho các KỤ biết E ở đâu đâu... :D

CỤ cho AE kiểm định 50K thì E thấy thật là không còn j để BÀN LUẬN với CỤ nữa Ợ.

namhai51

Xe hơi
- Số khung, số máy thì sale có trách nhiệm cung cấp trong bộ hồ sơ để kụ đăng ký rồi nên ko cần phải bo
- Thuế trước bạ căn cứ vào hóa đơn kụ mua xe(trừ khi hóa đơn của kụ ít quá) nên kụ bi nó dọa 643*12% thôi--> kụ mất toi 1 tr
- Có phải biển của kụ là 429.42 ko ?
1. Cụ nói chí phải vụ số khung số máy, em cho 200K vì lúc đó em cũng nghỉ saler họ cũng nhiệt tình với lại em nghĩ em mua giá đấy là tương đối hợp lý, nên em ko tiếc.
2. Còn vụ mất toi 1tr cho nhân viên thuế thì em ko dám chắc là có mất toi đâu ah. (Nếu giá tình thuế mà áp dụng giá ghi trên hóa đơn 600tr mà cụ ko chi đồng nào thì em nghĩ chắc cụ phải có họ hàng với nhân viên thuế đấy ah.).
3. Biển số em ko phải 29A - 429.42 đâu ah. Biển em cá xấu hơn: 29A - 42X.X2 (2 số X này là số giống nhau). Mấy bữa nữa em lắp xong đồ trên xe sẽ up ảnh để các cụ nén đá ah.

Chỉnh sửa cuối:

mr_quang

Xe hơi
Cụ 5251 làm thế là cực chuẩn đới, riêng quả trước bạ đỡ được bao n rồi.1t đâm ra nhỏ bé. Phục cụ thật. Mình tự đi làm đúng là tiết kiệm. Đưa cho mấy cháu bán hàng thì làm sao nó nghĩ ra vụ tiết kiệm trước bạ cho mình thế được chứ. Kính cụ 1 ly.

Taxi25

Xe buýt
Thì chính tay em đi nộp thuế đây mà em cũng cu li chứ chẳng quen biết bất kỳ 1 ai. Em nghĩ là kụ chưa có kinh nghiệm tiếp xúc với sâu nhiều lắm vì chẳng có sâu nào ko rất rất nhiệt tình cả nhất là khi đã biết chốt đc khách
Giá kụ mua thì cũng bt như bao người khác mua chứ không phải tốt đâu nhé

1. Cụ nói chí phải vụ số khung số máy, em cho 200K vì lúc đó em cũng nghỉ saler họ cũng nhiệt tình với lại em nghĩ em mua giá đấy là tương đối hợp lý, nên em ko tiếc.
2. Còn vụ mất toi 1tr cho nhân viên thuế thì em ko dám chắc là có mất toi đâu ah. (Nếu giá tình thuế mà áp dụng giá ghi trên hóa đơn 600tr mà cụ ko chi đồng nào thì em nghĩ chắc cụ phải có họ hàng với nhân viên thuế đấy ah.).
3. Biển số em ko phải 29A - 429.42 đâu ah. Biển em cá xấu hơn: 29A - 42X.X2 (2 số X này là số giống nhau). Mấy bữa nữa em lắp xong đồ trên xe sẽ up ảnh để các cụ nén đá ah.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Cái chuyện hỗ trợ đăng ký đăng kiểm là chuyện cá nhân giữa sale và khách hàng vì nó rất phức tạp cụ ạ. Nếu cụ thấy giá cao quá thì có thể tự đi làm. Sale khi muốn bán được hàng thì phải nói "khéo". Cái chuyện nói lời không giữ lời thì rất nhiều, quan trọng là mình biết nơi để đặt niềm tin hoặc nếu không phải nắm đằng chuôi.

mr_quang

Xe hơi
Em nghĩ là cụ chủ còn làm việc tiếp với bên đó, có gì không hài lòng nói thẳng cho các cháu còn tiến bộ.

