Ức chế vì bị sale Ford cò quay?!

Jude_law

Xe đạp
Các bác ạ, tình hình là em đã suýt mua FF ở chỗ bác namhai nhưng mà bố em lại quen với ông đốc công ở xưởng của 1 cái đại lý khác (tạm thời em chưa muốn nói tên đồng chí sale và cái đại lý này) nên vì nể cụ em lại phải lên đó mua. Giá thì cũng được bớt như bác namhai nhưng ko được bộ trải sàn (1tr3) nói mãi mới được cái bọc vô lăng, túm lại về giá cả là ko bằng đại lý kia rồi. Em hi vọng chế độ hậu mãi nó tử tế 1 tí. Ai ngờ chú sale lại tính em tiền đăng ký đăng kiểm 3tr (chưa kể 2tr tiền biển và tiền thuế, mà thuế thì chú ý lại còn ko chắc có vụ kẹp 1tr để được tính theo hóa đơn) khi ai cũng biết phần này chỉ khoảng 500k. Em thì em chấp nhận chi 1tr cho phần này. Bạn của chồng em vừa mua bên Honda, được hỗ trợ đầy đủ, mất có 500k. Chú đó chắc nghĩ em giống con gà nên giải thích rất ba lăng nhăng. Sau khi em làm căng, bảo sẽ lên gặp giám đốc hỏi xem cái chế độ hậu mãi, hỗ trợ thủ tục của cái đại lý này sao nó chuối thế thì chú ý bảo đợi chú ý tính lại, và kết quả đòi 1tr5. Nói thật thêm 500k em ko thấy to tát nhưng mà em rất ức chế, giá thì đã ko tốt nhất, hỗ trợ thì cũng lởm hơn đại lý khác, nếu em chấp nhận, em thấy mình đúng là gà. Còn cậu sale thì vẫn ko chấp nhận làm 1tr. Em định mai lên gặp GĐ xem thế nào, chứ mình lơ mơ định chém đẹp mỉnh 3tr thì quá ác, mà thể loại sale đấy em hơi bị ghét

Jude_law

Xe đạp
Mà lúc đầu cũng thơn thớt chỗ quen biết với anh T nên mình sẽ cố gắng hỗ trợ hết sức, thế lọ thế chai. Nghe thế nói thật em cũng chẳng mong được ưu đãi hơn người vì biết nghề của các bác sale là phải nói hay hơn làm rồi, chỉ mong đừng có cò quay là may rồi, ai ngờ vẫn ko thoát. Mà cái vụ trải sàn cứ kêu em thuyết phục hết cỡ mà PGD ko đồng ý, cũng gọi điện cho anh nào đó, nhưng có khi cũng bài vở thôi

vietran

Xe ba gác
Nói đại cái đại lý đó ra
Sợ gì mà úp mở

Jude_law

Xe đạp
Em đợi mai xem nó giải quyết thế nào bác ạ. Nó mà tử tế thì thôi, còn ko thì em sẽ lên để báo cáo các bác biết đường tránh

Jude_law

Xe đạp
Các bác có ai bị đại lý nó đòi tiền thủ tục nhiều như em ko ạ?

Sonbh

Xe tăng
Chuyện bình thường thôi bác chủ thớt ah, đội sale có người này người nọ nhưng công bằng mà nói một số anh sale Ford rất hay thế, tốt nhất cụ cứ đưa cái tên đại lý lên đây để anh em biết, ko thì ko ai tin câu chuyện của cụ đâu, hoặc là một cách dìm hàng Ford.

0977123333

Xe buýt
Em tính cho bác nhé,giÁ thì ko cần phải nói làm gì rồi
Đi nộp thuế bác kẹp 100k là bt nhé,bác nộp cực nhanh luôn,còn về làm theo hóa đơn giảm giá bác kẹp 500k,có nơi 1trieu đó
Đi đăng ký xe bác tự làm được mà,khám xe bác kẹp 200k,lúc nộp hồ sơ bác kẹp 300k. Đảm bảo ok luôn.
Tiền biển 2trieu + 50k cho chị phát biển (cai này là tùy bác )
Ép biển mê ca inox 400k
Tiền đăng kiểm 280k + 100 kẹp vào hồ sơ
Bảo hiểm bắt buộc gần 400k nữa
Bác có thể biết khoảng tiền phải mất nhé