muon_khoc_qua

Xe hơi
GIÁ CẢ.... Thời bao cấp mìa

namhai51

Xe hơi
Cụ 5251 làm thế là cực chuẩn đới, riêng quả trước bạ đỡ được bao n rồi.1t đâm ra nhỏ bé. Phục cụ thật. Mình tự đi làm đúng là tiết kiệm. Đưa cho mấy cháu bán hàng thì làm sao nó nghĩ ra vụ tiết kiệm trước bạ cho mình thế được chứ. Kính cụ 1 ly.
Cảm ơn cụ nhiều. Thực ra thì em cũng gà lắm (em đi đăng ký lần đầu mặc dù đây là vợ 3 của em đấy ah), may mà có bác Keineem giúp đỡ mới đc vậy đấy ah.

luxury235

Xe buýt
Hờ hờ g lạm phát nó tăng cao, vùng sâu vùng xa gì thì cũng rứa cụ ah! Đồng tiên đi trc là đông tiền khôn, vậy cho được việc!

Keineem

Xe buýt
bây giờ làm gì còn thời bo 50k nữa, ít phải 2 lít
Tùy thái độ thôi cụ ơi , xe mới vui vẻ thì 1 lít không thì lướt .
Biển bác namhai51 là 29A -424.42 ( Tử mãi tử tử mãi :(( , đối với em là được với 1t , ví dụ 626.62 thì em cũng đọc là xấu mãi xấu xấu mãi chứ không phải là lộc mãi lộc lộc mãi đâu ạ.)

ceo.dung

Xe hơi
Híc Híc!
Chia buồn cùng Cụ chủ thớt ạ!
Giá 3 triệu là cao quá so với quy định, may mà Cụ tránh được ạ!
Còn về Chi phí đi đăng ký đăng kiểm thì như sau ạ:
- Thuế 100k
- Đăng ký 200k cửa 1 và 300k Cho cửa 2.
- Tiền biển đẹp thì nếu Cụ quan tâm thì tự mình gặp xxxx để hỏi chứ đừng qua sale ko là từ 3->5 củ đấy ạ!( thường thì xxx sẽ lấy từ 3-5 củ nhưng Sale sẽ báo 5-7 củ ạ)
- Đăng kiểm 260k + 100k Boa ạ!
- Biển 2 củ + 50k Boa ạ!
--------->>> tổng khoảng 1 củ là đẹp ạ!
Em đi làm trước h toàn đi cùng khách đến chỗ nào chi tiền em toàn bảo khách tự kẹp tiền rồi em cầm lên chứ ko bao h cầm trước tiền của khách để mà mang tiếng ra. ke ke:P
Chắc tình hình làm ăn đói kém nên anh Sale kia mới định la liếm tí ấy mà.:>
Cụ thông cảm vậy. hì!
Chúc các Cụ lái xe an toàn ạ!

Jude_law

Xe đạp
Chào các kụ

Sáng nay em đã đi làm các thủ tục rồi, bạn sale hôm nay thái độ rất dễ chịu nhiệt tình (chắc cũng nhờ thớt này và các kụ đấy ợ), cuối cùng tổng thiệt hại là:
- 600 củ lấy xe
- 2 củ lấy biển (e ko lấy biển đẹp vì đằng nào đầu 4 cũng xấu, cuối cùng bốc đại đc em số tiến tổng 7 nút tạm hài lòng)
- trước bạ: rùa thế nào chỗ e nó tính 12% x 600 củ = 72 củ, ko cần khoản 1tr như bác 5251 ạ
- các chi phí còn lại (biển inox, đăng kiểm, làm nhanh,...) là 1,5 củ

Nhiều kụ bảo e nói ra tên của đại lý này nhưng thực ra e lập thớt này ko phải để phá công việc kinh doanh của ng ta, mà chủ yếu muốn cảnh giác ng mua xe nói chung trước khi đặt cọc làm hợp đồng cần làm rõ các điều khoản, từng loại chi phí, như vậy sẽ tránh hiểu lầm, bức xúc ko cần thiết. Giờ bên đại lý em họ đã sửa sai, hỗ trợ khách hàng nhiệt tình thì e thiết nghĩ cũng ko nên làm lớn chuyện làm j, mong các kụ đừng ném đá e.

Giờ e chuẩn bị đọc thớt độ xe của kụ vietwagen đây ạ. Hy vọng sớm đc đi off cùng hội phò cụt nhà mình. Kính các kụ.