Jude_law

Xe đạp
Chuyện bình thường thôi bác chủ thớt ah, đội sale có người này người nọ nhưng công bằng mà nói một số anh sale Ford rất hay thế, tốt nhất cụ cứ đưa cái tên đại lý lên đây để anh em biết, ko thì ko ai tin câu chuyện của cụ đâu, hoặc là một cách dìm hàng Ford.
Em ko nghĩ là mọi người ko tin chuyện này, vì chính bác bảo nó phổ biến, bình thường. Còn em dìm hàng Ford thì dìm hàng mấy anh sale chả xi nhê gì, còn đại lý em chưa nói tên thì càng ko phải là để dìm hàng đại lý rồi

hat65

Xe điện
chuối nhỉ, xe đang ế chỏng chơ có khách mua là tốt rồi lại còn dám ra giá. thông thường các đại lý sẽ hỗ trợ khách hàng đi đăng ký, khách hàng bo cho sale dược bao nhiêu thì sale đều cảm ơn hết. chỉ trong thời điểm xe bán chạy thì may ra sale mới đòi hỏi này nọ thôi,

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đừng mua Ford nữa, chuyển sang mua TOY của anh Tạch :D

kienvinh

Xe lăn
Mình cũng đang có chuyện bực mình với chú sales bán xe cho mình nhưng vẫn đang để im xem thế nào.

Còn về chi phí liên quan đến đăng ký thì hôm đi đăng ký xe về tính với chú sales tính thế này:

- 350k tiền ép biển mica-inox. Cái này thì mình mặc cả thẳng với mấy ông ép biển ngồi ở sân nhà máy ô tô 3-2 rồi nhưng chú sales giành trả tiền, tôi bảo ừ cứ trả đi về tính;
- 700k công an đăng ký. Cái này hơi lạ nhé, sao lại nhiều thế. Hay là để khỏi phải mang xe ra công an. Nhưng thôi.
- 100k thuế;
- 100k đăng kiểm.

Tiền thì mình đưa trước cho chú sales đi nộp thuế và đăng ký sau đó về ngồi tính toán những khoản trên để trả lại.

Không biết đại lý có chính sách hỗ trợ không, nhưng quan niệm chi phí của mình thì mình trả nên tôi trả những khoản trên.

0977123333

Xe buýt
@kienvinh:moi chi phí đăng ký của bác ok mà,em chuyên đi làm đăng ký xe đây.mỗi khoản công an đăng ký e làm chỉ mất 500k thôi

kienvinh

Xe lăn
Ok, mình cũng nghĩ là không có vấn đề gì. Chỉ có cái ra quán nước làm cốc trà đá thì anh em bình luận vỉa hè rằng ở VN chán nhỉ, xe mới tinh tình tình xuất xưởng ra, giấy tờ nguồn gốc nghiêm chỉnh mà làm thủ tục lại phải tiêu cực phí là sao. Mà đăng ký xe 4 bánh cũng có đông lắm đâu.

Ngoài ra khi lấy biển cũng buồn cười. Phí lấy biển rõ ràng là 2 triệu thế mà chị công an phát biển mặt lạnh như kít ngâm buông một câu: 2 triệu năm mươi nghìn (sau khi đếm số tiền mình đưa được đúng 2 triệu tròn).

Mấy việc này đáng chê trách, nhưng đương nhiên không trách chú sales vì đấy là vấn nạn của xã hội ta hiện nay nói chung.

@kienvinh:moi chi phí đăng ký của bác ok mà,em chuyên đi làm đăng ký xe đây.mỗi khoản công an đăng ký e làm chỉ mất 500k thôi

0977123333

Xe buýt
Thì e đã viết rõ hết chi phí ở trang1 rồi mà,nói chung đó là nhưng chi phí cần và đủ để xe có thể lăn bánh

RAVA

Xe ba gác
-Sao các bác cứ phải mất phí cho sale khi đi đăng ký nhỉ? Em 15 năm với hơn chục lần đi đăng ký toàn tự làm lấy, chả cần phải nhờ vả ai. Đi đăng ký gặp chú xxx khám xe trước mất 5 chục bây giờ tầm 100-200 nghìn, đăng kiểm từ 50-100 nghìn, hồi t4 đi ĐK cho xe bà cả thấy mất thêm 50 nghìn tiền biển và chấm hết. Ép biển thì mang lên gặp Dũng MN ở phố Nhà Hỏa mất khoảng 350 nghìn. Đi ĐK xe máy thì còn ko mất đồng nào ngoài tiền ép biển. Các bác nên tự đi làm, tự tay bốc biển cho nó vui, chả mấy khi được gặp các anh xxx ở chỗ đăng ký, muốn gặp các anh ý là tốn lắm đấy, nhưng thích phết?:-"

kienvinh

Xe lăn
Sao vừa rồi em đi đăng ký xe thì ở chỗ công an không được bấm biển nhỉ? Đồng chí công an có một bảng số in trên giấy A4, đưa lên ngẫm nghĩ rồi gạch một số ghi cho em. Em không chi tiền lấy biển đẹp. Cũng chả thấy ông nào được bấm biển hôm đấy. Dĩ nhiên là ông nào chi tiền thì được biển đẹp.

Cách đây một thời gian em đi đăng ký xe 2 bánh cho vợ thì được bấm biển đang hoàng nhé. Hồi ấy còn biển 4 số. Ra ngay số 6556, đồng chí công an rú lên: Sướng nhé. Giọng rất tiếc rẻ.

vnr_82

Xe điện
Đơn giản thế này. E đi đăng ký, gặp thằng cò nó đọc tên biển, bảo e muốn lấy biển đó thì đúng 5 củ ko chịu bớt. Bực mình e bảo tự làm (e sợ con số 13 và tổng 13 nên muốn tránh) , đưa anh XXX làm biển 1 củ và bảo người nhà này kia,... lấy được đúng ngay cái biển thằng cò giới thiệu 5 củ :))
E chả ép mê ka mê cót, cầm biển về tự đóng vào xe chả mất xu nào :))

Jude_law

Xe đạp
Em đã nhắn tin là thôi em chấp nhận làm 1tr5 (vì em còn đang học, chưa lấy bằng nên chưa tự đi được) và em cũng ko thích ầm ĩ, đôi co, mệt người. Em cũng nhắn là đáng lẽ nếu cậu ý đòi 1tr5 luôn em cũng ko muốn rạch ròi nhưng em hơi bị sốc về cái giá 3tr ban đầu. Nói chung cũng biết nghề nào ăn nghề đó nhưng mà em vẫn ko quen được cái kiểu làm ăn lươn lẹo, coi khách như con gà của các bạn sale này

Chỉnh sửa cuối:

Keineem

Xe buýt
Nói chung là số bác gặp phải chú ăn tạp đòi 3 triệu chứ khoảng 1,5 triệu thì đã bao gồm tất cả các chi phí ngoài hóa đơn ( chú sale được tối thiểu 500k ).
Thật ra các chú sale đi làm hộ ngại mỗi công an thôi , 500k tất cả là xuôi , còn thuế , đăng kiểm thì có khi không mất xu nào cũng ok.

0977123333

Xe buýt
Sao vừa rồi em đi đăng ký xe thì ở chỗ công an không được bấm biển nhỉ? Đồng chí công an có một bảng số in trên giấy A4, đưa lên ngẫm nghĩ rồi gạch một số ghi cho em. Em không chi tiền lấy biển đẹp. Cũng chả thấy ông nào được bấm biển hôm đấy. Dĩ nhiên là ông nào chi tiền thì được biển đẹp.

Cách đây một thời gian em đi đăng ký xe 2 bánh cho vợ thì được bấm biển đang hoàng nhé. Hồi ấy còn biển 4 số. Ra ngay số 6556, đồng chí công an rú lên: Sướng nhé. Giọng rất tiếc rẻ.

Bá cáo với cụ là từ ngày ra biển 5 số là công an gạch biển theo thứ tự hàng ngày,ko bấm biển nữa.nhưng e nghe nói từ ngày 06/12 tới lại quay về bấm biển lại.vì tiêu cực do gạch biển quá nhiều.thực sự như các cụ nói,hồ sơ có kẹp nhiều nhiều tí là được biển tổng cao,tránh được 2 số cuối xấu.hehehe.